nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwajatena nakujnakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 1s morogoro tanzania na unaweza kuungana nami kwa kupitia Mornings fm na vilevile vile kupitia roc fm hi msikilizaji unaendelea kunipata vizuri kabisa kwa mtandao wawww rg naamini kwamba mambo yatakuwa mazuri kabisa basi ni sana katika kipindi kizuri cha ijeli yafea yako lakini pia kipindi cha siri za ushi cha kwako watu ambao watatuhudumia uimbaji, kwa njia ya uimbaji leo tutakuwa nao waimbaji wa ngome kwaya kutoka kule iringa watakuja kwako na wimbo mzuri unaosema maombi oh, yes, tutaendelea kubarikiwa nao ngome kwaya katika wimbo wa pili ambao wanasema safari ya imani, safari ya imani. p kwa kipindi cha afya msikilizaji tutakuwa naye dr benar chenge akizungumzia uti na hii ni sehemu ya pili unaziita hizi ni, ni maumbire unaona eh, kwa hiyo bakteria wanaweza kusafiri haraka zaidi na kuleta athari kwenye kibofu na sababu ingine kwa wanawake ni kwamba njia ya kutolea mkojo kwa mwanamke kwenye uke ipo karibu zaidi na mahali pa haja kubwa penye bakteria waletao maambukizi na kwa upande wa siri za ushindi utakuwa naye felix maltin kutokea chuo kikuu cha sua cha kilimo hiki anakwambia namna ya kujiajiri kumbuka hii ni sehemu ya pili nami na titaweza kubarikiwa sana na kujua ni namna gani tunaweza tukajiajiri ili kupunguza mlundikano wa watu ambao wanashindwa kufanya chochote japokuwa mungu amewapa akili na uelewa mkubwa wa kuweza kufanya kitu tuangalia changamoto ya pili changamoto ya pili ni ukosefu wa mtaji watu wengi ili jambo lina nyuma sana kianzia kufikiria miradi mbalimbali mbali ambayo mtu anakua naefikiria kichwani e, miradi mingi inakuwa inahitaji fedha nyingi na ni naweli akiuna jambo moja ambalo watu wengi wanashindwa kulielewa hapa unapokuwa unafikiria jambo lolote kitu cha kwanza kabisa fahamu kabisa wewe ni sehemu ya mtaji ambao unakuwa unahitajika una kwahyo jambo la kwanza kabisa kabla ya kufikiria utapata wapi fedha au utapata wapi malingafu mengine ya kuendesha mradi kuendesha wako hakikisha kwamba kichwani mwako umepangilia mambo vizuri ambayo yatakuwezesha we wewe hata ukifika kwa mtu yoyote au ukifanya jambo oyote ambao unalaanisha uhitaji wa fedha inakuwa ni inakuabasi hao hapaa waimbaji wa ngome kwaya na wimbo maombi kabla ya kuingia katika kipindi chetu cha ijali afya yako Oh, Wow. bye na msikilizaji mara baada ya wimbo huo huyu hapa d chenge na mada uti sehemu ya pili Tunaziita hizi ni, ni maumbile unaona eh, no. kwa hiyo bateria wanaweza kusafiri haraka zaidi na kuleta athari kwenye kibofu na sababu ingine kwa wanawake ni kwamba njia ya kutolea mkoja kwa mwanamke kwenye uke ipo karibu zaidi na mahari pa haja kubwa penye bateria waletao maambukizi kwa hiyo hiyo ni, ni kwa sasa tuangalie upande wa kufanya ngono hmm? zinaitwa ngono uzembe uh, wataalamu tanukuu sehemu fulani uh, utafiti uliofanyika katika chuo kikuu cha washington kitengo cha tiba kinaonesha kwamba kilionyesha kwamba moja ya kihatarishi kikubwa kwa wanawake wa umri wa uh, umri mdogo kupata utai ni kujihusisha na ngono E, ngono huweza kusa, kuhamisha bakteria bakteria kutoka kwenye wauke, kwenye kwenye mdomo uke mpaka milija ya ya na na maana inashauriwa kwa kwa kwa kwa mwanamke kupata mkojo kukojoa mara kwa mara mara mara baada kufanya ngono ili wabaya ambao ambao pengine wamewapata hiyo wale wale wanaofanya fami- hasa ndoa zao zina mashaka e, u- za kuviziana mnapofanya hili tendo unahakikisha unafanya usafi lakini mara mara. si vizuri