unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawr org na mpendo wa msikilizaji pia kumbuka unaweza ukapata matangazo yetu kupitia redio shirika rock fm kutoka jijini mbeya pamoja na monisa radio kutoka jijini dar es salaam na karibu tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno ya tayo faraja na kwanza kabisa basi niukaribishe katika kipindi kizuri cha muziki na wana muziki hapa utakuwa naye mwalimu dikson shehemba huyu ikiwa ni katika sehemu ya pili hapa akieleza mada mbalimbali za kimuziki na bado akieleza mada kuhusiana na pich unaposikia mwimbaji ametoka nje ya pich ina maana gani hii sasa ni sehemu ya pili tuangazie tena sababu ambazo zinafanya mtu aimbe nje ya pichi ziko nyingi lakini mimi leo kwa haraka haraka kwa sababu ya raka na muda nitakutajia mbili sababu ya kwanza ni kuimba bila kusikilizana vitu viwili sauti inayotoka pamoja na sikio kuna mazoezi rasmi ya kutrain sikio ili liweze kupata ushirikiano mzuri na sauti yako inayotoka e, kwa sababu mtu kama hafiki ichi vizuri na maana hajisikilizi Do- labda inaelekeza imbe imbehivi lakini e sauti yake sikio lake wala halijaji kwamba ameimba do na nani tu labda doeywea aaammbealabda bo aaub sasa huyu mtu hana hana usikivu kati ya sauti na sikio kwa hiyo kuna inatakiwa sasa afanyiwe training huyu mtu ya sikio na training ya sikio ipo kitaalamu kuna software unaweza unawezokatumia inaitwa hiyarop ukielekezwa na wataalamu tukikuelekeza hiyo unaweza unawezokachukua muda mfupi ukaimprove pichi yako usiwe tena mtu, unaimba, imba, na haja mtu unaimbaimba nakwambia unaimba nje ya pichi unaimba nje ya nini Ah-ah unakua unafika katika vile viwango ambavyo ni standad japo kama alivyowaambia mara, mara ya kwanza kwamba hakuna naimba asilimia miamoja lakiniafatabyousabauyapili ambyoobdausbdfu sautiyako inakua pichi yako ina hama sauti nalegea sauti wakati mwingine ni inafanana tabia zake na gitaa gitaa tena na lenyew usipolipiga kwa muda mrefu linalegea nyuzi na linavyozidi kulegea nyuzi ndivyo ambavyo tni yake ina hama inahama, inahama mpaka kuna muda ukiishika ukipiga ule uzi ukiwa umelegea sana inalia uzikieegeasanalakini ukilikaza na ukili mpaka pale kwenye tuni ambayo utakuwa unataka sasa sauti na yenyewe ni kitu ambacho sio pmaneti sana pichi pichi sio aenti kama ambavyo nimewambia tabia zake sio kitu pmanenti hwaki na hama kwa hiyo hii sasa ina, ina inagusa watu wawili kuna kuna watu wawili kuna mtu ambaye labda alikuwa anaimba hapa katikati akakaa muda mrefu hajaimba huyu pia usije ukajidanganya ukaja ukaimbia uzoefu wako kwa sababu kipindi kile tulikuambia ulikuwa unajua kuimba au ulikuwa katika pcireni nzuri na sasa hivi hujachukua mazoezi ukadhani kwamba uko pale pale hapana japo e mwenyewe pia kwamba umeha ume, ume lakini kitaalamu kabisa kiprofessional hiyo kama ulikuwa ulikua uchuku mazoezlhuimbi utakua umehama utakuwa una hama tu pich hawezi ukawa katika ubora wako kama ule wa kwanza e, mtu mwingine ambaye anaweza asiwe katika ubora ubora sana katika pichi ni nani mtu ambaye yee ajii kuimba kabisa ndo anakuja anaanza kufundishwa namna ya kuimba umri umeenda e, atafundishwa lakini hatafikia katika kile kiwango sa na kuna kausumbufu