unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele, yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya wadventisa wa ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2h5 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rocko fm vile vile tupo katika tovuti ya www .awra.org. karibu sana msikilizaji katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba uko vizuri yani afya yako ni njema tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo kwa siku ya leo jina langu naitwa habi machil mshana kwa kuanza kipindi chetu hebu tumsikilize miriam chirwa anakuja na wimbo unaosema tuwalinde tuwalinde akina nani hebu mtegee skio asante sana miriam chirwa na wimbo wako huo mzuri na sasa basi ni wakati wa kumkaribisha mtumishi wa mungu mchungaji andrew haule yeye anakuja katika kipindi hiki cha mafundisho makuu akielezea kuhusiana na amri za mungu hebu mtegeeskio mpendowa msikilizaji somo letu la leo lina kichwa kinachosema maadili yanayoshindana watoto wetu wanaingizwa katika matoleo mbalimbali mbali ya mema na mabaya Isio stahili umri wao kuna tunu kinzani katika fikra za watoto wetu kwa wastani mtu wa umri wa miaka k8 ameshuhudia vitendo vya kikatili laki mbii katika televisheni na sinema ya kiwemo mauaji kama4u hivi unaweza ukawa unashangaa kuwa je aina ya maburudisho tunayopendelea yanaleta tofauti katika mchakato wetu wa kifikira je yanatujenga kwa namna tofauti ya vitendo vya jinai tunavyoviona katika maburudisho haya katika miaka ya hivi karibuni bila dira ya maadiri jamii yetu itatumbukia katika changa kuchanganyikiwa jamii hii inasema kuwa kipimo ni fikira zao wenyewe jamii inasema kuwa hakuna anayeweza kile unachotakiwa kukifanya kauli mbiu ya jamii leo inaonekana kuwa ikiwa unaona kuwa kwako jambo fulani ni jema au linakufanya ujisikie vizuri endelea kufanya tu kwa nini tuna kiwango kikubwa sana cha vitendo vya jinai kwa nini vurugu limekuwa ni jambo la kawaida somo letu la leo au kauli mbiu ya leo inasema kama limo ndani ya bibilia naliamini kama linapingana na bibilia hilo si kwa ajili yangu yule mwenye hekima aitwaye suleiman anaweka wazi maneno haya katika mithari ishii8 fungu lile la ihirist mwenye kujitumania moyo wake ni mjinga umeona kwamba fikra za moyo zinaweza kuwa danganyifu unaweza kuhalalisha karibu kila kitu kutegemea na unavyotaka au fikira zako zinavyotaka mwenyewe katika kile kitabu cha hosea n fungu la saba tunasoma kwa maana wao hupanda upepo nao wanavuna tufani ikiwa tunapanda upepo na kuvuna tufani hiyo ni hatari tumekuwa tukipanda upepo wa vurugu katika vyombo vya habari mitandao sasa tunavuna tufani na vitendo vya jinai tumekuwa tukipanda upepo wa ukosefu wa maadili na sasa tunavuna tufani ya talaka ubakaji unyanyasaji wa watoto kwa kila jambo linalotendeka kuna uhusiano na matokeo unalindaje maadili katika ulimwengu usio na maadili tumepanda upepo na sasa tunavuna tufani tunawezaje kulinda fikra zetu tunawezaje kulinda fikra za watoto wetu wa jukuu zetu unawezaje kuwa na maadili katika ulimwengu usiokuwa na maadili kwa hivyo haya ni maswali ambayo yanakuja na unatpaswa kuyafikiri kwa makini kitabu cha ufunuo kinakupatia maadili ya majibu ya wazi kabisa kwa kifupi sana kitabu cha ufunuo ni kitabu kwa ajili ya nani ni kwa ajili ya yesu kitabu cha mwisho cha bibilia kina ujumbe kwa ajili ya kizazi cha mwisho kwa wanaume na