unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti limba sana yesu yiwaja tena nakuja nakuja yesu whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventist awr ambayo inakutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi kumina sita kutokea morogoro msikilizaji ungana nami kupitia morning fm bila kusahau redio wa shirika roc fm iliyokua kule mkoani mbea mtandao yetu niww g jina langu ni kibaga mwaipaja na hilo msikilizaji waimbaji ambao tutakuwa nao ni waimbaji wa mbiu kwaya ambao watapata kutuhudumia katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu kujibunam katika wimbo wa kwanza msikilizaji ambao utaletwa kwetu na waimbaji wa mbiu kwaya unasema mizigo ya dhambi dhambisyawsfyhsyaengene <mulia> na katika wimbo wa pili ni wimbo unaokwenda kwa jina la kamba nyekundu naamini ya kwamba tutaweza kubarikiwa sana Kuvia wa ya wageni, wageni, mbubu, mbubu, mbubu, ya, habari, mbubu, ya ajabu. Bahari, bahari, na mbubu, yoko we, yoko we na basi ambaye atatubariki katika kipindi cha biblia kujibu ni mchungaji daniel mshola atajibu maswali ya msikilizaji lakini tukizungumzia hasa kumkufuru roho mtakatifukwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno la kufuru watasamehewa wanadamu ila kwa kumkufuru roho hawatasamehewa naam aya naye mtu yeyote atakaenena neno juu ya mwana wa adam atasemehewa bali yeye atakaenena neno juu ya roho mtakatifu hatasamehewa katika ulimwengu wa sasa wala katika ule ujao maneno haya haya yamerudiwa tena katika kitabu cha chaa ya8 ya tatu, ya tatu, ya na aya 29hawa pa waimbaji wa mbiu kwaya na wimbo mizigo ya dhambu hivi sasa kguwaknihivisasa fanyamatengegezoima amboya kesho ya mejifica asoyeko yesu nipure mizigo ya dhambi itabana munangoni siku ya mwisho ivikungalina fasiro azigokwa yesu Kubu wakoni fanya nanotukalivihe kiti canemakoudasiri tamu ya kebwana yesu yatutakasa The family of the people ijapogwa kubabasa namweusi mwache yesu mizigo ya dhambi itabana tazamagezana sogea wengi walala awagutuki shetani amewateka iluka hima eweshuja ilinde imani imara iaakuaakamweusimwache yesuuwyetuigucuumyetuigu karibu msikilizaji katika kipindi hiki cha biblia kujibu huyo hapa mchungaji daniel mshola karibu hmm. ndugu msikilizaji wa redio yako ipendayo ya awr katika kipindi chako kizuri ukipendacho cha ya ya kujibu ya kujibu uh, leo tena kwa mara nyingine tunayo maswali yaliyoulizwa na ndugu wasikilizaji nami nitakwenda ni kuyajibu katika kipindi hiki pale ulipo hebu mungu wa mbinguni baba yetu mwema tubariki tena khabaimbariki sana msikilizaji wangu katika saa hii tunapokwenda kujibu maswali kada wa kada yalioulizwa katoziwetua swali ni takalo lianzia leo ni lile linalotoka kwa ndugu josefu wa mgeta morogoro ndugu wa mgeta morogoro anauliza dhambi isiyosameheka ni ipi ili u dhambi isiyosameheka ni ipi ili nu ndugu kutoka mgeta anataka kujua dhambi isiyo eh, ni kweli E, biblia inataja kuwepo kwa dhambi isiyosameheka naam na habari zake zimeandikwa katika kitabu cha kitabu cha mathayo mathayo mathay suraa12a12aya ya31 haya ni maneno ya yesu e, mwenyewe neno la mungu nasema kwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno la kufuru watasamehewa wanadamu ila kwa kumkufuru roho hawatasamehewa naam aya naye mtu yeyote atakaenena neno juu ya mwana wa atasemehewa bali atakaye nena