fulani hivi tutakapata katika kumfundisha japo akitilia nia na mkazo ataweza kwa mfano hii ni tule mfano kwa watu tunaendesha baskeli mtu ukimfundisha baskeli na miaka themanini eh? anaweza kaweza anaweza kaendesha lakini si kama ambavyo eh, at utamfundisha mtu mwenye miaka kumi na miaka ishirini ile komfotability ya kufanya hicho kitu eh, ya kuimba au kuendesha ile baskeli kwa hizi eji mbili ambazo nimewambia itakua ni, ni tofauti sasa hiyo nimeelezea kitaalam sijamaanisha kwamba watu wenye umri mkubwa ambao hawajuikuimba kabisa wasmbe aalawzwzhatahivyo i vizuri atuotemnguaaakekitaalamu sasa hii inakuwa Uh, utaimba lakini sio kama huyo lakini imba utamprv ukichukua mazoezi ya sana ya sana utahitaji mazoezi mengi ya kukaa kwenye hiyo progamu lokambia iyarop a au au kama huna progamu na miundombinu ya kompyuta hata wakati mwingine simu kuna tuna ambazo zinawezeka kusaidia uka imprvu au mazoezi ya kienyeji huna vyote viwili huna kompyuta huna smartphone kuna mazoezi ya kienyiji ambayo pia unaweza ukaafanya na ukach yako kwa yoyote iluliokuwa nayo na ukaweza uka, ukaimba uka, uka, uka vizuri hizo ndio sababu ku mbili ambazo leo nimeona leonimonanikusogezee ambazo zina kufanya mtu uh, usimbe katika ch ziko nyingi lakini kwa sababu ya muda leotuishia po kwenye hizo mbili sasa uh, ni mazoezi gani ambayo unatakiwa kufanya ili uweze kuc yako eh, uweze kuimba katika pich au katika toni katika tni ile ambayo tunaitaka au inahitajika kwa wakati huo uimbie kuna mazoezi eh, yako mengi lakini leo nitakuonyesha baadhi uh, ukihitaji mengine na zaidi uaeza tutachukua mawasiliano yangu tutawasiliana naweza nikaa kuelekeza kuwe, au kuelekeza gani unaweza uh, kuimba katika katikaichataj mawasiliano yangu hapo baada uh, ya kuna hili ambalo nadhani wengi wanakua wanalifanya kwa mfano ro ikiwa katika kihio alafu naanza tena dorsfamiredo so alafu unahama tena fu nama tena ofofao so, aafu namatena ofofao so, aafu namatena offo so, uh, isikatrokea unaambia wimbe doo fu nimba do doo do apo unakua hama lakini r nakuwa hivyo hivyo hivyo unafanya unafanya unafanya unafanya A... kawaida ya mazoezi ukifanya unampr lakini unazokaan lakini unam kila siku kuna kitu kidogo kinaongezeka kitu kidogo kinaongezeka kufanya mara kwa mara kila kitu kinaongezeka hata mimi kwa zangu zote ambazo ninazifundisha lazima ka siku tukianza tufanye a mazoezi hata kama wanaona ya kawaida kila siku kila siku kila siku lazima tunayafanya kwa sababu kuna kitu kidogo kinaongezeka na knamaana sana pich inakuwa hailali na mengine mengi ya kuwaweka watu katika software hizo na nini na nini ina imprvu vizuri sana pichi renji inakuwa vizuri kabisa na ukiwa okay, unahitaji kuna swali la kuuliza kuhusiana pichi au lolote ile la uimbaji au unahitaji kutungiwa nyimbo namna ya kutunga nyimbo au kitu chochote kinachohusiana na mziki unaweza ukanitafuta kwa namba hizo hapo 67 5 au sana pendwa msikilizaji inawezekana kukawa na maoni mbalimbali changamoto swali tuciuzwa kupitia anwani hi za pazifuatazo redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika sehemu ya pili ya vipindi vyetu siku ya leo ni kipindi cha maneno ya tafaraja na hapa utakuwa naye huyu ni