nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yiwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yuaja sthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 1umi nasita kutokea morogoro tanzania msikilizaji ungana nami kupitia uungananami fm bila kusahau rock fmna mtandao wetu ni www rg hii leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja naamini kwamba tutaweza kubarikiwa sote kwa siku hii ya leo na hii leo tutakaokuwa nao hapa studio kama waimbaji ni waimbaji wa tm music wanakwambia yesu wa galilaya vilevile tumepata wasawa kuwa na waimbaji wa injili farmer kutokea kule drc nchini congo wanakwambia msalaba msikilizaji hii leo tutakuwa na vipindi viwili ambapo kipindi cha kwanza ni ijali afya yako na hapa naamini ya kwamba utabarikiwa sana tafadhali tafaavyanzo vikuu vya protini ni kama nyama nyekundu kama ya ng'ombe na kuku zingine ni nyama nyeupe nyama y nyekundu ni ng'ombe na kuku nyama nyeupe hizi ngului ambazo hata haziruhusiwi hata bibilia inakataa kabisa kwamba nyama ya ngurui siyo nzuri na mafuta mengi yaliyozidi kiasi lakini Kiena, ipo katika kwenye kundi la lat lakini si vizuri kuipendelea hiyo kwa sababu inabadili tena kutengeneza nani mambo mengine Takuja kuzungumza mengineutakua katika kipindi cha pili ni kipindi cha siri za ushindi hapa tutakuwa naye janet njama akizungumzia habari za sababu zinazoathiri mazungumzo ya kutatua migogoro hii ni sehemu ya tano na ya mwisho tafadhali utaweza kumsikiliza ningependa kuongelea sababu ambazo zinaweza zikawa vishaushi au zika athiri namna mtu anavyofanya mazungumzo ya mgogoro kwamba baadhi ya vitu vinasababisha mtu afanyeje mazungumzo ya mgogoro kwamba vitu ambavyo vina vinakuwa kama vina athari katika kufanya mazungumzo ya mgogoro kwamba nyingine inabidi ujue hivi vitu ili uangalie hayo mazungumzo unaenda kuyafanyaje kwamba huyu mtu kufanya naye mazungumzo ni mtu aina gani ni mtu ambaye yukoje ili ukimwelewa mwenzako inakuwa rahis hata mazungumzo yenu yanaweza yakaenda vizuri kwa sababu unakuwa ushamwelea mtu labda ambayo ukua na, na mgogoro naye ni mtu ambaye yukoje ana tabia gani kwamba zinasaidia katika mazungumzo mazungumzo yaweza kuwa ambayo yatakuwa na faida kwamba yatakua yataleta yata matokeo chanibasi ni kutu tie wasawa kuweza kuwategea sikio tm musiki yesu wa galilaya ndio wimbo ambao unafungua matangazo yetu hii leo basi ni kusiwezi kuwategea sikio ambapo watakuwa wakitubariki kwa kufungua vipindi vyetu kama idhaa ya kiswahili ya redioadventist ulimwenguni awr oh hiki cha ijaliafya yako leo tunazungumzia virutubisho na hii ni sehemu ya tatu uh, tutakuwa naye dr bernard chenge ambaye yeye ndiyo ambaye atakuwa mzungumzaji mkuu katika kipindi hiki cha ijaliafya yako o vikuu vya plotini ni kama nyama nyekundu kama ya ng'ombe na kuku zingine ni nyama nyeupe hizo hznyama ya nyekundu ni ng'ombe na kuku nyeupe hizi ngului ambazo hata haziruhusiwi hata, hata, hata, hata, hata bibilia inakataa kabisa kwamba nyama ya ngurui sio nzuri na mafuta mengi yaliyozidi kiasi lakini Piena, ipo katika kwenye kundi la lakini si vizuri kuipendelea hiyo kwa kwa sababu inabadili tena kutengeneza mambo mengine Takuja kuzungumza baadaye nyama nyekundu kama ya ng'ombe mbuzi kondoo na kuku kwa kiwango cha cha ujazo wa mkono zina kiasi izurikundelea h asabaudmamo enginekuzunuma baadaan kwa siku mbzntaw e, kila siku sikuakiwango cha ujazo wa mkono wako zina kiwango cha sita mpaka