nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana yambakelele yesu yiwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena jnakuj yeswathii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vile vile tupo katika tovuti ya w arrguhaligani msikilizaji wangu karibu sana katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya langu jina naitwa habi machilumshana ninakualika tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki kwa kuanza basi kipindi chetu siku ya leo tutapata kusikiliza wimbo kutoka kwao nyahanga sdaikwaya shurakelemacha karibai nonlepaawou na wimbo wa mwisho ni kutoka kwao nyahanga sdqwy kwa lakini kwa siku ya leo katika kipindi cha sera za ndoa tutakuwa naye mchungaji prgodzota naye atakuja na mada nzuri inayosema mvuto wa maneno yetu yetutafuta kamuda hata kanusu saa ambako na ni nakaita nifami e basi ule wakati mnakuwa pamoja kuongea pamoja pamoja kuzungumza pamoja. endelea kubarikiwa na matangazo yetu basi tuwasikilize nyahanga sd qwy juu ya mlima كلي مچكارباري I am I See now we Jiriangu, dashinwa jaku sisuli bolili, fa asanteni sana nyahanga sd kwaya na wimbo wenu mzuri na sasa tumsikilize mchungaji pregodizota mvuto wa maneno yetu ya ya siku ya leo wa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha sera za ndoa na leo tutaweza kusikliza mali ambayo nasema kwamba mvuto wa maneno yetu yanatakiwa yaweje ni na nipo naye mchungaji ni mchungaji pegz uh, mchungajito wa, wa maneno yet wakolosai 4 naule mstari wa sit karibu sana mchungaji hapa kwenye wakolosai n s anasema maneno yenu yawe na nehema siku zote yakikolea munyu mpate kujua jinsi wapasavyo kumjibu kila mtu kwa hiyo kwenye maneno yetu lazima yakolee munyu au yawe malaini kiasi ya kukubalika halafu kunatakiwa hekima ya kujua jinsi umpasavyo kumjibu kila mtu na kwenye familia tuna ile bahati kwamba tuna walio wadogo tuna walio wakubwa na tuna walio viongozi wa familia basi katika somo letu hili fupi ni kwamba tujifunze kutumia maneno yetu kwa jinsi ambavyo walio wakubwa hawataona wamedharauliwa na wala walio wadogo hawataona kuwa wamenyanyaswa na kama tulivyogusia kwenye masomo aliyotangulia lazima kama weubaba Kwe, hawa wengine ni wadogo u, uweze kuwaheshimu tu nawambia tafadhali naomba kitu fulani e, unieradhi j waweza hiki ili na wao waone usiweke ile sauti ngumu ya kusema jo hapa hapana utumie tu e, kijana yohana karibu njo hapa kidogo alikuwa na shida basi e, unakuta mtu anafurahi yeah asante sana hayo ni maneno yanatakiwa e maneno mazuri matamu na kwa upole na tuje katika upande wa maneno bado tupo maneno yetu yanawezaje yakapalilia ndoa zetu karibu yale maneno yetu yanaweza kupalilia iwapo tunapenda kuwa pamoja nizungumze sana kwa wale ambao wana ndoa changa na inatakiwa iendelee mpaka uzeeni pamoja na kwamba una kazi nyingi tafuta muda hata kanusu saa mbao nakaita e ule wakati mnakuwa pamoja kuongea pamoja kuzungumza pamoja na mara nyingi wakina mama wana namna yao ya kupenda kupata hii huo wakati au wasaa wakua pamoja utakuta naweza kuambia baba watoto mwenzangu fulani kajifungua mtoto tukamwone sasa unaweza bwana mambo ya wanawake sitaki lakini kumbe lugha ya kwake ujanja ni kwamba tuende wote na na na najisikia nitembee mme