unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuaja tena nipata sauti hi mbasara yesu yuaja tena nakuja nakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi kumi na sita lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana karibu msikilizaji kwa ajili ya kusikiliza kipindi cha sera za ndoa na hivyo basi leo utapata fursa kumsikiliza mchungaji nzota usio kata, mwaka kwa hiyo kila mtu anakosa raha hapana hata iwepo shida ndani ya shida hiyo utafute isiwa kizuri na hivyo basi utapata pia nafasi ya kusikiliza nyimbo kutoka kwao msongola s tutakuwa nazo nyimbo mbili mwanzo wa kipindi na mwisho wa kipindi pia Patatizo. Yangu ya kwamba hali yako ni njema tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki iwapo kama endo kwanza unafungulia redio yako basi hii ni idhaya kiswahili ya redio ya waadventista ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia tunapatikana kupitia wwwawr org kwa kuanza kipindi chetu tuatege skio msongola sd qwy na wimbo unaosema kama siku za nuhu Yes, we wanna Tu to ga shell, tu we tu to ga to to the see Cause I need a msongola sda kwaya na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi ni wakati wa kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tunamsikiliza mchungaji pr nzota anasema furaha na tabasamu nyumbani tega sikio kwa makini. msikilizaji karibu tena katika kipindi cha sera za ndoa kipindi kilichopita tunaweza kuzungumzia umoja katika familia na sasa twende katika, katika, katika kitabu kitaua wafilipi funu la sema flasm fura katiwansem furahini yani, katika hali ya pekee wang- wakati a mm. ya kitalii <laughs> anakula vizuri mm-hmm. lakini baada ya kujifunza biblia wakati alipoandika katika bwana tena fraini, alikuwa kwenye ile jengo jengo ambalo ha- wengi na tabasamu bibia eno wahalifu na naaoro linaitwaje magereza kule ya, kwa hiyo wakati akiwa gerezani mtumishi wa mungu paulo badala ya kusema jamani nateseka jamani na nini hakujifikiria yeye alifikiria wengine nakuambia furahini katika bwana tena nasema furahini na ukizingatia mlolongo wa masomo yetu ni kuepuka msongo kwenye familia n kwamba katika gereza katika shida bado neno la mwnasema furahini katika bwana tena e, wakati wanj ujue kuiletea familia yako furaha mm-hmm. mmm, kwa hiyo hiyo kila mtu anakosa raha hapana hata iwepo shida shida ndani ya ya ya utafute kizuri na na labda nielezee hivi vizuri kuna siku nilipata bahati ya kutembelea nchi nchi misri na, pale ni nchi yenye jangwa elea sahara mm-hmm. yaani unaona kwamba hao wenzetu katika watu waliopata shida duniani ni hawa wao kwao wow, ni jangwa lakini nkaona wale watu wanatabasamu kuuliza vipi hapo unaona jangwa lakini Sisi, tunaona mtonail. tunaona mungu anatupenda sana japokuwa kuna jangwa katupa mtonairi na huu mtonairi una maji ya kutosha tunanyweshea na tunaishi kwa hiyo katika hali ya pekee ndani ya gereza lako ndani ya shida uliopo uliopona kuna fursa ambazo mungu kaziweka na hizo utazielewa na wale ambao hawajafika huko mbali nilifanikiwa kwenda mahali mbalifankiandaahalio e, ndanindani uko mkapa ndani huko sasa sasa watu wakule, watu wa kule wema lakini nao nikame nilipouliza hapo wakasema pasta, tazama kule ana iti Kambia, naona tu ntumkuyumkuujuu pale tumewekeza mimi mwenyewe hapa nina e, mizinga themanini hiyo watu wanatoka dar kuja hapa darslam a ama knunua hiyo katika lugha rahisi nakuambia furahini katika bwana tena nasema nasemafra e, hata huko mahali ambapo pana jangwa basi changamka kwaho kuna miti wekeza asali. asante sana sanafurani katika bwana na tena furahini hata katika hali yako ulionayo hiyo na, na, na