nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuaja tena ipata sauti himba sana yesu yuaja tena nakjnakuja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia redio ya uadventista ulimwenguni awr yinayokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi kumi na sita mpendo a msikilizaji kupitia mng s fm bila kusahau redio washirika shirika rock fm na hii leo tutakuwa katika mtandao wetu wa www ungana nami kibaga wilson kama msimamizi wa matangazo kwa siku hii ya leo basi studio msikilizaji waimbaji ambao ataweza wa kutufungulia matangazoyetu tu ni waimbaji wa maranatha kwaya kutokea dodoma na wimbo unasema ubatizo yesu yolodani kwenye maji mengi nikielelezo kwetu wa shiriki tunao mwamini yesu mwana wetu ubatiza wa kweli aliyobatizwa yesu yoolodani kwenye mani mengi kielelezo mwetu washiriki tunao mwamini yesu bwana wetu na moja kwa moja tutaendelea kuwa nayo kwaya ya maranatha kutokea dodoma wakikwambia kuna habari habarinje usimame useme na wangu wote neno langemokozi uwe na ujazivilusi ogope ukwaniye zao na makosa yao yote wayajuwenu kumuli na lakini huyu hapaa mchungaji danieli mshola akijibu swala la msikilizaji joshua milonzi ambaye yeye anatamani kufahamu je ni kwa nini lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini e, katika kitabu cha waefeso waefeso ile ile ya nine, Efeso, sura ya ya na aya juu ya ubatizo inasema hili bwana mmoja imani moja ubatizo mmoja basi nikusiungane nasi katika siku hii ya leo basi hawa maranatha na wimbo ubatizo Il mengi, ngi yele leso, pe tuage Yesu bana wetu. Ubathizo wa kweli, ayo Yesu lorodani, wenyama mini, ngi yele leso, pe tuage uke, dona Yesu bana wetu. Ubatizo, ubatizo wa Yesu wakuzamishi katika maji mgeni wanadi maja, pima ni ni maja, ubatizo maja, tu ubatizo, Yesu wakuzamishi katika maji mgeni wanadi maja. mani你imoja kupatiza moja cupatiza cuokok ymkuzaliwa uga maisha ya kiroho nukizfu hata nyayo zake yesu mana arisi ya ubatizo ufana kusika namimwenye maji uzaliwa ugya maisha ya kiroho nukizifua ubatizo wa Yesu kwa katika maji mengi Bwana ni mmoja ni mmoja Ubatizo wa wajabatiswa tu wakope Sote tu batizwe Ubatizo wa Yesu kwa katika maji mengi Bwana ni Mali ni maja, uba tiza maja, Uwosi ubatizo ni unangalifu Shetani muovu ni unangalifu Ame wadanganya wanadamu wengi Wabatizo kwa kulu nisi wabadi Uwosi ubatizo ni unangalifu Wa Yesu, katika mengi. Mmoja, mmoja. Mmoja, tu ba Yesu tu ba Yesu, katika maalimengi. Wanadi moja, imalini moja, tu ba tizu, moja tu ba tizu, tu wakoke. Sote tu ba tizu, tu ba tizu wa Yesu, katika maalimengi. moja. moja na nam mara baada ya kuweza kubarikiwa na wimbo wa maranatha kwaya kutokea dodoma ni katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu kumbuka tutakuwa naye mchungaji daniel mshola akijibu swali lake joshua milonzi anayetamani kufahamu kwa nini ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini basi ungana naye mchungaji daniel mshola endwa msikilizaji wa redio yako ya awr nipende kuchukua nafasi h kukaribisha tena siku ya leo katika kipindi chako kizuri cha kizuridaceko edioni uh, leo tunayo maswali kadhaa ya wasikilizaji wetu ambayo tutakwenda tutakwenda kuyajibu na redioni leo kujibu maswali haya naitwa mchungaji daniel misana mshola karibu sana uweze kubarikiwa pamoja nami katika siku hii ya leo swali la kwanza ambalo e, tunaanza nalo leo ni kutoka kwa ndugu joshua milonzi kutoka dar daressalamu yeye anauliza swali kwani ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa hili ni swali la ndugu joshua milonzi kutoka dar salaam na lenyewe linasema kwani ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa e, ndugu joshua swali lako ni zuri na naamini linaweza kuwa ni swali ambalo linaulizwa na watu wengi kwa nini kwa sababu leo hii