unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu iwaja tena ipata sauti nimba sana yesu iwaja tena nakjnakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuaja tena uitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 kutokea hapa mkoani morogoro naamini ya kwamba unaendelea kujiunga pamoja nami kupitia kupitiafm na vile vile kupitia vilevile kupitiacfmtandao yetu niunana namikibaanaaminiya kwamba leo hii tutakuwa pamoja basi msikilizaji ni tu kwamba leo tutakuwa na waimbaji wa burka kutokea kule arusha wanakwambia mwanampotevu inasafiri kwenda mbali na nyumbani ipate kupondaraha na vilevile tutaendelea kubaki nao buruka kwaya katika wimbo wa pili ambapo watakuja kwako na wimbo wunaosema sikia mwito wake yesu ni ipindihewanni kujibu na leo tutajibu maswali ya msikilizaji ambayo yaliweza kuulizwa hapa studio na mchungaji daniel mshola atakuwa akijibu maswali haya kwa sababu ya dhambi ziko nyakati mambo fulani mabaya yanatendeka katika ndoa na moja kati ya mambo ambayo bibulia imeruhusu ya kwamba linaweza kupelekea watu wawili hawa wana ndoa hawa kuachana ni hili ambalo yesu alilitamka kitabu cha mathayo hiyo sura 19 ile aya t anasema nami nawaambia ninyi kila mtu atakayemwacha mkewe isipokuwa ni kwa sababu ya uasherati akaoa mwingine azini naye amuawaya yule aliyeachwa azini basi nikupatia kupatia sikio, wa kuweza kuwategea sikio waimbaji wa burka kwaya wanakwambia mwanampotevu See we katika kipindi icha bibia kujibu tunaye mchungaji daniel mshola katika kujibu maswali siku hii ya leo basi ni umtegesiki <mulia> Zaji wa redio yakoipendao aar nipende kuchukua nafasi leo tena kukaribisha katika kipindi chako kizuri kipendacho cha biburia ya kujibu kujibuleo tena nayo maswali kadha wa kadha ya kujibu lakini basi kabla lakinibung katika maswali haya yaliyoulizwa na wasikilizaji waskilizaji mahala pale ulipo tuweze kuomba baba mbinguni tunakushukuru kwa ajili ya siku hii tena saa imefika tuendelee kujifunza neno lako kupitia kwa kujibu maswali kujiumasaaliyoulizwa na wasikilizaji mbalimbali uwe pamoja nasi katika kipindi hiki kwai mokozi wetu amina ya, leo inayo maswari kadhaa kama nivyotangulia kusema nitakajibu katika kipindi hiki na swali la kwanza eh, linatoka kwa ndugu roimi eh, kutoka mgeta morogoro m kutoka mgeta morogoro anauliza kuwa mungu wangapi tukifika mbinguni, eh, mungu wangapi tukifika mbinguni mbinguni tutawakuta tutawakuta mungu wangapi ya katika mafunua ya neno la mungu tulio nayo yani bibria inaeleza juu ya kuwepo kwa mungu mmoja mwenye nafsi tatu mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu na kwa kujibu swali hili tu kwa ufupi katika kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana yohana waraka wa wa kwanza ya yohanaaa na ile aya ya 8 inasema kwa maana wako watatu wa shuhudi yao mbinguni baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja e, bibria inasema wako watatu wa shuhudi yao mbinguni walioko mbinguni e, na hawa ni baba na neno huyu neno ndiye yesu na roho mtakatifu bibria inasema na watatu hawa ni umoja sasa yako yako yyako eh, baadhi ya mambo ambayo binadamu tumejaribu kuyatafiti kwa akili zetu tunaweza tusiwe na majibu sahihi eh, tunaweza tusiwe na majibu sahihi sasa lakini gaa na mafunua ya neno la mungu ndivyo ilivyo ya kwamba mbinguni yuko baba mbinguni yuko neno au yesu na kisha yuko roho roho mtakatifu kubwa eh, msikilizaji wangu rosimeri apaswa kuomba ni kumomba mungu sadi kuwa uaminifu na tutakapofika mbinguni basi tutamwona mungu eh, katika ukamilifu wake katika ukamilifu wake swali jingine eh, linatoka kwa