unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yuaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena hii ni dhaa kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi kuminasit lakini pia unaweza ukapata matangazo yetu kupitia tovuti ya war ni tena katika matangazo yetu siku ya leo utakuwa na kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na maneno etfraj lakini kwanza hiki ni kipindi cha muziki na wanamuziki na utaweza kusikiliza historia ya wimbo anasema kwamba kumtegemea mwokozi ukiwa nami fanuel tande karibu mpendwa msikilizaji katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki jina langu ni fnlitanda na katika siku ya leo itaweza kusikiliza historia ya wimbo wa kumtegemea mwokozi lisa ambaye ndiye mtunzi wa wimbo huu alizaliwa mnamo mwaka 1850 na huko nchini uingereza na alikuwa na shauku ya kuwa mishonari tangu akiwa mtoto lisa aliongoka na kuwa mkristo akiwa na umri wa miaka 9 mnamo 1871 lisa aliama kutoka nchini uingereza na kwenda kuishi marekani na alipata fursa ya kuhudhuria moja ya makambi au tunaweza tukasema kwamba sikukuu ya vibanda nchini marekani na akaamua kutoa maisha yake kwa ajili ya kufanya kazi ya umishonari lakini kwa sababu za kiafya akuweza kutoka nje ya marekani hivyo kazi hiyo aliifanya akiwa hapo hapo nchini marekani mnamo aka1875 alifunga ndoa na bwana sted na walibarikiwa kupata mtoto mmoja binti aliyejulikana kwa jina la lil na waliishi maisha mazuri na ya furaha <mulia> moja familia hii ya watu watatu waliamua kwenda matembezini kupumzika huku wakipata upepo mwanana kutoka mtoni saya ya chakula ikafika basi wakaamua kutafuta sehemu pembezoni mwa mto ili kutuliza njaa wakasikia sauti ya mtoto aliyekuwa akiomba msaada maana alikuwa anazama katika ule mto yule mtoto akawa napija keleles oh, oh, kwa haraka bwana stid alikwenda kumsaidia mtoto yule akajitupa kwenye yule mto lakini hakuwa na uzoefu wa kuogelea wala kuokoa hivyo alivyojitupa kwenye yule mto yule mtoto alikuwa nazama akamkamata kwa nguvu bwana stid na wakajikuta basi bwana nastidi anashindwa kumwokoa yule mtoto na kwa kuwa hakuwa na uzoefu wa kuogelea kwanza lakini pia jinsi ya kuokoa akupata mafunzo ya kutosha kwa hiyo wakajikuta wote wawili wanakuwa ni wahanga na wote wawili wakapoteza maisha katika ule mto a baba kwa huzuni lisa pamoja na mtoto wake lil nyumbani wakiwa na masikitiko chakula hakiweza kulika tena na baye na mazishi waliendelea na maisha yao kama kawaida ingawa maisha yalikuwa ni magumu kwa kuwa baba yake pekee ndiye alikuwa mtafutaji ambaye ndiye alikuwa akitegemewa katika familia kuleta mahitaji mbalimbali pale nyumbani yale mahitaji ya msingi ambayo tunafahamu. chakula malazi pamoja na vitu vingine mbalimbali kwa hiyo hali ilikuwa tete kuna wakati walilala njaa kuna wakati walikosa makazi lakini wakaendelea kujipa moyo na kusonga mbele katika maisha kwa kuwa mama hakuwa na kazi yoyote na aliishi kwa msaada wa watu huku akimtegemea mungu wa mbinguni katika hali ngumu ya maisha aliyokuwa akiipitia lisa pamoja na mwanaye lil kwa kuona mkono wa mungu katika maisha yao akaamua kutunga wimbo wa kumtegemea mwokozi kwangu ni nitamu kabisa kukubali neno lake nina raha moyoni yesu yesu na mwamini nimemwona thabiti yesu yesu yu thamani ahadi zake kweli 95, lisa alikwenda kufanya kazi ya umishonari nchini afrika ya kusini akiwa na binti yake na huko lisa alipata mume na akaolewa na bwana mmoja ambaye alijulikana kwa jina la robart lakini baadaye kwa sababu ya kiafya familia hii walirudi tena kuishi nchini marekani mwaka F1-19, familia hii walikwenda nchini zimbabwe kipindi hicho ikiitwa south Rhodesia. huko lisa alifanya kazi ya umishonari mpaka 9 alipostaafu na mwaka m1917 lisa aliweza kupoteza maisha na alizikwa nchini zimbabwe lakini pia nchi ya zimbabwe ndiyo nchi ya kwanza kutafsiri wimbo huu kwa lugha yao ya shona baada ya kiingereza basi yimbo huu litafusiriwa kwa