wangu barabarani Ama wakati wakati jamani tukienda wote sokoni sokoni hapana hiyo ni hali ya kuzungumza pamoja na kuwa, pamoja na pamoja mwingi mnapokuwa mnazungumza kunena basi wanasema kwamba mnajenga mahusiano Alafu, kuna kitu kizuri wanaita shukurani mnapokuwa pamoja usingoje utendewe jambo kumbuka tu kwamba asma nashukuru kuwa na mwanamke kama wewe. Uh-huh. unajua mama watoto juzi homa nakwenda na lakini ulivyonihudumia kwa ule mtori jamani yani macho yangu nilikuwa yameenda ya kushoto weweumawaotoi nafikiri ni wakati wa kuomba dua ya mwisho e, kale yani, kuona tayari macho yanarudi vizuri vizuri vizuri ubarikiwe kwa ukarimu wako basi unakuta, hiyo inaitwa nini shkrani na wakati mwnine unaona wakwe, wakwe jemani, kwa kunipatia binti binti yenu una basi unakuta ni ni mambo mazuri nilikuwa nacheka wakati fulani fulani na wakwe zangu mahali amaeakati fulaninnmahali flanimaja lika nnakautikangu kabachela sasa siku moja nimeenda kwenye makambi mazuri aakati likuakila kuna mama msabat mmoja pale ni ndugu zetu Kambia mama aedgu takasutinaonaje kamekaa vizuri kwa mchungaji kuhubiri kama kama panzi vile yani mtu kwenye harakati za kuruka sasa hmm. nikasema kwa hiyo kumbe mama watoto kashatuna kiasi kwamba kasuti kangu kaubache laikavaa sasa kashuki vizuri yeah. elea elea juu so, wako, kwa kwa kweli binti mpaka vile visuti vya zamani na ni wapi wadogo zangu hiyo nalaeleaelinmsut a aman w wadoganu aneno yako yaweze kuwatia moyo wengine na unakuta kwamba kweli unapokuwa na mwenzako ukampa maneno mengi ya sifa na shukurani utakuwa na Halafu, kuna maneno mengine wengi katika u, u, mira zetu hatupendi kuyasema unakuta mtu ameolewa yeah, hajui ni mzuri lakini kumbe unatakiwa uwe na muda muda wa kumweleza ni mzuri e, wakati mwingine mtu anapoteza lakinie natakia unajua harusi ile ilikuwa nzuri yule binti mzuri basi basi e, lakini u- ukiwa soks, mkeo, lakini ukiwa akili zako haziko kwenye socks mkeo tu kwamba ulivyomwona unafikiria lazima mzurimauelee mambo ambayo yanamfanya yeye awe mzuri kuliko wale mm. na unakuta kwamba mambo yapo likuwa nacheka wakati fulani na mke wangu vizuri kwamba mke wangu unajua shuleni sana kosa langu ni ni ni moja tu pua pua pua ya kutosha pua kama tarumbeta kwa hiyo naonekana kwamba ni mtu mwenye fujo lakini kumbe pua yangu ni kubwa kasema mungu wa najuaaungukibaa wakati naa nipate mwanamke mwenye kapua kadogo ambako hata kipiga chafya inakuwa tu tabasamu tu haistui mtoto hata nani. Halafu, kitu kingine nilichochukia mwanafunzi kuna rafiki yangu alikuwa alikuwa alikuwa na na kichogo halikwana kisogo kimeenda mbali kama gari moshi kwa hiyo mvua mgongoni jamani na kichogo Sana mambia, mama je huyo bibi anapoa ndogo kama k mag kisogo kake kamenoka vizuri kaendeaam fao k akumfana l mwenzi wako afurahie asante sana pasa nimefurahi hapo kwenye kale kamtori nilivyokunywa kale kamtori mbacho yao <laughs> <laughs> vipi katika upande wa mikono yetu pia inawezaje akupelelia ndoa okay hapa ndipo ambapo napenda tujikite sana kwamba wakati mwingine unaweza useme mtu na kupenda nakupenda mm-hmm. lakini wenye akili fupi wanafikiri kupenda ni neno la mdomoni kumbe ni tendo kwa hiyo unakuta kwamba kuna rafiki yetu alipompenda mkewe