sana unaweza kuna familia nyingi ingimbao imeasia na matatizo haya matatizo ya kronik ametengeneza mwanamke akapata mauvimbe imeleteleza matatizo makubwa sana ni vizuri ukamhurumia mkeo wewe mwanamme ambao una tatizo kama hili njia nyingine ni njia za kupanga uzazi baadhi ya njia za kupanga uzazi eh, tunaona kwamba huweza kuongeza hatari ya kupata maambukizi kwenye njia ya mkojo matumizi ya yakondomu huweza kufanya ngo, ngozi itumike itutumuke e, na hivyo kuwa rahisi kwa bakteria kushambulia tishu laini za ume na, na uke kwa hiyo hiyo sio nzuri sana kwa hiyo watu wanaopanga uzazi hata swala la sio nzuri njo hospitalini njo kwenye vituo vya afya tukupatie ushauri namnakweza kujikinga na tatizo hili e, hili tatizo pia sanawajawazito sana wajawazito wajawazito wengi sana na naachac sana kumkuta mjamzito ameweza kujifungua bila kuwa na tatizo la uti sikia maambukizi kwenye njia ya mkojo ni tatizo kubwa kwa wanawake na tunaamini kwamba mabadiliko ya vichocheo vya uzazi wakati wa ujauzito hupelekea kuhama kwa njia ya mkojo na hivyo kuongeza hatari ya kupata maambukizich hii ndio sababu kubwa na ndivyo tunavyoamini na kutokana na kuhama kwa njia ya mkojo sasa hupelekea bakteria kusafiri mpaka kwenye figo bakteria na kuleta hasalikrahisi na ndiyo maana kuna umuhimu kwa wajawazito kufanyiwa vipimo vya mkojo kwa mara kwa mara wengi unakuta hawapendi kufanya hata e, fao vipimo kwa hiyo wajawazito ninawaasa sana ninawaomba sana mnapokuwa mkitembelea kwenye, kwenye kliniki zenu hakikisheni kila kliniki unapohuzulia unahakikisha unapima kipimo cha mkojo ili kuondokana na tatizo hili kwa sababu tatizo hili litaweza kupelekea wale wadudu wanaweza kahama eh, kutoka kwa mama kwenda kwa mtoto ukamwasili mtoto akazaliwa ni klema lakini kingine wanawake waliokoma hezi nalo ni tatizo inaweza ni riski uh, krupu lingine hili ambalo nilipo kwenye hatari zaidi ya kupita eh, kupata uti ni wale waliokoma hezi utafiti unasema kwamba upungufu wa kichocheo cha hstrojeni e, e, e, kwa wanawake hawa huchangia ukuaji wa bakteria na changamoto kubwa kwa wahanga wa uti ni kwamba huwa inajirudia rudia klizaji katika kipindi hiki cha jali afya yako tuko katika somo zuri la maambukizi kwenye njia ya mkojo uti adii unapougua zaidi basi ndipo hatari ya kuugua tena huongezeka jambo eh, tunaona kwamba eh, japo wanaume wapo kwenye hatari ndogo ya kupata uti ah, hatari kuugua tena inaongezeka kwa wale waliowahi kuugua maana vimelewa hujificha kwenye tezi dume eidummleaajfica baada viatokea hebu tuangalie tiba tiba ni hizi ambazo tumezizoea ambazo tunazitumia kila siku na wengi hampendi kufata ushauri tunaohutoa leo ninarudia tena kwamba unaweza ukaondokana na tatizo hili ukndokanaiz salama zaidi kwa kwakufata mambo yaata kitu cha kwanza namna ya kujikinga kuugua uti ya mara kwa mara hakikisha unakunywa maji ya kutosha eh, nilielezea kipindi cha nyuma kwamba faida ya maji ni kutoa sumu mwilini ni kukongeza kinga mwilini kusafisha kusaidia figo na mambo mengi ya kaza lakini pia leo tunajifunza kwamba maji inaweza kwakusaidia kuondokana na tatizo hili kwa sababu maji haya ondokana natatizo kasaumaji ayasadiaiwaaa kaa taaiz wengi akuta mmaliza tendolandoa anabaki hivyo hivyo uchafu hata siku hiho uchauskumbianda wale ambao wenye familia kwamba hebu fanyeni usafi wa maa kwamalaaaogomaaaa na haja ndogo mara kwa mara hii ni pale tu naokunwamai unapokunywa maji usipokunywa maji hii ii ikakusaidia unapopata haja ya kukojoa basi usisubii nenda kate mkojo mara moja hii hii ni muhimu, ni muhimu sana sana