nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana yamakelele yesu yuhaja tena ipata sauti ni mbasana yesu yuhaja tena njnakuj yesuwt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventist ulimwenguni awr inayotangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 1uminasit kumbuka pia unaweza kutupata kupitia kupitiag fm bila kusahau rock fm mpendo wa msikilizaji ni kukaribisha sana katika siku hii ya leo ambapo kwa njia ya waimbaji tunao waimbaji wa injili family kutokea kule nchini kongo watakuja kwako na wimbo wunaosema tabitha ilikuwa mwanamke mmoja cina lake tabita lakini pia tutakuwa na waimbaji wengine hawa ni waimbaji wa tukasa kutokea kule iringa chuo kikuu watakuja kwako na wimbo unaosema pendo la yesu And I'll see, I keep alia yote hii leo naamini ya kwamba utaweza kubarikiwa sana kwa mazungumzo ambayo niliyafanya nikiwa na uongozi wa kituo hicho cha menonit ambacho kinapatikana pale kiguru nyembe na hii ni sehemu ya mwisho naamini ya kwamba utaungana nami mwanzo mpaka mwisho mwishonajisikiaje mnapoona kwamba watu ambao amewakuza kutokea ngazi ya chini kabisa wanapofikia mafanikio nyinyi kama waalimu ah, tunajisikia faraja akchuali na tunahisi kwamba ndio tumekamilisha kazi ambayo tumetakiwa kuifanya kwa sababu lengo la sisi kuwepo hapa ni hilo la kuhakikisha vijana na watoto wanatoka katika umaskini lakini haitoshi tu wanatoka wakiwa na hali fulani ya kuweza kuishi na jamii yao vizuri kwa sababu tuna somo la kijamii ambalo mtoto anakuwa anajifunza tokea akifika hapa tokea mtoto akiwa mdogo analelewa anafundishwa jinsi ya kuishi na jamii yake jinsi ya kubehevu na jamii jinsi ya kuishi na rafiki yani maisha ya kumjua mungu siku zote ndio hayo maisha ambapo mtoto akitoka hapa tunategemea kwamba ataishi maisha ambayo yatampendeza kila mtu na tunawajengea hiyo misingi mpaka wanapoondoka tunaamini kwamba tumekamilisha kazi yetu sahihiimbuka hewani leo ni watoto wetu na hawapa na wimbo abia kwa wimbo huo umeweza kukubariki sana naamini ya kwamba unajua kile ambacho tabitha alikuwa akikifanya kwa watu na wao hawa uh, kituo cha meno natonajaribu kufanya hivyo naamini ya kwamba mungu pia anaendelea kuwabariki kwa kile ambacho wanakifanya kuwasaidia watu wengine basi ni katika kipindi hiki cha watoto wetu hii leo ungana nami kibaga mwaipaja pamoja naye kiongozi wa meno na mskilizaji napata wasawa kuweza kuongea na mkuu wa kituo hapa mnoi ambaye amenipa fursa ya kuweza kuzungumza naye nitampatia nafasi ya kujitambulisha aniambie historia fupi ya kituo hiki cha mnoni lakini pia aniambie ni vigezo gani vinatumika kuweza kuchukua watoto katika kituo hiki kabla y kuendelea na mambo mengine karibu asante kwanza kabisa mimi naitwa naftari msogoti mimi ni mratibu wa kituo hichi cha huduma ya mtoto na kijana ambacho ni kanisa ambalo linashirikiana na compassion international tanzania mara nyingi katika vigezo vya kuchukua watoto ni wale watoto ambao wanaishi katika mazingira magumu na lengo ni kumkomboa mtoto kutoka kwenye umaskini kwa jina la yesu kwa hivyo basi tuna huduma ambazo zinakuwa zinasaidia watoto kiloho kimwili kijamii kiuchumi na vitu kama