tisa za protein. na la kuku wa kienyeji lina ujazo wa t aa mpaka moja hilo la lakukua kenyeje na na lina ujazo wa glamu s mpaka 8n msikilizaji msikzaji unaskz tuko katika sehemu hii ya mbegu na karanga ujazo wa kikombe kidogo cha chai eh, zina ca pia mbegu na karanga ambazo zina ujazo wa zinaua gam hadi nane za protini zatn yaliyopikwa ujazo kwa kikombe yana yanaglamu sb Eh, kikombe kimoja chle kidogo mpaka nia za protn kwa ujumla chakula cho, chochote uh, cha proteni unachokula basi hakikisha mazao yake yametokana na wanyama waliofugwa kwa kula nyasi sasa leo pia nita ntizungumzia kuhusu mboga, mboga mboga mboga zinaleta mchango mkubwa sana kwenye kupambana na saratani kwa sababu zina kiwango kidogo sana cha wanga na zina nyuzinyuzi nyuzi, ambazo zinaeta Uh, kwa wingi ambazo zina faida kubwa kwa kiafya fibers, hizi katika makundi uh, yako katika makundi mbalimbali kundi la kwanza ni ni ni uh, kuna fiber, kuna fiber, na digestive hizi zote aina aina uh, ukiangalia kwa haraka haraka faida ya ni ya msikilizaji hii mbalimbalikundi lakwnzkut kwnye vyakulanusaida mwili kuhisi umeshiba muda mrefu na kuisushmda kuku, uh, kukuzuia kula kila mara na hii itaweza, hii itaweza itakusaidia pia kupunguza uchaka, u, u, uchakataji wa, wa wanga na hivyo kupunguza kupanda kwa sukari eh, kupanda kwa sukari kwenye damu kingine eh, ambacho ninaweza kuku, kukusaidia kidogo hii hii ni inaitwa insoluble eh, pia hupatikana zaidi kwenye mboga mboga na aina hii husaidia kuongeza ukubwa wa kinyesi chako na hivyo inaweza kusaidia utoaji wa taka hivyo kiurahisi na na na hata domana, hata ndio maana wale wenye shida ya tumezungumzia tukazungumzia tume Tuka nzuri nzuri hizi kwa sababu zinaweza zile pamoja strong na kusaidia kupunguza matatizo kama wataa kaiwzuzawaitkzumzia nzri ambo z a zaaezakusaaunzmaaz tm a o annkizungumziaki ni aina ya, uh, uh, ya, ya, ya kamba kamba za kambakamba nyuzi zaau nyuzi, nyuzinyuzi ambazo husaidia kuongeza bakteria wazuri kwenye tumbo lako ambao ni muhimu katika kinga na usagaji wa chakula vyakula hivyo ni vya, ni, ni niweze kwe, kuelezea vyanzo vya, vya, vya mboga, mboga ni nyanya uh, uyoga mweupe kuna spinach blol zote hizi napendekeza kutumia zaidi mboga za hapo utumia mboga hizi ambazo uh, uh, mboga mboga kama nyanya wengine hawatafuni aw, tu kwenye nani lakini nyanya ni nzuri sana uh, mboga mboga kama viazi vitamu viazi mvilingo vinawanga nyingi na vina sana lakini karanga na jamii zake kama uh, wn husaidia kuongeza kiwango cha omega measl ndani ya mwili na madini ya mn karana pia ni chanzo kizuri cha mafuta sasa hivi ni vitu kuna vitu vingine kwa haraka ni mafuta yote matunda yanaweza kakusaidia pia uh, kingine siku ya kwanza ya kwanza kwenye kitoni kida tunaweza kufuatilia utaratibu huu cha kwanza unapoamka unaweza kuwa unajisikia kushiba kama ndivyo usile chakula kizito badala yake tumia kinywaji chako chenye maji kwa wingi ambacho ulichozoea un, un, kama unahisi unanjaa basi kula mayai mawili yaliyopikwa kwa mafuta ya nazi lakini kingine uh, ni mla wa, chakula, wa mchana. chakula cha mchana unaweza kula saladi yako iliyotengenezwa kwa mchanganyiko wa mboga zizoelezea hapo juu ambazo ni ujazo hata vikombe vitatu E, vikombe vijiko vitatu pamoja na moja ukatumia kipande cha nyama kinywaji cha chako kwenye glasi utakachochanganya na apple, na matunda matunda kama ya uh, usiku pia hii eh, hi kinwaj enetannusik chakula cha usiku ni muhimu