unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu mpendo msikilizaji hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia tovuti ya wwwawr g na pia unaweza ukawasikiliza kupitia redio wa shirika rock fm pamoja na nas radio kutoka kule jijini darussalam mimi ni fnlitanda karibu tena katika vipindi vyetu siku ya leo tutakua na kipindi cha muziki nan muziki na hapa nitakuwa naye huyu ni mwalimu wa muziki eh, dikson shehemba akieleza mambo mengi sana kuhusiana na muziki lakini leo tutaanzia na kufahamu hasa hasanmaana kwamba umeimba nje ya ni kitu gani ambacho kinamaanishwa hapo usikose kuweza kusikiliza tutaangalia tutaangalia tutaangalia tabia za pitch. Sababu za sababu mtu kuimba nje ya tena na mazoezi ambayo mtu anapaswa kufanya ili asiimbe nje ya pichi na tutakuwa na kipindi kizuri cha maneno ya yatfaraja hapa tutakuwa naye mwenjlisti fabiani malima anakuja na somo nasomo ambayosema kwamba mwisho wenye faida mungu akaona basi uumbaji wake aukamilishe kwa kuniumba mimi na wewe kusudi la mungu ni mimi na wewe tukatawale viumbe vyote vile alivyoviumba mungu na hii ikaonesha fulaha ya mungu kukamilika kwa sababu alimuumba mtu ambaye yupo kwa mfano wake kwanza basi ni kualiki katika kipindi cha muziki na wanamuziki asante sana mtangazaji fanolitanda kwa kunikaribisha katika kipindi chako hiki cha mziki na wana wanamziki leo tutazungumzia pichi tutaangalia pichi ni nini tutaangalia tabia za pichi tutaangalia sababu za mtu kuimba nje ya pichi alafu tutaangalia tena na mazoezi ambayo mtu anapaswa kufanya ili asiimbe nje ya pichi ukiwa okay, unahitaji na swali la kuuliza kuhusiana pichi au lolote ile la uimbaji au unahitaji kutungiwa nyimbo namna ya kutunga nyimbo au kitu chochote kinachohusiana na mziki unaweza ukanitafuta kwa namba hizo hapa 673 5 899 au 620 87 ndugu msikilizaji kwa yule ambaye anifahamu mimi naitwa dikson afieshehemba ni produs mtayarishaji wa nyimbo lakini pia ni mwalimu wa kwaya napatikana chamazi huku kwa sasa pia nipo nafundisha kwaya chamazi lakini pia huduma uh, hizi za kufundisha uimbaji kwa pamoja tunapatikana huku kwa wale ambao watahitaji labda mawasiliano yangu tuweze kushea aidia zaidi na tuweze kujifunza mambo mbalimbali mbali, yanayohusu uimbaji au shauri tofauti tofauti wanaweza wakafika huku chamazi ofsini kwangu au wanaweza wakanipigia kwa simu namba ambazo nitazitaja mwishoni mwa kipindi hapo baadaye kidogo pichi ni noti au toni unayoimba hiyo ndio pichi pichi noti au toni unayoimba kwa mfano tukichukulia mfano kwenye kc meja hiyo ni nid kwa hiyo katika pichi yake tunatazamia uimbe mwimbaji akiambiwa aimbe doo katika si aimbe do, do, so, do katika hiyo melodi hapo tunatazamia kwamba mtu ameimba katika pichi sahihi tofauti na yule labda pichi au noti au toni inaelekeza uimbe do alafu ya anaimba au animba, do hivyo vinakuwa ni vitu ni vitu, ni vitu vitu viko nje ya pichi ndo maana pale kanisani au kwenye kwaya unasikiliza unasikia mwalimu -imba imba ya pitch. imba ndani ndani ya ya nakuambiambiyiy wakati mwingine usielewe lakini inakuwa hivyo kwamba mtu asipofika kwenye pichi uimbaji wake au sauti yake inakuwa sio nzuri yani haivutii inakuwa ni mbaya ndoo maana hata wakati