nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi kuminasit na unaweza ukatupata kupitia redio wa shirika rock fm pamoja na naio kutoka jijini dar es salaam jijinimimi ni tanda karibu tena katika mfululizo wa vipindi vyetu na leo ni kipindi cha vijana maisha utaweza kusikiliza taasisi hii ya shiwakuta na kilimo cha kiikolojia katika sehemu ya pili mdogo ambao ni mwanachama wa ili sirikisho kwa ajili ya kuangalia masuala mazima ya utunzaji wa bionuwai ambazo ndio hasa zinasaidia katika kuozesha takataka ambazo zinasaidia kwa ajili ya kuboresha ardhi hmm. na lengo kubwa ni kuona kwamba msijani kama wakulima wadogo ambao wanategemea maisha yao kwenye kilimo wanaweza wakatunza mazingira yalio nam basi tuweze kusikiliza wimbo alafu tutaweza kujiunga moja kwa moja katika kipindi cha vijana ya maisha taasisi ya shuwakuta na kilimo cha kiikolojia wiki iliyopita uliweza kusikiliza sehemu ya kwanza ya taasisi hii vitu ambavyo wanavifanya ni kwa jinsi gani wanaimiza wananchi kuweza kulima kilimo cha kiikolojia kilimo bila madawa ya aina yoyote ile. najua niko safarine naenda juu mbinguni kwa baba njiani do Met tout ça sera... asante sana basi moja kwa moja tuweze kujiunga na vijana na maisha utaratibu wa kujiunga kwa mwanachama wa shiwakuta ni upi asante sana kama nilivyosema awali kwamba kama jina lilivyo ni shirikisho la vyama vya wakulima wadogo tanzania kwa maana kwamba wanaojiunga na shiwakuta sio watu binafsi isipokuwa ni vyama ambavyo vimekizi matakwa ya kisheria jumuia za kijamii ambazo zimekizi matako ya kisheria kwanza kabisa lazima hivyo ni jumuia ya wakulima jumuia ya kijamii arua kuomba wanachama na taratibu za dani kufuatana na katiba ya shiwakuta ni kwamba watajadiliwa na kamati ya uongozi na hatimaye watariziwa na mkutano mkuu Waho, huu, kwa hao watakaopokelewa mwaka huu ndio itakuwa mara ya kwanza kuwapokea wanachama ambao hawakuwemo kwenye kundi la wanachama waanzilishi na mpendwa msikilizaji endapo utakuwa na maoni mbalimbali katika kipindi hiki lakini pia unataka unahitaji kuweza kuwasiliana na shirika hili la shiwakuta kwa ajili ya maelezo zaidi na kuweza kujifunza zaidi kilimo hiki cha kiikolojia unaweza kuwasiliana nao na, kupitia nambari ya simu ya 76312883 ntarudia tena 76312883 lakini pia tuweze kuwasikiliza wanachama hawa wakitoa shuhuda zao kwamba ni kitu gani kimewavutia kuweza kujiunga na shirikisho hili la shiwakuta au taasisi hii ya shiwakuta okay kwa jina mimi naitwa emil agusino ni mwanachama wa ni mwanachama wa chama cha uhuru labda lengo la sisi kama chama cha uhuru kujiunga na shiwakuta ni kutafuta nguvu ya pamoja kitaifa ili sisi kama wakulima na kama wanachama tupate nguvu ya pamoja katika kutetea maslahi yetu kwa upande wa kilimo masuala ya pembejeo maswala ya masoko na bei ya magao lakini tumeona kwamba tukiungana kama shirikisho la nchi nzima ni rahisi sauti yetu kuwa kubwa na kufika mahala panapofika ya sisi kama wakulima kwanza tulishatambua kwamba kilimo ilikie kilimo endelevu na kilimo kizuri lazima kuwe na uiyano wa kiekolojia mazingira vyanzo vya maji madawa yanayotumika yasiweze kuathili viumbe