nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena njnakuj yuwaja yswthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www org uhali gani msikilizaji wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana tuungane sote katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo kama hujui kupiga ma, eh, randa maneno yako yawe laini basi usioe lakini ukishaamua kuoa basi maneno yako yanatakiwa laini yawe dawa tamu yajue kubembeleza jambo unalotaka lifanyike basi utumie lugha nzuri kulifanikisha na hivyo basi kabla ya kwenda kusikiliza kipindi cha sera za ndoa basi utapata fursa kusikiliza wimbo kutoka kwao mikongeni sda qwy naijuajiiyako naumswak a utambue huu ni wimbo wa kwanza na wimbo wa pili ni kutoka kwao mikongeni sda Choir. bado sd wy vyo basi msikilizaji nyimbo hizi kwa siku ya leo zitakubariki sana kwa kuanza sasa hebu tuwategee sikio mikongeni sd kwaya na wimbo wanaosema naijua dhiki yako barikiwa sina mogi la shetani kajua dik yako na umasikini wako bali wewe utambue kwamba wewe ni tajiri najayua na matukano yao wanifanya mayauli bali kune sina mogi la shetani o mende Mwa mi le leefu nduku, ata kama <many> ni kifo. O teke kwataki nzuri, o se mawane le. Mtaketeswa mtapigwa kwa jina la Yesu na wengine mtafanywa bofu Bwana je imani uyonayo, itakufanya ushine. Tafakari, I am a man whos Chime, Lavoia Toyo Dani, O asanteni sana mikongeni sj qwya na wimbo wenu huu mzuri na sasa nimkaribishe mchungaji prigodi nzota katika kipindi cha sera za ndoa yeye anakuja na kutueleza dawa iletayo furaha nyumbani dawa iletayo furaha nyumbani mtegee sikio kwa makina pendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha sera za ndoa na kipindi kilichopita tulizungumzia fura na tabasam na sasa tunaendelea na mada yetu kuhusiana na dawa iletayo furaha nyumbani tutapata tiba na na dawa katika siku ya leo ya leo kupitia maandiko matakatifu biblia sasa uh, ninaye hapa mchungaji dinzota, ya ya na tutakwenda tutapatatbadawatika kitabu cha mithali na ule mstari wa mstaia inasemaje kuhusiana na dawa hii ambayo inaleta furahaan na wengi watashangaa nini nimependa hii kitu moyo uliochangamka ni dawa nzri rafiki yangu tanda napenda ngupe hadithi nzuri tu ya babu yetu aliyetueleza kijijini kulikuwa na na na watu wawili wameoa lakini mmoja mkewe, anakonda anakuwa sindano, na mwenzake, anakuwa sindano mwenzake afya sasa yule naenzake na mke ambaye kila siku anapungua akauliza kwa rafiki yake hebu nipe siri Kwa ni mke wako anaafya lakini wanazidi na kumalizika akaambiwa kwamba wakangazdyaamaaanunua nyama ya nini ulimi. nyama za ulimi kwenye buch akakusanya akampa baada ya mwezi mmoja nimempa maulimi ya kutosha lakini sioni akitabasamu aki akaambiwa jamani we mdogo kwenye mambo ya yandoa ksikia mpe nyama ya ulimi ni kwamba pe maneno mazuri wewe mkeo ni mzuri lakini unamgombeza kila saa maneno yako ni yale ya kukwaza badilika umwambie maneno matam kwa hiyo ukisikia kwamba ndoa ina dawa dawa yake ni maneno matamu uweze kusema tafaali e, maia e, mfalm e, baba watoto e, wenzan e, y yani kuwe na yale majina mazuri mazuri lakini kama mkeo yuko pale unamwita labda anaitwa naitwa rebeka inashangaza sana kwa hiyo katika hali ya pekee kama hujui kupiga ma, aranda eh, maneno yako aeaeain ya laini basi usioe lakini kuoa basi maneno yako yanatakiwa laini yawe dawa tamu yajue kubembeleza jambo unalotaka lifanyike basi utumie lugha nzuri kulifanikisha usitumie nguvu kubwa wanasema kwa kutumia risasi sisimizi tu