hivyo ambavyo vinasaidia mtoto kujitambua na kujiweza katika maisha yao hata baada ya kuachana naye kwa sababu mtoto ambaye anakuwa anahudumiwa ni kuanzia eidha miaka mitatu minne huko mpaka saba lakini mpaka miaka ishiina mbili ndo anakuwa anaaga kituo kwa maana hiyo kwamba baada ya miaka ishiina mbili tunaamini kama ni kijana anakuwa anajiweza kujisimamia kama ni shule anakuwa amefika katika revo nzuri kama ni maisha na kipindi chote ambacho cha mafunzo kama kiuchumi masomo mengine yote tunaamini anaenda anaweza akafanya kitu chake alichokichagua katika maisha yake kinaenda kumsaidia hapo mbeleni na hapa kituoni nimesikia kwamba kuna vipaji mbalimbali mbali ambavyo mnavikuza kutoka kwao kwaoigile tufahamu ni vipaji gani hasa ambavyo vinatolewa hapa pameo ha, kuna vipaji vingi kwa mfano kama kuna wachezaji wa mpira na mpaka sasa hivi tuna wachezaji ambao wanacheza kwenye timu kubwa ya azam wow. kama unamjua pasco msindo yeye ni mtoto wa huduma hapa mm-hmm. yeye yuko kwenye timu kubwa ya azam fc fcazamu FCA, mm. unayoijuakuna mm. wa i- yeah, yeah, yeah. eh, wengine wako dodoma jiji kuna mtoto mwingine yupo ruvu shting acualy kuna yule muhamed sadiki pia anafanya trial ya ruvu tting baada ya shule ataenda kwenye timu kubwa ko ni vipaji ambavyo tunavikuza na ndio maana kama sasa hivi watoto wengi vijana wapo, wapo kwenye michezo na hiyo ni kwa sababu ya jitihada kuangalia na kuvumbua vipaji mbalimbali ambavyo vinaweza vikawasaidia hawa watoto na vijana wote lakini pia kuna maigizo kuna waimbaji ambao wanaimba kwenye Uh, ptm ya wakubwa mm-hmm. kuna wengine wametoa nyimbo zao tuna kwaya ya watoto ambayo ina albm na sasa hivi wana wanarekodi albm yao inaitwa the winners kwa hiyo kuna vipaji mbalimbali mbali, pamoja na waimbaji binafsi wale ulikuwa wanaohoji mm-hmm. sasa hivi ni waigizaji mm-hmm o hivyo ni vipaji ambavyo tunaangalia kwamba kijana au mtoto ana kitu gani ambacho mbali na uigizaji ni ziada kwahiyo unajua kabisa kwamba siku hizi kama kipaji ni, ni ajira hapo baada ya maisha yake anaweza akafanya hiyo kama ajira kama maisha yake kwaiyo hicho ndo ambacho tunakifanya ho mnajisikiaje mnapoona kwamba watu ambao amewakuza kutokea ngazi ya chini kabisa wanapofikia mafanikio nyinyi kama a, tunajisikia faraja aali na tunahisi kwamba ndio tumekamilishakazi bayo tumetakiwa kuifanya kwa sababu lengo la sisi kuwepo hapa ni hilo la kuhakikisha vijana na watoto wanatoka katika umasikini lakini haitoshi tu wanatoka wakiwa na hali fulani ya kuweza kuishi na jamii yao vizuri kwa sababu tuna somo la kijamii ambalo mtoto anakuwa anajifunza tokea akifika hapa tokea mtoto akiwa mdogo analelewa anafundishwa jinsi ya kuishi na jamii yake jinsi ya kubhev na jamii jinsi ya kuishi na rafiki yani maisha ya kumjua mungu siku zote ndio hayo maisha ambapo mtoto akitoka hapa tunategemea kwamba ataishi maisha ambayo yatampendeza kila mtu na tunawajengea hiyo misingi mpaka wanapoondoka tunaamini kwamba tumekamilisha kazi yetu sahihi ningetamani kufahamu kitu ambacho mnakisimamia kina watoto wangapi ambao na wahudumia mpaka hivi sasa akwa mpaka sasa hivi tuna watoto mia tatu ishirini