unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele, yesu yuwaja tena ipata sauti nibasana yesu yuwaja tena anakuja, anakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu ywaja tena unaendelea kutegea sikio idhaa kiswahili naopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi25 lakini pia kupitia tovuti ya yar karibu tena katika matangazo yetu siku leo ambapo utakuwa na kipindi kizuri cha muziki naona muziki pamoja na kipindi cha maneno ya tayo yatforaa lakini kwanza karibu katika kipindi kizuri cha muziki nana muziki ambapo utaweza kusikiliza historia ya wimbo huu wa saaheri ya maumbi ukiwa nami mjoli wako mtangazaji wako faolmwanawatanda sikilizaji katika kipindi kizuri cha muziki na ana muziki nakukaribisha sana jina langu ni fnol tanda na katika siku ya leo utaweza kuangazia wimbo huu mzuri wa saheri ya maombi nam saaheri ya maombi ni wimbo mzuri ni wimbo mtamu lakini pia unakufanya kuweza kutafakari swala zima la mahusiano yako wewe na mungu na kuona ya kwamba uweze kupeleka haja zako kwa mungu moja kwa moja mawasiliano yako kuweza kufanya moja kwa moja kwa mungu na tutaangalia historia ya wimbo huu wa saaheri ya maombi D- mbo wa saheri ya maumbi uh, mtunzo wa wimbo huu anajulikana kwa jina la william wilford aliezaliwa nchini uingereza mnamo mwaka 1972 lakini na pia aliweza kufa mwaka 1856 na wilford alikuwa ni mhubiri mlei ambaye alikuwa pia hana uwezo wa kuona kwa lugha nyingine tunaeza kusema kwamba ni kipofu katika mahubiri yake aliyeweza kutunga shairi mengi sana maubiri yake mengi alikuwa akiaandaa kwa njia ya mashahiri alikuwa akiandika ama shahiri huyu muubili wilford aliweza kuandika mashahiri kuhusiana na maombi mnamo mwaka 1842 na kwa kuwa iye alikuwa sio mtaalamu sana katika masuala ya kimuziki akampelekea rafiki yake thomas sermo na kumwomba aweze kumwandikia mashahiri haya kuhusiana na maombi hiyo ni sababu ya kwanza lakini pia sababu ya pili alikuwa hana uwezo wa kuona akampelekea ili aweze kuyaweka vizuri katika karatasi haya mashairi huyu uh, rafiki yake thomas selmon baada ya miaka mitatu huyu rafiki yake selmo alienda nchini marekani kutoka kule chini uingereza selmon akakutana na uh, huyu mtaalamu wa kimuziki mtunzi wa nyimbo mtunzi wa mashairi mwingine ambaye alikuwa akijulikana kwa jina la william williamb yeye williamb aliyezaliwa mwaka186 na alifariki mwaka188 ambaye aliweza kuchapa wimbo huu mwaka1845 ilikuwa ni septemba ya tarehe 1tatu slmalimkabizi akaweza kuchapa wimbo huu na kuweza kuweka kimuziki alikuwa ni mwandishi na mtunzi maarufu wa nyimbo za kikristo huyu william huywllm ukiangalia wimbo huu ni wimbo wenye mguso wa pekee wimbo ambao unaonyesha unaweza kutoa mguso na kuwapatia nguvu wale watu ambao anaweza kukata tamaa na unaonyesha matumaini katika swala zima la maombi baadhi ya mabeti yanaonyesha maombi ya dhati yenye mazungumzo kati ya mwanadamu na mungu moja kwa moja katika wimbo huu wengi wamebarikiwa na hata sasa unaposikiliza najua kuna vitu ambavyo unaweza kubarikiwa ndani yake kupitia mashairi ambayo aliandika huyu mwanamashairi au huyu mhubiri mashuhuri ambaye alijulikana kwa jina la william willimor lakini huyu william williamb yeye aliweza kuandika vizuri kabisa na kuweza kuweka wembo huu kimuziki bila shaka umewezi kubarikiwa kupitia historia ya wimbo huu unasema kwamba saa