unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja nipata sauti himba sana yesu yuaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu ywaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 16 msikilizaji unaweza kunipata kupitia kupitiamorning fm lakini vilevile vile kupitia rock fm tandao yetu ni www org ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikiwa kama msimamizi wa kipindi hiki cha biblia ya kujibu ni tu ya kwamba hii leo kwa njia ya waimbaji toka wanao waimbaji wa, wa of christ kutoka kule nchini rwanda ambapo watakuja kwako na wimbo unaosema rangitybbdera z nakumbuka tutaendelea kubaki nao waimbaji hawa hawa wa ambassadas wakikwambia kesha ukaomvesh kaoe anaponafasi 9 si wa vil ukeshe mbili. kwa upande wa kipindi hiki cha biblia kujibu tutapata wasa wa kuweza kumsikiliza mchungaji lupakisho mwakasweswe akiwa nami kibaga mwaipaja tukijibu maswali ya msikilizaji msikilizajiunajiuliza kumbe amri ziko mbili tu kwamba mpende bwana mungu na mpende jirani ni kweli lakini yesu alikuwa anafanya samar waswahili wazungu wanaita samar au fupisho wa amri zile kumi eh, ambazo ziko zim, zina sehemu kuu mbili amri kumi zina sehemu ngapi Bili. basi hawapa ambassadars kutoka kule nchini rwanda wanakwambia rangi Kwa mapenzi yake hataichagua rangi fulani hata kaijisikia ya mpendeza ulikozile rangi nyingine chunga usijifanye mjanja kwa machaguzi yake ukisema rangi ni rangi yoyote yawezafaa hivyo hivyo mwenyezimungu itenga siku ya saba iwe ni sabato kwake ndiyo kwa watu wake kwanini nijifanye mjanja nikisema siku ni siku ndiyo siku zote ni nzuri lakini ya sababura kwaketau wakumbusha wote kukumzikalia siku ya sabato kama ilivyotakiza mungu nitawafunisha watu kukumzikalia siku ya sabato kama ilivyotakiza mungu nitawakumbusha wote Oh. otewaziheshimu zipo rangi zilizochaguliwa kuzipamba hizopendeza penginenye usina vijani nyekundu na kadhalika je vitakuwaje siku mmoja mtu mmoja kujifanya ujanja na kuzib shaka mtu kamahuyo atahukumiwa wakutoli esimuta ifalile pia bendela yake ivyo ivyo atahukumiwa mtu ajifanyaye mjanja wa kusema sikuni siku ya sabasi bora sana ivyo ivyo mwenyezi mungu kayitenga siku ya sabasi iwe ni sabato kwake pia kwa watu wake kwanini nijifanye mjanja nikisema siku ni siku ndiyo siku zote ni nzuri lakini ya sababu la kwake watu kupunzika siku ya sabato kamba likatagiam nitawakombosha siku ya sabato kaa livyotagezamu nitawafundisha watu kupunzika siku ya sabato kama livyotagezamu nitawakumbusha wote kupunzika siku ya sabato kama livyotagezam na kwa wimbo huo wa rangi msikilizaji unanipatia nafasi ya kukaribisha katika kipindi hiki cha bibya ya kujibu tafadhali ungana naye mchungaji lupakisho mwakasweswe nami kibaga mwahipaji basi nimkaribishe mchungaji mwakasweswe kuweza kukusalimu alafu tuendelee kujibu maswali yako moja kwa moja hapa studio ya ya kiswahili ya AWR. wangu ninawasalimu kwa jina la yesu kristo hamjambo basi huyo ni mchungaji mwakasweswe ambaye tutasonga naye mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha bibia ya kujibu na moja kwa moja msikilizaji tuingie katika maswali yetu ambayo tumeweza kuyapata hapa studio hii leo na swali la kwanza linatoka kwake valeria ruoga kutokea kule musoma ambaye yeye anauliza hivi amri za mungu zipo