ni kanuni gani ambazo ucangia furaha tumeona kwamba kwamba kitabu cha wafilipi inasema sasa ni kanuni kanuni zipi ambazo tunaweza tukazitumia na zikaleta furaha okay napenda nitaje sita haraka haraka ya kwanza Ndiyo. inasema uwe mtu chanya uangalie mambo yaliyo chanya yalkileulichofanikiwa eh, kiseme kil unanielewa kl anasema nasmaushukuru ush, na kushangilia katika ushindi unaopata moja umevuna mm-hmm. usianze kulaani kwamba jamani jama wenzangu eka miyamoja. pana miamoja ulilima eka mbili hayo hayo shukuru alafu kama ni mtoto wako ko darasa la tatu kashinda ule mtiani wa darasa la tatu hii si la mealatatu tu na choki, kuhapana, Alafu, anasema, kwenye maisha aaia hnee na rafiki yangu mmoja nampenda sana naye nilipoanza kazi nilipoanza kazi ya uchungaji kwenye miaka y themani na tano hao lipata rafiki yangu mmoja lia naiaka nafi thelathini na tanoaaaa kuminamojaaa nafika kwa kambia kama bwana aishivyo kwa kweli hutaoa hmm. hmm. kwa kwa hapana wee hutaa asmaasaa kumi na moja aa tisawa maafk zak olepole macho ataua yamefunguka ukaona kuwa wasichana nao ni binadamu sio miti nayumkini <laughs> mmoja ukampenda ama akakupenda ah, tunaweza hapo baada ya ya kwamba rafiki yetu kaoa kumbe alisikiliza ule ushauri miezi sita, mambo yamenyoka kwa hiyo katika hali pekee akakupendanshalla una kazi ngumu uifanye iwe na maisha Arafu, kuna kitu kingine wanasema uwe mbunifu kuna vitu vingine ambavyo ungeweza kulalamika lakini ukiwa mbunifu inasaidia alafu kitu kingine anasema uwe na mkakati wako na ufuate bila kukata nini tamaa mwenyewe bila sababu Nasa, e, na mimi naweza hapana hata ni nyumbani kwamba mwenzako mama nitafungua duka na kabaskeli e, baba anasema nitanunua gari na e, hata baba huna gari utaweza kwa hiyo kuna wakati mwingine kujishusha hadhi kwa hiyo katika hali ya pekee haya mambo machache nafikiri yanaweza kuleta furaha uh, tumeangalia kanuni chache ambazo zinaweza kuleta kuleta furaha na sasa, mwenendo, mwenendo kuleta furaha na na nyumbani nyumbani sasa twende katika upande wa mwenendo mwenendo ni gani pia unaweza ukachangia okay kwenye Kun, swala la mwenendo mm. kuna mambo ambayo nimeyapenda navyosoma vitabu vingi vya ndoa la kwanza anasema kazi uifanyayo uipende kwa hiyo kama wewe mkulima bustani wanaimba na wanapandisha majembe kwa pamoja yaani mkiwa shambani kuiona ile kazi ni mbaya kwa hiyo fanya kazi yako kwa furaha alafu jambo la pili kama ni fedha au mambo matumizi yako uyatumie kwa busara kwa kwahvyo watu wengi vitu alivyonavyo akivitumia vibaya vibaya ndio inamkosesha furaha jamani nilikuwa na glasi sita kumbe nne zimeshavunjika unanielewa hapo kwa hiyo unatakiwa uweze kuwa na hekima hiyo alafu furaha nyingine inatokea na ile ule moyo wa shukurani jamani asanteni kwa mlivyopika asanteni kwa zawadi mliyondetea asanteni asante mungu kwa hewa safi yaani unapokuwa na mambo ya asante lakini kama kuna mtu ambaye anakufa upesi mtu mwenye kulaumu mbona wengine wanapata misati mbona hili likatokea basi katika maisha lazima ujue kushukuru alafu uwe mkarimu wanasema ni heri kutoa kuliko kupokea ukizoea kutoa unakuwa vizuri alafu kuna kitu kizuri wazungu wanasema e, lazima kwenye maisha ya maishakue na siku ambayo na siku e, unakuta kashati uliko kavaa ni kale kale e, kanakubana vifungo Basiku fulani jipongeze kwa kununua kashati angalau ukitembea leo mambo mazuri e, kalekalekaamani na kitu ambacho kinakuwa tofauti lakini wengine wanakuta amezoea hivyo hivyo hivyo hivyo e, ni usiku wa manane kwenye maisha yake siku zote hapana lazima wakati fulani e, uruhusu jua la mafanikio liwake moyoni mwako moyoniao kitu