unamgusa unamsukuma na we nyumbani a kwamba kama unavyoona gari garimoshi ni gari kubwa lakini linaendeshwa tu kwa usukani mdogo basi na nawewe uwe na usukani mdogo maneno matamu asante sana maneno matamu huleta furaha nyumbani na nyumbani ni nani hasa ni muhimu mno mtu muhimu nyumbani ni nani okay katika hali ya pekee kwenye ndoa wanaeleza kwamba family first au familia kwanza au ndoa kwanza, kwanza. kwa waiyo ujue pale nyumbani kitu cha thamani kuliko vyote hasa unapoanza ndoa ni mke au kama ama mwanamke ni mumeo lakini watu wengi katika kuwa na akili fupi anaheshimu vitu badala ya kumheshimu yule ambaye ndiye wa muhimu Kuliko hoti. Kuliko hoti. na kwa vile wengi wanaomsikiliza wanapenda mifano hai kuna baba mmoja aliua nlwa na sana namgombeza mkee namgombeza aa sikumoja akakosea akamwambia mama nafikiri imetosha sasa hivi fungasha viroba vyako kila kitu safari kwenu mm. akii nitakupa sheria moja tu huruma chagua kitu kimoja tu hapa nyumbani uende nacho nanielewa mm-hmm. kwa hiyo kafukuzwa kambiwa achukue tu kitu kimoja yakipendacho aondoke sasa abda kwa vile ni mlevi wa walevi basi amelala yule mama akawa mwaminifu yule mewe wav ni mlevi na watu walevi auwi na afya nzuri sana basi akakabeba kaume kake vizuri akakachukua kwao asubuhi jamaa namkia ko wakwe sasa niambie hapa ni wapi Kambia nyumbani kwetu nilikuja ap waabia kwamba niondoke nyumbani nichukue kitu kimoja kwa kwa hiyo wewe. Kwa hiyo, kwa hiyo. Kwa hiyo. Kwa hiyo. nimekuchukua nimekuleta huko yule mtu tangu siku ile akasema mama nimekosa ndndaa mek kangu kwa lugha rahisi ni kwamba ujue pale nyumbani mtu muhimu kuliko wote vile vitu vingine vyote ni vitu vya kusanatunajua ya kwamba katika familia kuna majukumu mengi sana ambayo yanapaswa kutekelezwa sasa ni jukumu gani hasa ambalo ni la muhimu na la msingi sana nyumbani au katika familia katika familia kuna mambo mengi yanayohusika lakini kwa leo ningependa tutuzungumzie matatu hivi kwamba katika familia mnatakiwa umwe na muda wa kula pamoja wazungu wanasema yaani ile kawaida ya kusema hii saa ya kula mkae wote mnakula mnacheka mnafanya nini ile il inafanya kila mmoja afurahie kwamba mhusika kwenye familia na lakini yale mambo ya kila mmoja anakula kwa saa zake kumbe mwingine anakula au hakula kabisa umemkasirisha lakini mnapokuwa mnakula pamoja ni ishara kwamba kama kuna matatizo yoyote kichwani yameisha watu wanakula na na kucheka pamoja pamoja mm. pamoja pamoja pamoja kwa hiyo, hakikisha kwamba unapenda kula kula e, kuna wengine hii ya wanasema ombeni mm. mwenzako ulifikiri anakuchukia lakini anapoomba anasema baba mbariki mme wangu kazi yake ni hatari hata wakati mwingine anakuja usiku huko njiani kuna wanyang'anyi lakini unamvusha salama mbariki basi utakuta mtu ombi anaona la la kumbe bado napendeka jambo pili anasema mcheze pamoja e, watoto kuna mtu kwa vile ni ni baba ni baba anajiona tu lakini akimbeale kuitwa baba lazima ucheze na watoto kwa vile nao ni sehemu ya yaani mm. napendeza alafu baba nawe usijifanye mbabe namna ya kucheza na na na watoto na wewe unajifanya huwezi ili wakati mwingine haya haya njoni tukimbie haya, tuanze One, two, three, go mnakimbia kwa bidii lakini kumbe sana unakuta mtoto ndiye katangulia mnampigia makofi e ndiye kafanya nini ninikashinda Ka Ka mm. turudie tena Ah, jamani we umekuwa mzee baba unaona tunakushinda basi unakuta hata jioni ukija watoto wanakupokea Alafu, anasema utangulize familia kuliko marafiki put family before friends yaani