ngapi alafu bii yake anasema mbona bwana yesu alisema ziko mbili tu anasema mpende bwana mungu na yake mpende bwanamungu biiae aasa il siju limekawaje mchungaji tunajua kwamba amri za mungu ziko ngapi ziko mbili kama valeria rog anavyosema au kuna utofauti wowote karibu mchungaji asante uh, valeria mcunajia kwa suali lako zuri kwa kweli biblia inafundisha kwamba kuna amri kumi za mungu amri kumi za mungu ziko katika kile kitabu cha kutoka ishirini mstari wa kwanza mpaka kuminasaba ndizo amri ambazo waumini wote wakristo wote wanaelewa hivyo amri zile ambazo tunazifahamu mungu akasema maneno haya yote akamwambia usio na miungu mingine ila mimi usijifanyie sanamu ya kuchonga usi yeah, usilitaji usi jile bule jile ya bwana mungu wako ikumbuke siku ya sabatu itakase waheshimu baba amri zote hizo mpaka kumi kwa hiyo ziko kumi hiyo amri za mungu siyo mbili lakini basi kwa nini inaonyesha kwamba wakati fulani yesu katika kitabu cha mathayo ishirini na mbili mstari wa thelathini na nane na tisa anaeleza amri mbili anazungumza kuhusu amri ya kwanza mpende bwana mungu na mpende jirani yako labda tusome kidogo katika biblia kitabu cha mathayo 2289 anasema hii ndiyo amri iliyo kuu tena ni ya kwanza na ya pili ya fanana nayo nayo ni hii mpende jirani yako kama nafsi yako unaweza ukaona jinsi ambavyo biblia inaeleza na ukiona biblia inaeleza hivi inamana kwamba kuna sababu ya msingi ambayo yesu alikuwa akizungumza kwa hawa watu waliokuwa anamuuliza swali ukianza liye mstari wa 3a6 wanamuuliza mwalimu katika torati ni amri ipi iliyo kuu mstari wa 37, ndipo anawajibu akawaambia mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote anasema hii ndiyo amri kuu tena ya kwanza kwa kwaiyo kuna amri kuu mbili E, ya pili ambayo ni kuu pia anasema mpende jirani yako kama nafsi yako sasa unajiuliza kumbe amri ziko mbili tu kwamba mpende bwana mungu na mpende jirani ni kweli lakini yesu alikuwa anafanya waswahili wazungu si wanaita anafanyaufupisho wa amri zile kumi e, ambazo ziko zina sehemu kuu mbili amri kumi zina sehemu ngapi mbili amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamtaja mungu tu ukianza amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamhusu mungu tu lakini kwa ile ya tano mpaka ya kumi zinahusu maisha ya mwanadamu ukitaka kumpenda mungu kwa eneo la kwanza kama amri kuu ya kwanza utatii zile amri zile nne utakuwa unamtaja mungu moja kwa moja lakini unapokuja amri ya tano mpaka ya kumi zinamtaja mwanadamu usimuue usizini usishuhdie uongo waeshimu baba hizo tano ni za mwanadamu kwa hiyo yesu alikuwa akizungumza kuhusu amri kum mbili katika samari ya amri kumi kwahiyo ukisoma mstari wa 4 anasema katika amri hizi mbili hutegemea torati yote na nani na manabii kwa hiyo yesu kwa kusema hivyo alikuwa anaichukua amri yote kama turat yote ikitegemea maf- e, kumpenda mungu na kumpenda mwanadamu pia vile vile kwa hiyo unapo kama utampenda mungu hutakuwa na sanamu hutachongamasanamu hutataja huta jina bure la bwana hutavunja sabato na ukitaka kumpenda mwanadamu anasema hutamwibia hiyo huta. ni pande mbili za, za, za amri kumi kwa hiyo tuna amri kumi ambazo zimegawanyika katika makundi makubwa mawili asante asante sana mchungaji mwakasweswe kwa maelezo hayo mazuri mpendwo wa msikilizaji