ndugu tosha kutoka njombe eh, ndugu tosha kutoka njombe anauliza nikimwoa mwanamke aliyepewa taraka ni vibaya eh, nikimwoa mwanamke aa taraka ni vibaya eh, katika mpango wa mungu wa ndoa eh, tunaposoma katika kitabu cha Uh, katika kitabu cha mathayo sure ya kumi na tisa uh, mathay sr ya kumi na tisa tunakutana na maneno ya yesu mwenyewe yeye aliye mungu yeye aliye muumbaji uh, tukiacha yale mengine yaliyokwisha kuelezwa huko nyuma lakini basi katika kitabu hiki yesu, maneno haya. yesu anasema uh, maneno haya katika ayail ya tano mathayo kumi na tisa aya ya tano akasema kwa sababu hiyo mtu atamwacha babaye na mamaye ataambatana na mkewe na hao wawili watakuwa mwili mmoja aya ya sita hata wamekuwa si wawili tena bali mwili mmoja basi aliowaunganisha mungu mwanadamu asiwatenganishe kwahio katika mpango wa mungu ni kwamba e, mtu mme na mtu mke wanapoana hawatakiwi ifikie mahala wawaze kuachana wakishaingia kwenye mahusiano ya ndoa kuona wakiendelea kuishi pamoja kwa maisha yao yote na, naam mpango wa mungu lakini basi kwa sababu ya dhambi ziko nyakati mambo fulani mabaya yanatendeka katika ndoa na moja kati ya mambo ambayo imeruhusu ya kwamba linaweza kupelekea watu wawili hawa wana ndoa hawa kuwachana ni hili ambalo yesu alilitamka katika kitabu cha mathayo hiyo sura kumi na tisa na ile aya tisa anasema nami nawaambia ninyi kila mtu atakae mwacha mkewe isipokuwa ni kwa sababu ya uasherati akaoa mwingine azini naye yule azini Kwayo, kwa kwa hiyo mamlaka ya maandiko la mungu e, walau azhaaamaandianoamn inaweza kutolewa kwa watu kuachana ikiwa mmoja amekuwa masherati ameamua kuanzisha mahusiano mengine nje ya ndoa yake aidha e, na mwanamume mwingine au mwanamke mwingine na ikiwa mmoja basi hawezi kuvumilia hali hiyo ana haki ya kuomba haki ya kuachana kuachana lakini basi vinginevyo tunakoweza kukuruhusu kwa matakwa yetu wenyewe tu kwa sababu akucanmenguza chakula unaamua unaamua kumwacha kumwacha tu kwa sababu unadhani pengine ulikosea na unadhani sasa umeona mtu fulani ambaye ni mzuri nadhani, pengine anaweza zaidi kuliko ulianaye, basi kuachana na mzuriengine hayo ni makosa kwa hiyo taraka ambayo ni ni halali ni ile ambayo inatokana na kukosekana kwa uaminifu katika mahusiano e, ya ndoa ya ndoa lakini basi kwa hiyo, si kila mtu aliyeachwa au ana haki ya kuoa kuolewa e, kuolewab katika kitabu cha wakorintho wa kwanza arino wa kwanza sua ile ya saba e, arino wa kwanza ile ya saba neno kwanza saba yako ikiwa unayo karibu hapo tusome pamoja kita kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ya sb aya ya kumi na ile ya moj bbnasema lakini wale waliokwisha kuoana waagiza wala hapo si mimi ila bwana huyo ni bwanamk asacan mke asiachane na mumewe lakini ikiwa ameachana naye na akae asiolewe au apatane na mumewe tena mume asimwache mkewe kwa hiyo mume na mke hawatakiwi kuwachana na ndio maana tunawashauri vijana wala ambao hawajaana kuolewa kwamba saa inapofika usiokote tu yeyote unayokutanana yeyote tunayona hapana kaa chini tafakari chunguza vya kutosha uone kweli huyo binti huyo kijana wa kiume atakufaa kwa maisha yako atakufaa kwa maisha yako kwa nini kwa sababu yako makosa ambayo watu wameyafanya katika maisha yandoa, ya ndoa ya kuoa na kuacha hayo ni makosa na mungu wetu wa mbinguni ayariii na wala hayakubali na kamwe hayampendezi kwa nini kame ayamendez sababuiongoni mambo makubwa ambayo e, mungu anasema ya kwamba yanamchukiza ni pala na yanamcukn waliokubaliana walio kuishi pamoja kwa maisha ya ndoa yanapofikia mahala fulani wakaamua kuachana atkitabu cha maraki sura ile ya