unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja swt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 1 lakini pia waweza kutusikiliza kupitiaming st redio na roc fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwawrrg uhali gani msikilizaji ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hi ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo unaitwa machilu mshana ni kualike tue sote mwanzo hadi mwisho kwa kwanza tuwasikilize njiro sda kwaya wimbo unasema inuka e mnyonge wategeesikio sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa namkaribisha mwinjilisti danieli laurenti akitueleza kuhusiana na je ni mtu wa namna gani ambaye anapaswa kula pasaka tegeeskio leo nitaenda kukuletea somo la kipekee sana na somo letu la leo lina kichwa cha somo kinachosema je ni mtu wa namna gani anayepaswa kula ule mwili wa yesu ambao unafahamika kama pasaka au ule mkate ni mtu wa namna gani anayepaswa kula katika bibiliya imelekodi habari hizi sana kisoma katika kitabu cha kutoka sura 12d Apu taona mungu alipotaka kuwatoa wana wa israeli na ndipo pasaka ikaanza hapo anawambia mtachinja mnyama usiku mtaweka damu zake katika ya milango e, tunaona mtakula hiyo nyama e, isisaze hadi asubuhi anatoa utaratibu na ndio pasaka ikaanzia hapo lakini sasa unaposoma kile kitabu cha yohana sura ile ya kumi na tatusu a k aa mstai ule wa kwanza ha15 yohana sula ile eh, ya 13 had15 somo letu linaposema je ni mtu wa namna gani anayepaswa kula ule mwili wa yesu sikiliza tasoma hapa kwa utangulizi basi kabla ya sikukuu ya pasaka yesu hali akijua ya, ya kuwa saa yake imefika atakayotoka katika ulimwengu kwenda kwa baba naye lhali amewapenda watu wake katika ulimwengu aliwapenda upeo hata wakati wa chakula cha jioni naye ibilisi amekwisha kumtia yuda mwana wa simoni iskariote moyo wa kumsaliti yesu hali akijua kuwa baba amempa vyote mikononi mwake na yakuwa alitoka kwa mungu naye anakwenda kwa mungu aliondoka chakulani akaweka kando mavazi yake akatwaa kitambaa akajifunga kiunoni kisha akatia maji katika bakuli akaanza kuwatawadha wanafunzi wa miguu na kuifuta kwa kile kitambaa alichojifunga hivyo uwaja kwa simoni petro huyo akamwambia bwana wewe wa, wanitawadha miguu mimi yesu akajibu akamwambia nifanyalo wewe hujui sasa lakini utalifahamu baadaye petro akamwambia wewe hutanitawadha miguu kamwe yesu akamwambia kama nisipo kutawaza huna shirika nami simoni petro akamwambia bwana si miguu yangu tu hata na mikono yangu na kichwa changu pia yesu akamwambia yeye aliyekwisha kuoga hana haja ila ya kutawadha migu bali yu safi mwiri wote nanyi mmekuwa safi lakini si nyote kwa maana alimjua yeye atakaye msaliti ndiye maana alisema si nyote mlio safi bwana yesu bwysf je ni mtu wa namna gani anayepaswa kula ule mwili wa yesu au pasaka au ule mkate rafiki yangu nayinisikiriza mtu anayepaswa kula mwili wa yesu ni mdhambi mdhambi ambaye anakusudia kuiacha dhambi ninarudia mtu anayepaswa kula mwili wa yesu ni mdhambi, mdhambi ambaye amekusudia kuacha dhambi sikiliza katika kitabu cha mambo ya nyakati ipo rekodi bibilia imerekodi hapo utaona watu waliotumia pasaka walikuwa ni watu wa namna gani huenda alikuwa ni mzinzi ni mwabudu sanamu anavunja ndiyo sabato lakini alipo enda kwenye pasaka alikusudia kufanya matengenezo kwa hiyo kama pasaka ilipaswa iliwe na mtakatifu yuda asingekula kama pasaka ilipaswa ile watakatifu tu petro asingekula yani katika wanafunzi wa yesu kumi na mbili yuda na petro asingekula kwa hiyo petro alikula yuda alikula lakini pasaka ni kusudira kwamba tunapokula twende kwenye mabadiliko sikiliza twende pamoja nami katika kitabu cha mambo ya nyakati wa pili sura ya thelathini mstari wa kwanza hadi ule mstari eh, mambo ya nyakati wa pili