mwijilisti jafeti hosea mwashilindi alakuja na somo masema kwamba shujaa wa siku za mwisho penzi msikilizaji nikukaribishe katika somo la leo la maneno ya faraja na siku ya leo tutakuwa na somo zuri linalosema shujaa wa siku za mwisho kabla ya hapo tuombe tunakushukuru mwenyezi mungu muumba mbingu na nchi tunasema asante kwa kutuleta katika masaa haya bwana tunapokwenda kusikiliza neno lako ukawe pamoja nasi ni katika jina la yesu kristo amina siku za mwisho ni siku zilizotabiliwa na manabii mbalimbali katika bibria na wote walionyesha kwamba siku hizi za mwisho ni siku zilizojaa huzuni ni siku ngumu ni siku zenye mateso ni siku ambazo movu ibilisi atazidisha mashambulizi yake zidi ya watu wa mungu lakini kwa nini siku hizi zinaonekana ni ngumu siku hizi zinaonekana ni ngumu kwa sababu yesu kristo anakuwa anakaribia kurudi hivyo mwovu ibilisi anachangamka anaongeza vishawishi anaongeza mawindo ili kwamba katika dakika ya mwisho aweze kuwapata watu ambao atakwenda nao katika jehanamu ya moto somo linasema shujaa wa siku za mwisho sasa kwa nini siku za mwisho mtume paulo anapoelezea hatari ya siku za mwisho anasema siku za mwisho zitakuwa ni siku za hatari uhatari wake ni kwamba kutakuwa na watu wenye kupenda fedha kutakuwa na watu wenye kupenda anasa upendo wa wengi utapoa na kubwa zaidi ni madanganyo ya movu ibilisi ambayo yatatokea katika siku za mwisho sasa haya yyote yanatokea katika siku za mwisho sisi kama wasafiri wa kwenda mbinguni tunapaswa kufanya nini ili tuwe mashujaa katika siku hizi za mwisho katika siku zake za mwisho kabla hajawaga wanafunzi wake yesu kristo aliwachukua wanafunzi wake kwapeleka katika bustani ya getsemani alipokuwa huko aliwachukua aliwagawanya tena akawaacha wanafunzi wengine akawachukua petro na wana wawili wa zebedayo alipofika mbele tena akajitenga nao akiwaambia waendelee kuomba yesu kristo anatupatia sili. ya nini tunapaswa kufanya ili iltuwe mashujaa wa siku za mwisho katika kitabu cha mathayo 26 mstari wa41 anasema akawajia wale wanafunzi akawakuta wamelala akawaambia petro je hamkuweza kukesha pamoja nami hata saa moja kesheni mwombe msije mkaingia majaribuni roho iye radhi lakini mwili ni dhaifu katika kitabu hiki yesu anatutambulisha shujaa wa siku za mwisho anapaswa kufanya nini yesu kristo anasema majaribu yanakuja lakini nini tunapaswa kufanya ni kukesha na kuomba shujaa wa siku za mwisho ni mtu ambaye anatenga muda kwa ajili ya kuzungumza na mungu kwa njia ya maombi sasa tuangalie sababu chache kwa nini tunapaswa kuomba jambo la kwanza kwa nini tunapaswa kuomba ni njia ya kushinda majaribu na funzo hili tunalipata kutoka kwa yesu kristo katika kitabu cha mathayo 4 tunaona yesu kristo baada ya kubatizwa alikwenda kufunga jangwani siku a zile siku 4 ambazo yesu kristo alizifunga zilimpa uzoefu wa kuyashinda majaribu ya movu ibilisi wakati mwovu ibilisi anakuja na kumjaribu yesu kristo kwa sababu alikuwa amekwisha kuungana na mungu kwa njia ya maombi aliweza kuyashinda majaribu yote ambayo mwovu ibilisi aliweza kumpatia vile vile kama wanadamu ambao sisi uwezo wetu hauwezi kulingana hata kidogo na kristo yatupaswa kuomba kwa nguvu anguvu ili tuweze kupata nguvu ya