mambo yanayohusu familia yako yape uzito kuliko marafiki yaani kuna mtu ngine utakuta kwamba familia inataka kuhudumiwa jambo fulani lakini tu kumetokea dharura isio hata na mai mtu anasa, ah, mama jambo anga samahani marafiki zangu wamekuja tunaenda mahali fulani hapana kama kwamba ukishakubali kuwa na familia basi familia inapewa uzito wa kwanza yeah, jamani nilikuwa nataka ku, kuwafanyia anamaaan eh, amo flan aki megundua mkewangu nmja mzito hiyo naenda eba leba ba watu wote wataelewa kwamba huyu jamaa anawajibika lakini nimeshaona watu wengine akili ziko kwenye soks, anaenda kwenye shughuli za ofisini wakati mama mkewe ni ana anataka kwenda kujifungua mtu akate kujifungua na mtu ambaye si mee jamaa anasema ana shughuli nyingi kwa hiyo huyu anashuguli nin asante sana kwa kuwa tunazungumzia dawa iletayo furaha nyumbani Asa basi moja kwa moja twende katika dozi ya dawa hiyo etupatie dozi ambayo htatupatia dawa tao furaha nyumbani na katika hali ya pekee wataalamu anasema kuna dawa na dawa hiyo ikoje basi mtaalamu mmoja anatumia kwamba kuna dozi ya tatu mara moja na hizi hivi donge vitatu ambavyo unatakiwa tum vidonge hivi majina yake nitakupa cha hmm. ja kwanza anasema sauti yako iwe chini wazungunas kip ya ukitaka kuona mtu ambaye kwake hakuna furaha ni kupiga kelele kupayuka lakii unatakiwa uweke sauti yako chini alafu jambo la pili usipambane mbele ya watoto wewe ni baba wanasema usichemshe hata kama jambo limeenda vibaya unazungumza kwa lugha iliyotulia alafu kidonga hiki cha tatu kinasema don't work too much. usifanye kazi kupita kiasi watu wengi wanashindwa kuishi vizuri na wenzao kwa vile anafanya kazi kupita kiasi amechapa kazi mpaka usiku sanan watu wamelala sasa kweli flensa familia itapata raha sanane ndio unakuja kwa hiyo katika hali ya pekee kazi zako ziwe hivyo alafu na wengine wakina mama wanapendeka lakini baada ya muda wanachujuka kwa vile wanafanya kazi kupita e, yes. e, baba kama amekuja usisingizie kwamba nipo na mtoto yaani kuna mama wanajifanya wanashughuli deki na e, natwanga ingia tu napika yaani zile kazi zake badala ya kuwa baraka zinakuwa kikwazo katika pendo lake kwa mumewe kwa hiyo dozi hii ambayo ni nzuri sana e, imekwambia mtatu mara moja inasema e, sauti chini uwe unapoongea usipambane mbele ya watoto na hata kama ni kupambana unatoa wazo lako kwa lugha rahisi tu mama mpango huu ukiwa hivi baba unaonaje halafu kazi zako ziwe na ratiba unaenda leo unarudi saa nane usiku leo saa usiku huo sa sabtunavojua ya kwamba kila dozi zinakuwa na utaratibu wake pamoja na masharti yake sasa tuje katika hizi dawa ambazo metupatia za msingi kabisa kwa ajili ya kuweza kutupatia furaha na tabasam nyumbani masharti yake ni api okay unapotaka familia ifaulu vizuri kuna masharti ambayo yanatakiwa yajaliwe la kwanza wanaita mawasiliano mnapowasiliana vizuri e, smaani mama leo unaweza usinione jioni mapema e, tuna kimbiza mwenge mm. na mara nyingi mbio za mwenge ratiba yake hivi basi mama anakuelewa unanielewa alafu jambo la pili wau wanatumia neno be flexible ue mtu ambaye sio mtu mwenye msimamo wa kijerumani e, unalegeza kwa kwa mfano mfano unajua katika maisha kuna mambo kwa mfano, kuna kuna mambo mvua mvua kama kuna mvua, kwa mba, kama kwamba ni shughuli ambayo ilikuwa inatakiwa ifanyike wakati wa jua siku hiyo kuna mvua mambo hayatafanikiwa hayata kwa hiyo lazima uweze kujua kwamba jamani hili lingefanikiwa lakini leo tulikuwa tumepanga tufue lakini leo ni mvua kwa hiyo uwe