tunaishi katika ulimwengu ambao umejawa na utitiri wa batizo wako wengine ni kweli kama ulivyosema hapa wanabatiza kwa kuzamisha majini wako wengine wanabatiza kwa kunyuuzia maji kidogo kichwani wako wengine wanabatiza kwa kuchora arama ya msalaba kwenye paji la uso wa mtu wako wengine wanabatiza kwa kupiga viboko wa wapya kubatizwa wako wengine wanaruka moto moto nawashua, e, nakesha, nakimbia, na na na washwa kisha mtu anatoka huko anakimbia anaruka waumini waanazna za batizo lakini basi kwa kuwa bibulia ndilo neno la mungu na nandiyo maana redio yetu ya awr imeanzisha kipindi kizuri ambacho kimekuwa na nabaraka mubwa kwa wasikilizaji wengi kinachoitwa bibulia ya kujibu na leo basi ttalijibu swali hili kulingana na kile bibuliya nacho na naamini majibu haya yatakusaidia yatakubariki sana ndugu joshua lakini na wasikilizaji wengine wote wanaosikiliza rediyo hii katika saa hii e, bibuia katika kitabu cha waefeso waefeso ile ya nine, wa Efeso, sura ya wefeso sua fs5 moja ubatizo mmoja ya kwamba mungu wetu ni mmoja mwokozi wetu ni mmoja ni yesu kristo peke yake ambaye ndiye bwana imani ni moja njia ya kumwamini huyu mwokozi ni moja lakini pia ubatizo ni mmoja ka biblia inapozungumza juahabari ya ubatizo inazungumza bari ya kuwepo kwa ubatizo mmoja sasa ni ubatizo gani huo biblia itatwambia lakini eh, kuna ubatizo mmoja tu katika utitiri wa ubatizo nyingi unazozisikia aunazoziona duniani leo ikiwemo wakunyuza maji ikiwemo wakuchola alama ya msaraba kwenye paji la uso ikiemo kupigwa viboko ikiwemo kuruka moto na nyinginezo nyingi biblia inatambua tu aina aina moja moja e, ya ya ya ubatizo ubatizo ubatizo ubatizo ubatizo na ubatizo biblia, ubatizo wa wa wa ni maji maji mengi ubatizo wa maji mengi hebu angalia e, katika kitabu cha mathayo sura ile mathayo sura ya au mathayo sura ya tatu mahala pale ulipo ikiwa na yako karibu basi waweza kufungua ili tuweze kusoma pamoja katika kitabu cha mathayo sura ile biblkosya tatu na ile aya ya kwanza aya ya tano na ile ya sita a haya siku zile aliondokea yohana mbatizaji akihubiri katika nyika ya uyahudi na kusema tubuni yaudi akusema tubun mbinguni umekaribia katika aya ile ya tano, na ile ya sa nasema ndipo walipomwendea yerusalemu na uyahudi wote na nchi zote za kando kando ya yordani naye akawabatiza katika mto wa yordani huku wakizunga madhambi zao kwa hiyo watu walitoka kila mahala wakimwendea yohana yohana akawabatiza katika mto yordani kwaninimto mto yordani ni kwa sababu ubatizo wa biburiya ni ubatizo wa maji mengi mengi na huko ushahidi wa kutosha tasoma tu aya chache eh, kwa ajili ya kujibu swali hili eh, katia kitabu chayoanaansuahya eh, eh, ile aya ya Johanna, tatu, 22 na na ya yohana sba n yoanasema baada ya hayo yesu na wanafunzi wake walikwenda mpaka nchi ya uyahudi akashinda huko pamoja nao akabatiza yohana naye alikuwa akibatiza huko ainoni karibu na salimu kwa sababu huko kulikuwa na maji tere kulikuwa na maji tere maji mengi naam na watu wakamwendea wakabatizwa ko bibuliya inatambua ubatizo wa maji tere ubatizo wa maji mengi na ubatizo huu ndiwo ubatizo ambao yeye yesu aliye kihelezo chetu aliye mfano wetu aliye njiya yetu mwokozi wetu alibatizwa katika kitabu cha e, mathayo sura ya tatu ukianzi ile aya ya kumi na tatu ymkini mpaka iyakumi na neno aya wakati huo yesu akaja kutoka galilaya mpaka yordani kwa yohana ili abatizwe kumbuka galilaya kulikuwa na maji ya ndoo e, maji ya mapipa e, maji ya vikombe lakini yesu akaenda mpaka mto yordani lakini yohana alitaka kumzuia akisema mtoda nahitaji kubatizwa na awew nawe waja kwangu yesu akajibu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote basi akamkubali naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama uwa juu yake natazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye yesu anapokwenda kwa yohana yohana alitaka pengine yesu ndi angembatiza ange yesu akamwambia hapana unatakiwa ni ili tutimize haki na kama yesu kwingi eh, miongoni mwetu uatakiwaibatizgi tuchanganyiwaaini ksabau alibatizwa kwa ubatizo wa maji mengi katika naye alipopanda eh, kutoka majini hawezi kupanda kutoka kwenye beseni hawezi kupanda kutoka kwenye kikombe hawezi kupanda kutoka kwenye ndoo alipopanda kutoka majini ndipo roho mtakatifu akamshukia akamshukia ubatizo eh, maana yake hasa ni nini eh, maana hasa ya ubatizo ni nini ubatizo ni ishara ya nini kwa nini lazima uwe wa maji mengi uwe ubatizo wa kuzamishwa katika kitabu cha yohana yohana sura ya yatatu yohana tau eh, ukianzia aya eh, ya kwanza yohana tatu aya ya kwanza panaelezwa kisa cha mtu anaitwa nikodemu alikuwa mmoja kati ya viongozi wakubwa katika taifa la wayahudi sasa uyu alimwendela yesu usiku na alipofika kwa yesu yesu alipomuwona anapokutana naye anapoanza kuongea naye anamwambia maneno haya katika kitabu cha yohana aya ya tatu, mpaka ya mpaka ile yesu akajibu akamwambiya amini amini nakuwambiya mtu asipozaliwa mara ya pili awezi kuona ufalume wa mungu nikodemu akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamae mara ya pili akazaliwa maana yesu anamwambia eh, moja kati ya ya mtu kuokolewa. mtu kuokolewa akazaia uzima wa milele eh, mtu kuona ufalume wa mungu ni lazima azaliwe mara ya pili na jambo hili lilimgusa sana likaamsha isia za nikodemo kutaka kujua na ndipo anamuuliza yesu katika ya nikodemotaiyan eh, awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamaye mara ya pili akazaliwa aya ya yatano yesu akajibu amini amini nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho awezi kuuingia ufalume wa mungu kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kuzaliwa mara ya pili mara ya pili kumbuka katika hali ya kawaida mwanamke anapokuwa mjamzito mwili wote wa mtoto nakuwa tumboni na naili yesabike kwamba mtoto amezaliwa nipale mwiri wote wa mtoto emwi eh, wote naotokaeaumoaaadivyo na iivyo sasa kwa hio yesu anamwambia nikodemo sasa lazima uzaliwe lakini sasa hutakiwi kuingia katika tumbo la mama yako maana haiwezekani sasa unatakiwa kuingia katika tumbo la maji ko kama ambavyo eh, mtoto mwili mzima unakuwa tumboni mwa mama ndivyo pia sasa mtu mzima aliyemchagua yesu aliyemwamini yesu anatakiwa mwili mzima uzamishwe ndani ya maji na ndiyo maana ubatizo unakuwa ni wa kuzamishwa nam anapozamishwa ya maji anaponyanyuliwa anatoka sasa akiwa kiumbe kipia, akiwa kiumbe kiumbe kipya kipya kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kuzaliwa na na na na maana maana lazima majini, maana wote lazima majini majini mwili mwili mwili unaingizwa kwenye tumbo tumbo la la maji sawa ambavyo mtoto mtoto mzima mzima unakuwa katika tumbo la mama anapotoka anapotoka tunasema sasa huyu mtu pia majini, anakuwa kuzaliwaoaneaaaambao upya lakini bado biblia inaofananisha ubatizo na kitu kingine tena muhimu katika kitabu cha warumi sura ile ya sita warumi sura ile e, ya sta msikilizaji wangu unaweza kufungua biblia yako yaksom pamoja katika kitabu cha warumi sura ile ya sita warumi e, sta na ile aya ya tatu na ile ya nne warumi st tatu na nne neno la mungu linasema amfahamu yakua sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima kwa hiyo ubatizo unafananishwa na ishara ya kufa kuzikwa na kufufuka pamoja na kristo kwamba mtu anapomwamini yesu lazima akubali kuhachana na matendo mabaya eh, maisha yake ya kale mambo yasiyofaa na aliyo ya kuyaacha inafanana sawa na kufa na kufa mtu aliye kufa eh, hawezi tena kufanya lolote hajui lolote hawezi kuimba hawezi kuimba hawezi hawezifana chochote kwa hiyo sasa tunapomwamini yesu