unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipate sauti nimbasana yesu yiwaja tena nkujnakuja yeswthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matumani yangu hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya 9 ulimwenguni mimi ni l tanda nikukaribishe tena katika matangazo yetu siku ya leo tutakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha na hapa nitakuwa na ni mwanafunzi huyu ni mwanahabari pia kutoka chuo kikuu cha iringa mimi ni l tanda na kwa sasa wategea sikio hawa ni kundi zima la kazagata wakija na livosema kwamba jina lake yesu tamu In no we sante sana kazagata mungu aweze kubariki kumbuka pia unaweza ukapata matangazo yetu haya kupitia redio wa shirika Rock fm kutoka jijini mbea pamoja star stredio kutoka jijini salaam karibu huweze kuungana nami katika kipindi kizuri cha vijana na maisha wa msikilizaji ninaukaribisha tena katika kipindi kizuri cha vijana na maisha jina langu ni jinalangu na katika siku ya leo imeweza kupata fursa ya kuwa na mwanafunzi mwanafunziuto katika chuo kikuu cha iringa mbapo zamani kilikuwa kinaitwa tumaini tutaweza kujadiliana naye mambo mbalimbali katika tasnia ya habari maana ee amejikita zaidi katika masala ayo ya habari pamoja na mawasiliano akisomea masomo hayo ya habari na mawasiliano akiwa katika mwaka wa watatu karibu sana na wezi kujitambusha jina lako asante kwa majina anaitwa lusi lukas nyabange ni mwanafunzi wa mwaka wa watatu um, nasoma katika chuo kikuu cha iringa ambapo zamani ilikuwa tumaini nam mm, lusi nyabange maisha unaonaje hapa katika chuo kikuu cha iringa <laughs> na mungu kwa kweli yeah. kwa sababu unajua unapotoka leva moja kwenda nyingine kuna vitu vinabadilika unaotoka leva moja kwenda nyingine kuna vitutna vinabadilika kwayo kupitia chuo kikuu cha iringa nimebadilika kwa kiasi fulani kutoka kwenye utoto unatuuzima nashukuru sana <laughs> nimependa h sasa kwa nini uliamua kusomea kozi hii ya habari pamoja na mawasiliano kuna kozi nyingi kuna udaktari eh? kuna uhandisi pamoja na koi ingin a kam kujikita kwenye kozi hii uh, mimi kama mimi nakumbuka tangia nivokua mdogo mm, baba, angu Ni mawazo, udaktari, baba angu alikuwa akipenda sana kuniuliza kwamba unapenda kusomea kitu gani au napenda akawa anazidi kuniuliza akifikiri kwamba kwamba nitabadilisha mawazo au nini kusomea kitugani auapnaauobaadawandswaabaazii kuniulizaka taasha mawazaii jibu likawa ni lile lile mwandishi wa habari maliza elimu yangu ya olevo jibu ni lili lili. form f jibu ni lile nililelilehatakatuka kuchagua vyuo nilichagua cho kikuu cha iringa ya jnals kwao ni kitu ambacho ni pashn ambayo nayo na ni kitu ambacho nakipenda tuka damuni yaani kinanigusa mimi mwenyewe kwamba ninapenda yaani niko na pashen nacho alusi ni kitu gani hasa ambacho kilikugusa na kikakuvutia zaidi wewe kuwa mwanahabari kuna ile unasema kua yni kupata sauti kwa wale ambao hawana sauti mfano mzuri unakuta kwa unakuta kuna shida au changamoto ambazo wanapata watu mbalimbali hasa mbali, sehemu za vijijini lakini unakuta hawawezi kusikika au kutambulika au kujulikana kama watu hao wanahitaji kusaidiwa kwanamna flani kwanamnamoaingie iuauandishiaabali apita ale nachukua abai ana changamoto hii anahitaji kusaidiwa kwa namna, namna hii to rise the voice of the voiceless. To rise the voice of the voiceless. <laughs> laya ya subuh e aja pe podo rumati ku bet nitapi tammo songku marani ngi kenyesita tamba doto ze tu matuma wasafari mewimo yeah, waushin yeah. unakuwa msemaji mbadala mwingine kuweza kufikisha ujumbe na nini hasa malengo yako kwa baadaye umetuambia kwamba ilikuwa ni wazo lako la toka siku nyingi toka hata kabla ujaanza shughule ya msingi umemaliza shughle ya msingi ukaja sekondari ukamaliza sekondari ukaenda pia fa lakini badoiandishahabariamkomea uandishi habarikitu chochote ambacho unakipenda ni lazima utakuwa umeona mahali mtu kakunspi au kuna situashen litokea ikakuinspire ila mimi kuna mtu