mwingine ushai kwenda mkifika pale mnachujwa kwanza Producer cha kwanza anachosikiliza mtu anaimba kwenye pichi anafika kwenye pichi unachagua una, una unaona wengine wanachaguliwa una wanawka hawapewi kipaumbele sana kwa sababu hawafikii hawa pichi vizuri lakini uwezekano wa kufika ichi hupo ukizingatia mazoezi ya kufundishwa vizuri na kuiwa vizuri siku baada ya siku siku siku baada ya siku, then una vizuri c ni kitu cha muhimu sana mmbaji kitu ambacho sio chakuzia hata kidogo kwa sababu popote pale kama mwimbaji cha kwanza ni pichi na kuna mazingira huwezi ukasaidiwa kama alivyowambia kwamba studio unaweza ukaich lakini ukiwa unaimba stjni pale kanisani au kwenye tamasha au popote pale hakuna msaada wa kukorektiwa pichi ni lazima wewe mwenyewe uji mwenyewe uimbe katika standard ambayo at least inasikika ni, ni tabia tabia za pitch ni ipi tabia za pitch, tabia ya pitch ni kwamba kwanza hakuna mwimbaji yoyote yule duniani ambaye anaimba katika asilimia mia moja na akafikia pich ya pch kwamba kwa mwingine anaimba unasikiliza anaimba kama ni, ni, note nafuata, kama ni mziki anafuata anahama kwenye l lakini ukifungua kama una ile ya ukifungua sehemu kwenye pitch correction ukiichungulia kule ndani utagundua na kuhakikisha kwamba huyu mwimbaji hajafika asilimia mia moja ndio maana wakati mwingine sisi maod wakati mwingine tukiwa tuna rikodi mwenyewe waimbaji mkishakuwa mmerikodi mmeondoka mkishatuachia tuzifanyie kazi sauti zenu kitu cha kwanza ambacho tunakifanya ni kufanya kitu kinachoitwa correction kinachoitwach masaisho ya pich ukiwa okay, unahitaji una swali la kuuliza kuhusiana pichi au lolote ile la uimbaji au unahitaji kutungiwa nyimbo namna ya kutunga nyimbo au kitu chochote kinachohusiana na mziki unaweza ukanitafuta kwa namba hizo hapo 673 5 9 9, 9 9 au 626998 27 hata kama mwimbaji aliimba vipi yule ambaye namwaminia hapo kwenye kwaya au yule ambae unamsikiliza popote pale akiimba lazima tu tuje kuifungua baadaye pichi yake maana hakuna mwimbaji ambaye anaimba katika asilimia miamoja ya pich japo huyu ambaye anaimba at least anaimba vizuri ukiichungulia labda iko kwenye asilimia themanni kuendelea juu mpaka tisini hapo au tisinatano ukiichungulia katika masikio ya kawaida haya ambayo tunasikiliza katika frueni zetu h za kawaida unasikia haihami wala usikii kama ai si mia moja. hiyo ni tabia kwanza ya ykwanza tabia nyingine ya yach ni kwamba wakati mwingine mwinginecsio ni kitu ambacho kinahama-hama. Kwa mfano, uh, kama unaimba, pale kanisani utagundua kwamba leo mwalimu ile ambayo labda ambayolabda iko kwenye labda labda ada mkiwa siku siku mkiwa na mudi sana mnaweza mkaimba na mkafili kwamba hiyo pichi au hiyo kii iko vizuri hiyo toni mlioimbia iko vizuri lakini kesho yake mkija mkiamka mmetoka labda ni jumamosi asubuhi mnaamka mkija kanisani mkiimba mnasikia kama ile kii nawatesa sana iko juu sana au iko chini sana ile ile ile ile kii eh? kwa hiyo unakuta kwamba pale inakuwa imehama wakati mngine ni kama inajivuta hivi ni kama ni kama ni kama ni kama gitaa inahitaji kutiuniwa hiyo pich ni toni hiyo inahitaji kutiuniwa ili ifike katika nini katika katika uhalisia wake ni kitu ambacho kina hama sit sana