okay. tuna watoto mia tatu ishirini lakini hao mia tatu ishirini hawapo wote kituoni kama siku za jumamosi unajua kuna watoto ambao wapo chuo sasa hivi okay. vio vikuu kuna watoto ambao wapo shule za zabdig ambazo 5 na 6 lakini ni mikoa mbalimbali kuna watoto ambao wapo katika sehemu mbalimbali lakini katika ruhusa ambao tuna, kama kituo tunatambua tuna wapo sehemu gani na wanafanya nini ndio mrejesho wa wazazi kule mnakowatoa maana mmesema lengo lenu kubwa ni kuwakomboa zile kaya maskini kabisa mna, ambazo mnajua kwamba haziwezi kufanya chochote kwaiyo mnawasaidia kuwakomboa watoto pengine wao wanakuwa na michango gani yoyote ya kuwasapoti nyinyi kama inawezekana au pengine ni hiyo kwamba mkishawachukua wachukua basi wamekuwa kwenu hakuna tena habari nyingine kule nyumbanikatika hii huduma kiukweli tunashirikiana sana na wazazi na katika kituo chetu tunafanya mikutano na wazazi karibu kila mwezi kuna mtaala ambao pia tunawashukuru washukuru wametoa kwa ajili ya wazazi ambao wanakuwa wanajifunza wazazi ambao tunawafundisha kuna utaalamu mbalimbali kuna mafundisho mbalimbali mbali, jinsi ya kumlinda mtoto jinsi ya kujiongezea kipatu ni mafundisho mengi ambayo anamsaidia mzazi kama mzazi lakini mbali na hivyo tuna ajenda nyingi ambazo tunakuwa tunashirikiana kwa ajili ya kumsaidia huyu mtoto kituo pamoja na wazazi kwa sababu kama kmakkama sisi tu kanisa hatuwezi tukaweza kumsaidia mtoto bila kushirikiana na mzazi okay, wake yes. ndio lakini pia hatuishie hapo tunasaidiana na shule wanazosoma kama hapa tuna mawasiliano na shule mbalimbali wanazosoma pamoja na vyuo ili tu kuhakikisha kwamba yule mtoto anakuwa anasaidika katika mambo mbalimbali mbali ambayo tunayakusudia Ye, ni changamoto gani ambazo nakumbana nazo maana watoto mia tatu na ishirini na ngapi sio kitu kidogo na naamini ya kwamba kila mtoto ana tabia yake nzi ya changamoto kwa kweli hazikosekani hmm. na huwa tunaangalia kutokana na changamoto kuna watoto nakuta wengine hawapendi tu shule kuna watoto wengine unakuta labda tabia zao mbali na kuwepo kanisani kwao hao ni watoto ambao tunakuwa tunawaweka kwa ukaribu zaidi kushirikiana na walimu pamoja kushirikiana na wazazi kujua kwamba hapa kuna changamoto kuna matokeo ambao unakuta mtoto anaenda shule lakini matokeo yake ni mabaya Kwayo, kwa hiyo tunajaribu kuwajengea uwezo kwamba ni jinsi gani wanaweza wakaishi katika mazingira yale ya kumpendeza mungu na kwa faida yao hapo baadaye sio kwa faida ya kituo mm-hmm. sio kwa faida ya mtu mwingine yeyote bali kwa faida yao mm-hmm. na familia yao Kwayo, kwa hiyo tunajaribu kuwajengea huo uwezo na kuwendelea kuwasimamia katika mambo yote ambayo wanayafanya ili warudi katika mstari ule unaotakiwa kwa sababu Uh, mara nyingi wanasema majuto ni mjukuu mwisho wa siku tunawaambia na tunawapa mifano mbalimbali mbali ambayo watu walifanya tofauti na wakaaribikiwa kwa hiyo hiyo inakuwa inasaidia kwa kiasi kikubwa ni n jinsigani unaweza wakanyuka kikweli tumefanikiwa kwa hilo mm-hmm. na changamoto zinakuwa zinapungua siku hadi siku na watu ambao wanakua wanaenda tofauti watoto vijana naona wanabadilika wanakuwa vizuri