nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti himba sana yesu yiwaja tena naujnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaitegea sikio idhaya kiswahili ya radio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moning star radio na rock fm vile, vile tupo katika tovuti ya wwwwr karibu sana msikilizaji wangu katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ninayoimaniya kwamba hali yako ni njema hivyo nina na kukuomba ya kwa kwamba tuambatane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machil mshana kwa kuanza kipindi chetu hebu tuwasikilize kibangu juu sd kwaya na wimbo unaosema heri ungejua Sun so- you teni kibangu juu sda kwaya na wimbo wenu hu mzuri na hivyo basi bila kupoteza wakati ninamkaribisha mtumishi wa mungu mchungaji prgnzota anaendelea kutuelezea kuhusiana na ndoa iliyofaulu ni ndoa ya namna gani hebu mtegeesikio Ah, mm. labda tuniwewasimlie kidogo juu ya upendo siku moja nilipata bahati mbaya ya kugua na siku hia nilipopata bahati mbaya ya kugua nilikuwa nimeugua kweli na kumbe nilikuwa naugua kweli kweli mama baba habari as ya ha, asubuhi augua weliamamaambiababa abarasbuiasemamwaname sio vizuri kusema kwamba unaumwa M- bonge la mtu kweli unaumwa mzima, tu unaumwamzima aumzikamzika <laughs> lakini sasa auta baada ya masaa kadhaa namsikia mama anasema hmm, mzee hajaamka anaumwa nasmaze ajama nauamaa unisaidie tumbebe tumpeleke hospitali E, e, kumbe kuna agenda ya kubebwa basi nkawa mkakamavu nikatokea kwenye mlango mwingine e, walipokuja wanakuta nimeshatangulia hospitali mm-hmm. lakini kitu nilichojifunza pale hospitalini nikaambiwa sasa unaumwa itabidi ulale sasa kakuta mama watoto anauliza baba je unafikiri utakula nini kwa, kwa pale tumezoea kula kande lakini siku hiyo nikabadili kibao kasema nitakula mtori mtori oh, mtori baba anapenda mtori, basi kaandaliwa mzuri mama akija ili nipigwe sindano amasaa basi baada ya kupigwa napewa mtori baada ya zile sindano tisa alhamdullahi nlitoka na tabasamu na afya kana kwamba sikuugua hapa nalokazia ni hili kwamba ndoa inaleta upendo hata ule wakati ambapo unaumwa unabembelezwa alafu anasema hii ndoa unapoendelea nayo inafanya kuandaa taifa lililo bora e, kwa hiyo unakuta kwamba wale watoto unaokuwa nao unawalea alafu wanaenda shuleni wanalelewa ahio watu wengi na hasa watanzania wengi wangekuwa kwenye ndoa nchi ingekuwa nzuri sana lakini wazazi wengi wasivyojali ndoa watoto wa mitaani wanakuwepo halafu nchi inakuwa kwenye shida halafu jambo la mwisho wanasema ndoa inaleta furaha adamu naambiwa alikuwa hajui kutabasamu lakini alipoowa akajua kutabasamu na kuna wanaume wengi utawakuta kwamba hawajui kutabasamu lakini mara akishaoa anajua kutabasamu na asipojua basi analazimishwa ku basamu anapewa hadithi moja ya pili ya tatu mwisho unakuta nasea na wewe mama watoto nanikakuambia hilo basi unakuta watu wanacheka na unajua watu wanapocheka maisha yanaongezeka kwa hiyo katika hali ya pekee ndoa tunaita kwamba ni nzuri sana kwa vile ndani ya ndoa kunakuwa na hiyo tabasamu na furaha na mahali popote ambapo panakuwa na tabasamu na furaha utakuta maisha yanakuwa marefu na haya maisha yanapokuwa marefu basi watu wanakuwa na uchangamfu kwenye mithali kumi na saba ishirini na mbili