wanawake wanaoishi katika sayari yetu hii inayoitwa dunia kitabu cha ufunuo kina ujumbe kwa ajili yako na mimi kinataka turudi katika maadili kinatuita kurudi katika viwango vya mungu tumekuwa tukijifunza ufunuo ujumbe huu ni wa msisitizwo kwa ajili yetu ili tuelewe kwamba katika siku zetu kitabu cha ufunuo hutupa baadhi ya majibu ya wazi kwa kifupi sana kitabu cha ufunuo ni, ni ufunuo kwa ajili ya nani kwa ajili ya yesu kitabu cha ufunuo cha biblia kina ujumbe kwa ajili ya kizazi cha mwisho cha wanaume na wanawake wanaoishi sayari yetu hii inayoitwa dunia kitabu cha ufunuo kina ujumbe kwa ajili yako na mimi kitabu kinataka turudi katika maadili kinataka turudi katika viwango vya mungu tumekuwa tukijifunza ufunuo ujumbe huu ni wa msisitizo kwa ajili yetu ili tuelewe kwamba katika siku zetu kama ilivyokuwa katika siku za nuhu ndivyo itakavyokuwa lakini basi ni ujumbe wa mwisho kwa wanadamu katika ufunuo 1full la anasema kisha nikaona malaika mwingine akiruka katikati ya mbingu mwenye injili ya milele awahubiri hao wakao juu ya nchi na kila taifa kabila lugha na jamaa hapa kuna ujumbe wa msitizo hapa tuna ujumbe wa watu wote ulimwenguni hapa kuna ujumbe unaovuka hata mipaka ya kijiografia hapa kuna ujumbe unaopenya kwenye makundi ya lugha ni ujumbe ambao unakatiza una kutoka kusini hadi kaskazini mashariki hata magharibi unaenda hadi miisho ya dunia ujumbe unasemaje katika fungu lile la lasaba akasema kwa sauti mcheni mungu na kumtukuza kwa maana saa ya hukumu yake imekuja huo ni ufunuo fungu lile la las kumcha mungu hakumaanishi kumwogopa mungu maana yake ni kumheshimu mungu na kumtii kumtukuza ni wito wa kumweka mungu katika nafasi yake ya utukufu katika mtindo wako wa maisha kwa nini fungu hilo linaendelea kuwa msujudieni yeye aliyezifanya mbingu na nchi na bahari na chemichemi na maji je umeona haya hizo zilivyokuwa na msisitizo kwa ujumla wake hebu tuzipitie tena akasema kwa sauti kuu mcheni mungu na kumtukuza kwa maana saa ya hukumu yake imekuja aya hii ni katika ufunuo inajibu swali la wajibu wa uadilifu kwa nini kuna vitendo vingi vya jinai kiasi hicho na vurugu katika jamii kwa nini kuna vitendo vingi vya ukosefu wa maadili kwa nini kuna uhalifu wa sheria kila kwa kiasi hichi haya yote yanatuzunguka katika suala kubwa la kuwajibika kimaadili hukumu inakutaka kuwajibika kwa matendo yetu ikiwa siwajibiki kwa kile ninachokifanya nitatiwaje nita hatiani na hukumu ya mungu kwa vitendo vyangu watu wanafikiria kwamba ikiwa siwajibiki ikiwa mimi ni mlevi kwa sababu baba yangu alikuwa mlevi na baba na babu yangu alikuwa mlevi basi siwajibiki kwa ulevi kwa sababu huu ulevi ni wa ukoo hayo ni mambo ambayo mtu anaweza kujisemea mwenyewe wengi wanau, visingizio ku ikiwa a ni mlevi wa madawa ya ni kwa sababu nilinyanyaswa nikiwa mdogo hivyo siwajibiki kwa vitendo vitendo vyangu hiyo si kweli ikiwa mimi vitendo vyangu, ikiwa nina vya uhalifu hin kwa sababu ya asili nimefanya niwe hivyo kwa sababu e, ndugu zangu walikuwa ni, ni wezi ndugu zangu walikuwa ni majambazi basi na mi mwenyewe nimekuwa jambazi kwa sababu mii mwenyewe siwajibiki kwa sababu mimi sio niliyoanzisha ujambazi jamii tunayeishi kwa sehemu kubwa inasema hatuwajibiki kwa vitendo vyako inamtaka pia kwamba haki na isiyo haki ni kitu ambacho kila mtu anaamua katika fikira zake dhana kubwa ni kuwa nitawajibika kwangu mwenyewe