hai lakini pia yasiweze kuathili mazingira wahali hiyo taratibu kuna mazao ambayo tunatumia madawa ya asili kwa mfano mahindi kuna mazao kama kalanga tunatumia mbolea za asili kwa hali hiyo hii inasababisha kwamba mazingira yetu yawe na uiano na wala tusiweze kuharibu misitu miti hiyo tunaendesha kilimo ambacho ni kilimo rafiki kwa ajili ya kutunza mazingira kwa ajili ya maendeleo zaidi ya hali ya hewa safi kilimo cha ekolojia ni kilimo muhimu kwanza kabisa katika kulima mazao kilimo cha kawaida tunatumia madawa sana ambayo wakati mwingine yanaasi afya ya viumbe ya ya haya yakiwemo binadamu na wadudu wengine ambao wana faida kwa hali hiyo tunalazimika kutumia madawa ya asili lakini pembejeo, pembejeo baada ya kutumia pembejeo za viwandani natumia mbolea za asili kama vile mboji na samaji hali hii inasaidia kupunguza sumu kwenye mazao tunayoyavuna ambayo yanaenda kutumiwa na binadamu kwahiyo kwa hali hiyo binadamu anakuwa upande wa usalama zaidi anatumia chakula ambacho ni chakula kilichozalishwa kwa njia za asili kinakua kina su kwa upande wa chama chetu tulicho nacho kinahamasisha tuweze kutumia boji samadi madawa ya asili cha galama, pia, kilimo cha ekolojia kwa ujumla ili kupunguza gharama lakini pia kuweza kuyafanya mazingira yetu yasiyarijike mpendo wa msikilizaji tunaposema kwamba kilimo cha kiikolojia ni nini na kina hichi kilimo cha kiikolojia tusikilize wakulima wakiendelea kutoa shuhuda mpendo wa msikilizaji wanazungumziaje na wataeleza wanafanyaje kilimo hiki cha kiikolojia tumeunda hili shirikisho kwa sababu moja hasa ya kupaza sauti zetu sisi kama wakulima katika masuala mbalimbali ya kuhusu ushawishi na utetezi wa jambo linalowahusu wakulima wadogo sisi tunalima hivi kilimo cha ekolojia kwa kutunza mazingira yetu kama kupanda miti rafiki na shamba hasa pia vile vile tunatumia tunatumia kilimo cha ikolojia kwa kutumia mbinu mbadala ambayo yatutumii sana madawa haya vasiivyo vya viwadani au vinavyouzwa natumia hasa biogas ambayo imnyunyizia kwenye mboga au vitunguo wdodo wengine hawawezi kufika mle kwa hivyo pia ni namna moja yako ya kulinda afya ya mlaji kilimo cha ikolojia kina faida kwanza unalima kwa uhakika wa chakula ambacho unakitumia wewe kwa afya yako na pia ni ina, ni kilimo ambacho kinatunza mazingira husika ambayo wewe unaitunza unailima ni namna moja mojawapo ya kutunza mazingira ambayo ni nendelevu kwa ujumla afya ya mlaji itakuwa salama kama tutakuwa tunalima kilimo hiki cha ikolojia kwa maana una uhakika na mboga au una chakula kile ambacho unakilima kwa sababu utumie ime vi, viatirivyo vya dukani maanayake hivi viatirivyo vya dukani huwezi jua imezibwa dawa serengati unakuta sokoni unaona inamea unatumia tu kwa sababu kaa engine tunashindwa na watutu kwa sababu mdutu akifika pale akinusa anaharufu anahama binadamu tunaswaga lakini sisi tunayotumia ekolojia hii tunahakika kwamba tunachokitumia ni salama kwa, kwa mlaji wa mwisho lengo hasa la shirika hili ni, kuki, ni kuhakikisha kuwa wanachama au wakulima wadogo kuunda sauti ya pamoja ili kutetea maslahi yao ya pamoja kwa ujumla na, wakulima inawaambia kujiunge na