muuliza swali naamini ya kwamba umeelewa kwamba amri ziko kumi lakini ambazo zimegawanyika katika mafungu makuu mawili fungu la kwanza ni amri ambazo zinamtaja mungu na fungu la pili ni amri ambazo zimelenga kwa wanadamu kama mchungaji mwakasweswe alivyotoa ufafanuzi basi bila kupoteza wakati ninaleta kwako swali lake nobat kutokea kigoma ambaye anauliza nitajuaje kama nimesamehewa dhambi baada ya ungamo hili past nalo ni changamoto unajua mara nyingi kuna watu wanafikiri kwamba akishaamba msamaha hana hakika kama amesamehewa sasa yeye yeah, anauliza atajuaje kama amesamehewa dhambi zake baada ya kutubia asante ndugu mtangazaji. ndugu mtangazaji tunashukuru sana kwa swali lako zuri utajuaje kama umesamehewa dhambi baada ya ungamo. kwanza ni shukuru tu kwamba una juhudi ya kuungama dhambi mungu akusaidie sana sasa bibilia inajibu moja katika yohana 1a inasema tukiziungama dhambi zetu yeye nani huyo ni yesu ni mwaminifu na wa haki hata atuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote haleluya hiyo No usitafute kujua kwama umesamehewa kazi ya kusamehe ni ya nani anasema yeah, tukiziungama dhambi zetu kazi iliyobaki ni kaz liyobaki who jua kwamba umekwisha umekshasamehewa kwa sababu yesu kristo alikufa msalabani kwa ajili ya dhambi zetu kwahiyo kama umechukua zoezi la kusema mungu nisamehe samehe mwizi jua kwamba tayari umeshasamehewa hiyo unapochukua zoezi la kuungama ungamo ni kuacha kabisa kwa hiyo we kishaanza kumwambia yesu mimi nataka kuacha amini umesamehewa kwa hiyo tunaposema kwamba nitajuaje ni utajua <laughs> tu uibi siku hiyo na ulimwambia yesu nini kwa hiyo uzoefu ni nguvu ya mungu inayofanya tabia kwa hiyo ndivyo inavyokuwa aoua mchungaji ninahisi pengine anapata shaka kwa sababu kuna wakati ametubia na anaamini ameacha lakini anajikuta anarudia tena kufanya hiyo dhambi maana sasa naona kwamba mbona kama sikusamewa maana ule uwezo wa mimi kuto dhambi ambayo unaifanya pengine unakuwa haupo unahisi kwamba kwamba ndo maana swali lake ni kama kama sasa atajuaje ameshaamini anaweza kuwa mesamewa, lakini bado e, mchungaji anakuwa na dhambi tu dhambitu <laughs> eh, unaporudia dhambi kwamba nini huja- hujataka kutubu kuna maneno mawili na kuungama <laughs> na kutubu nini tofauti yake mchungauungama ni kutaja kutajadhambi mm-hmm. kutubu ni kuacha okay kwaio ni vitu viwili tofauti mm-hmm. kwa anakuwa hakutubu mm-hmm. pengine aliungama dhambi mm-hmm. bado lakini mm-hmm. ni kama huy anuuu engine auaabadnaaaakitaanuasaidi lakinakatihtama anaitamani mm-hmm. unapomchukua mtoto ameiba sukari unapomchapa mzazi anaposema baba nimeacha ni <laughs> tena pale anaungama anataja dhambi zake mm-hmm. baba sitarudia tena lakini mm-hmm. kesho utamkuta mekudokoa nini eh, hakutubu haku, <laughs> haku aliungama kwao watu wengi tunajua kuungama lakini mm-hmm. hatutubu atutubukwao okay. ni zoezi la roho mtakatifu liweze kuwepo ndani ya maisha yetu zoezi la kuacha zez mm-hmm. ni nguvu ya mungu ya roho mtakatifu mpaka itutawale ndipo tunaachana lile tendo tendowo ni uzoezi la kila siku siku paulo anasema anasema anasema ninakufa kila mm-hmm. msidhanie kwamba nimeshafika sijafika bado ninapambana na dhambi skuambanaa dhamb akiniinama mnu meshawambia amenisamehe asante sana naamini ya kwamba mpendo