neno juu ya roho mtakatifu katika ulimwengu wa sasa wala katika ule ujao maneno hayaaya yamerudiwa tena katika katika kitabu cha ya tatu, ya ya ya ya ya na na na aya katakitabu chaselea nasema amini nawambia dhambi zote watasamehewa wanadamu na kufuru zao watakazo kufuru zote bali mtu atakaye mkufuru roho mtakatifu hana msamaha hata mirele msamaha hata mirele ila atakuwa ana dhambi ya mirele ya kumi na mbili mahala pale ulipo naweza kufungwa yako tukasoma pamoja katika kataktau ya, ya kumi, mbili, kumi. na mbili dhambi dhambi, dhambi isiyosameheka eh, ndugu joseph kutoka kule mgeta uliuliza swalli zuli kwamba ni ipi dhambi hiyo ni dhambi ya kumkufuru roho mtakatifu kumkufuru roho mtakatifu kumbuka labda tu kwa ufupi kumkufuru roho mtakatifu ni kumkataa huyu roho ni kukataa kutambua kazi zake e, kutoheshimu mashauri yake maelekezo yake naam kupuhuza yale huyu roho e, anayokutaka uyafanye katika kitabu cha yohana yohana sura ya kumi na sita a pengine kwa uchache tuangalie e, huyu roho mtakatifu kwa nini ukimkufuru e, uwezi kusamehewa kazi zake yeye e, hasa ni zipi yohana kumi na sita ukianzia aya ya saba e, mpaka ile ya kumi na sita yako maneno hayo lakini mimi nawaambia iliyo kweli yawafaa ninyi mimi niondoke kwa maana mimi nisipoondoka huyo msaidizi hata kuja kwenu bali mimi nikienda zangu nitampeleka kwenu huyo haya ni maneno ya yesu anasema kwamba yafaa aya aneno kweli baada ya, faya, ya kumaliza kazi yake naam yesu aliondoka na alipoondoka hakutuacha ukiwa pana aliahidi kutuletea msaidizi na alishakuja pamoja a aaietea na, msadaaylishakuapaojaa akisa kua huyo atauhakikisha ulimwengu kwa habari ya dhambi na haki na hukumu naam hizi ni kazi kubwa tatu zinazotendwa na roho mtakatifu katika maisha ya kila mwanadamu kila mwanadamu katika maisha ya kila mwanadamu kazi kubwa tatu tatuanafanya huyu roho mtakatifu kazi yake ya kwanza ni kututambulisha ya kwamba tunaishi katika ulimwengu ulieanguka ulimwengu wenye dhambi naam tuko dhambini nandio maana hata wale wasiomjua mungu eh, wasiomjua mungu bado ziko nyakati wanaotenda mambo fulani mengine hayakubariki lakini lakini mengine hata nafsi yako yako mwenyewe inakaa kukuhukumu kwamba kwa kwa kweli ulichofanya ulichofanya sio chenyewe ni ni dhambi na mtu lakini dhamiri yako inakwambia ni kwa nini ni kwa sababu ya utendaji ni kwa sababu ya kazi inayofanywa katika nafsi zetu na huyu mungu roho mtakatifu lakini pia kazi yake ya pili kutukumbusha juu ya habari ya haki ya kwamba haki inapatikana kwa mmoja peke yake aitwaye yesu kristo na kwamba kwa nguvu zetu kwa elimu yetu kwa jinsia zetu kwa utajiri wetu na hali yeyote tuliyo nayo hatuwezi kutenda haki hatuwezi matendo yetu siku zote ni machafu yametawaliwa na ubinafsi yametawaliwa na faida binafsi naam lakini tunaweza tu kutenda haki katika maisha yetu ikiwa tutamkaribisha yesu kuwa bwana mtawala na mwokozi wa maisha yetu lakini pia kazi yake ya tatu uro mtakatifu ni kutukumbusha juu ya kuwepo kwa hukumu ya kwamba baada ya dhambi kuingia duniani naam ibilisi kiongozi na mwasisi wa dhambi tayari amekwisha kuhukumiwa na kwamba saa yaja ulimwengu huu utahukumiwa na naanapozungumzia ulimwengu sizungumzie ardhi nazuumza juu ya ardhi haijui habari ya hukumu lakini ni wewe na mimi tunaofahamu ya kwamba kuna siku tutahukumiwa na katika hukumu