him masaa matatu kabla ya kulala chakula hiki cha usiku kinatakiwa kiwe ni kimoja kidogo cha protein. na kiwango cha mboga mboga kilichopikwa kwa mafuta ya Eh, mafuta haya ya, ya, ya, ya nani eh, au mafuta ya nazi hakikisha pia mlo mlo wa, e, nani wako wa usiku ni mwepesi kuliko wa mchana na asubuhi wengi wanakula sana usiku hawajui wa kinaenda kufanya kazi gani sasa uh, nipende kuwashukuru amchana naasubuhi wngiwanakulaind k kizui afya yako Tumeweza kuzungumza mambo makubwa kutusaidia katika kuimarisha afya zetu mungu aweze kuwabariki nasi katika kipindi kingine ni mimindilie kuwa nikitoa somaeri naitwa chenge benadchenge sana katika kipindi kingine amini ya kwamba umebarikiwa katika kipindi hiki kama utakuwa na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuniandikiaredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenane, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi huyo hapa janeti njama akija kwako katika sehemu ya tano akizungumzia sababu zinazoathiri mazungumzo ya kutatua migogoro naamini ya kwamba ataweza kukusaidia kujua ni vitu gani ambavyo unaweza kuviepuka ili uweze kutatua migogoro gele sababu ambazo zinaweza zikawa vishaushi au zikaathiri namna mtu anavyofanya mazungumzo ya mgogoro kwamba baadhi ya vitu vinasababisha mtu afanyeje mazungumzo ya mgogoro kwamba vitu ambavyo vinakuwa vina kama vina athari katika kufanya mazungumzo ya mgogoro kwamba saa nyingine inabidi ujue hivi vitu ili uangalie hayo mazungumzo unaenda kuyafanyaje kwamba huyu mtu naenda kufanya naye mazungumzo ni mtu aina gani ni mtu ambaye yukoje ili ukimwelewa mwenzako inakuwa rahis hata mazungumzo yenu yanaweza yakaenda vizuri kwa sababu kwasabbu naaweamt ada ambak na, na mgogoro naye ni mtu ambaye yukoje ana tabia gani kwamba zinasaidia katika mazungumzo mazungumzo yaweza kuwa aa azuuzazzambay yatakua na faida kwamba yataleta yata matokeo chanya sasa baadhi ya hivyo vitu kitu cha kwanza kabisa ni sifa za utu kwamba sifa za utu huyo mtu huyo huyo mtu mtu mtu yukoje yukoje kwamba kwamba kwamba kwamba kama kama tabia zake. Kumba, tabia zake za labda mfano mtu ni mwaminifu au mkarimu hivi vitu vinakuwa kama Kumba, watu wengine ni rahisi kufanya kufanyanayo mazungumzo kuliko watu wengine kutokana na hizi sifa za utu kwamba mtu mkarimu au mwaminifu ni mtu rahisi kufanya naye mazungumzo kwa sababu anakuwa ni mtu muelewa zaidi kuliko mtu ambaye labda ni mtu mwenye asira mtu mgomvi unajua kunatu wagomvi sana Kumba, unajua kabisa huyu kufanya naye leo kamba Na fagoa ni ni mgomvi kama au ni mgonvi, mtu mwenye asira zaaraaausaa kuongeza a a kutatua ugomvi ugomvi so mnafika kutatua ugomvifu mnasababisha na ugomvi mwingine lakini sababu nyingine ambayo inaweza ikawa ni chanzo cha kuathiri mazungumzo ya mgogoro inaweza ikawa ni jinsia mara nyingi wanaume wanaonekana ni watu ambao wanaweza kutatua kutatua migogoro migogoro kwa kwa kwa njia mazungumzo zaidi kuliko wanawake wanawake wanawake wengi tunajua wanaake, wana yeni, wana maneno mengi sasa hiyo ugomvi au migogoro kwa mazungumzo ugoi mgogoro ka ikawa shida kwao kwa sababu ya yeah namna walivyo Ko, wengi wanaume wana lakini haimaanishi mgogoro ni waiwengi wanafanyaa n waname lakin inahitaji wkufanatata gogoo kwana zama nahitai tayari nanatakelwa yenu lakini kutafsiri lakini kwilia utamaduni wake anaangalia hiv ya yamekuja hapa kutunganisha a amekua kututngansha zaidi ama utamaduni pia unasababisha