kwamba pale ulipoiacha utaikuta hapo hapana ni kitu ambacho kina hama tunto tuangazia tena sababu ambazo zinafanya mtu waimbe nje ya pich ziko nyingi lakini mimi leo kwa haraka haraka kwa sababu ya hraka na muda nitakutajia mbili sababu ya kwanza ni kuimba bila kusikilizana vitu viwili sauti inayotoka pamoja na sikio kuna mazoezi rasmi ya kue sikio ili liweze kupata ushirikiano mzuri na sauti yako inayotoka e, kwa sababu mtu kama hafiki pichi vizuri na maana hajisikilizi inaelekeza imbe hivi lakini yeye sauti yake sikio lake wala halijaji kwamba ameimba halijajam lenyewe lina nanii tu yanaweza labda imbe akmembaladabsasa huyu mtu hana hana usikivu kati ya sauti nasikio. na okay, sikio na ukiwa unahitaji kna swali la kuuliza kuhusiana pichi au lolote ile la uimbaji au unahitaji kutungiwa nyimbo namna ya kutunga nyimbo au kitu chochote kinachohusiana na mziki unaweza ukanitafuta kwa namba hizo hapo sifuri sit saba tau siuri a themanatisa sifuri tisa au sifuri sita ishirini sita tisa tisa nane ishirini na saba inawezekana mpendo wa msikilizaji kwa wa namoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anwani hapo ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 205 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na mpendwa wa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha maeneo faraja mwisho wenye faida na huyo hapa mwinjilisti fabiani malima msikilizaji somo hili ambalo linatupatia matumaini limejengwa katika mwanzo ya fungu lile la26 la had 27 nayo maandiko yanasema mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu, yetu wakatowale samaki wa bahlini na ndege wangani na wanyama wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambacho juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamme na mwanamke aliwaumba ndugu msikilizaji ni sikirhizi somo letu linasema mwisho wenye faida tukitazama namna mungu alivyoumba aliumba kwa muda wa siku sita lakini mungu aliumba viumbe vya aina tofauti tofauti lakini bado mungu hakurizika na uumbaji wake aliofanya mwishoni mungu anakwenda kumalizia umbaji wake akasema hapana hivi vitu vyote tumeumba lakini kuna kitu kimepungua mungu akaona ili furaha yake ipate kurejea ili furaha yake ya yaumbaji akasema tumuumbe kiumbe ambaye atakwenda kutawala viumbe hivi mungu akaona basi uumbaji wake aukamilishe kwa kuniumba mimi na wewe kusudi la mungu ni mimi nawewe tukatawale viumbe vyote vila alivyoviumba mungu na hii ikaonyesha furaha ya mungu kukamilika kwa sababu alimuumba mtu ambaye yupo kwa mfano wake lakini akampa jukumu la kwenda kutawala nisikilize msikilizaji nisikilize huenda kuna mahala fulani imekuacha lakini tukisoma pia fungu lile la kitabu kile cha isaya kitabu kile cha isaya saa amsiaat fungu la tatu mpaka la latano linasema alizalauliwa na kukataliwa na watu mtu wa huzuni nyingi ajuaye sikitiko na kama mtu ambaye watu humficha nyuso zao alizalauliwa wala hakumhesabu kuwa kitu hakika ameyachukua masikitiko yetu amejitwika huzuni zetu lakini tulimzania ya kuwa amepigwa amepigwa na mungu na kuteswa bali alijiruhiwa kwa makosa yetu alichubuliwa kwa maovu yetu adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake na kwa kupigwa kwake