hii roho mtakatifu o kutufundisha na kutukumbusha ya kwamba wale waliosalimisha dhambi zao mikononi mwa kristo hawa kristo atasimama kuwatetea hawa hawata- hawatakuwa na mzigo wowote maana mizigo yao ya dhambi lizozitenda kristayai tayari atakuwa kwanini kwa nini kwa sababu aliziungama wa wakazisalimisha kwake lakini wale ambao watakataa kumwamini yesu watakataa kuungama watakataa ku eh, kuachana na dhambi katika maisha haya watabeba mizigo yao wenyewe watahukumiwa na hukumu ina moja kati ya mawili kukupatia haki ya uzima wa milele au kukupatia haki ya mauti ya milele kwa hiyo hizi hizi hizi kazi izi, izi kazi hizi zinatendwa na roho mtakatifu narudia tena aya nane naye akiisha kuja huyo atauhakikisha ulimwengu kwa habari ya dhambi naam na haki naam naam na na hukumu na, na hukumu kwa hiyo hizo hizondizo kazi kubwa kwaho unapo unapomkufuru roho mtakatifu ni kwamba e, unakataa unamkataza unamzuia asifanye haya katika maisha yako na matokeo yake sasa huwezi kujua dhambi chochote maisa yoeokesaauwezikuuambhochotutakachofanyautaona ndio yako utaifurahia dhambi utapenda dhambi uue uibe uzini utaona hiyo furaha naam naam na na haki haki utatenda yako mwenyewe kwa lakini na, lakini pia utakuwa huru Kithani ya kwamba kadhalika roho mtakatifu yupo kutukumbusha haya ili tujue ya kwamba yakwamba katia ulimwengu wenye dhambi na hivyo basi tukumbuke ya kwamba pamoja na kwamba dunia iaeka dhambini lakini yuko mkombozi aitwae yesu kristo na baba naam kuja kuja kutusaidia kutuokoa na kwamba kupitia kwake huu yesu kristo tunapomwamini tunaposalimisha maisha yetu mikononi mwake tunapoungama dhambi zetu na kuziacha yeye anatuesabia kuwa wenye haki kana kwamba kwamba hatujawahi kutenda dhambi lakini pia mtakatifu kuamba, e, ulimwengu e, utahukumiwa naam wa dhambi na wenye haki watahukumiwa lakini habari njema ni kwamba wenye haki wanapohukumiwa wao tayari kristo amebeba mizigo yao na hivyo watakuwa wamepita kutoka mautini kwenda uzimani na wale waliomkataa yesu basi wao watawekwa hatiani na mwisho watahukumiwa na kuteketezwa eh, kwa moto kuteketezwa kwa moto lakini jambo jingine wanaifanya roho mtakatifu katika aila ya kumi na tatu lakini huyo roho mtakatifu huyo roho wa kweli atawaongoza awatie kwenye kweli yote kwa hiyo kazi yake nyingine ya nne huyur mtakatifu muhimu kabisa ni kutuingiza kwenye kweli yote na kweli ni e, nini kweli ni nini kweli hii ni nini niniibkitabu cha yohana sulele ya kumi na saba na ile aya ya kumi na saba. saba na ile aya ya kumi, uh, na asaba neno la mungu linasema uwatakase ile kweli neno lako ndiyo kweri uwatakase ile kweli neno lako ndiyo kweri koro mtakatifu anapokuja kuja eh? ili atutie kwenye kweli yote na hiyo kweli si kingine bali ni neno la mungu neno la mungu ndio ndiyo, ndiyo kweli maana rahisi ni kwamba kile alichosema mungu huo ndio ueleeyupoilaneno lakekutusadia kuuishi ukweli kutusaidia kumpenda mungu mupenda mungukanatutia kwenye kweli yote na ni nani paetunapokubali r mtakatifu atuongoze kwenye kweli yote ndipo tunapoweza kuondokana na madanganyo na udanganyifu na hila za shetani naishi kwenye ulimwengu ambao leo hii shetani anatumia binadamu kwa uelevu mkubwa wengine viongozi wa makanisa na dini kutimiza matakwa yake naam lakini kupitia kwa neno la mungu tutafahamu wapi ni viongozi wa kweli wapi ni