wa msikilizaji kwa ufafanuzi huo utakuwa umeelewa kwamba unapokuwa umetubu dhambi inaoondoka kwako lakini basi unapokuwa umeungama una uwezekano mkubwa wa kuweza kuirudia dhambi lakini lengo letu kubwa ni kwamba tukifahamu kwamba yesu alitufia msalabani tunapaswa kutubu na kuziungama vyote vilikwa wakati mmoja mungu atusaidie kutembea katika uh, njia sahihi tunalo swali lake ndugu patrick hosea kutokea kule iringa ambaye yeye anauliza dhambi isiosameheka ni dhambi gani hiyo amemaliza mchungaji hmm? <laughs> dhambi isiosameheka mm-hmm. ni swali zuri ninaamini a una, unauakia kwamba unataka usamehewe dhambi rafiki mm-hmm. na yangu nani huyu patrick dhambi zote zinasamehewa dhambi zote alizotenda mwanadamu zinasamehewa kwa sababu yesu alikufa msalabani ili atupe uwezo wa kuwa washindi wa nini wa dhambi kinacho kutuleteya shida ni kwamba hatutaki kuiyacha dhambi sasa usipowacha dhambi unasamehewa vipi kwa hiyo dhambi siyosamehewa ni ile ambayo mtu haiyachi nataka kufahamu kitu mchungaji unajua hapo kuna wanasema dhambi isiyosameheka ni kumkufura takatifwsmo ma a ni kirahisi tu inakuwa imegeuka lakini maana ni ile ile kwamba dhambi ambayo ambayo hiyo hiyo au nini maana yake kiraisi, tu mba, isio ni isio ungamwa na kutubu kwaho mtu anaposema kwambaminaamini eh, kamba dhambi yangu aijasamehewa unakuwa na maana gani unakuwa unaamini kwamba hujiamini kwamba yesu alikufa msalabani ilo ni jambo la kwanza lazima uamini kwamba kifo cha yesu msalabani kimeondoa dhambi na madhara yake kwa hiyo mtu ambaye anaendelea kutenda dhambi inamana kwamba uwezo wa roho mtakatifu kwake haujamjia hajauomba kwa hiyo dhambi yake itadumu milele lakini neno la mungu katika kitabu cha mathayo moja, kama ulivyosema mtangazaji mm-hmm. hilo ni hitimisho tu kwamba kwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu watasamehewa wanadamu ila kwa kumkufuru roho hawatasamehewa kwa hiyo tunarudi pale pale kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu kila neno la kukufuru hey, watasamehewa wanadamu mungu ni mwema ila kwa kumkufuru roho mtakatifu hawatasamehewa kwa hiyo kumkufuru roho mtakatifu ni kuendelea kukataa anapotwambia kwamba acha dhambi na sauti ya, ya roho mtakatifu ni ya upole sana inatuambia achakuiba achakuiba kwahiyo tunaendelea kuendelea kuishi katika neema ya yakwambiwa achakuiba kwa hiyo roho mtakatifu anapokuwa anaendelea kutwambia nasi atubadiliki dhambi yetu inaendelea kubaki kwa hiyo yuda mwenyewe alikufa tu kwa nini alikufa yuda akuomba msamaa lakini petro alipoona kwamba milime nimekosea akaomba msamaa kwa hiyo yuda aliondelea kuvuta tu masiku anaambia bwana ungama i dhambi hasikii ungamai dhambi hasiki Unga mpaka akachukua hatua ya kujinyonga na akajimaliza kabisa kwahio hata dhambi yake haijasameewa kwa sababu alikuwa na nafasi ya kutubu baada mm-hmm. ya kumwambia yesu ni samehe ye akaenda kujinyonga kwa hiyo kwa ujumla sababu hii wanadamu wana, wamepewa nafasi sasa hivi kabla yesu kristo ajaja na kabla mwanadamu ajafa amepewa nafasi ya kutubu dhambi zake mm-hmm hakuna nafasi ya kuombea msamaha na mtu mwingine wewe mwenyewe inabidi uombe msamaha wala hakuna kwenda kanisani au kwa mchungaji ili ya kuombee usamehewe dhambi dhambi ni uzoefu wa mtu binafsi amwambie yesu mwenyewe na yesu