oilikwa ni kwa upande wa changamoto naamini mm-hmm. ya kwamba kila kwenye changamoto kuna kupa fursa ya kuweza kuona mafanikio pia tuzungumzie yeah. kidogo hapa ah, mafanikio mm-hmm. ah, mafanikio ni mengi kwa sababu fanikio la kwanza nasema mm-hmm. kwamba inapendeza sana kama ukimwona mtoto mm-hmm. au kijana ambaye unamsaidia anapata mahitaji yote na anafurahi mm-hmm. moyo wake unakuwa na amani lakini pia watoto wanakuwa na pf vizuri shuleni kwa mfano kama sasahivi tumepata karibu tis wow. na fm 4 walikuwepo ishirini u kwahiyo kati ya fm4 ishirini mm. tis kuna yes. t za kutosha kuna 34 hapo au wawakosekani <laughs> lakini tunaona kwamba kile ambacho tunakiwasilisha mm-hmm. kidogo kinawasaidia kwa sababu pia mbali na kulipiwa uh, tuition mm-hmm. uh, tunawasaidia kwamba wale ambao yani ni, na ni ambao wanas uelewa wao kidogo rajimwe. ni mdogo huwa tunajitahidi kuwaripia ko mafanikio pia huwa tunayaona kwenye upande huo lakini pia watoto wana tabia tofauti kidogo wanakuwa vielelezo hata huko mitaani mm-hmm. wanakuwa tofauti na watoto wengine mm-hmm. hawa wanakua wanafundishwa kiloho unapata mrejesho kutoka kwa wazazi unapata mrejesho kutoka kwa walimu mashuleni k hilo ndio lengo uh, ni mafanikio la kwanza ambalo lengo la hii a mengine mungu anasaidia <laughs> tunashukuru mungu msikilizaji <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> naamini umeendelea kubarikiwa kupitia kipindi hiki tunaendelea kujifunza mengi kutoka hapa naamini pia mzazi amba umepata fursa ya kuweza kumleta mtoto wako eneo hili hujawahi kujuta zaidi unaendelea kumshukuru mungu endelea kwa pamoja nasi tutaendelea kuzungumza katika upande mwingine basi kwa sasa niendelee kukuomba kwamba endelea kwa pamoja nasi zaji naamini ya kwamba umeendelea kubarikiwa kama nilivyosema hapo awali wakati huu ninapotaka kuagana na mkuu hapa ninatamani nisikie maneno mawili matatu kutoka kwake kabla sijakuwaga pengine mkuu nifahamu tu tumepata faida tumeona changamoto lakini angalau nisikie kutoka kwako kwa kwamba kupitia uh, pogamu ambayo mnaiendesha hapa ya kusaidia kaya maskini na namna ambavyo mmeweza kufanya na jitihada zenu zote kufikia kile ambacho mnatamani mkifikie nyinyi kama waalimu wa kiroho na waalimu pia wa kimwili pengine ni fahamu je kuna wanafunzi wowote ambao wakipata fursa ya kuweza kubarikiwa kufanikiwa huwa wanarudi kurejesha shukurani zao nyinyi kwenu ikoje hii uh, kuna wachache ambao wanarudi wengine ambao tunafanya tu kufanya kuwasiliana kuwasilianahi mm-hmm. hey, unaendelea vizuri mm-hmm. safi basi hilo tunashukuru kwa mm-hmm. kweli ila kuna wengine ambao wanakuja anaendelea unakuta unampa kazi anafanya hapa mm-hmm. kituoni kwaiyo siku anaondokan tunashukuru mungu kwa hiyo mm-hmm. yeah. yeah. yeah, wanamrejesho na wengi wao tunajua wanaendeleaje japokuwa mm-hmm. kuna wengine pia wanakuwa wanapotea kabisa atujui labda anakuwa wapa mm-hmm. nifahamu pia nyinyi kama walimu pia ninajua kwamba ni walezi wakubwa wa watoto hawa nandiyo. ninaamini kwamba kuna vitu vingi sana ambavyo mnavipitia lakini kwa sababu mmeamua kubeba jukumu basi mnapambana navyo nifahamu malengo yenu ya baadaye