heri ya maombi hakika ni saa heri ya maombi shida zetu matatizo yetu tunampelekea mungu moja kwa moja hakika huwezi kubarikiwa jina langu ni fantanda rediolimwenunisanduku la posta 72 morogoro tanzania ananiyetu ya baruaepe ni kiswahli namba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 76682 au792a aanzanamuau akiunganishi alama ya kujumrisha 255 unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha maneno ya tafa rajah na hapo utukuwa naye muinjerezi stephen gomela na mada ambayo unasema kwamba kupokea neema ya mungu dugu katika kipindi chetu cha leo cha maneno yaletea faraja unakutana tena na mwinjesti wako steven gomera na ntaanza kipindi chetu cha leo kwa ku washukuru wote ambao mnaleta mes kwa ajili ya kuboresha kipindi chetu na nawakaribisha sana katika safari hii ya mbinguni tukiwa na faraja tele kutoka katika neno la mungu e, namba yangu ya simu ni sifuri saba kumi na tatu sabin na nne themanini sabini na nane na sifuri saba stin na nne sifuri mbili themanini sabini na moja somo letu la leo ni somo maalumu sana ambalo linasema kupokea neema ya mungu maishani kupokea neema ya mungu maishani katika somo letu la leo tutajifunza namna tunavyoweza kuipokea neema ya mungu katika maisha ya kikristo kwanza ni vizuri tukajua neema ni nini neema ni upendeleo anaopata mtu toka kwa mungu hapa tunaposema upendeleo tuna maana ya kipawa atoacho mungu ambacho hakitolewi kwa mtu kustahili kupewa kwa hiyo hakuna sifa yoyote unayotakiwa uwe nayo ili kupata neema ni kipawa cha mungu na kipawa hiki kinatolewa kwa wanadamu wote neema hutolewa bure ili wanadamu kila mmoja wetu afae kuitwa mwana na binti wa mungu ambao hatimaye wataurithi uzima wa milele hilo ndio lengo la neema neema ya mungu kwa wanadamu inatujia kwa njia ya ujio wa mwana wa mungu duniani yesu kristo kipawa hiki ndicho kinaifunua neema ya mungu kwetu tukisoma uh, kitabu cha isaya sura ya ti mstari wa sita anasema hivi kwa ajili yetu amezaliwa mtoto mwanamme na mamlaka yatakuwa juu ya mabega yake na jina lake yataitwa mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu baba wa milele na mfalme wa amani kuzaliwa kwa yesu duniani ni neema ya mungu kwa vitendo yesu eh, nafsi ya pili ya mungu kuchukua mwili wa kibinadamu ili atukomboe ni tendo la ajabu hata kwa malaika na sisi tuliowa dhambi twapaswa kuipokea neema hii isiyo na kifani kwa ajili ya ukombozi wetu petro anasema katika matendo ya mitume sura ya nne mstari wa kumi na mbili anasema kwa maana hakuna uokovu kwa yeyote kwani hakuna jina jingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu ambalo laweza kutuokoa isipokuwa jina la yesu hayo ni maneno ya petro anasema hakuna uokovu kwa yeyote isipokuwa jina la yesu jina la yesu linaashiria mamlaka aliyonayo enzi zile wakati yesu alipokuwa hapa duniani mfumo wa elimu ulikuwa tofauti na mfumo wa leo kuwa ukimaliza shule au ukimaliza chuo au kozi fulani unapewa cheti enzi zile ukifundishwa ukimaliza unapewa ruhusa ya kutumia jina la mwalimu wako ndio maana yesu aliwaambia wanafunzi wake mkiomba lolote kwa jina langu hilo litatendeka kwa hiyo jina linabeba mamlaka na andio maana hata paulo anapojitambulisha kama farisayo anamtaja mwalimu wake aliyejulikana sana katika yerusalemu enzizile akiitwa gamalieli kwa hiyo jina la yesu ni mamlaka kamili ya mwana wa mungu aliye hai