thelathini moja hadi kumi na mbili utaruka kumi na tatu hadi ishirini halafu nyakati hiyo hiyo wa pili thelathini na moja mstari wa kwanza na ule wa watano na ule wa sita hapo utapata kuona ni watu waliokuwa wadhambi wakala pasaka na wengine wakaila pasipo utaratibu lakini watumishi wa mungu wakaomba na mungu akasamehe walioenda kwenye pasaka wametengeneza mambo yalikuwa shwari walioenda kula pasaka bado hawajafanya uamuzi wa kuacha dhambi walipotoka huko walivunja vyote ambavyo vilikuwa vimewaweka mbali na mungu haleluya kwa kwahiyo anayepaswa kula pasaka ni mdhambi aliyekusudia kuiacha dhambi twende pamoja nami kitabu kile cha nyakati wa wapili bibliya inasema hezekiya akatuma wajumbe kwa israeli wote yuda pia akawaandikia nyaraka efurayimu na manase waje nyumbani kwa mungu haleluya yerusalemu ili wamfanyie pasaka bwana mm, mungu wa israeli kwa maana mfalume na wakuu wake na kusanyiko lote katika yerusalemu walifanya shauli kufanya pasaka mwezi wa wapili kwa sababu hawakuweza kuifanya wakati ule kwa kuwa makuhani walikuwa hawajajitakasa kwa kutosha wala watu hawakukusanyika huko yerusalemu lakini neno jema neno jema machoni pamfalume na kusanyiko lote basi wakafanya amri kupiga mbiu kati ya israeli yote toka Be- belisheba mpaka dani ya kwamba watu waje wamfanyiye pasaka bwana mungu wa israeli huko yerusalemu maana tangu siku nyingi hawakufanya kama vile ilivyo handikwa wakayenda matalishi wenye nyaraka za mfalume wakuu wake kati ya israeli yote na yuda kwa amli ya mfalume kusema enyi wana wa isiraeli mludiyeni bwana mungu wa iburahimu na isaka na israeli apate kuwarudia waliosalia wenu walio- waliookoka mikononi mwa wafarume wa ashuru msari wa saba wala msiwe kama baba zenu kama ndugu zenu waliomuwasi bwana sikiliza mungu wa baba zenu huu ni mfarume ame, ame, ameandika nyaraka watu wakusanyike ili waweze kufanya pasaka sasa utaona waliotokeza wasiotakiwa na wakatokeza kula hata akatoa kuwa ushangao kama mwonavyomsiwe mm-hmm. sasa wenye shingo umu kama baba zenu lakini mjitoe kwa bwana mkaingie katika patakatifu pake alipopatakasa mi, milele mkamtumikie bwana mungu wenu yani watu walikuwa wameshaanza hata kuja kwa ibada hasira yake kali iwageukie mbali kwa kuwa mkimrudia bwana ndugu zenu na watoto wenu watahurumiwa machoni pahao waliowachukua wali mateka nao watarudi nchi hii kwa kuwa bwana mungu wenu ndiye mwenye neema na mwenye rehema wala hata wageuza mbali uso wake mkimrudia mstari wa kumi basi matarishi wakapita mji kwa mji kati ya nchi ya ifraimu na manase mm-hmm. hata kufika zablon lakini waliwacheka wengine wakadhihaki wakawacheka na na sikiliza sikiliza unapofanya kitu cha mungu wakati mwingine kuna mtu kaona mashaka na wewe. Wewe fanya kama moyo wako ulivyokusudia watu watu watashangaa ni Sikilisa, walio ni waliokuja hata kula pasaka walikuwa waliokusudia kuiacha dhambi hapa wanapiga wengine wanawacheka mstari waaia wawaka ila watu wengine wa asheri na wa manase na wa zabuloni walijinyenyekeza wakaja yerusalemu tena katika yuda mkono wa mungu ulikuwa ukiwapa moyo mmoja waitimize amri ya mfalume na wakuu kwa neno la bwana mstari wa sasa sikiliza basi wakakusanyika yerusalemu watu wengi ili kufanya sikukuu ya mikate isiyo katika m- nasai au una changamoto namba za na changamotamaakuwasilaa i haaredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 18 Nenane, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania tumefikia tamati ambaye nimekuwa msimamizi wa haa matangazo anaitwa habi machil mshana na hivyo basi ninapotoka hapa studio ninapenda ni kuache na wimbo kutoka kwao njiro sd qwy wimbo unasema mtetezi wetu yu hai kesho tutakuwa nacho kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno ya lizayo faraja usipange kukosa