namnamtu anavotafsiri vitu a unaezakaona kwako kwaajili ya kwa mba, wo, nuzoka, kuako, kwa jile, utamaduni wako unaona ni kitu cha kawaida lakini mwezako akakicukulia katika kufanya mazungumzo ya kutatua migogoro na kitu cha mwisho kabisa ni hali au hisia kwamba hisia au hali mtu alionayo katika hiyo siku ya mazungumzo inaweza ikaathiri pia namna ambavyo mazungumzo ya migogoro yatafanikiwa ta, ya kwamba mara nyingi watu wakiwa kwenye furaha hali ya furaha ni watu ambao wanafanyaga ma, mazungumzo au maamuzi ambayo yanakuwa ni mazuri zaidi kwamba kwa, kwa sababu mtu anakuwa tayari ameshajiwekea mawazo chanya kwamba hana asira ana furaha ni rahisi zaidi kuongea na mtu kama huyo kuliko mtu ambae ana huzuni u msikilizaji ningependa kumalizia kat... na kipengele cha mwisho katika mada yetu ya leo ya utatuzi wa migogoro ambapo ninge enda kuelezea faida za kutatua migogoro kwa njia mazungumzo mazungumzo tuangalie njia ina faida gani katika kutatua migogoro faida ya kwanza kabisa ni kujenga kujenga mahusiano mahusiano kwamba kutatua mgogoro kwa njia ya mazungumzo unaweza katika unatengeneza mahusiano chanya watu mlikuwa mmegombana lakini inawezekana ni kwa sababu ya kutofautiana kwa taarifa au tarifa i kufika kama inavyostahili kwao kama mkifanya mazungumzo mkaelezana kama tulivyopitia zile hatua mkaelezana kwa nini mtu alitoa mapendekezo kwa nini mtu alifanya hivo inakuwa mnasaidia kujenga uhusiano lakini faida nyingine inasaidia kufikia malengo kwamba watu mlikuwa megombana lakini kama mkitambua tofauti zenu na mki, mkifanikiwa kutatua mgogoro mnasaidia pia kufikia malengo yenu kwamba mtashirikiana ili kia u eata akii pia mfano kwenye kufikia malengo mfano fanotuchukulie wanafunzi ni watu ambao mlikuwa mnasaidiana katika masomo kila mtu anasoma kivyake Bade mkaja mkakaa pamoja mkazungumza mkajua tatizo obpatana mkashirikiana tena kwenye masomo na mkafanya vizuri zaidi faida nyingine ni kuimarisha kujitolea kwamba injia mazungumzo a migogoro inasaidia tu kujitolea kutatua changamoto pamoja kwamba mtu unakuwa unajikomiti au unajitolea una hata kusaidia kutatua changamoto za wengine kwamba unashirikiana na wengine inajenga ushirikiano baina ya watu kwamba mnazungumza pamoja mnashirikiana wote mnafikia suluhisho la matatizo au migogoro ambayo mnaipitia na faida ya mwisho ni kutengeneza mtazamo mpya kwamba mtu unapata namna mpya ya kutazama hali kwa utofauti kwamba kwamba labda labda labda mlikuwa uka, ukaanza tu vibaya lakini kumbe ni ni kwa kwa sababu, sababu gani alisema inawezekana kitu ambacho akimfurahishia au ujaelewakasaugani na maadili yake labda una kitu ulimshauri ambacho y akaona kama yani kutokana na imani yake na maadili yake akaona ya kama vile ni kitu kibaya kwo kila mtu anakua labda anajiona yye ee, ndo yuko katika huo mgogoro hi kupata namna kila mtu na alivyochangia aia mgogoro inakuwa rahisi hata kufikia suluhisho kwo mazungumzo pia yanaweza kusaidia watu kutengeneza mtazamo mpya katika kila hali watu wengine wanapitia msikilizaji mpaka hapo tutakuwa tumefikia mwisho wa kipindi chetu cha leo madaalikuwa utatuzi wa migogoro ulikuwa nami mwanasykolojia janet greor njama asante kwa kusikiliza na endelea kusikiliza vipindi vingine zaidi ili tuweze kuzidi kujifunza na hiyo ndio tamati ya vipindi kwa hi leo naamini ya kwamba umeweza kubarikiwa sana injili famil wimbo na kwenda kwa jina la msalaba kwa heli tuonane kesho panapo panapomojai