ndugu msikilizaji neema imetolewa kwetu kama zawadi ili wote tuifikilie toba na turithi ufalme wa mungu faraja tuliyo nayo leo ni kuwa tayari gharama ya dhambi zetu imeshatolewa na yesu aliye bwana wa maisha yetu tunachopaswa kufanya ni kuipokea neema hii hadi tufikie mtu mkamilifu kukuwa kiroho katika neema hutegemea ni kwa kiasi gani unapata chakula cha kiroho yaani neno la mungu kama mtu wa mwili alivyo kuwa hawezi kukuwa bila chakula chenye virutubisho vyote vivyo hivyo mtu wa kiroho hawezi kukuwa bila chakula cha kiroho yaani neno la mungu neno la mungu likipewa nafasi yake lina uwezo wa kutulinda dhidi ya majaribu na pia kutuwezesha tusitende dhambi kielelezo chetu yesu alishinda majaribu kwa kumwambia shetani imeandikwa neno la mungu lilikuwa ndani yake mtunga zaburi anasema moyoni mwangu nimeliweka neno lako nisije nikakutenda dhambi ni ndiyo maana yesu anaagiza akisema katika matayo sura ya 28 mstari wa19a 2 anasema basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana na roho mtakatifu na kuwafundisha kuyashika yote niliyowaamuru ninyi natazama mimi nipo pamoja nanyi siku zote hata ukamilifu wa dahari neno la mungu mafundisho ya yesu ni chakula tunachopaswa kula ili tukue katika neema watu wengi ni wavivu wa kulisoma na kujifunza neno la mungu na hivyo hawawezi kukuwa hawawezi kupokea neema hii ambayo inapita akili za kibinadamu kwa kuimba tu hatuwezi kukua kiroho kwa kuimba tu hatuwezi kupokea ile neema ambayo imekusudiwa kwetu na ukuaji wa kiroho katika neema ya mungu umewasilishwa kwetu na yohana wa ufunuo aliye mnukuu yesu mwenyewe ukisoma kitabu kile cha ufunuo sura ya pili na ya tatu utaona jinsi ambavyo yohana anamnukuu yesu moja kwa moja akizungumza na wanadamu wa makundi mbalimbali mbali. na hapa eh, maneno yaliyotumika katika ujumbe ule anasema kwa malaika wa kanisa la mahali fulani andika na hapo eh, maneno hayo yaliyoandikwa majina ya makanisa yale yalitumika kama mfano yakiwakilisha makundi saba tofauti ya wanadamu wanaomsubiri yesu anaporudi mara ya pili ni faraja na fursa kubwa kiasi gani tunaposikiliza maneno ya yesu mwenyewe kwetu ili tufanye yatupasayo kwa hiyo tunaona katika ufunuo sura ya pili mpaka ya tatu yohana anaambiwa kwa malaika wa kanisa lililoko efeso andika na hilo ndiolikuwa kundi la kwanza la watu walioandikiwa na yohana anasema ujumbe unaandikwa kwa watu waliojifunza neno la mungu wakaujua ukweli wakatofautisha kati ya uongo na ukweli na wakasimama imara wanaambiwa wameacha upendo wao wa kwanza na waangalie ni wapi walipoanguka na kuyatenda matendo ya kwanza na wanapewa ahadi ya kula matunda ya mti wa uzima ulio katika bustani ya mungu je yeah. ndugu msikilizaji uko katika kundi hili la waumini ambao wanaujua ukweli na wanaishi kulingana na ukweli huo lakini wanakuwa kana kwamba sasa wanasinzia wamesahau upendo wao wa kwanza na hivyo wanatakiwa kuamka kufanya matengenezo ili waweze kufanya kile bwana anacho wa, waamuru wafanye na anasema kama hata hujui kundi lako soma neno la mungu utapata maarifa ya kukutosha ili hatimaye uweze kufanya yale yanayompendeza mungu kundi la pili anasema kwa malaika wa kanisa lililoko s andika naijua dhiki yako na umaskini wako lakini utajiri anasema usiogope mambo yatakayokupata tazama huyo ibilisi atawatupa baadhi yenu gerezani ili mjaribiwe yesu anasema uwe