unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana yambakelele yesu yuhaja tena ipata sauti nimba sana yesu yuhaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr unaotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 16 na kumbuka unaendelea kunipata vizuri kabisa kutokea mkoani mbeya kupitia rock fm na kutokea dares salam kupitia mornings fm hi leo mtandao wetu ni www ungana nami kibaga mwaipaja hii ni awr hileo msikilizaji ambao tutakuwa nao kwa upande wa waimbaji ni waimbaji wa inkluzi za kwaya wanakwambia ayubu, ayubu. ayubu. Wa ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, mungu mnhahhnam tutaendelea kubaki nao waimbaji wa nkulunzi za kwaya kutokea nchini rwanda wanakwambia imbkama ilivyo guwa nyaka jizalutu divyo itakavyo kuwa siku zakuja kwa yesu watu walitenda maovu wakarewa moto ukawa angamiza leo tutakuwa na vipindi viwili ambapo kipindi cha kwanza ni kipindi cha ijali afya yako na hapa tutakuwa naye ana mloka akizungumzia afya ya akili nini kinaweza kikatokea endapo uhamasishaji pamoja na kukosekana kwa taarifa sahihi pale ambako unaweza ukatokea uh, ukosefu wa uhamasishaji kwa kijana pamoja na kupewa taarifa sahihi hasa wakati wa barehe sababu vijana wengi iwe wa kike au wakiume wakati wa barehe ndiko waga shida mbali mbali zinaanza kwa nini kwa sababu akili yao ndiyo inaanza kukominiaatia kipindi cha pili cha siri za ushindi tutakuwa naye felix martin kutokea chuo kikuu cha kilimo cha sokoine sua kutokea hapa mkwani morogoro ambapo yeye anazungumzia namna ya kujiajiriangalie umuhimu wa tatu ambao unatokana na kujiajiri hii inasema unaweza kufanya kitu unachokipenda watu wengi ni mashahidi na nimeshaona pia watu wengi ambao wameajiriwa katika taasisi mbalimbali unakuta mtu ni mwalimu kaajiriwa lakini anasema hii kazi kazi tu kwa kiukweli ki ni, ni rahisi sana kufanya kazi ambayo unaipenda unafanya kitu ambacho unafurahi una maisha yako kwa unatabasamaishaonakua ni afura, tupu, kwa sababu unafanya kitu ambacho hii ni sehemu ya nne na ya mwisho akitupatia mbinu mbalimbali mbali za kuweza kujikwamua kiuchumi basi naamini ya kwamba tutaweza kubarikiwa sana basi karibu kwa tegasikio waimbaji ya wa inkulunzi za kwaya na wimbo ayubu Ayubu to ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, me, ayuaaimuguhadkustmisiana Alikuwa alikuwanwammili fukadikayote setanni alipo onnahifyo etinnataka kun jaribu ayubu kamjariu amabom Is a gun caramboa Ayubu, Ayubu Ayubu Ayubu Ayubu Ayubu Ayubu Ayubu Ayubu I will go. I will go. ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, I will go. I will go. ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, go. I Ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, are you goo-goo? Are Ayubu, hope I will go, ayubu, ayubu, ayubu, ayubali Ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu ayubu zaji karibu tena katika kipindicha ijali afya yako na huyu hapa anamloka mada afya akili na hii ni sehemu ya kuda kikatokea endapo uhamasishaji pamoja na kukosekana kwa taarifa sahihi pale ambako unaweza ukatokea uh, ukosefu wa uhamasishaji na kwa kijana pamoja na kupewa taarifa sahihi hasa wakati wa barehe kwa sababu vijana wengi iwe wakike au wakiume wakati wa barehe ndiko uwaga shida mbalimbali zinaanza kwa nini kwa sababu akili yao ndio inaanza kukomaha sasa wakati huu wa barehe asipopata taarifa sahihi au asipohamasishwa vile ambavyo inatakiwa ahamasishwe inaweza kupelekea kijana kujiingiza kwenye tabia hatarishi tabia hatarishi ni kama tabia gani tabia tarishi ni kama ulevi ngono kamari na matumizi ya madawa ya kulevya na mwisho kuathiri afya yake ya akili na mwili pia kawaida afya ya akili inapokuwa inaharibiwa pia afya ya mwili pia na yenyewe inakuwa inaharibikiwa kwa mfano kijana ambaye anaingia