kumshinda movu ibilisi anapotujia na majaribu mbalimbali lakini kwa nini tuombe jambo la pili ni tafsiri sahihi ya maandiko hupatikana kwa kuomba mitume mbalimbali mbali walionya kwamba nyakati za mwisho watatokea watu ambao watafundisha kinyume na maandiko ya mwenyezi mungu na watatumia biblia zetu ambazo tunatumia kuyapotosha maandiko hivyo kumbe tafsiri sahihi ya maandiko inapatikana kwa kuomba kupitia uongozi wa roho mtakatifu ambaye atakuwa pamoja nasi wakati tunaomba ataweza kutufafanulia nini tafsiri ya maandiko hayo kwa sababu yeye ndiye aliyewaongoza waandishi wa, wa, wa bibria kuandika itakuwa rahisi kwetu kutufafanulia kile ambacho yeye alikitaka wakiandike lakini jambo la tatu ni kwamba changamoto za maisha au ujana tutazishinda kwa kupitia maombi vijana wengi wanapitia changamoto mbalimbali mbali. changamoto katika mahusiano changamoto katika uchumi changamoto katika mahusiano na wanajamii wengine changamoto za madawa ya kulevya hizo zote zitatatuliwa kupitia maombi ya dhati ambayo mwombaji ataweza kuomba kwa mwenyezi mungu lakini mwovu ibilisi anaelewa nini kuhusiana na watu ambao wanaomba kila siku na kujikabidhi mikononi mwa kristo uh, katika kitabu cha maombi ukurasa wa 2h7 kuna maneno ya kuvutia ambayo anasema kuna nguvu kubwa katika maombi na adui yetu anatafuta kututenga mbali na mungu kumbe movu ibilisi analijua hili kwamba shujaa yeyote wa siku za mwisho atapatikana kwa kuomba na anachokifanya anataka sisi tujitenge mbali na maombi ili tukose nguvu na kuna mjumbe mmoja aliwahi kusema kwamba sisi hatuna nguvu lakini kitu cha ajabu hatutaki kuomba ni kitu cha hatari badala yake itakuwa ni kupotea lakini pia usiache mawazo ya shetani ya kutenge na maombi shetani kazi yake ni moja kukukatisha tamaa kwamba maombi yako hayatajibiwa aki akitutumainisha aki, aki kwamba sisi tunaweza kuyashinda majaribu kwa nguvu zetu wenyewe hatupaswi kuomba mbona inawezekana ukasoma biblia ukaelewa kwani lipi gumu ukijua kusoma unaweza ukasoma na ukaelewa kumbe anachokitaka ni kupitisha madanganyo yake sisi tushindwe neno la mungu na naukaelewa a katika au anayotupatia lakini unapaswa kujua kwamba maombi yanatuunganisha na mungu na kumweka yesu upande wetu na kutupatia nguvu mpya kuishinda dunia kuishinda miili yetu na kumshinda movu lakini tunapochopaswa kujua ni kwamba mungu hatulazimishi kuomba lakini tunapoomba na kuunganishwa naye mungu atatuwezesha sisi tuweze kuyashinda majaribu kama ambavyo mwenyezi mungu anawashindia wanaoomba ndivyo ambavyo hata ambao hawaombi na miongoni mwa kitu ambacho mwenyezi mungu kwa kuwa ni mwingi wa rehema anakieshimu ni swala la uchaguzi mtu yoyote ambaye hatamchagua mungu hata naye lakini unapomchagua mungu mungu atafanya kazi na nawewe kwa karibu zaidi ili kuhakikisha kwamba unaweza kushinda majaribu mbalimbali ambayo yanakukabili katika maisha yako lakini shetani anataka kuchaishi kwamba mombi yetu si muhimu hivyo tunaweza tu tukaishiishi tukampendeza mungu bila kuomba lakini kumbe inakuwa ni kama mtego wa panya panya anapokuwa shambani huwa analiona anauona mtego ambao umewekwa kwamba huenda hili hindi ni kwa eida muindi kwamb iafa anapotafuna ndipo mtego humnasa na