tunapokisalimisha kwake kupitia kwa roho wake anatutakasa na maisha yetu mabaya yanatakiwa yaachwe hali nakufa sasa tunapobatizwa tunadhihirisha kwamba sasa yale mambo yakal ya, ya tumeacha na ndiyo maana kama ambavyo mtu anapokufa tunapokwenda makaburini kuzika hatuwezi e, tu kuzika kichwa alau kiwiliwili tumacha nje tukasema huyo tayari tumezika au tukazika eh, kichwa na baadhi ya vingo lakini tukaacha mkono nje ili mtu yasabiki kwamba amezikwa ni pale mwili wake wote unapofunikwa kaburini unapofunikwa udongoni na ndivyo ilivyo pia kwamba mtu anayemwamini yesu anaingia sasa kwenye maji maji anakuwa ndilo kaburi kwamba mwili wote lazima uzamishwe Ehe, kama ishara ya kuzikwa kufa na kuzikwa pamoja na kristo na kisha unyanyuliwe utoke Ehe, kama ishara ya kufufuka na kuanza maisha mapya pamoja na kristo kwa sababu hiyo basi nipende kujibu uh, swali lako ndugu yangu rafiki yangu joshua milonzi kutoka kule dar daresalamu ya kwamba ili ionekane ijurikano imabatizwa mbele za mungu lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini kando ya hapo mbingu inapokuangalia wewe hujabatizwa na yesu alisema mtu asipozaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho hawezi kuurithi ufarume wake kay nakutia moyo Uh, rafiki yangu joshua na wasikilizaji wengine uh, kutambua ya tu mmoja na huo ni majini. na huo huo ni majini askiliza batizo pia aliyobatizwa yesu kutuonyesha kile ambacho ni kweli kutuonyesha kile mbele za mungu na tunatakiwa nasi tubatizwe hivyo kama kama ishara ishara ya ya kuzaliwa upya katika kristo yesu lakini pia kama ishara ya kufa kuzikwa kufufuka na kuendelea kuishi sasa tukiwa hai katika kristo tukiwa hai katika kuyatenda mapenzi ya mungu kayo ni kushukuru rafiki uh, yangu joshua na ikiwa hujabatizwa kwa ubatizo huo na kutia moyo chagua kubatizwa kama yesu alivyobatizwa na ubatizo wa, wa yesu na ambao ndio ubatizo wa kweli ni ubatizo wa wakuzamisha majini maana hata neno lenyewe ubatizo neno la kiyunani lina maana ya kuzamisha au kuchovya kitu chote majini eh, au ndani ya rangi na wala si kuchovya nusu hapana au kuzamisha nusu hapana kitu chote kwa hiyo unapobatizwa lazima mwili wako wote mzima eh, uzamishwe majini. Unapotoka sasa, sasa wewe umekuwa kiumbe kipya nikushukuru sana ndugu Ni joshua milonzi kwa swala lako zuri bwana akubariki na wachezaji wengine wote naamini maelezo haya yatakuwa yamekubariki yamekusaidia lakini pia yatakuwa amewabariki na kuwasaidia wengine aikiwa yuko mtu ajabatizwa kwaubatizo kuzamishwa majini na kutia moyo chagua kubatizwa o batzoad kiwa yuko msikilizaji yyote mbae aatwaaubatizo wa kuzamishwa majini ubatizo unao endeshwa na kufanywa na kanisa lako la watt wa sabato mungu mtie moyo kujisalimishwa kwako mungu mtie moyo kujiunga na kanisa hili mungu mtie moyo kufanya maamuzi ya kubatizwa batizwa, upia, kipia, kama ulivyobatizwa ili mwisho azaliwe upya awe kiumbe kipya kama moja ya matakwa ya mbingu kwa ajili ya wale watakaokolewa basi mbariki kila msikilizaji kati ekumokozi wetu amina na hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu naamini ya kwamba kama utokowa na maswali maoni au changamoto endelea kuniandikia kwa anwani hii hapa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745 Nane, nane, nane mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania alikua nani kibaga wilson na hii ni awr kesho ni mafundisho makuu haa apa maranatha kwaya na wimbo kuna habari njema ndio ambao anakamilisha matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya rodoadventista adventista usimame useme na watu wote neno The city of the city I was the The show at you, what you i'm going Kai ka menda ukunapule, wakita ja, manikara, wa kaeta, yaliko, yeshe watu ya o. Get up, put Then I have a balizade, a a a