sisi tumepona nisikilize msikilizaji nakukumbusha tena somo letu linasema mwisho wenye faida nini pale Christo, pale kristo msalabani jinsi alivyokubali kuteswa kupigwa na kuchubuliwa tunatafakaaachuia akihiyote krist alitamani kutuona mimi nawewe mwisho wetu tukiwa ni wenye furaha maana maanatuka na nafasi tena katika inchi, katika uzima wa milele basi akakubali akakubali kuchubuliwa kupigwa ili ili na tupate tupate kupona ili mimi na wewe tupate olewa na hivyo basi sikiliza msikilizaji kristo alikufa kwa ajili yangu kis alikufa kwaajili yako vivyo ni wakati wawewe hivyo ni wakati ni jukumu langu nijukumu laucukua ua aakuia mtumsi wak lakini kristo anatamani kuwaona mkifanikiwa biashara yenu ikiwa ni biashara lakini zaidi kristo ananiita iasaanaelna na wewe. Tupate kulisi, tu stka wiswtisoangu knekan sowne aa yohana fungu moja. fungu lile lile la la hadi maandiko matakatifu yanasema hayo nimewambia ili furaha yangu iwe ndani yenu na furaha yenu itimizwe amli yangu ndiyo hii mpendane kama nilivyo wapenda ninyi hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu wa mtu kutoa wahi wake kwa ajili ya rafiki zake ndugu msikilizaji kristo alikubali kutoa waiwake kristabaliut faida, faida. vivyo tuwe tayari hata kama ni kuyatoa maisha yetu ili mwisho wetu ukaonekana ni wenye faida ili siku kristo atakapokuja tukaonekane ni washindi na hatimaye tuwezi kuulisi uzima wa milele vivyo hivyo maandiko anatuambia hakuna mtu mwenye upendo kama huu kama alivyofanya pale kristo mwisho wake aliutoa aliutoa aat usu uwa uusha am awew uata kua na mwisho wenye furaha lakini pia tukisoma katika kile kitabu cha matayo kitabu kile cha matayo. matayo 25 fungula47maandiko yanasema basi tangu saa sita palikuwa anagiza juu ya nchi yote hata saa tisa na kama saa tisa yesu akapaza sauti kwa nguvu akisema eloi eloi la masabaktani yaani mungu wangu mungu wangu mbona umeniacha na baadhi yao walihudzulia waliposikia walisema huyu anamwita elia nisikilize nisikilize msikilizaji wewe uliopo katika sehemu fulani wewe uliopo katika biashara yako wewe uliopo katika masomo yako wewe uliopo katika sehemu yoyote ile nisikilize ilikuwa ni ile mida kuanzia mida ya saa sita mpaka saa tisa sauti ya kristo ikasikika sauti ya kristo ni pale mwili mwilin kuac mwili sauti ya kristo kristo kristo ikasikika ikisema eloi eloi sama yani mungu wangu mbona umeniacha wakati fulani mimi na na uwe, tumewaza uenda ni kwa kwa sababu sababu hakutamani alichukizwa sana na kitendo hiki hapana Christo ndani yake alikuwa furaha kusudi lake la hapa yakists amabaktani uanu ac uaunuuua k ililomleta hapo ulimwenguni la kunikomboa mimi nawewe la kuhakikisha ya kwamba mimi nawewe mwisho wetu nakwenda kuwa mwisho wenye faida kristo akalitimiza pale msalabani wakati ule wa saa tis arasili sauti lo ya kristo ikawacha mwili basi ukombozi wetu ukapatikana na kristo akategemea kwamba kabisa mimi kufuata yale yote ambayo yanampendeza yeye kufuata yale yote ambayo yanampendeza mungu basi mwisho wetu mwisho wangu utakuwa ni mwisho wenye faida vivyo hivyo nawe msikilizaji nay hebu upendekezaemfate huyu kristo ambaye alikubali kujitoa pale msalabani hata akapata sauti yake ya kwamba mbona