mtu ambaye unajua mambo mbadala halafu uweze kuwa na na na utani wa kufurahisha uh-huh. e, usiwe mtu kwa vile hapo umenuna e, uwe vichekesho mnacheka vizuri na ingawa ubaba ukiwa ofisini mwako labda e, ni nimenea lakini ukiwa nyumbani basi mama ajue huyu ni baba nawe anacheka naye na hiyo ni raha na hayo ndio mambo ambayo kama navyosema kazi na dawa asante sana sasa tumeangalia masharti ya dawa twende sasa umegusia kidogo hiyo kazi kazi kazi na dawa. na na na dawa na dawa dawa ni shughuli gani ambazo unapaswa kufanya unapokuwa unaendelea hii hebu vizuri hapo kidogo ambazapasafn yani, kitu ambacho kwa kawaida utakuta nalopenda kusisitiza ni kwamba kwa si tulivyokuwa walimu eh, waganga wanafunzi wanapoenda kutibiwa kuna mwingine anarudi anaambiwa ameandikiwa kazi na eh, kwa hiyo atakunywa dawa zake lakini ataendelea kufanya mitihani hmm. na nini kwa kwa hiyo hakuna kulala kwa hiyo kazi na dawa kwa lugha rahisi ni kwamba, ni kwamba mambo ambayo na hivyo, baba, na ngumu na hivyo ukiitwa baba lazima usije ukasema leo kazi ngumu nanuna Eh, songei na mtu niko bize hapana lazima baba awe mchangamfu aweze kuelewa mahali halisi aweze kuruhusu kutaniana na watu kidogo watu wa familia wacheke lakini kuna sehemu nyingi ambazo nimegundua watu hawapendi kazi na dawa nakuta kakwaruzwa k- tu asubuhi kitu fulani hakuelewa basi ametulia kama mtungi maji ya mtungi ujambohiki mm, mm. yani kanuna tu basi utakuta kwa namna hiyo anaharibu nini kazi kwa hiyo hakikisha kwamba kwenye maisha ana haribu nini kaz waoaikishkmbnish ndoamambo mengie yataufurahisha anengieufurahisha sana, yata sana lakini gurudumu lile la ndoa lazima lifanye nini yeah. liweze kuendelea kazi na dawa huwezi eh, kuwa unasema mimi nimekwazwa leo mimi nimenuna leo leo imekuwa hivi basi mtaendelea tu na kwa vile ndroa ni mahusiano basi kuna saa ambayo hutapata kile unachotaka unacho sana lakini utapata kile kilicho kwa hiyo utakuta kwamba mambo yanakuwa vizuri labda siku siku hiyo hiyo ulitazamia utachukuliwa kwa kwa gari sikuyo gari limepata pancha mm. unachukuliwa pikipiki kazi skuitazamiatahliaaii lazima mambo yaendelee siku hiyo licha ya kwamba gari hali kwenye familia lazima mambo yaendelee yapo mambo fulani ya yauwesi sawasawa huwezi kusema safari ya ndoa nimeshindwa mtaalamu mmoja akielezea hii alielezea safari ya zanzibar kwamba unapoenda safari ya zanzibar ukafika katikati ukaona unajisikia kichefu, chefu Uka jamani na, nishuke utakuwa chakula cha papa kwa kile, ku, baharini, papa kwa kwa vile ukitupwa baharini hiyo hakikisha kwamba ingawa unajisikia kichefuchefu lakini lengo piga uwa matatizo yoyote ya kupate lakini iusiseme huyu mke kwao huyu kwao me imetosha hapana jifunze kanuni zile za kuishi pamoja kusameheana kuvumiliana na na ni ni mema na mara nyingine mtu anasema ubahili mm. lakini jifunze upande wa pili mwezi huu iyo ndio na dawa na asante nasanesana mpendmsikilizaji wa kutenga muda wako kuendelea kusikiliza kipindi hiki cha sera za ndoa na bila shaka maweza kubarikiwa na mada inayosema kwamba dawa ilitao furaha nyumbani nilikuwa na mchogeji regnizota mungu aweze kubariki msikilizaji inawezekana ukawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Na kwa kufikia hapo sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo unaitwa habi machilumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa na kuacha nao mikongeni sd kwaya na wimbo unaosema bado kitambo kidogo barikiwa na matangazo yetu فikatutvikataji natamanniw