kwenye tabia tarishi kama za ulevi akili yake itakuwa mara nyingi ni mtu wa kuwaza pombe ni mtu wa kuwaza unywaji kwahiyo hata mwili wake pia unakuwa na hatari kubwa ya kuanza kudhohofu kwa sababu pombe na madhara katika afya yetu ya mwili wa wa, wa binadamu yoyote yule sasa kuna unaweza tushajua nini maana ya afya ya akili tumeshajua nini maana ya akili sasa kunakuwa na afya bora ya akili na kunakuwa na afya duni ya nini ya akili sasa tunaweza tukaangalia nini maana ya afya bora ya akili afya bora ya akili ni nini ndugu mpenzi msikilizaji wa awr unaweza ukawa mwenyeapo umekaa unajiuliza nini maana ya afya bora ya akili sasa afya bora ya akili ni pale ambapo mtu anakuwa na ustawi katika maeneo manne yaani ili tuseme kwamba huyu mtu ni ana afya bora ya akili tutaangalia katika nyanja mbalimbali mbali, lakini nyanja kuu tunaziangalia ni nyanja nne nyanja ya kwanza ni kuendana na msongo wa kawaida wa maisha kama ambavyo nilisema awari msongo wa kawaida wa kimaisha ni yale matatizo au ni zile changamoto ambazo tunazipitia kila siku sasa ile mtu awe na afya bora ya akili lazima aweze kuendana na msongo wa kawaida wa kimaisha lakini pia um, nyanja nyingine ya pili ambayo tunaangalia ni kutambua uwezo alionao Uh, tunaweza tukatolea mfano tunasema kwamba mimi nina uwezo wa kuongoza watu sasa kama nina uwezo wa kuongoza watu je yeah huo uwezo wangu ninaweza nikautumiaje ninaweza nikafanyaje kwenye jamii yangu kusaidia jamii yangu kusaidia familia yangu hau pia kujisaidia mimi mwenyewe muhusika ambaye nimeshatambua kwamba nina uwezo wa kuongoza jamii lakini pia um, sababu nyingine au nyanja nyingine ambayo tunaiangalia ni kuzalisha je kuzalisha kuzalisha kwa namna gani unaweza ukajiuliza ndugu mpenzi msikilizaji kuzalisha kwa namna gani tunaposema kuzalisha ni kuzalisha kile ambacho umejua tayari una uwezo nacho nitatumia mfano wa kusema kwamba mimi nimezaliwa nina uwezo wa kuwa kiongozi je kwa kutumia uwezo ambao nimekuwa nao wkuwa kiongozi ninaweza kuzalisha kuzalisha kwa namna gani ninaweza kukaa na watu kuambia kwamba kwanini tusifanye hivi kwenye jamii yetu kwanini tusitengeneze kikundi cha vijana ambacho kitakuwa kinakutana kwa ajili ya kutengeneza bidhaa mbalimbali ambazo inaweza zikahuzika na vijana wakapata vipato kwanini tusitengeneze vikundi va kinamama katika makanisa yetu au katika jamii zetu au mahali popote pale yaani tunachoangalia hapa kuzalisha je kile ambacho umetambua una uwezo nacho unaweza kutumia kuzalisha uh, kwa kuleta mafanikio katika nyanja mbalimbali mbali, nyanja za mtu mwenyewe binafsi nyanja ya familia jamii hata pia kwa taifa kwa ujumla lakini nyanja nyingine ya nne ambayo tunaiangalia ili tuseme kwamba huyu mtu ni ana afya bora ya akiri ni kutoa mchango kwenye jamii yake mchango vipi kwenye jamii yake kile ambacho unakijua kwamba mimi nina uwezo nacho hakiishii kwako tu unakitumiaje kwenye jamii yako unashiriki vipi kutumia kile ambacho unacho kwenye jamii yako um, vile vile mtu mwenye afya bora ya akiri anakuwa na nasta katika hisia zake tunaposema hisia tunazungumzia kuna hisia za furaha kuna hisia za huzuni na hisia nyingine nyingine sasa tunaposema anakuwa na ustawi katika hisia zake anakuwa na uwezo wa kuzielewa na kuzitawala hisia zake tabia na fikra zake kwa kiujumra kwa mfano katika jamii zetu au katika familia tunaweza tukatuelea mfano familia pale ambako mzazi au mlezi tunasema kwamba anakuwa na afya bora ya ya, ya akili ni pale ambapo anaona kwamba kuna jambo haliko sawa kwa mtoto wake au naji, kuna jambo haliko sawa kwa mwenzi wake hata ruhusu hisia zake zimfanyie maamuzi hatoruhusu hisia zake ziweze kumfanyia kukukul, kurekebisa kila mbacho kimeweza kutokea atajipa muda wa kuzielewa hisia zake na mara zote unapotaka kuelewa kitu lazima