mungu wangu hii yote ilikuwa wa ni kurejesha furaha ambayo ilikuwa imepotea alitamani kutuona sisi binadamu tukiwa ni walisi pamoja na yeye alitamani kutufanya sisi tuweze kuwa ni walisi wa nchi ile ambayo ipo mbele yetu vivyo akakubali kujitoa pale msalabani ili mwisho wetu ili mwisho wangu ili mwisho wako uweze kuwa ni mwisho wenye faida basi msikilizaji na kupendekezea hebu zifuate njia za kristo hebu fuata neno la mungu linasema nini soma neno la mungu ukweli utaupata na hatimaye utaweza kuangalia ni kwa namna gani kristo alikusudia mimi na wewe mimi na wewe tuweze kufikia ule mwisho wenye faida na kristo ametoa ahadi mbalimbali mpendo msikizaji na, na wewe bwana bwa na nawewe na ndani yako hebu isikiize ukisoma kile kitabu cha niel lipo tumaini ambalo linatutia moyo lipo tumaini ambalo linatutia moyo sis watoto wa mungu ambao tutakubali sauti ya tutkuausza sautiya krist mbao tutakubaufat kristo anahitaji kristo ametuahidi ya kwamba sisi ambao tumeweza kukubali kufuata njia zake sisi ambao tumeweza kumkubali kristo kama bwana na mkombozi wa maisha yetu siku atakapokuja ipo zawadi ya pekee ambayo ametuandalia lakini pia watu wewe ambaye haupendi kusikiliza sauti ya kristo na anahitaji kufata nnirst ahtajt lakini kisoma maandiko vizuri msikilizaji anasema ya kwamba tusogee migوni pake lakini pia wengine tumewaza uenda ni kwa sababu, sababu haijaliishi ulikuwa mbakaji haijalishi ulikuwa jambazi kristo anatamani kuona mwisho wako ukiwa ni mwisho wenye faida na maana ukisoma kitabu kile cha isaamoj mstari wa kumn nn mandiko yanasema mandiko anasema ya ukisoma isaya moj mstari wa nane wa kumi na nane mandiko yanasema haya njoni tusemezane asema bwana zambi zenu zijapokuwa nyekundu sana zitakuwa nyeupe kama seluji zijapokuwa nyekundu kama benlela zitakuwa kama sufu hivyo mpendwa msikilizaji haijalishi umetenda ambi kiasi gani hai kiasi gani haijalishi haijalishi haijalishi umetenda uovu kiasi lakini anasema anasema zetu zetu sana atazisafisha na kuzifanya kama zambi zetu kama kama seluji zitakuwa sufu vivyo msikilizaji nikusii ai aash metenda aaaisaasmaoteahakisha kwamba mwisho wako mwisho wangu unakuwa ni mwisho wenye faida vivyo usiangalie ni zambi gani ulizo nazo usiangalie zambiailzaz sianaio ai ulioutenda ebupiga hatua gtusogoei kristo ile ile ahadi ambayo ametuahidi katika kile kitabu cha danieli kuanzia fungu lile la kwanza mpaka la tatu likapate kutimia lakini vivyo hivyo usipokubali kuifuata hii sauti ya kristo basi utaangamia vivyo na kristo hapendi kuona hata, da- hata mwanadamu mmoja akiangamia lengo la kufa kristo pale msalabani ni kuhakikisha mimi na wewe tunapata kuokolewa nikuaikish kwamba mimi na wewe mwisho wangu mwisho wako unakuwa ni mwisho wenye faida vivyo hebu tukubali hebu kubali kumfata kristo hebu kubali kusikiliza sauti ya kristo ikinena ndani yako na upige hatua usogee hatimaye siku usogeeam atakapokuja mwisho wako mwisho wangu ukaonekane ni mwisho wenye faida ukaonekane ni mwisho wenye furaha kwa kuilisi nchi ile ambayo amekwenda kutuandalia ahadi hii ambayo imeandaliwa si kwa ajili ya watu fulani tu si kwa ajili ya kundi fulani la watu hapana hii ahadi kristo ametupatia ni a kwangu mimi