hasa nyinyi kama kituo mnatamani kufikia wapi hasa tunajua kila kitu kinakuwa na mipango sasa nyinyi mnatarajia kufika wapi Uh, sisi kwa kweli tunatarajia kufanya mambo makubwa mm-hmm. na hasa hasa ni kwa watoto hawa kuna vitu vingi ambavyo tumeviplani kupitia hichi kituo chetu tunatamani tuongeze miundombinu mingi zaidi ili mladi tu tuweze kusaidia watoto wengi zaidi mm-hmm. kama hapa umeona kuna uchache kidogo wa madarasa lakini lengo letu sisi kuna um, masomo yale ya ziada ufundi kama vile ambavyo tumekwambia hapo mwanzo lakini tunataka tuongeze yani ili mradi tu yni tuwe na uwezo wa kuchukua watoto watoto watakavyoweza kusoma kwa vitu vingi na ujuzi mwingi zaidi mm-hmm. wakiwa hapa kituoni kwa mfano tunataka tuweke mm-hmm. nania oh, bk ya kutengenezea mikate hiyo wow. moja lakini pia chereani tunayo mm-hmm. lakini pia tunaweka kompyuta ambapo hiyo kompyuta, kompyuta library, itakuwa ba kwa wanafunzi ambao wanatakiwa kuja kuwa wanasomea lakini pia haishii tu kusomea kunakuwa mm-hmm. na sehemu ambayo ni yani, wanafunzi wanakuwa wanafanya kazi zao kwa watoto au vijana ambao wanasoma kwa mfano kwama vijana wanaokuwa chuo ni tunategemea kwamba watakuwa na kazi nyingi sana utandawazi umekuwa mwingi sana kwa wanapokuwa wana akes ya kompyuta wanakuja ba wanatumia vizuri nafikiri tunakuwa tunawatengenezea maisha mazuri sana hapo baadaye lakini kama kanisa tunategemea kuwa na mambo mengi zaidi pia ku tengeneza uwezo wa kusaidia hata vijana wengine ambao hawako registered. kwa sababu kama kanisa tunahitaji kuhakikisha jamii yote ya hapa kigurunyembe mm-hmm. inaishi katika mazingira mazuri kwa sababu kanisa tumeaminiwa na opss manaake na sisi tunajaribu kuongeza kile kitu kingine ambacho kipo nje ya yaps ili kusot ile mission ambayo tumeipanga kuifanya kama kanisa lamenoni na hapa kigurunyembe na ni fahamu watu ambao mnawachukua ni maeneo gani hasa kuna maeneo maalum au ni maeneo yoyote ambayo mnaona kwamba kuna uhitaji wa mtu fulani kuweza kupata kile ambacho anakikosa maeneo kimaanisha kwamba labda ni kiguru nyembe tu kiguru au nyembe. ni mpaka hata ah, chamwina huko okay sasa iko kwamba kuna vituo vingi vya huduma ya mtoto okay. hichi ni kimojawapo kama morogoro kuna vituo kumi na mbili ambapo vituo viwili vimefunguliwa hivi karibuni huko ngelengele yote ni kwa sababu ya kutafuta jinsi gani unaweza wakamsaidia mtoto na kijana kwa hivyo Uh, hivyo ni vituo ambavyo inategemea na sehemu kwa hiyo kama watoto wapo sehemu labda ya kigurunyembe inajulikana kwamba kigurunyembe kuna umaskini mkubwa ni sehemu ambayo sasa watoto watasajiliwa wata kwa ajili ya kuhudumiwa kwa maana hiyo kama wamesajili watoto kutoka ngerengele maanaake wameona kwamba baada ya utafiti kuna uhitaji na ndio maana wakaona wawasaidie kupitia kule kwa hiyo kuna vituo vingine ambavyo pia sehemu mbalimbali ambavyo vinakuwa vinasaidia watoto ni kushukuru sana kwa muda wako lakini kabla hatujaachana hapa ha, natamani kusikia neno lako moja kwa mzazi anayekutegea sikio muda huu pengine ungetamani kumwambia nini hasa na tukijikita zaidi kwenye swala zima la kusaidia mtoto kuweza kufikia malengo yake ambayo