ujiulize na kati unajiuliza lazima uchambue kwamba hili linafaa au hili halifai kwahiyo mtu anapokuwa na ustawi katika hisia zake tabia na fikra pia tukiwa namaana kwamba anaweza kuzielewa na kuzitawala hisia zake basi tunasema kwamba huyu mtu ni ana afya bora ya akili sasa viashiria vya, vya afya bora ya akili tutajijikama huyu mtu ni ana afya bora ya akili um, sababu ya kwanza tunaweza sikaangalia ukiashiria cha kwanza ni uwezo wa kuyafurahia maisha uwezo wa kufurahia maisha uwezo wa kufurahia maisha namna gani uwezo wa kufurahia maisha ni kwamba leo amefanikiwa kupata kipato ambacho kinaweza kikakidhi familia yaki, yake pamoja na mahitaji yake anafurahia kesho hakuweza kupata kama kile ambacho alikipata jana lakini pia bado ataendelea kufurahia maisha kwa sababu anakuwa htayale ameshajengea mawazo ya kusema kwamba si siku zote nitapata sasa kitendo cha huyu mtu kufurahia yale maisha ambayo anaishi kufurahia yale maisha ambayo anakuwa anayapitia na ndugu jamaa na marafiki ni kiashiria kimojawapo cha kujua kwamba mtu huyu ni anaafya bora ya akili lakini pia ndugu mpenze msikilizaji um, kiashiria namba mbili ni kujenga uiyano kwenye maisha kazi na familia maisha ya kiroho na maisha ya kawaida tunaposema kujenga uyano tunamaanisha kwamba kujua mipaka ya ya maisha ya ya mtu binafsi mfano nasema kwamba mimi pia nina mipaka yangu ya kazi nikiwa kazini nakuwa ni kama mfanyakazi au nikiwa kazini nakuwa kama bosi lakini nikirudi kwenye familia yangu nakuwa mama au nakuwa baba au nakuwa dada ko tayari anakuwa amejenga uwiyano maisha ya kazini ni maisha ya kazini na maisha ya familia yake ni maisha ya familia yake <mulia> kizaji tamati ya kipindi hiki cha ijali afya yako basi moja kwa moja nikukaribisha katika kipindi cha pili cha siri za ushindi nami namleta kwako felix martin akija kwako na mada inaosema namna ya kujiajiri na hii ni sehemu ya nne na ya mwisho ni kusiumtegesikio tuangalie umuhimu wa tatu ambao unatokana na kujiajiri hii nasema unaweza kufanya kitu unachokipenda watu wengi ni mashahidi na nimeshaona pia watu wengi ambao wameajiriwa katika taasisi mbalimbali unakuta mtu ni mwalimu kaajiriwa lakini lakini anasema hii kazi kazi kazi tu kwa sababu ndio imetokea hivyo kiukweli ni kazi Asa, mejajiri, ni kwamba hapendi ile sasa unapokuwa rahisi sana kufanya kazi ambayo unaipenda unafanya kitu ambacho unafurahi unatabasamu maisha yako anakua ni a furaha tupu kwasababu unafanya kitu ambacho unakipenda hatua e, yingine ambayo ni umuhimu kuji ni, ni wa kujiajiri natokana aliyekuajiri meipajina a wako lakini we ndio azwa ajira hiyo lakini wewe ndio bosi mkuu wa mapato na matumizi yanaotokana ya na kazi hiyo kwa hiyo n baada ya kupangiwa majukumu na bosi ukijiajiri wewe mwenyewe ndio unakuwa bosi na una uhuru wa kuchagua watu unaotaka kufanya nao kazi iwapo utahitaji wasaidizi katika kazi yako kao ni jambo la muhimu muhimu sana sana ni sana unakuwa bosi jambo lingine hapa Uh, unakuwa na fursa ya kutengeneza pesa zaidi kufikia uhuru wa kifedha, uhuru wa kifedha. kujiajiri kuna kunafungua fursa zaidi za kutengeneza na kuweza kufikia uhuru wa kifedha unapokuwa umejiajiri ni rahisi sana kuwa na macho ambayo yanaangalia ni rahisi kupata taarifa mbalimbali ambazo zinaweza zikakuongezea wewe uwezo wa kujiajiri zaidi na zaidi na kuingiza kipato kikubwa katika kazi unazozifanya mpenzi msikilizaji huo ulikuwa ni umuhimu wa kujiajiri na sasa tuangalie changamoto ambazo zinatokea zikatokea baada mbaktokea baadwewear fna kitu ambacho kinakuwa kinaweza kikaenda bila kuwa na changamoto hizi ni changamoto zikatokea baada ya kujiajiri haimaanishi kwamba ambaotokea bd kujajiri inawezekana lakini kwa yule ambaye anatia juhudi katika kile ambacho cha kipato kwamba, kwamba unapozidi kufanya kazi