kingine anasema furahia nyimbo e, kuna mmoja anasifika sana anaitwa daudi daudi alikuwa mtunga nyimbo na nyimbo zake zilimpa fura a sana nyimbo pia piauleta furaha tumeangalia mwenendo gani huo sasa twende katika upande wa mahusiano tunajua kwamba mahusiano na na na ni mapana lakini sasa tuje katika upande wa furaha furaha tabasamu nyumbani furaha na tabasamu nyumbani kiasi gani kuleta okay kwenye mahusiano imegundulika kwamba unapokuwa na marafiki walio wazuri nayo inakuongezea nini furaha na mtu ambaye hana mahusiano mazuri na wengine basi hata nyumbani hawezi kuwa na furaha Fura. wanasema furaha yetu sisi, kama kisiwa e, we are social beings basi unapokuwa unapokuwa na na wenzako inakuwa mwenyewe unapokuwa kwenye jamii jenga wengine nao wafurahie aienwengie kwako na maneno machache tunayotumia kwa jamii ni hongera rafiki yangu hongera kwa kilichofanya bwana akubariki umeugua pole sana lakini kuna wengine badala ya uhusiano kuwa baraka ni kama ua mtuaneumia mknmammzima ta kitu kingine ambacho jamii ina mahusiano mahusiano yanayo kuna watu wengine ya huzuni huzuni ai e, kila jambo likitokea unakuta amebeba kichwani mwake sasa itakuaje sasa itakuaje lakini tunatakiwa tupunguze muda wa kuwa na huzuni Sini. kuna matukio mengine yanatokea ni ya huzuni lakini haraka sana buni kuwa nichukue hatua gani nilipokuwa bwana mdogo tukisoma uganda wakati fulani kwenye chuo kizuri cha bugema uh, kwenye mwaka sabina saba amin alifunga dini yetu alipofunga mkuu wa chuo alikuwa mtu ambaye ana wasiwasi sema, meifunga, wabugema, lia, sema Lakin, mzuri, ahofu, Kasema, kwa kwa kwa dini yetu ameifunga hiyo akatoroka asubuhi wanawake wa wa wote wanalia wanapiga sema tumekwisha hata mkuu shule kaondoka kaondoka lakini tulikuwa mzuri badala ya hofu akawa hana wasiwasi akasema kweli sijawahi kushika hiki cheo lakini katika utaratibu wa kiitifaki mm. wakati mkuu wa chuo anapotea kwa mazingira asiyoeleweka mkuu wa shule ya sekondari ndiye anashikilia chuo chuo kwa kasema, kwa kweli, kwa, sasi, chuo, kwa hiyo akasema kweli sasa mkuu wa muwe na amani heli a kwa nini amefunga shule, shule. akaenda na kufika kule wizarani akaambiwa hiyo ni sera ya rahisi lakini mambo ya shule yanaongozwa kwa miongozo maalum kwa hiyo kwa kavile hatujawaletea waraka basi shule iendelee Hmm. kawaida kwa kwahiyo akaja na gari pale ametoka mjini kasema wanafunzi nendeni darasani mambo yanaendelea kawaida shule hii haitawaliwi kwa redio inatawaliwa kwa kwamaagio maalum kutoka kwa hiyo katika hali ya pekee usiwe mtu wa kuogopa ogopa mambo kijinga kijinga Halafu kanuni nyingine utumie muda kwenye viumbe asili unapokuwa mahali ambapo ambao mimea mizuri maji yanatiririka hewa ni safi basi na hiyo inaleta furaha ndio sababu watu tunawapeleka wakati mwingine mwinginewatembelee ngorongoro mm. waone vitu vizuri au mikumi basi utakuta ukiona tw alivyo mrefu anavyoshangaa anavyoshangaashangaa pale e, na boxi linaloitwa tembo linavyosumbuka kutembea basi yote hayo ni mambo mazuri mazurininashukuru uh, sana mchungaji prego, E, katika mada hii ambao tulikuwa tukizungumzia kuusiana na furaha na tabasamu nyumbani hakika tumebarikiwa sana uweze kubarikiwa msikilizaji inawezekana kabisa kwa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Hia hapo hatuna la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo nikutekee kutekea usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuepo kipindi cha ijali ya afya yako na kipindi cha siri za ushindi na kuacha nao msongola SD kwa ya wimbo nasema, umechoka barikiwa na matangazo yetu jina langu naitwa habi mwema vipindi vinavyoendelea