ndiyo fungu letu tutafungia haka kakipande kadogo ka kuelewa uh, jambo hili hebu tusomee hapo tuone familia ina raha gani mithali ganiumiasbb anasema ya kwamba moyo mchangamfu ni dawa bali moyo wenye huzuni hudhoofisha mwili kwa hiyo hapa anasema moyo uliochangamka ni dawa utakuta wakati mwingine unakuja nyumbani unashanga mtu kanuna okay, labda ni mgonjwa lakini ainlia bibie ee, unaumwa ee, sijisikie vizuri ainiuliza nini limekukwa tulikuwa nakamchezo ketu kazuri tu tunalipana laki moja moja na leo ndio mi nigelipwa lakini kwa vile rafiki yangu wana msiba ndio iye apewe kwanza mimi baadala ya kulipwa mwezihu wa tisa nitalipwa wa kumi na moja ahvmiua mnalipana ngapingapi ngapi. oh, lakimojamojatunacheza tuka watano aai kukabidhi laki tano ufanye mambo yako utakapopewa huo mwezi wa kumi na moja mambo yawe safimewangu Sa, aueau uweuwe unanipenda baba watutu kwahiyo utakuta kwamba ndoa inaleta furaha yani katika hali ya pekee mtu anafurahia kwamba akiwa ndani ya ndoa yale manyanyaso aliyoyapata huko nje akija huyo atampatia nini suluhu tuelekee sasa ukingoni kuangalia namna ambavyo wazazi wanapaswa wa waandae vijana ili wawe na ndoa njema okay nipende tu kueleza kwamba ndoa kama tulivyosema ni safari wataalamu wa ndoa wanashauri kwamba ndoa yako iwe kwenye kituo kimoja yaani kwa yaniagh luwa maalum uwe na watoto wawe wanatembea pamoja kwamba sasa ni awamu ya familia yako kwamba unalea vitoto vidogo ije i familia kulea vitoto vya msingi sasa ni familia kulea vitoto vya chuo sasa ni awamu ya watu kuolewa hmm. lakini kuna familia zingine zimechanganya aili wa familia e, ingawa ni familia inaitwa moja lakini kwa ujumla kama familia nne au tano ndani kwa vile kuna vitoto vidogo hapo hapo kuna vilivyo msingi hapo hapo kuna vilivyo sekondari hapo hapo kuna wanaoolewa sasa utakuta kwamba mafundisho yao yanatofautiana sasa katika lengo la kipindi hiki ni kupenda kusaidia watu waelewe kwamba unapokuwa na wale watoto ambao wanaitwa watoto Uh, kulingana na sheria ya nchi hii watu wa sifuri mpaka kumi na saba wanaitwa watoto lakini zaidi ya kumi na nane e, wanaitwa watu wazima au wananchi sasa kuna watu wengi amelea watoto anawaita watoto watoto watoto watoto watoto hata wana miaka ishiri na tano thelathini kumbe unatakiwa katika hali ya pekee ujue kwamba hawa watu kama yuko shule akamaliza chuo basi linalotakiwa ni kwamba amwache baba ambatane nanani, na nane na mwenzake waanze maisha imekuta uzoefu mgumu mtu anamaliza chuo na amepata ajira lakini kama anatoka dodoma anasema mama nataka nipangwe hapo hapo dodoma niwe karibu na nyumbani sasa baba na mama wamestaafu wanalipwa pensheni zao ndogo ndogo tu mtoto yuko pale anasema nakula bure kwa baba na mama kwa hiyo anakuwa mzigo lakini tujifunze kwa tai tai akiwa na kinda lake likafikisha umri unaofaa kujitegemea anaruka angani alafu analidondosha Les qui... <coughs> dondoka kwa hali ya wasiwasi basi anatangulia chini lidondokee mgongoni anarudia zoezi yule tai mdogo atachangamka ajue kwamba kumbe kuna kutikisa mbawa na yeye ajiunge kwenye ulimwengu wa tai nikemee sana tabia ya wazazi kudekeza watoto yaani mtoto analelewa kama yai halafu unakuta mzazi anasema wel mtoto wangu a ndiyo nimemjengea nyumba mahali fulani ulani gari mahali