lugha ya shona alafu baadae ndioukasambaa kwa lugha nyingine na hata kwa sasa tunasikiliza au tunaupata pia kwa lugha hii ya kiswahili duniani kote baada ya kiingereza kikaja kishona namwanaye aliendelea kuishi chini zimbabwe akifanya kazi ya umishonari hakika kumtegemea mwokozi kwangu ni tamu kabisa kuamini ahadi zake yesu yesu yu thamani ahadi zake ni kweli ni maneno ambayo lisa aliandika alafu akatengenezea mziki ambao tunahusikia hivi sasa kwa jinsi alivyokuwa akimtegemea mwokozi alimpoteza mimi wake tena wakiwa bado kabisa ni vijana lakini alisonga mbele na maisha akifanya kazi ya mungu ametembea katika nchi mbalimbali akifanya kazi pia yaumishonari kumtegemea mwokozi kwangu ni tamu kabisa maoni mbalimbali changamoto swali kupitia anwani redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 18 Nenale, mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha maneno yotaya faraja na hapo takuwa naye mwinjiristi elias tirunena na anakuja na somo ambayousema kwamba siri ya yakunawili katikati ya dhuruba karibu tena mpenzi msikilizaji katika kipindi kizuri cha maneno yalitayo faraja somo letu la siku ya leo ni somo muhimu sana katika maisha yetu ni kualike tuweze kuomba kabla ya kwanza baba yetu mwema saa hii tena tumekuja naomba utupatie neema yako ili neno lako lifaye miooni mwetu na kutusogeza karibu na wewe ili tupate uthabiti katika mioyo yetu kwa kutegemea wewe daima naomba na kushukuru katika jina la yesu amina nam somo letu la siku ya leo linasema sili za kunawili katikati ya dhoruba za maisha tangu dhambi ilipoingia duniani maisha yamejaa dhiki na dhoruba za kila namna wito wa muumbaji wetu daima ambaye ana kusudi la kuyafanya yote kuwa mapya anatuelekeza katika suluhisho la hakika la shida zinazotukabili unaposoma kitabu cha zaburi ya sita, watatu, wa neno la mungu linasema siku ya hofu yangu nitakutumaini ya nitakutumainiwewe penzi mskilizaji maisha haya yamejaa hofu za kila namna hofu zinazotokea katika ulimwengu wa kiroho katika ushindi na mapambano ya kiroho dhambi hatia kila aina ya hofu zinagubika mioyo yetu lakini kwa nini kumtumaini bwana katika nyakati mbaya nyakati ngumu na nyakati zinazokatisha tamaa ndio uchaguzi muhimu sana kuliko chaguzi zote hii ndo kiini cha somo letu kwa nini kumtumaini bwana katika nyakati mbaya katika nyakati ngumu na katika nyakati zinazokatisha tamaa ndio uchaguzi muhimu sana kuliko chaguzi zote mpenzi ni baraka baraktele kumtegemea mungu na kumtumaini yeye daima kwa kuwa kufanya hivyo ni jambo bora kuliko maisha maana ana ana faida gani anayeishi anayeish akiishwa maisha yake hajamtegemea bwana hakika na asala kitabu cha yeremia sura ile ya wa saba na bwana anazungumza akituelekeza katika namna ya furaha tunayoweza kuyaweka maisha yetu kwake amebalikiwa mtu yule anayemtegemea bwana yeremia wa saba na mtu yule anayemtegemea bwana unatamani baraka za kweli maishani mwako mtegemee bwana ambaye bwana ni tumaini lake je unatamani baraka za kweli maishani mwako mfanye bwana kuwa tumaini lako aya inaendelea kusema maana atakuwa kama mti uliopandwa kando ya maji uenezao mizizi yake karibu na mto hautaona hofu wakati wa hari ujapo wakati wa hari ni wakati gani wakati wa kiangazi wakati wa ukame wakati wa shida ya maji aya inaendelea kusema bali jani lake litakuwa bichi wala hautahangaika mwaka wa uchache wa mvua wala hautaacha kuzaa matunda mpenzi msikizaji ujumbe mzuli mzuli sana bwana anasema amebarikiwa mtu yule anayemtegemea bwana ambaye bwana ni tumaini lake maana atakuwa kama mti uliyopandwa kando ya maji uenezao mizizi yake karibu na mto hautaona hofu wakati wa hari ujapo bali jani lake litakuwa bichi wala hautahangaika mwaka wa uchache wa mvua wala hautaacha kuzaa matunda rafiki yangu vipindi na majira ya mwaka katika hali ya hewa yanatufundisha mafundisho makubwa muhimu katika maisha yetu ya kiroho kipindi cha masika kipindi cha kiangazi kipindi cha