sana kwa wengine o, wanapenda kujibana sana. Hawa, ha, wamesahau ya kwamba hii kwenye kibofu hiyo mm? hakikisha una, una, una, unapohisi kukojoa kakojoe haraka kwa mwanamke jipanguse kwanzia mbele kwenda nyuma hasa baada ya kwenda haja kubwa hii hi, ni kuhakikisha bakteria hawaingii kwenye njia ya mkojo vaa nguo kubwa zisizobana uvaaji wa nguo pana zisizobana hasa ndani husaidia hewa kuzunguka na kukausha njia ya mkojo na hivyo kuzuia kukua na kumea kwa bakteria kwa hiyo vaa nguo kubwa zisizobana wengine wanavaa vinguo kama wanawake sasa hivi mabinti wanavaa vinguo vya kubana eh? kwamba yani, hamna hata sehemu ya ya sasa wewe zaidi sana vaaji za pana, zizobana, kusaidia hewa na, na, hivyo kuzuhia, kukua na kwa virutubisho virutubisho virutubisho virutubisho ajili kuimarisha kinga mwili kuongezeka Pendo wasikilizaji vivyo vizuri serikali vinaweza hivi mojawapo kuna vimetangazwa saii ta femke natumia virutuisho kwa ajili ya kuimarisha kinga ya mwili na kuongeza watafiti wanasema uwepo wa bakteria wazuri ambao tunaita nomoflora na kinga imara ya mwili husaidia kuepusha maambukizi ya uti na unaweza ukakubali ukakubaliana hili kingine ni kitunguswaumu pia kin, ni, ni kizuri kina tabia ya kuua bakteri matumizi ya kitungu saumu kwa wamara kwa mara ni moja ya tiba asili ambayo unaweza kutumia ukiwa nyumbani japo unatakiwa kutumia kiwango kikubwa mpaka kupona ndio maana tunashauri utumia viutu ambavyo tayari vimetengenezwa kwa mfumo wa vidonge maana vina kiwango kikubwa cha dawa kingine ni dawa hizi za hospitalini unaweza kama imekuwa ni unaweza niunaezaukaiwai ukachoma sindano uh, unaweza ukapata vidonge tebe na vitu vingine hii ni moja ya tiba ya ugonjwa ugonjwati nipende ni, ni, ni, ni, ni kuwashukuru sana wasikilizaji wa kipindi hiki tunakushukuru sana wewe msikilizaji ambao umekuwa ukiendelea kubalikiwa na masomo yetu ya ijari afya yako ni mimi niliyekuwa nikiendesha kipindi hiki naitwa dr benard chenge karibuni sana na unaweza ukatupata kwa mawasiliano kwa kupata ushauri na saa kwa kupiga namba sifuri saba sita saba thelatsini na tatu themana tano sitini na nane sifuri saba sitini na saba thelatsini na tatu tsemanatano sitini na nane asanteni sana zaji inamini ya kwamba kupitia ujumbe wake dr bernard chenge akizungumzia uti umeweza kujifunza mengi sana kama utakuwa na maswali maoni ya changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha pili na tunaye felix martin naamini ya kwamba atakubariki na made unayosema namna ya kujiajiri hii ni sehemu ya pili changamoto ya pili changamoto ya pili ni ukosefu wa mtaji watu wengi ili jambo lina warudisha nyuma sana kianzia kufikiria miradi mbalimbali ambayo mtu anakuwa anaefikiria kichwani e, miradi mingi inakuwa inahitaji fedha nyingi na nyingiaeli aombawatuengiwanashindauielea naoua nafikiria jambo lolote kitu cha kwanza kabisa fahamu kabisa wewe ni sehemu ya mtaji ambao unakuwa unahitajika una, una ko jambo la kwanza kabisa kabla kufikiria utapata feather, utapata wapi fedha au a kufikiriatapata wai fea aanmradi wakokisakmba kiani mwako umepangilia mambo vizuri ambayo wa fedha atai kfiakutafuta mtaji Mfano, mtu unakuta, hana mtaji kabisa lakini anaweza akatunza fedha kiasi kiasi kidogo kidogo mpaka cha shilingi laki tatu, ambapo kununua simu kubwa simu janja, ambayo anakuwa kkngnatumia katika mambo mengine ambayo pia yana, yana, yanaongeza yani, simu takuenua, kila siku inahitaji salio inahitaji weke vochaaina ina, mbalimbali za vocha kaho nakuta mtu anashindwa kufikiria tu ao mfano mzuri ni kama