katika ujasiriamali ya au katika kujiajiri mwenyewe ndivyo kipato chako kinavyozidi kinavozidi kuongezekao ktaoneka si ufanya kazi kwa bidii kipato chako Kitakuwa hapo hapo na tamaa zaidi mpenzi msikilizaji changamoto nyingine inaweza ni garama. ya ooacangmto inge aezakatokeaniaamaa b a kukuletea maendeleo mpango mikubwa mingine midogo lakini unapokuwa unaanza na mipango mikubwa kabla lakiia o ndio aaunafanya ee ukashindwa kuza na kuendelea nae miradi changamoto hii kuweza kuikabili ni ile ya ABC, yani ya abc katika katika mipango yako angalia mpango ambao ni mdogo kufanyika kwa haraka nafasi ya ule mkubwa usifanye kinyume chake yake kitu kitu kidogo ndivyo uende aa anga ifankiue ae ar tamaa wakati mwingine nikufanya kazi nyingi peke yako wajasiriamali wengi wanawanapoanza wana kazi ekeao aaaahgli ineanekaweza kutengeneza kazi ambazo wanazifanya hii inakuwa ni raisi suluhisha changamoto hii kitu ambacho ningependa kushauri ni uwe makini lakini uwe mwangalifu sana kuchagua watu ambao ambao utafanya nao kazi. Makini, waminifu, nao marafiki mwangalusana aguaat mfanyaagu mba wana malengo sawa aawao a wae u mbalimbaliwae yani na uwezo mbalibali kiwezekana wewe E, changamoto nyingine ni kukosa hamasa unaweza ukakata tamaa lakini haitakiwi hivyo hivo badala yake mjasiriamali ni lazima aonyeshe nguuoyese ya yani ku, kupanga mipango mingine sai cangamoto aingie aas aau ufei kabisa katia mradi nauoteza kila kitu unaweza ukafanya juhudi zote umeanzisha mradi wako vizuri kila kitu kimekaa sawa lakini unapokuja kufanya na kuanza unakuta kabisa umepoteza kila kitu labda ya matikiti kulima heka mia za matikiti, kumi za matikiti. kulima za za kiiuzbiashaa lada aa ia kitu samba aoaaatamaa sana lakinizadi sana utokua umepoteza kila kitu chamsingi hapa ni kuwa na maarifa sahihi juya unachokifanya kama ni mkulima hakikisha kwamba unafahamu vizuri msimu mzuri wa kulima kama ni fahamu kabisa ni kipindi gani bih yako itakuwa imeadimika sokoni kwa hivyo unakuwa unapata wateja na itakua meadimka sooni ahnaoelefkia mwisho wa somoletu ambalo likuwa linasema kujiajiri Fanyaji, ili ujiajiri. na zaidi sana awausu watu ambao wa waitimuwavo mbalimbali wanafunzi mbalimbali ambao wamemaliza masomo waajiriwa pia ambao wako nyumbani a katika maofisi mbalimbali na mtu yote yule ambaye ana hamasa ya kusikiliza namtu yoyote yue nipende kuwashukuru sana lakini nipende kuwatia moyo fanyeni kazi kwa bidii mambo yote yanawezekana amtu yoyote ambaye anamtegemea mungu kukata tamaa sio sehemu ya maisha yake ipeni moyo fanyeni kazi kwa bidii watie moyo wale wanaokuzunguka mpenzi msikilizaji wa wafanye kazi kwa bidii mambo haya yanawezekana so kabla sijafunga nipende kuomba tufunge macho popote pale tulipo tuweze kupata ombi tuombe mtakatifu mtakatifu baba ye shie mahali pajuu mbinguni tunakushukuru sana umependa watoto wako tuweze hapa na mpenzi msikilizaji pale popote alio tumejifunza somo la kujiajiri umeona kujia katika wimbi la umaskini lakini kutupatia kipato ambacho kitasaidia maisha yetu maskini laki aapatia ao nda katia kipindi hichi anapoondoa katika yake tunaomba akapate kufanyia kazi kile ambacho amekisikiliza kikamtie moyo aweze kufundisha wengine na zaidi sana watu wote tukapate kufurahi kwa kuwa tuko nawewe mungu wetu ambaye unatuonyesha fursa mbalimbali zinazotuzunguka tunaomba aya tukiamini yesu kristo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ilikuwa nani kibaga mwaipaja na hii ni awr nkuruiza kwaya wimbo kimbia mimi sina la ziada ni baraka za bwana ziweze kuambatana pamoja nawe unapoendelea kutegea sikio vipindi kutoka hapa studio Gimbia, Gimbia, Gimbia, Muguyu Aja Puanga Misa Duniai Jamari Nira, Ona Dari Samojo, Uja Quite dunia. Tambisa Wari, when you see si Messi, Muguyu Aja Puanga Dunia.