akaambiwa utatumika kwa miaka saba lakini alipopewa mwingine akasema hapana nataka yule yule mimi nampenda yule yule raheli huyu lea sio wangu mm. kaambiwa ambitumika miaka mingine kwa wahiyo katika hali ya pekee lazima mikono yako ionyeshe kuwa unampenda labda anafanya kazi kwenye bustani nyeda mke wako unayempenda sana a so, unaona kitu kinachomsumbua pale bustanini tu inachosmbuafu ile aridhi na nguvu zake ni haba basi unaweza umwambie ebu hulia kidogo basi urarue ile ardhi vizuri basi unakuta anapanda vimaua vyake kwa raha yan mikono yako iwe ishiriki kwenye kumwongezea furaha lakini kuna watu wengi utakuta kwamba kile kitu ambacho anatakiwa kufanya mke hawezi kumpa msaada badala yake ni maneno makavu halafu kuna kitu kizuri pia kwenye mikono yetu anasema mikono yetu iweze kujitawala hata kama umekasirishwa ee, basi ujue kutoa neno lilo zuri kuna mwalimu wangu alfundisha alikuwa anasema kwamba ukikuta mwanafunzi kakukasirisha sana na kuta wanafunzkakukasirisha sananaukfisinamao basi kamata meza ee, sio, kwa kwa kwa nguvu sio vile kakukasirisha unampiga kofi utakuwa bila hiyo ujue kugusa meza yaani kwa lugha rahisi ni kwamba mambo yote na mikono yako iweze kuonyesha kuwa kwa kweli huualieko mm-hmm. unampenda halafu mikono kwenye kitu kilichotolewa kama mama kapika chakula kitamu kile mpaka afurahi lakini wengine unakuta kwamba hasa wanaume wengi asubuhi mama kanda chapati zake vizuri kakamua ng'ombe kuna maziwa e, katafuta maai kaweka pembeni liamka tangu saa kumi na moja sasa ile saa napokwambia karibu mezani na haraka kwa kwa hiyo mikono haikuleta baraka yule yule mama Takiwa uketi unamwangalia unamfurahia hata ukiondoka pale unamkumbuka na kwa watu wengi wasiotumia mikono yao kwa busara nyumbani ofisini ofisini kanapita nyumbaninaascanaorofikorofi e, wanaita mama lishe tu mm. anasema na, nauza makongoro basi anakula makongoro chakula ambacho hakina viwango baada ya siku chache unasikia mtendakazi fulani anaumwa sana e, apelekwe baadaye unasikia mambo mambo si mambo. mwenzetu lakini kumbe baadae yake ni ile ya kutojali kumheshimu mama kula nyumbani kuongea vizuri na mama nyumbani anaondoka tu kijeshi kijeshi kwa hiyo katika hali ya pekeeni watie moyo kwamba maneno yetu yawe matanu na huduma zetu ziwe tangu na tunapohudumiwa tuonyeshe kupenda kuna mmoja alitumia lugha rahisi anasema kuna wanaopendwa lakini hawapendeki hakikisha kwamba huu yule anayependwa lakini mm-hmm. hapendeki ya, hiyo ni mikono yetu katika upande wa mvuto wa maneno yetu sasa tuje katika upande wa kicheko je kicheko ni ruksa au ni marufuku katika wanandoa wengine utakuta wacheki kabisa ni marumbano hiyo ikoje mchungaji hapo nafurahi sana kwamba kwa kweli tunalotakiwa ni tucheke lakini sasa kuna wengine kwamba akichekeshwa tu anaona amedharauliwa lakini kuambie vizuri kwamba katika furaha ya ndoa ni kuweza kuwa na kicheko mm. na hivyo vicheko lazima viweze kujengwa vizuri na vifurahishe na mara nyingi utakuta kwamba watu wanaocheka pamoja hawana muda wa kununa na kukosa heshima na hekima kwa hiyo katika hali ya pekee badala ya kutumia muda wako mwingi kwenye ugomvi na hasira tafuta jambo moja au mazuri la kumchekesha mwenzako na unapomchekesha na kumfurahisha basi