shirika hili ili tuwe kitu kimoja katika kutetea masilahi ya wakulima wote ambacho hiki ni kilimo ambacho ni kilimo hakika kwa mlaji pia kwa wanaotumia ili ili tuwe na afya na mpendwa msikilizaji endapo utakuwa na maoni mbalimbali katika kipindi hiki lakini pia unataka unahitaji kuweza kuwasiliana na shirika hili la shiwakuta kwa ajili ya maelezo zaidi na kuweza kujifunza zaidi kilimo hiki cha kiikolojia unaweza kuwasiliana nao kupitia nambari ya simu ya 76312883 utarudia tena 76312883 pia mama mamamaselina charles atatueleza zaidi kwamba uh, shiwakuta imeweka mikakati gani kuhakikisha wanachama wake wote wanaelewa vyema dhana ya kilimo cha kiikolojia na kuweza kuifanyia kazi dhana hiyo ambayo wanajifunza kiikolojia sala la kiikolojia ni dhana ambayo inamsaidia uzalishaji ambayoni mkulima mdogo ambayo ni mwanachama wa walish kwa ajili ya kuangalia masala mazima ya utunzaji wa bionuai ambazo ndiyo hasa zinasaidia katika kuozesha takataka ambazo zinasaidia kwa ajili ya kuboresha ardhi na lengo kubwa ni kuona kwamba msigani kama wakulima wadogo ambao wanategemea maisha yao kwenye kilimo wanaweza wakatunza mazingira yaliyopo lakini pia kuangalia dzana nzima ya upotevu wa maji hasa ukiangalia dhana nzimaya hali ambayo ilikiwa nipokesho na mungu alitupatia ardhi na miti pamoja na misitu ili tuweze kuifunza lakini bahati mbaya sana tumeshaiharibu iharibu sasa tunajaribu kuangalia kwamba hivi kilimo cha ekolojia uweze kusaidia kuliko kuendelea kueka makemikali ambayo yanaendelea kuharibu awa waadibu ambao wanawezesha mbolea na kuweza kurekebisha ni kwamba mkakati uliopo kama ya kwa kwamba kilimo cha ekolojia kinakuwa ni kipaumbele akika katika masala mazima ya mpango mkakati wa ashiwakuta kwa sababu utakuta kwamba maeneo yote wa saizi ya afrika tanzania na kubwa ya kuangalia yakuangalia kilio so, kwa hiyo ni mkakati ambao tumeuweka hata kwa ajili ya kuangalia kwamba usalama wa chakula pamoja na kuendeleza rasilimali zilizopo ambazo mungu alitupatia shiwakuta inaiambia nini serikali na wadau wengine wa kimataifa kuhusu kukifanya kilimo cha kiikolojia kuwa msingi wa uzalishaji wa kilimo hapa nchini kwetu tanzania uh, huyu ni mwenyekiti wa shiwakuta uh, charles akieleza serikali kwa ajili ya kuangelea kilimo cha iknolojia na tayari wameshaingiza kwenye sera ya kilimo na tunaona kwamba huendelee kushirikiana kwa ajili ya kupambana na hii hali halisi iliyopo hasa kwa ajili ya kuendeleza kilimo lakini pia watu waweze kupata mpendwa msikilizaji endapo utakuwa na maoni mbalimbali katika kipindi hiki lakini pia unataka unahitaji kuweza kuwasiliana na shirika hili la shiwakuta kwa ajili ya maelezo zaidi na kuweza kujifunza zaidi kilimo hiki cha kiikolojia unaweza kuwasiliana nao na, kupitia nambari ya simu ya 761288 utarudia tena 761 2883 asante kwa kuwa nasi na endelea kusikiliza vipindi mbalimbali kutoka hapa awr Zikano kwa mbalimbali changamoto swali tuua kupitia anwani anaapaifuatayoredio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 18 Nenane, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fnueli tanda inakutakia baraka za bwana oh we yeah.