Iflani. nimemfanyia nimetafutia uwanja hivi yani kila kitu mtoto anabebwa bebwa hapana watoto wako wakishafikisha ule umri kwa kama tai waandae tangu mwanzo wakiwa watoto ili wakifikisha ule mdo wakujitegemea wanajitegemea lakini kama watoto unawarithisha nyumba utakuta ile nyumba itapigwa bei kwa vile hakuzoea kufanya kazi na ataona nkimwona dalali pale nitapata milioni zangu tano basi sasa kuna shida sana kwa wengi kwamba wanakuwa wazazi lakini hawaandai kupata wazazi wengine walio kama wao kwa hiyo hakikisha kwamba kama huko kwenye zingira ya kupeleka watoto shule peleka mtoto wako naye apate elimu ya chuo kikuu atajitegemea kama umkulima e, mrithishe mashamba na aweze kulima ili wakati fulani na nayeye apate matrekta alime eneo lake yeye mwenyewe kwa hiyo hapa kuna hiyo sehemu ambayo ni muhimu na nieleze tu nyumba zetu za kiafrika nyingi tunazijenga vibaya utakuta ina sebule moja kama nyumba yako ina sebule moja basi jua wakati fulani kwamba ugeni ulioko kwako sio wa kwako ni wa watoto unakuta kwamba mama mwingine au baba mwingine ana miaka yake hamsini na kitu au sitini na kitu kuna watoto wamekuja kutembea warika ya kuposa na mabinti zake wako hapo kuta wageni wakija basi ameganda hapo hapana weuliye baba au mama wapishe jua hawa ni wa, wageni wa mtoto watoto nao waongee vizuri waangalie tv waelezane mambo ndiyo maisha na mtoto wako anapokuwa mkubwa mtiye moyo kuoa au kuolewa na mara nyingi uta kwamba akikuzoea na akakwambia nataka kuolewa na fulani mweleze tu wazi kuna makabila ambayo zamani sana mtoto alikuwa ham- anaambiwa ha- haolewi mbali mwambie siku hizi bwana hakuna hiyo kanuni lami inafika pote tanzania olewa kokote nakumbuka kuna mwaka nlitembelea kule kusini sehemu moja ya newala na nikakutana na rafiki yangu mmoja ambaye ni mkurya huyu rafiki yangu alinifurahisha sana nasema nimeoa lakini nimepata joto ya jini ambia kwa vipi anasema unajua hiyo safari ya kuondoka hapa kwenda ukuriani halafu turudi yeye yeah, alikuwa ameoa kule kusini anasema ilikuwa ndefu kwa vio unapakia meli uende toka mtwara huende daressalam daresalam upakie gari moshi e, analo lina siku zake alafu uende ukuliani ni muda mrefu lakini kwa sasa utakuta kwamba mtu ukioa popote nchini unaenda haraka kwa hiyo rahisisha mambo na vikwazo alafu kuna wengine wanasema sisi tunatoa ng'ombe ishirini ng'ombe arobaini ng'ombe wanne hachana na hayo mambo yalikuwa ya wazee kwavio akuwa na ng'ombe sasa wewelewa tu kwamba sasa hivi kama mtu anataka kuoa basi rahisisha mambo watu wawane mzazi usiwo kikwazo watoto wasiwane sasa ntataja tu mambo machache tu hapa tunapofunga kwamba mtoto mruhusu afikirie masuala ya ndoa wakati amejiandaa ya yani amekuwa ya na umri wa kutosha na kujitegemea kiuchumi halafu jambo la pili ana, anasema kwamba ahusishe wazazi asifanye mambo hayo siri sirini wazazi wajue kwamba binti yetu anaposwa na mtu fulani ili hata mambo ya, ya kwake androa, ya ndoa yatakapokuja yasiwe magumu halafu kwa wakristo uombee jambo hilo bwana apate kuliongoza halafu nyiwe wanafamilia mnapoelezwa muwe watu wenye mtazamo chanya wa kushauri vizuri wewo mtu kaposa unasema mbona akatuletea katoto kafupi Haya, kaposa mbona akatuletea kembamba utafikiri hukuni hapana usiwe mtu wako, haribu ule