unakuwa umefaidi sana uh, labda tu niwape kisa kimoja ambacho kilichekesha uh, ilikuwa ni hesabu gumu sana uh, kisa kinachochekesha alisema kwamba kulikuwa na baba mmoja alikuwa tajiri mambo mazuri kuwa na mtumwa wake na mwanawe sasa siku ilipofika amezeweka sana akatoa sheria rahisi au kanuni ya mirafi akasema jamani e, niko mbioni kuaga dunia lakini mali yangu na sheria hizi tu rahisi kwamba mwanangu mpendwa sana nitapenda hturaisndee apate kitu kimoja hapa nyumbani mwangu lakini vingine vyote lakivotwa huyu mtumwa wangu kwa hiyo katika isakile anaeleza kwamba mtoto alikuwa anaitwa lukio lukio akasikitika kwamba kwa nini ndiye mtoto halali wa huyu baba wa kipare lakini nashangaa siaahidiwa mal moa alafu mwingine kijana sekiete uh, huyu mwingine huyu kikwesha akasema kasemami nimeambiwa mali zote zote zote zote zote zote ni zangu hiyo mambo si mabaya sasa lukio akaenda kidogo kwa wazee wazee baba anasema nichague mali moja zingine nimwachie huyu mtum wakeaa oh, ni kipi kimoja ukikichagua utakuwa unapata mali zote kwa hiyo We buni kwamba nikichukua hiki nitapata zote kama ukichukua hicho utapata chote ndio vizuri bar sawamaaaafia siku ile ya shuri. Huku, anaringa anasema nimeambiwa kijana atachukua moja zingine sasa kweli mzee watu mirai kwenye siku ya mirathi kikwesha mtumwa anatabasamu kwamba vitu vyote vitakuwa vya kwake mm. Lukio kataba ametulia tu anangoja mambo yafike sa mambo yalipofika naambiwa sasa mtoto wa marehemu aliambiwa na baba yake achague mali moja zingine zote amwachie mtumwa mm. kijana kijana unachagua nini akasema namchagua mtumwa wa baba yangu kwa hiyo kikwesha akachaguliwa na yule mtoto kama propeti kama mali na akaambiwa chukua sasa hapakuwa na uwezekano tena wa huyu kikwesha kudai chochote kwa vile ni mtumwa na yule mtoto amekuwa na kili timamu ya kuchagua yule mtumwa na mtumwa mtumwa na yeye ni mali kwa hiyo mali haiwezi kuchagua mali zingine na mali haiwezi kurithishwa mali zingine kwahiyo hako kakisa watu tulipokuwa tunakasema walicheka wakafurahi kasa jamani hivi nalo lipo kwa hiyo mara nyingi unatakiwa ukiwa kwenye familia uweze kuwafanya wacheke na wale wanaopenda kucheka utakuta kwamba visa vidogo vidogo unapovileta vinaleta raha bwana atubariki kwa jina lake yesu amina Amen. kilizaji una swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi haparedio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi sina la ziada ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo anaitwa habi machelumshana ni kutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho tutakuwa nacho kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi na ninapoondoka studio na kuacha nao nyahanga ya sd kwy na wimbo unaosema harakati za maisha endelea kubarikiwa ha zimewfunga wa weg wamemsahu wakifata kazi zao hana kati za maisha zimewafng wengi wamemsa We will eat our food All mungu God Tu We will eat our food All that Aku nak kau, aku nak. Ye Ah, si si Che mungu wangu ah, Tutabani njoo tutabane nisi Mungu wangu wa njoo ah, Hakuna kamwe hakuna aliye ah, pamba kama Mungu Hakuna kamwe hakuna aliye pamba kama Mungu Si, i si. ayo yote Mungu ajua. Si, si. ayo Mungu ajua. Akuna Akura, hariye pamba kamma maua. Akura kame, akura.