tu wala siwajibiki kwa uwezo fulani mkuu ulio wa mungu unapoamua kwamba huwajibiki kwa uwezo ulio juu zaidi yako na kwamba hakuna hukumu basi hauna viwango vyovyote vya uadilifu vinavyokuongoza maisha yako au vinavyoongoza maisha yako hukumu inaashiria uwajibikaji na uchaguzi za kimaadili katika siku hizi za mwisho za historia ya dunia hii mungu anawaita wanaume na wanawake je mungu ana viwango vya uadilifu nam anavyo anavyo viwango vya uadilifu anavyo sheria ya mungu ndiyo msingi wa maadili na kipimo cha hukumu kitabu cha ufunuo kinatuambia kwamba wewe unahusika kwa matendo yako kwa maana saa ya hukumu yake imekuja kitabu cha ufunuo kinatutaka turudi kwenye sheria ya mungu ambacho ndicho kipimo cha mungu cha maadili mtume yakobo ambaye ni ndugu yake yesu anaweka wazi jinsi hii semeni ninyi na kutenda kama watu watakaohukumiwa kwa sheria ya uhuru sheria yote ya mungu ni sheria ya uhuru kutoka ishirini fungu la kumi na tatu inasema usiue usiue inakuweka huru inalinda usafi wa uhai kutoka ishirini fungu la nne inasema usizini amri ya saba inasema usizini inahifadhi usafi wa familia inalinda hii taasisi ya familia kutoka ishirini fungu la kumi na tano inasema usiibe ni sheria ya uhuru sheria hii inalinda mali zetu na vile tunavyo bimili. hebu fikiria vurugu ambazo zingekuwepo katika jamii ingekuwa kanuni hizi za mungu zingekuwa zimepuzwa waziwazi kisha hekalu la mungu liloko mbinguni likafunguliwa na sanduku la agano lake likaonekana ndani ya hekalu lake je sanduku la agano ni nini mungu alimwagiza musa kutengeneza hekalu hapa duniani kwa mfano wa hekalu aliloonyeshwa la mbinguni ndani ya hili hekalu kulikuwa na sanduku la agano ambalo lilikuwa na sheria za mungu sheria za mungu zilikuwemo ndani ya hekalu kama msingi wa uadilifu sanduku la agano la mungu lilibeba sheria yake sheria ya mungu ndiyo msingi wa kiti chake cha enzi wito wa mungu wa kushika sheria yake unatoa mwangwi kutoka katika kitabu cha ufunuo hukumu na sheria ni sehemu ya injiri lakini mtu anaweza kusema liani yakuwa tunaokolewa kwa neema na hivyo hatuhitaji kutunza sheria ya mungu kristo aliposulubiwa pale msalabani alihukumiwa kama mwenye dhambi na kufa ili tusamehewa makosa yetu hukumu hiyi ni sehemu ya injili hebu tazama ikiwa mungu angeweza kubadili sheria yake basi yesu asingekufa pale msalabani bibiliya inasema kuwa mshahara wa dhambi ni mauti ikiwa sheria ya mungu ilibadilishwa ni kwa nini ilibidi yesu afe pale msalabani kwa sababu tulivunja ile sheria ya mungu katika yohana wa fungu lile la 4 nasema kila atendaye dhambi afanya uwasi kwa kuwa dhambi ni uwasi ninawezaje kudhani kwamba kuiba ni dhambi lakini dhambi ni uwasi wa sheria dhambi ni zaidi ya kile tunachofikiri katika fikra zetu hapa pana tafsiri ya biblia ya dhambi dhambi ni uvunjivu wa amri za mungu dhambi ni uvunjivu ni kuvunja amri za mungu mtu anaweza kusema kuwa kama mimi sijaridhika katika ndoa yangu kwa hiyo nikitoa mwito uh, nikafanya eh, mapenzi na mtu labda waofisini kwangu ni vyema tu kwa sababu ni watu wazima wawili tuliokubaliana biblia inasema wazi kabisa kuwa usizini kama umekutana na mtu ambaye uh, yuko ofisini kwako ni mtu mzima ni, lakini bado biblia inasema usizini haijalishi huyo mtu atakuwa ni ofisini kwako haijalishi huyo mtu aijalishihuyo mtuulioka naye ni mtu mwenye akili timamu ni mtu mzima lakini limradi sio mke wako