mwaminifu hatakufa nami nitakupa taji ya uzima faraja kubwa iliyoje kwa wale watesekao kwa ajili ya imani zao taji ya uzima inawasubiri na jambo hili linawagusa wale wote katika kundi la watu wanaopata shida wanaopata dhiki kwa ajili ya bwana yesu anasema vumilia hata kufa nawe utapata taji ya uzima na kwa, kanisa, la... kwa malaika wa kanisa liloko ergam andika anasema napajua ukaapo ndipo penye kiti cha enzi cha shetani nawe walishika sana jina langu lakini kuna watu washikao mafundisho ya uongo naja kwako kwa upesi nami nitafanya vita juu yao kwa huo upanga wa kinywa changu yeye ashindae nitampa baadhi ya ile mana iliyofichwa nami nitampa jiwe jeupe na juu ya jiwe hilo limeandikwa jina jipya asilolijua mtu ila yeye alipokeae faraja kubwa kiasi gani kwa kundi hili la watu wanaomwamini yesu lakini huishi katika kiti cha enzi cha shetani ni maneno mazito kiasi gani mungu wetu anatuonya anasema kuna watu ambao wanaishi katika kiti cha enzi cha shetani lakini wanalishika jina lake yesu anasema atafanya vita kwa upanga wa kinywa chake yaani neno lake ndugu msikilizaji uwe tayari kusikia neno na kulitenda ili uokolewe toka kitini mwa shetani na upate uzima yesu anasema mkinipenda mtazishika amri zangu amka usinziae katika kiti cha shetani ili uweze kuokolewa yesu anasema uh, uwe mwaminifu hata kufa amka ili uondoke katika kiti cha shetani uweze kumsubiri yesu anapokuja na uweze kupata uzima uzima umeahidiwa na hapa watu hawa wameahidiwa kupewa jiwe jeupe na juu ya jiwe hilo limeandikwa jina ambalo hakuna mtu mwingine anayelijua isipokuwa yule aliyepewa kwa hiyo hapa tunaona jinsi ambavyo watu hawa wanapewa zawadi tofauti na watu wengine kwa nini kwa sababu walikuwa wamekaa katika kiti cha shetani bila wao wenyewe kujijua pamoja na kwamba yesu anasema walilishika sana jina lake hilo ni kundi la watu ambao wanamwamini yesu lakini eh, wanatakiwa waamke ili sasa wazishike amri za mungu na kuwa na ushuhuda wa yesu kwa ajili ya mshu, kumsubiri kristo anaporudi mara ya pili na kwa malaika wa kanisa lililoko thiatira andika anasema nayajua matendo yako kuwa ni mema ila unamridhia yule mwanamke yezebel ajitiaye nabii na kuwafundisha na kuwapotosha watumishi wangu yesu anasema shika sana ulicho nacho hata nitakapokuja yeye ashindae nitampa mamlaka juu ya mataifa kama mimi nami nilivyopokea kwa baba nami nitampa ile nyota ya asubuhi kwa hiyo hapa anasema kuna watu ambao matendo ayo ni mazuri lakini wanamrithia yule mwanamke yezebel pamoja na mafundisho yake ni hatari kiasi gani kuridhia uovu ni kitu cha hatari yesu anasema shika sana ulicho nacho uwache kuridhia uovu mwanamke yezebel anayefundisha uongo akiwadanganya watu kwa mafundisho ya uongo na ndio maana tunaamshwa wote kama tunaridhia uovu tuamke ili tuweze kufanya yale ambayo tumefundishwa yale ambayo tunayajua na kwamba yesu anaporudi anasema kwamba tutapewa mamlaka juu ya mataifa na kwa malaika wa kanisa liloko sardi andika yesu anasema nayajua matendo yako kuwa una jina la kuwa hai nawe umekufa uwe mwenye kukesha ukayaimarisha mambo yaliyosalia yanayotaka kufa maana sikuona matendo yako kuwa yametimilika mbele za mungu wangu lakini usipokesha nitakuja kwako kama mwivi wala hutaijua saa nitakapokuja kwako lakini unayo majina machache katika sardi watu wasioyatia mavazi yao uchafu nao watakwenda nami hali