kipupwe na nyakati za mvua za vuli daima hutukumbusha ukweli kuwa katika uratibu wa maisha yetu tunapitia katika nyakati mbalimbali mbali ambazo zinahitaji mwitikio chanya daima pekee tutaweza kuwa na mwitikio chanya endapo bwana yesu ndiye tumaini la maisha yako bwana yesu akiwa tumaini lako aishan mwako hapo ndipo pekee unaweza kuwa na mwitikio chanya je unaielewa ahadi hii juu ya mtu huyu anayemtegemea bwana ambaye amemfanya bwana kuwa tumaini lake maana mtu aliyefanya hivyo ni kwamba wakati wengine wakiwa wanatho, wanapata dhoruba mioyoni mwao kutokana na yale yanayopata yeye kwa imani moyo wake umeshikamana na chemichemi ya uzima mahali ambapo nguvu ya mbinguni inaleta furaha ya kweli moyoni nguvu ya mbinguni inatuliza hofu zote nguvu ya mbinguni inaondoa mashaka nguvu ya mbinguni inaleta tumaini hata wakati wa uchache wa liziki na chakula nyumbani ukarimu ndani ya mtu huyo hautakosekana lakini yesu asipokuwa ndani ya moyo ndiyo wakati wa kuona nimebakiza kiasi hiki kidogo tu cha chakula nimebakiza kiasi hiki tu kidogo cha cha cha fedha nitaishije kesho hivi mwezi ujao nitaishije hayo ni mawazo ya mtu ambaye bado hajamkabizi bwana maisha yake pezi mskilizaji unapotazama katika biblia kitabu cha wagaratia kitabu cha wagaratia sura ile ya tano mstari ule wa ishirini wagaratia sura ile ya tano mstari ule wa ishirini na mbili neno la mungu linasema lakini tunda la roho ni upendo furaha amani utulivu utuema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna sheria mpezi msikilizaji tamanio kusudio la moyo wa mungu katika maisha yako katika maisha yangu katika maisha yetu ambayo yamejaa dhoruba katika dunia hii mbaya bwana anatamani tuweke tumaini letu kwake ili tukiisha kuweka tumaini letu kwake katika maisha yetu basi asaidie maisha yetu haya ili kwamba tunapoishi huku tukiwa tumemtumaini huku tukiwa tunajua bwana ndiye msaidizi wetu wa karibu hatutakosa upendo furaha itadumu miooni mwetu kwa nini kwa kuwa bwana ndani yake ndani ya mioyo yetu amechipuza kila shauku ya kumtegemea amechipuza kila shauku ya furaha amani na utulivu wa moyo vitakuwa matunda katika mioyo yetu na haya yanaletwa na nguvu na uwezo wa roho wake mtakatifu pekee roho mtakatifu amefanana wa wazi na maji mazuri yanayomiminika ya katika moyo wa mtu na kuleta uhai penzmskizaji roho wa mungu atakaporuhusiwa maishani mwako kwa njia ya kumwamini yesu kristo unamkaribisha maishani mwako yeye atakapokuongoza yeye atakapokusaidia kulitii nino la mungu basi hapo upendo utabubjika ndani yako furaha itabubjika ndani yako amani itakuwepo ai hata ukipitia wakati mgumu hata watu watakapokuwa wakikutendea mabaya watu watakapokuwa wakikuudhi watu watakapokutendea mambo ya kukatisha tamaa Wewe utadumu kuvumilia jinsi yesu alivyovumilia mstari ule wa na na anasema akavumilia hata mauti naa, mauti ya msalaba. yesu alijaa vumilivu akaiharau aibu mpaka ikambidi afe kwa kuwa ndani ya dhamira yake kwa nguvu na msaada wa roho mtakatifu uvumilivu uliletelea ulipelekea uokovu wetu mpenzi msikilizaji katika muda huu bwana anatamani apandikize roho njema ndani yako ili ukamtumaini yeye na kumtegemea lipusikia uaminifu utuwema fadhili vijae kwa wingi katika moyo wako ili unapotaka jambo lolote unapotenda jambo lolote ukayatende yote katika kutimiza kusuli lake jema njemaj daima pekee tutaweza kuwa na mwitikio chanya endapo bwana yesu ndiye tumaini katika maisha yetu kitabu cha zaburi wa neno la mungu mungu linasema wangu nimekutumaini nisiaibike adui zangu wasifurahi kwa kunishinda hawatakushinda maadui zako ukiwa unaye bwana maana yeye ni mkuu kuliko hao utakapohisi na kuona kana kwamba maadui wanakushinda ni kwa kuwa hujaona kwa macho ya imani kile bwana atakachofanya katika siku za usoni utakapodumu kumtegemea zaburi wa neno la mungu linasema unifanye kusikia fadhili zako asubuhi kwa maana nimekutumaini wewe unijulishe njia nitakayoiendea kwa maana na