pili malaki sura ya pili aya kumi na sita neno la mungu linasema maana mimi nakuchukia kuwachana na nayesema na maneno haya ni bwana eh, asema bwana mungu wa israeli naye aifunikizae nguo yake kwa udharimu na mchukia asema bwana wa majeshi basi jiadharini roho zenu msije mkatenda kwa iana yan ikiwa yako mambo yanamchukiza sana mungu e, ni pale watu wawili mme na mke waliokubaliana kuishi pamoja naam na wakafuata taratibu zote zinazohusika nyakati fulani za kimira nyakati fulani za kisheria nyakati fulani za kidini na wakaamua kuishi pamoja alafu ifike mahala waachane mungu anasema anachukia sana jambo hilo anachukia sana. anachukia sana na kufanya hivyo ni kutendeana udharimu kufanya hivyo ni kutendeana iana anatuonya hiyo hiyondemke yeyote asimtendee mkewe wala asimtende utharimu mkewe mwanamke yote asimtendee ana mumewe asimtendee na udharimu, tunavitenda pale mwenzako Unajua huyu ndiye mume wako unaamua tena kuwa mwingine au wanaume wengine huyu mueame mke wako wao tena kutafuta e, wanawake wengine au mke mwingine mambo haya anapotendika katika maisha mungu anayaita iana mungu anayaita udharimu na mungu atamani kuona tukiyatenda katika maisha ya ya ndoa kwa kwa hivyo basi katika swala la eh, la mwanamke aliyepewa taraka taraka taraka mkubwa unatakiwa kutumika ili kujua kwamba ni ni kweli hii hii hii huyu. Eh, eh, huyu, huyu huyu huyu mke mke halali yadaaaaiwtaraka katika maandiko inaruhusiwa na mungu naam na kama ha basi anasema ukimwoa mwanamke huyo wewe na yeye mnahesabiwa kuwa wazinzi lakini pia ziko nyakati anaweza kuanza mahusiano na mtu mwingine huko mmewake mahala ambaye ni mke mke wa wa wa wa mtu na kusabaya, mausiano, na wa mausiano, na wa mtu na na na na na kwa sababu ya mahusiano mahusiano yule yule wake zamani zamani wakati mwingine ni mwanamke ameanza anamwambia zinatendeka hapo mwanake meanza kisha anakwenda kuoa au ku, kuolewa na huyu sasa ambaye eh, ni mume mpya au mke mpa basi hayakubariki mbele za mungu na ndoa za namna hiyo zinakuwa si halali eh, mbele za mungu maana kila mnapokutana kuwa wazinzi wazinzi mbinguni na wazinzi wote hakuna hata mmoja ambaye ataokolewa sehemu yao ni katika lile ziwa liwakalo moto Nishoja, biblia, na i za nayosema a wakorinthu wa kwanza sura ile ya sita wa kwanza sura ile ya sita na ile aya ya tisa na ile ya kumi na mgu asema au hamjui ya kuwa wadhalimu hawataurithi ufarume wa mungu msidanganyike washerati hawataurithi ufarme wa mungu wala waabudu sanamu wala wala, wala wala wala wazinzi wafiraji walawiti na wengine wengi wanaotajwa mahala apo wahiyo na wazinzi hawataurithi ufalme wa mungu basi bwana akubariki uh, msikilizaji na kukaribisha katika kipindi kingine eh, siku nyingine tuombe baba asante asante kwa kwa kwa kwa ajili ajili ajili ya ya ya siku hii msikilizaji wangu yule swa- maswali na wengine na wengine wanaosikiliza majibu haya yaliyotolewa yatakuwa yamewabariki wengi lakini kubwa tufundishe sote kuwa watii neno lako na kuyatenda mapenzi yako ya ufalme wako maana ninaomba hivi baaamauaoaaak a mani katamokozi wetu amina tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu naamini ya kwamba kama tukaona maswali maoni au changamoto utaendelea kuniandikia kwa anwani hii hapa ifuatayiredio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili tawr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745 Nale, nale, nale mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania walikuwa nami k wilson na hii ni awr ha wapa waimbaji wa burka wanakwambia sikia wito tukutane kesho pana pa majali wa msikilizaji I'm going to go