wamevaa mavazi meupe kwa kuwa wamestahili nami nitalikiri jina lao mbele ya baba yangu na mbele ya malaika kwa hiyo hawa ni watu ambao anasema kwamba e, wao wana jina la kuwa hai lakini wamekufa japo anasema kuna majina machache kuna watu wachache waliosalia katika kundi hili ambao e, anasema matendo yao yametimilika mbele za mungu na kwamba yesu anakuja kama mwivi wanapaswa kuyatunza mavazi yao kuyatunza matendo yao yakiendelea kuwa mazuri hadi kristo anaporudi mara ya pili na anasema hawa watatembea na mwana kondoo wakiwa wamevaa mavazi meupe kwa kuwa wamestahili na kwamba yesu atakiri majina yao mbele ya baba yake na mbele ya malaika watakatifu na kundi lingine anasema kwa malaika wa kanisa lililoko filadelfia andika nayajua matendo yako tazama nimekupa mlango uliofunguliwa mbele yako ambao hapana awezae kuufunga kwa kuwa unazo nguvu kidogo nawe umelitunza neno langu wala hukulikana jina langu kwa kuwa umelishika neno la subira yangu mimi nami nitakulinda utoke katika saa ya kuharibiwa iliyo tayari kuujiria ulimwengu wote kuwajaribu wakaao juu ya nchi najaupesi shika sana ulicho nacho asije mtu akaitwa taji yako yeye ashindae nitamfanya kuwa nguzo katika hekalu la mungu wangu hiyo ni ahadi ambayo wanapewa watu wa filadelfia watu ambao anasema kwamba uh, wanalishika neno la mungu japo wana nguvu kidogo na yesu anaahidi kwamba atawapa ulinzi wakati wa kujiliwa unapokuja wakati wa saa ya kuharibiwa kwa dunia inapokuja atawapa ushindi tunapaswa kushika sana tulicho nacho ili asije akaichukua yako kwa malaika wa kanisa la andika kundi tikakniloko aodkiu matendo yako yakuwa hu baridi wala hu moto ingekuwa heri kama ungekuwa baridi au moto basi kwa sababu una uvuguvugu wala hubaridi wala hu moto nitakutapika utoke katika kinywa changu nakupa shauri ununue kwangu dhahabu iliyosafishwa kwa moto upate kuwa tajiri na mavazi meupe upate kuvaa aibu ya uchi wako isionekane na dawa ya macho ya kujipaka macho yako upate kuona wote niwapendao mimi nwaenda awkeea nitampa kuketi pamoja nami katika kiti changu cha enzi kama mimi nilivyoshinda nikaketi pamoja na baba yangu katika kiti chake cha enzi faraja kubwa kiasi gani kwetu kuwa mungu wetu ana ahadi kwa kila mtu kulingana na hali yake cha muhimu zaidi ni kutubu na kumrudia bwana ili neema yake isipotee bure tunapaswa kuipokea neema ya mungu kwetu kulingana na hali tulizo nazo wale ambao wako kwenye kiti cha enzi cha shetani wanatakiwa waamke wale ambao wanaridhia mafundisho ya nabii wa uongo wanatakiwa pia waamke ili wasimame imara katika bwana ili hatimaye wote kwa pamoja tuweze kumlaki bwana hewani na ndio maana makundi yote yesu kutoka katika kiti chake cha enzi anawaahidi uzima wa milele na kwa nguvu zetu sisi wenyewe hatutaweza isipokuwa tunapaswa kufanya mambo mawili cha kwanza tujifunze neno la mungu vizuri ili tumjue bwana wetu aliyetukomboa aliyelipa bei ya aliyetuomboa tumwombe mungu atupe uwezo wa roho mtakatifu yakutuwezeshakushi asautu na naishi tuakushukuru ana aiiendowo tunakuomba uweze kutufundisha na kutuonyesha yale ambayo ni mapenzi yako katika maisha yetu kila mmoja kwa nafasi yake ili jina lako liendelee kutukuzwa na siku ile utakapokuja zetuweze kukulaki tukiwa pamoja tunajikabii mikononi mwako tukiamini kwamba utatenda kwa jina la mwanao aliye bwana na mwokozi wetu yesu kristo amina