pengine asingeyafikia kama msingemwona ok cha kwanza kabisa kama mzazi huwa anapenda sana kusihi malezi ya awali ya mtoto malezi ya awali ya mtoto huwa yana au huwa yanatoa nafasi ya mtoto aweje hapo baadaye mara nyingi sisi kama kituo huwa tunatumia muda mchache kuwa naye lakini kama mzazi yeye anahakikisha pamoja na changamoto za maisha lakini yeye ni jukumu la kwanza kabisa kumsimamia mtoto wake kuhakikisha mtoto anapata malezi bora akihakikisha ulinzi wa mtoto kwa sababu hilo ndio muhimu sana mtoto akishakuwa salama muda wote atajiamini na ataweza kufanya mambo makubwa katika maisha yake na pia akumbuke kwamba mtoto huyu ambaye anamsaidia sasa hivi na kumuongoza ili aweze kujitegemea baadaye ndio mtoto ambaye atakayemsaidia mzazi huyo huyo hapo baadaye okay. kwa hivyo basi katika siku zote anachokifanya afanye kwa ajili ya mtoto wake au kwa ajili ya watoto wake ili wapate matunda mema hapo baadaye na aweze kumrudia yeye mwenyewe kwa hivyo kwa mzazi ni kii moja muhimu sana ambaye anatakiwa ajue kwamba anachokifanya kwa mtoto kitakuja kumrudia baadaye akipanda miba basi hiyo miba itakuja kumchoma na akipanda matunda maparachichi atavuna maparachichi akipanda machungwa yani kila kitu ambacho nakipanda ni hicho ndio ambacho utakipokea kama umfatilii mtoto basi basi kutakuwa na matatizo sana baadaye hapa sisi tunachukua nafasi ndogo tu kuhakikisha mtoto mm-hmm. anafikia malengo lakini inaanzia kwa mzazi mzazikumbe okay. pia nimegundua kitu hawa wanafunzi wanakuwepwa hapa shuleni kwa muda alafu jioni wanarudi makwao ndio okay. hawa watoto wanakuwepwa hapa kwa muda tu Asa hasa hasa ni siku za jumamosi kwa sababu jumatatu mpaka ijumaa wanakuwa shule na tuna pgam tofauti tofauti kama kuna kipindi kingine tunakuwa nayo jumapili tunaweza tukawahitaji kama mwezi wa tano tutakuwa na big sunday ya kanisa kwa watoto wote ambapo watoto ndio watahudumu vijana kwao tunategemea vijana wote watakuepo watakula hapa watakunywa chai hapa ao vitu kama hivyo okay. hizami nimefurahi kumsikia mkuu hapa akizungumza nami na akizungumza na wewe chukua moja tu kwamba mzazi una nafasi ya kumtengeneza mtoto wako ukiamua mtoto afanye kitu ambacho si kizuri kumbuka ni kwa faida yako na ni kwa hasara yako pia am kupitia hiki tumejifunza mengi ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga kibagawaaa wa AWR shaka tutakuwa sote katika wakati mwingine katika kipindi kizuri cha watoto wetu kama hivi cha leo kwa sasa ni kuache uendelee kutegea sikio vipindi vingine vinavyoendelea kutokea pasa redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania utanana waimbaji wa chuo kikuu cha iringa tukasa hawa wanakwambia pendo la yesu basi tukutane kesho panapo majali wa msikilizaji aa bulinzi buzimana burudiko migunipayesufulaharac awakelaa bulinzi buzimana burudiko jamboganilinitende nae Mokozi wangu Yesu, nitazidi kukungangalia ya maisha yangu yote. Tamboga lini nae, mokozi wangu Yesu. Nitazidi kukungangalia ya maisha yangu yote. Niku ni pa araaksla ulizi uzimana burudiko minguni payesufulah ama farajanapunz cini yamawazakemisalama ulizi uzimana burudiko gani nilimitenge naye I am the one