nawewe kuhakikisha tu ya kwamba tunafata kile kristo ambacho anahitaji ni nini tukitende ambacho kristo anahitaji ni mimi nawewe kumwamini lakini pia kufanya kile kristo anachotaka sisi tukifanye eli hatimaye siku atakapokuja siku atakapo ni wa ili siku atakapokuja atakapokuja ili kitabu cha 12 siku mkuu atakapo na sutaua tunekanwasin b aaa kuni waliolala watafufuliwa lakini katika kundi hili wengine watafufuliwa wapate uzima wa milele na hihapo tu watangaa kama mwangaza wa anga watangaa kama mwangaza wa anga lakini wale ambao hawakukubali kuyafata yakrit yale kristo aliyohitaji atende katika maisha yao anasema watapata aibu ya milele na hili si hitaji la kristo watu wake wapate aibu ya milele nisikilize msikilizaji kristo anatamani mimi na wewe kristo anatamani mimi na nawewe tuweze kung'aa kama mwangaza kama mwangaza maana taji hiko imeandaliwa kwa ajili yetu vivyo mpendwa msikilizaji ni kusihi hebu tafakari njia zako hebu tafakari njia zako ni mahala gani umekosea ni mahala gani umetenda dhambi rudi kwa kristo tubu tenda yale yanayompendeza bwana na na na hatimaye siku ahadi hii itapata kutimia kwako lakini pia litakuwa litakuwa ni ni jambo jambo la pekee lenye kufurahisha kwa maana wakati huu utakutana na wako utakutana wako wazazi wako nerasa katika tumaini utakutana na rafiki yako yule naye chuo kimoja lakini pia sio hao tu kuna, kuna wapendwa wako wengine ambao ni miaka mingi umepotezana nao vivyo kristo utakwenda kukutana nao na hiyo utakuwa ni mwisho wenye furaha mwisho wenye furaha katika maisha yako ni kumfata kristo hata kama kamaukilala leo tumaini lipo kristo atakapokuja maana ametuaidi ya kwamba atafufua na hapo basi mwisho wetu utaonekana ni mwisho wenye furaha na hiki ndicho kristo anachotupendekezea mimi na wewe anatamani sana kutuona mwisho wangu mwisho wako ukiwa ni mwisho wenye furaha na hatimaye tukaweze kuwa walisi pamoja na yeye lakini tutakwenda kumwona hata yule mungu ambaye alituumba sisi tutawaona malaika vivyo mpendo msikilizaji nisikilize hebu tukubali kuyafata yale kristo ambayo amehitaji zipo ahadi nyingi ambazo ametuandalia kwazo jukumu langu jukumu lako ni kuhakikisha ya kwamba tunamtazama huyu kristo ili kusudi kile alichokifia siku atakapokuja akapate furaha kuona watoto wake wengi mimi nawewe tukiwa ni miongoni mwa kundi kubwa sana tutakaa ulisi nchi tutakaa ulisi uzima wa milele basi nikusii popote pale ulipo msikilizaji fumba macho tuombe haleluya baba yetu na mungu wetu tunakushukuru tazama kijana wako yupo mahala fulani hebu kristo wakati fulani amewaza wakati fulani ameshindwa kusogea mbele wakati fulani ameshindwa kusogea miguuni pako ni kwa sababu anafikiria na dhambi nyingi sana lakini bwana wewe ulimtoa mwanao yesu kristo akava pale msalabani ili mimi na wengine wote tupate kuokolewa hebu basiknikusi kamtazame yule kijana kamtie moyo kamtie nguvu kamtie ujasiri wa kusogea wakati fulani amewaza awaza bwana antatengana na wazazi wake wakati fulani atatengana marafiki no ain eekee niaiakelk wakaweze kusogea ili bwana akaweze kusogea miguni pako na hatimaye siku takapokuja kundi kubwa likapate ikuluhisi uzima wa milele imeomba kwa imani kupitia jina laku yesu kristo m