mpango halafu anasema ujue kujitawala uwafundishe watoto wako kujitawala e, akipenda mtu aeleze wazazi angojee sio wale ambao wanachukuana mapema e, na kufanya mambo kinyume cha taratibu halafu watoto hawa ambao wanapenda kuana wawe kanisani au kwenye jamii wanakuwa na mwenendo wa kufaa nipende tu kutumia muda huu kuwashukuru wote mlionisikiliza kwamba somo letu tulilokuwa nalo kwa majuma haya kadhaa lilijengwa kwenye zaburi tisin na mbili kumi na mbili inasema waadilifu hustawi kama mtende hukuwa kama mielezi ya lebanon na ilivyokuwa kwenye utangulizi tulieleza kwamba mtende unastawi vizuri na kuzaa japo huko jangwani kwa hiyo hautoi kisingizio kwamba hapa ni jangwa badala yake unaweka mizizi mirefu na wale ambao wana familia iliyostawi hawatoi visingizio vya matatizo yao bali wanatafuta suluhisho kama mtende unavyokuwa na mizizi mirefu alafu mielezi inakuwa hadi Eh, futi zaidi ya mia tatu angani unakuwa mrefu mrefu mrefu sana basi hiyo ni habari njema kwamba na ndoa yetu inatakiwa ikue hadi tutakapokuwa na uzee mwema bwana apate kuwabariki muweze kuwa na, na ndoa ambazo zinakuwa mambo haya ya kuona leo kesho kesho kutwa wanasema jamani mwa ameni kwaza hayaruhusiwi lazima uweze kuwa jasiri usonge mbele kama mtende amina asante sana mchungaji uh, kwa ajili ya mada ya leo naamini msikilizaji atakuwa amepata kitu fulani ambacho kitamsaidia kwa sababu najua tumegusa sehemu mbalimbali basi katika sehemu husika mtu fulani atakuwa ameguswa kwa ajili ya kufanya marekebisho msikilizaji tumekuwa naye mchungaji pray godi nzota katika kipindi hiki cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ubarikiwe sikilizaji inawezekana kabisa wakawa amepata swali au na changamoto namba ya kuwasiliana ni hii hapa haparedio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745188820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi sina la ziada msikilizaji wangu tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilumshana nikutakia uskilizaji mwema a vipind vinayoendelea umbua tu ya kwamba kesho tutakuwa nacho kipindi kizuri cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa wimbo wimbo na na nao ni kutoka kwao kwaya nasema, wanao mjua mungu endelea kubarikiwa na matangazo mjetu. k anapowatumba shambani kuvunaamuwabaeaui anapowaita noyo yao inasarebeshwa kwake anapowatumba Wanda and a quenet, volley to see shinplenam, a reenap, pondelet, a quisha, hapa, tutashangili a pa, to tashangiri, awenema, funa. Wanda and a quenet, volley to see shinplenam, aura pa tout ajan aeebendera yake yesu juushambani mwa wana mavunori mengi neno linasema tendetukavune wako wapmashoja awaweebederayake wa yesu ju apana mwanga na kwenye kivuli deshippena mai na pekau, pondei toquei jocosei to robo, tu ta chanchili a ondei ma fumando, na pia na pekau, pondei toquei to when you're not born, tutahangi aene mahum naekit tusisiena sarii na pa uneitapiskaeuattutshangei enemaum apaawananakwenekivoli Sisi chine na marini na pepe, kunde itakuisha kazi tuapa. Tuta shangili awe nye mavuno, tapanda mungane na kwenye kivuli. Tusi chine na marini na pepe, kunde tu kazi Changerie ouenye mavuno topona monga ni naoneke vwe yee tousi chimena bare napeko unde nitopesho kazie jorafa tout changerie ouenye mavuno