huo hapo uapo kama unaweza kutuliza akili yako na ukafikiria vizuri namna ya kuboresha miradi yako kwanza kabisa utakuwa umeanza kufikiria jambo gani ni la kwanza hapa napenda kusema kuna kuna kitu kinaitwa kuweka mambo yao katika mfuulizo wa kipaumbele yaani mfuulizo wa, wa abc yaani jambo ambayo nalifanya la kwanza lakwanza la kwanza lisiingiliwe na jambo lingine jambo la pili lio ni pili kweli wakati njia muhimu ili uweze kujiajiri lakini zaidi sana usitumie kigezo cha kukosa mtaji kama ndo kigezo muhimu kuweza kufanya wewe ushindwe twende katika sababu nyingine afanya watu wasijairi hii inaitwa hofu ya kushindwa hapa unakuta ni kijana kijana kabisa mtu mwenye nguvu zake lakini anakuwa na mawazo mawazo hasi anakua yani mawazo ya kushindwa tamaa sasa ukishakuwa na mawazo kama haya kwa namna yoyote ile uwezi aoolotaao kiondoa ofu kaa nasema mimi nitaweza inakuwa nirahisi sana wewe kufanya wako, mfumo ambao ni we. Kwasabu, ubongo wako ukalifanya ukaweza f ubongo bongoao ukawa vizuri ukawa imara kukupa kukupawe nguvu mpenzi mskilizaji kuna mfano mmoja ambao napenda kupatia tuchukulie watu wawili mmoja unampatia mpira mpira ambao ambao umejazwa upepo lakini mwingine unajiwe unajiwe ndani mtu aa mpira uende kiasi cha cha mitatano kdawakiwnafahamu yani mita kabisa kwamba ule mpira Una ndani lakini mtu ambaye ana mpira amb unajwe ndaunafuenaake tun katika mazinganda kupia mpira ambao unajiwe ndani akake tia mazingra mazuri kamba anapija mpira kwa nguvu nyingi ili uweze kuruka hizo mita zinazohitajika kurukaizotabhmbyutu akamisha ule mpira akaweka mpira mngine ambao una upepo alepale wakati mbao ule mtaenda kuaaaaudi yuma ngu laki ukijumlsa nguu ambazo ameziandaa nguvu nyingi hata kama ule mpira angeupija usingefika juu lakini kwa kwasababu ameshaenda nguvu nyingi mpira mpira na utaenda vizuri angekuwa mawazo akapiaaaaeommia unguvu ataenda nguvu, nguvu ndokenda kupija kienda kupia nakta ashindwa kna kufana nda ango aknafanya malengo yako lakini akili nakua meshajipanga vizuri tuangalie changamoto nyingine mpenzi msikilizaji inayofanya mtu ashindwe kujiajiri hii ni changamoto inaitwa yani mtu anakuwa na mawazo ya kwamba ninaishi kwa kufanya hii imeonekana ni changamoto sababu mtu anakuwa amepumzisha tu akili yake aifanyishi kazi kwa sababu anajua kabisa kwamba nikaishi na hii inawakuta watu wengi ambao wanalipwa mshahara fulani nakuta unafanya kazi kishalipwa tu mshaara fulani unarizika unasema mimi mwisho mwezi nitalipwa nitakula nitalala na nitaishi naitaishi kwonakuta akili ifanyishi kazi sana hii ni changamoto kubwa sana katika maendeleo ya jamii yoyote ambayo kwa kama lazima yani na mpango mwakazi kabisa kuhakikisha kwamba unapata mahitaji mengi nyumbani mwako na unatosheleza mahitaji yako yote lakini huwe na kipato ambacho kitakuwezesha kuwasaidia wata watu wengine ambao wanakuwa wanakuzunguka ussh kwa ubinafsi usiishi kwa ubinafsi tuishi kwa lengo la kusaidia pia jamii nyingine k ukifanya kazi kazikabid tusad kizaji na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi nikushukuru sana kuchagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa matangazo yetu nikumbushe kwamba kesho ni biblia ya kujibu mimi sina la ziada kumbuku ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga wilson naamini ya kwamba umebarikiwa kwa pamoja nami kwa siku hii ya leo basi endelea kubarikiwa nao waimbaji wa ngome kwaya akikuambia safari ya imani naamini ya kwamba tutaendelea kubarikiwa na wimbo huo pamoja na vipindi kutoka hapa hapas 有你南tف个s马过你法js you you