kristo yuko tayari kumpokea kwa hiyo dhambi zote na kila neno la kukufuru wanadamu watasamehewa t ila kwa kuendelea kukataa dhambi hazsamehew mskilizaji kipindi wewan ni biblia ya kujibu naamini ya kwamba unaendelea kupata majibu ya maswali yako ambayo umeweza kuyauliza hapa studio katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu niko na mchungaji uh, mwakasweswe ambaye anajibu maswali haya naamini kibaga mwaipaja na tunalo swali kutoka kwake nyanda luhonzo kutokea kule mwanza ambaye yeye anauliza kwamba musa alikufa kabla ya kuvuka yordan ni ni vipi tunaambiwa yupo hai huko mbinguni haya, pastor, kazi, yeah. akifa, huko mbinguni haya kazi iko hapo akifa tena yuko hii linalo, ni kama changamoto hivi yeah, tuna tuna tuna, tuna jambo la kusema katika maandiko matakatifu katika maandiko matakatifu tuna tuna taarifa za watu ambao wako mbinguni tuna elia tuna henoko mm-hmm. tuna musa kwamba alienda endaje sio swali letu kujua lakini tu musa yuko mbinguni kwa sababu siku moja yesu akiwa na wanafunzi wake wakisoma kitabu cha marko 9. marko 9, mstari ule wa a mstari wa watawa biblia iko wazi ikielezea jinsi ambavyo yesu akiwa na wanafunzi wake kuna tukio kubwa lilitokea anasema wakatokewa na eliya pamoja na musa nao walikuwa wakizungumza na yesu siku moja yesu alikuwa ameenda na wanafunzi wake katika mlima musa na eliya walionekana mbinguni eliya alinyakuliwa lakini musa alikufa hiki kinatufundisha ni fundisho tu pia kwamba yesu atakapokuja kuna watu ambao watakutwa hai kama eliya watanyakuliwa kwenda mbinguni lakini bado kuna watu ambao watakufa kama musa na yesu atawafufua kwa hiyo walionekana hapa na ukweli ni kwamba musa yuko mbinguni na ukisoma kile kitabu cha yuda ni mahali ambapo pia tunaona kwamba kwa kweli hata kabuli lake lililindwa kulikuwa na ugomvi kidogo kuna kitu ambacho kinaelezwa katika maandiko hapa kinasema kitabu cha yuda 1 mstari wa tisa, kinasema lakini mikaeli malaika mkuu aliposhindana na ibilisi na kuhojiana naye kwa ajili ya mwili wa musa hakuthubutu kumshtaki kwa kumlaumu bali alisema bwana na Kwayo, kwa hiyo kwa ufupi ni kwamba musa alikufa na siku moja akaonekana mlimani pamoja na yesu kwa hiyo yesu tunaamini kama waumini kwamba yesu alimfufua na yuko mbinguni na utukiwa washindi wa dhambi tutakutana na musa mbinguni naam mskilizaji nipende kukushukuru sana kutenga muda wako kuweza kutegea sikio kipindi hiki cha biblia kujibu tokea mwanzo mpaka tamati kwa siku hii ya leo kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na niseme asante sana kuchagua kwa pamoja nami sikuwa peke yangu nilikuwa naye mchungaji lupakisio mwakobela mwakasweswe basi hatuna la ziada tukutane kipindi kijacho kama cha leo kwa heli hikizaji na hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu bila shaka kama unaendelea kuwa na changamoto yako au jambo lolote unakutatiza anwani hiya pa ya kuniandikia redio ya wadventisa ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania nikumbushe kwamba kesho ni mafundisho makuu bila shaka tutaweza kujiunga sote kwa ajili ya kuweza kubarikiwa kwa siku ya kesho napotoka hapa studio endelea kubarikiwa nao wamimbaji wa, wa of christ kutoka kule nchini rwanda wakikwambia kesha ukaumbi asante kwa heri tukutane kesho panapo majinikshe