ndivyo livyo mitego movu ibilisi anatuonyesha kitu hiki yes, hapa ni kizuri lakini pale unapotaka kugusa basi hule mtego wake ule mtego wake hukunasa na hatimaye ukupeleka katika maovu maombi ya wakati wa amani huwaandaa watu wakati wa majaribu kuna uh, kitu ambacho watu tumekijenga kwamba sisi tunapaswa kuomba tu pale ambapo tunakutana na majaribu kitu ambacho si sahihi kumbe maombi yapaswa kuombwa kila siku kwa mchi yeyote ambaye anataka kuwa kamili na kuwa shujaa wa siku za mwisho mpenzi msikilizaji nikwambie ya kupaswa kuomba wakati wote wakati wa amani si wakati wa kulala wakati wa amani si wakati wa kuzani kwamba basi twapaswa kurilaksi kume ndio wakati wa kuandaa silaha nchi mbalimbali duniani tunaona zinatengeneza silaha wakati ambapo hakuna hata vurugu katika dunia leo kuna nchi ya kolea kaskazini haina vurugu au haipo katika vita lakini tunaona kila siku wanatengeneza silaha kwa nini wanatengeneza silaha kwa sababu wanajua katika saa wasio dhani adui aweza kuingia na adui anapoingia maana yake ni wakati wa kuzitumia silaha ambazo wao walizitengeneza wakati wa amani hivyo vile vile kwa sisi wa kristo yatupasa tuombe kwa nguvu wakati wa amani ili majaribu yanapokuja yatukute tukiwa na nguvu kamili ya kuweza kuyakabili hakika tukifanya hivyo movu ibilisi atashindwa atashindwa na atashindwa kabisa lakini vita yetu si vita juu ya damu na nyama na hili twapaswa kulijua kwa sababu vita yetu si ya damu na nyama sisi twapaswa kudumu katika maombi tunapaswa kudumu katika maombi kwa sababu kama vita yetu si ya damu na nyama ni kwamba nguvu inayotakiwa kutumika si nguvu yetu na kama si nguvu yetu maanayake yuko mwenye nguvu ambaye sisi tunapaswa kumwomba ili aweze kutuegemeza mwisho wa siku tutafanyika mashujaa wa siku za mwisho na hatimaye tutaandaliwa kwa ajili ya kumlaki yesu kristo anapokuja kwa sababu hakuna yeyote ambaye atamwona mungu asipokuwa shujaa na sisi kama mashujaa wa siku za mwisho tunapaswa kujikita katika maombi kama silaha pekee ambayo itatuandaa sisi dhidi ya majaribu ya movi bilisi kutupatia nguvu ya kuweza kusonga mbele katika kipindi hiki mtunzi mmoja wa nyimbo na tenzi anaitwa george hearth na loel marson aliwahi kuandika nyimbo inayosema kesha roho yangu mpenzi msikilizaji naomba nisome kidogo maneno ya bwana loel marson katika tenzi yake hii anasema kesha roho yangu adui maelfu hujaribu kuangusha kuvuta dhambini anasema ukeshe uombe ili usishindwe fanya vita kila siku omba msaada anamaliza kwa kusema kushinda ni bado ulinde silaha usiache kupigana hata unataji hivyo nikuwage kwa kusema kwamba usiache kupigana hata unataji hauwezi kushinda bila kuomba na hauwezi kuomba kama hujajikabidhi mikononi mwa kristo ni kuombe penzi msikilizaji ujikite katika maombi ili kuweza kumshinda movu ibilisi adui maelfu huwezi kupigana hata na mmoja huwezi kupigana hata na mmoja lakini tunashinda kutoka kwake aliyeshinda nam ni zaidi ya kushinda jina lake litukuzwe milele asante sana mwijirisi jafet hosea mwashilindi mungu aweze kubariki sana na nikushukuru sana pendwo wa msikilizaji kwa kutenga muda wako kuendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadwedsa ulimwenguni mimi ni fanuel tanda