biblia inasema usizini sheria mungu ni kipimo chake cha maadili cha milele kinachofasiri dhambi na kuweka msingi wa uwajibikaji wetu kwa mungu sheria ya mungu ndicho kipimo cha milele cha maadili kilichoelezea dhambi na kuweka msingi wa uwajibikaji wetu sheria yake inaelezea kile ambacho ni tafsiri ya maadili hata kama fikira zako zitakuambiwa vinginevyo biblia inasema kuwa dhambi ni uwasi wa sheria kitabu cha ufunuo kinatuambia kwamba saa ya hukumu yake imekuja kitabu cha ufunuo kinasema kuwa unawajibika kwa matendo yako kitabu hiki ndicho kinachotuambia kuwa msingi wa enzi ya mungu ni sheria yake na kile ambacho watoto wetu wanataka leo sio lishe ya mauji au vurugu na ukosefu wa maadili kwenye televisheni zetu watoto wetu wanahitaji wafundishwe kanuni za maadili mema tulizopewa na mungu sheria za mungu za maadili zinatulinda sheria za mungu zinaweka utaratibu fulani unaozuia sheria za mungu sio utaratibu fulani unaozuia furaha zetu hapana sheria ya mungu ni mapito kuelekea katika uhuru na furaha halisi daima pendo husababisha utii baadhi ya wa wakristo wakati fulani wamewahi kusema kuwa huhitaji kuhubiri kuhusu sheria katika makanisa yetu tunatakiwa kuhubiri kuhusu upendo wake kana kwamba kuna mambo mawili tofauti siku zote upendo hukuweza kutuongoza katika utii upendo hauongozi katika ukosefu wa utii unatuongoza katika kutunza amri za mungu yesu alisema katika ule yohana 115 anasema mkinipenda mtazishika amri zangu amri kumi za mungu zenyewe zipo kwa ajili ya kutuonyesha dhambi lakini pia ni, ni amri za mungu zinatupa uhuru katika mioyo yetu wa kuchagua kwa hivyo unapokuwa unamtii mungu unakuwa umetii maadili lakini pia unakuwa katika usalama wa maisha yako kwa sababu umemchagua yesu mpendwa ninakualika na ninakuita kwamba kwa nini usichague kumfuata yesu kwa nini usikubali kumtii yesu kwa nini usiamue kumfuata yesu na kuzishika amri zake maana yesu anasema mkinipenda mtazishika amri zangu lakini pia ujue kwamba amri za mungu zinatukumbusha alichokisema katika mlima wa sinai watu wengine hawajui mungu alisema nini katika mlima wa sinai na aliandika nini kwenye mlima wa sinai kwa, kwa, kwa na kumpa msa maana wameshazitupa lakini ukirudi katika mlima wa sinai na kuona mungu kile alichokiandika kwenye zile mbao mbili za mawe utagundua mungu ana amri zake kumi ambazo tunapaswa kuzishika bila kuacha hata moja ndio maana yesu anasema sikuja kutangua taurati bali kuitimiliza na kuitimiliza inamaana kuifanya iwe nzuri zaidi ikaye vizuri zaidi mungu akusaidie mpendo wa msikilizaji kwa nini ukubali kuzivunja amri za mungu kwa nini ukatae amri za mungu lakini neema ya mungu yenyewe inaonyesha utii na unakubali mbaraka wa mungu mwenyewe neema inatuokoa tunaokolewa kwa neema lakini tunaokolewa kwa neema kwa sababu gani kwa sababu tumekubali kutii ndio maana tunaokolewa kwa neema mungu akubariki naamini kwamba umechagua sasa kwanzia leo umechagua kuzishika amri za mungu mungu akubariki katika kristo bwana wetu amen msikilizaji inawezekana kabisa wakawa umepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nane, nane ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilu mshana ni usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yale tayofaraja ninapoondoka hapa studio wimbo nao ni kutoka kwake miriam chirwa wimbo unasema tutapita barikiwa na matangazo yetu endelea kutega sikio