wa uongo yapi yanayotendwa na wanadamu ni ya kweli na yapi ni ya uongo e, yapi ni safi na yapi ni machafu kupitia kwa neno la mungu na yeye huyu huaa kwenye kweli yote kwa hiyo anapofunua ukweli wa neno la mungu kama ilivyoandikwa katika neno lake lakebibia kumbuka huo ndio ukweli na huo ndio nahuodotawa kuishi wako wengi ambao wameliacha mungu munguwanaish kwa hadithi eh, za uongo za wanadamu tunapaswa kuachana na hizo tujikite katika at neno la mungu ambalo ambalo ambalo ndilo ndilo ndilo kweli kweli kweli kulitii neno neno la la mungu mungu na maana ni kazi ambalondilokweia mtakatifu kututia katika kweli yote kwa kwahiyo bila huyu roho mtakatifu ni rahisi kudanganywa ni rahisi kuishi katika udanganyifu ni rahisi kutenda dhambi na kuifurahia ni rahisi kuishi maisha machafu na kufanya yote yaliyo mabaya na machukizo mbele za mungu na kwa sababu hiyo ni wa muhimu hebu mruhusu aingie ndani yako ukifungua moyo wako ukimwambia yesu nipatie wako. nipatie roho roho roho yako anisaidie aniongoze naam na makosa yako. bwana atakupa mtakatifu na ukiwa naye basi uhakika akia wauzima milele ni wako maana bila yeye huwezi kuurithi uzima wa milele wangu hapo kwa siku ya leo hii kipindi hiki wako wengi ambao wamekuwa kitaanika juu ya uh, juu ya, ya, ya dhambi isiosameka tumegundua dhambi hiyo ni kumkataaro mtakatifu kutokutambua kazi yake anayoifanya aingie ndani kutokut akutuongoza kukupenda na kulipenda neno lako hii bwanawutusaidie asiwepo msikilizaji wangu yeyote ambaye mwisho wa siku atamkataa roho mtakatifu na kumkataa mtakatifu ni kukataa wewe yesu na ni kumkataa mungu baba na matokeo yake ni kupotea tuokoe sisi sote kwa jina yaosimwokozi wetu amina tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu kwa hii leo kama utokowa na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuniandikiaredio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 18 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania uka kesho tutakawa na kipindi cha mafundisho makuu naamini ya kwamba tutaweza kwa sote kuweza kubarikiwa hawa hapa waimbaji wa mbiu kwaya wanakwambia kamba nyekundu msikilizaji unalo jambo la kufanya kuweza kuokolewa naamini ya kwamba kupitia wimbo huu utaweza kubarikiwa sana na tukutane kesho mungu anapotupatia nafasi nyingi kamba Banekudu, Ili Muapoa wageni, wageni Na jamahamahote, ipepe nyabulu ili I'm going to Baba deku salaamsi <laughs> Baba leku Mimi ni wakilishao damu ya Yesu mwokozi ishara ya ushindi kwa watu wa Mungu tupo tu ajenda gambi tunapomwimbia Yesu atumoni ng'oni kwao wasitajao Komaini wakilishao damu ya Yesu mwokozi ishara ya ushindi kwa watu wa Mungu japotuwatenda dhambi tuna kwa mwamini yesu hatumomiongoni mwao wa sika o su asema afichaye dhambi zake ni vigumu wa dhambi hizo cha kusikitisha wengi wetu hatutambue ubaya wa kuficha dhambi ingekuwa ingekuwahema mtu yeyote atambua pokuwa ameanguka cha dhambi ni kifo sikia dugu na utambue ilivyo vibaya kufichaficha dhambi dhambi moja ku ificha utahitaji tena dhambi nyingine iweze kufunika ya kwanza na ya pili vile utaihitadi ya tatu ina la kuficha dhami paka atakaposema imetosha siwezi kuvumilia tena basi ifikapo hatu ambapo hawezivumilia ina maana kwamba huwezisamehewa tena basi tusiwetu na zoea ficha ficha dhami ili tujiepushe na hayo majuto makali We will see,