kuinulia nafsi yangu mpenzi msikilizaji je ni lako katika moyo wako bwana akufanye kuzisikia fadhili zake asubuhi ya siku yako inapoanza bwana akufanye kuziona fadhili zake ikiwa unatamani mungu akujengee huo uwezo ikiwa unatamani bwana akupe nguvu akupe uwezo wakudumu kumtegemea yeye atakusaidia atakujulisha njia unayopaswa kwa kuwa nafsi unaopaswa kuendeuf katika katika na mtumaini bwana kwa moyo wako wote je unatamani kuna wi katika horuba unatamani kuna, kuna wili katikati ya dhoruba zinazoitikisa dunia hii mtumaini bwana kwa moyo wako wote je unatamani unapopitia uzoefu mgumu uweze kukatiza na kusonga mbele pasipokutikisika mtumaini bwana kwa moyo wako wote onyo na agizo la kimbingu wala usizitegemee akili zako mwenyewe mpez mskilizaji ni wakati mwingi sana tunapozama katikati ya changamoto tunatamani kutumia akili zetu petro alipoambiwa na yesu tembea akaanza kutembea katikati ya maji alipokuwa akipiga hatua moyo wake ulijawa na hofu kwa nini alianza kuzitegemea akili zake mwenyewe alianza kuona kana kwamba siyo uwezo tu wa yesu ambao unatosha kumshikilia juu ya maji na hofu aliyoipata na upepo ni ishara ya wazi juu ya ukweli ya kwamba mwanadamu anapotegemea akili zake hapo ndipo anapoona mambo yanamzidia kwa kuwa kwa asili yetu hatuna nguvu zetu wenyewe yesu anasema wala pasipo mimi ninyi hamuwezi kufanya neno lolote agizo la bwana linasema katika njia zako zote mkili yeye je jambo gani linalofanyika pale tunapomkili yesu katika njia zetu zote bwana anasema naye atanyosha mapito yako mpenzi msklizaji ni wito wa mungu mtumaini bwana kwa moyo wako wote wala usizitegemea akili zako mwenyewe katika njia zako zote mkili yeye naye atayanyosha mapito yako je unatamani mapito yako yasiwe na makunyanzi pengine mapito yako yametiwa na na makunyanzi na dhambi hata imefika wakati unakata tamaa unaona unaona tu wewe ni hatia imezidi kuwa kubwa dhoruba hazikatiki unaona ni kana kwamba imeamuliwa fujo gasia tabu na shida zikujie kana kwamba zinakuja kukukomesha usidhani hivyo usifikiri hivyo usikate tamaa mtumaini bwana kwa akili zako kwa moyo wako wote wala usizitegemee akili zako mwenyewe jambo bwana analotushauri mkili yeye kubali utawala wake maishani mwako mkubali yesu kuwa bwana na mwokozi wa maisha yako yeye ameahidi atanyoosha mapito yako siku ya hofu yangu nitakutumaini wewe ikiwa niombi lako bwana akusaidie wakati wa hofu yako mtumaini yeye nitakwenda kukuombea lakini ikiwa kuna mambo yanakutia hofu kweli kweli unatamani upate usaidizi wa maombi ni nafasi yako kufanya hivyo ntafuta marafiki wa karibu hebu tafuta kama kama kuna mtu unamwamini anaweza akakusaidia katika kukuombea mwambie rafiki naomba uniombee nisaidie shirikiana naye omba omba bwana akusaidie kumwangalia yeye wakati wa hofu zako lakini ikiwa utakosa yeyote yule kukusaidia hata kukuombea hata kukutia moyo hata basi usikate tamaa hata ujumbe ama piga simu eleza shida yako omba jambo unalotamani uombewe bwana atakutendea kwa namba ya simu ni a kalimuwake naikiwa <todicumbe> utakuwa na swali lolote linalokutatiza una shida unapata ugumu basi waweze ukapata usaidizi na bwana atakusaidia maisha yako yaweze kuweza kuimarika katikati ya dhuruba za maisha haya bwana akubariki tuombe baba mwaminifu na kushukuru kwa ajili ya saa hii asante kwa sababu imetufundisha namna ya kuweza kukutegemea wewe ili tusiteteleke katikati ya dhoroba za maisha haya tupe nehema na rehema zako tudume kwakutegemea na kukuamini naomba na kushukuru katika jina lako yesu kristo amina sante mpendwa wa msikilizaji kwa kuendelea kutekea sikio idhaa kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni mimi ni fanuletanda na kutekea baraka za bwana wakati huu ni wa mashaka wahitaji wenananga hakikisha nanga yako imeshika imara mwambani mwambani yesu ni yesutu mwamba usiyotikisika hakikisha nanga yako ime shika imara mwambani wakati wa dorubaka inabuma akikisha in Mexico