ambae ambao kwahnikapendakamamza katika bbc ilikuwa ni moja ya ndoto zangu siku skumoja namimi nifike huko mkubwa na uko, ni changamoto gani ambazo nakumbana nazo ukiwa katika harakati za kuweza kutimiza malengo yako kwanzia chuoni na unapokua wakipambana ili kuweza kutimiza malengo yako haya kwanza kwamba hii kazi lazima hiyo ah, kitu sababu haina ajira yaani ni kama kiujuma ni kozi ambao au ni kazi ambayo inahauriwa sana hata unapotoka una kutafutastori unakutana na watu mbalimbali tofauti tofauti ukiwa unahitaji labda mahujiano naye au akupe tu hintis, mbalimbali, mbalimbali au kuhusiana tumbalimbali aumakuhua akumbe ni nyie tu yani, yani, kama hivi poa kiswahili cha sasa mm, tena unakuta wale faahukahaaakutnakuta ndio amesoma au ana kazi anakaziit auauwa asaukawa nahitajimaii naye au nshu fulani ambao unahitaji uweze kukava jambo fulani unakuta nakwambiakaz tenakuaaai kwa namna moja au nyingine waandishi wengi tunapokua hata mashuleni walimu wetu ao lazima muwe wavumilivu kamba hata kama ikitokea sthn au changamoto kama hiyo usianze kupani au ukaanza kuonyesha hasira au kuonyesha kwamba ah, mimi ni mkubwa kuliko wewe au mimi nahuliko hangoombzz lza watu ambapo ndugu jamaa marafiki maraki wnum unakuta kama na kwa kwa sasaivi, kwa miaka kwa, olevo, ukisomea kisomean unaonekana ni mtu nakili sana na hata ukifika chuo kikuu ukasomea mambo ya injinia au mambo ya daktari ndio unaonekana kichwa cha familia uko. lakini ukisema kwamba eti nasomea journalism au mass communication mm ana kunaji sani nakudharau fulani saaamaiaama eaamatuakiongeaaamaiso au nii awezi ukairudisha ti snii ani hivo unalikubali tu kama lilivyo lakini unakuwa bado umestak na kitu chako hichohicho kwamba nnataka kitu hiki ntasale nitafanya nini mpaka nifike mbali asante je ni vipidigani ambavyo unapenda kuvitangaza au kuweza kuviandaa ili kuweza kuisaidia jamii ya kitanzania uh, mi napenda kufanya vipindi vya afya kwa sababu afya ndio kila kitu afya ndio kila kitu sababu, unasima, uh, mm-hmm. <laughs> Asimo, kwanza, Umende, fayadile, kwa sababu unasema huwezi ukakaa bila kula hata huye ndugu mtangazaji lazivo utakuwa umekula kwanza ndo ufaendelea na shughuli zako nyingine kwa hiyo napenda kufanya kipindi cha afya pia kufanya kipindi cha maisha kuhusiana na vijana mshu kama kwa sababu vijana ndio ndotaifaa kesho na vijana ndo tunaotegemea kwa vitu vingi nando nguvu kazi ya taifa pia kwenye afya pia kifanya kipindi cha afya nitaeleza au ntawapa jamii kuhusiana labda na vitu, vyakula fulani vitumike vyakua fulani vitumike au magonjwa fulani anasababisha nakula vyakula fulani yani mpango mzima ni mfumo wa mtindo wa maisha kwamba unaishi kwa kula vyakula gani unapata afya au upati afya au vyakula o vina madhara gani mambo kama y asante sana ee, bila shaka jamii takuwa imenufaika na vipindi vyako mbalimbali ambavyo umeshaviandaa na uendelea pia kuviandaa kuhusiana na masuala ya afya pamoja na maswala ya vijana ni, ni kazi gani hasa kama mwanahabari anapaswa kuweza kuzifanya kwa ueledi wa hali ya juu ni yani, sio kazi tu kwa sababu mtu yoyote anapokuwa kwenye profeshen yoyote anapofanya kazi ya lazima afanye kwa weledi kwamba na, kitu nachokifanya nakipenda na lazima nikifanye vizuri ili ki, kiweze k ku, kunifu, kiweze kunifurahisha hata mimi hata kwa bosi wangu au kwa nani lakini kwa uandishi wa habali napofanya kazi labda kama utangazaji mambo kama ya kutengeneza stori au kutafuta amini kutengeneza magazeti kutafuta habari kufanya redioni ao kwenye tv ni lazima kufanya kwa uweledi kwa saabu hata sisi ofundishwa wa chuoni kwetu mwalimu wetu hu anatu, anatuhusia sana kuhusiana na uweledi katika kazi na pia uaminifu fuuweledi ikiambatana na uaminifu kwaio katika kazi yoyote ile yoyote inayohusiana na, na mia ilazima eh, kuifanya kwa uweledi kwa hali ya juu nini wito wako kwa, kwa jamii ambao unautoa katika kipindi hiki kizuri cha vijana na maisha naasi kitu ambacho unakipenda au unauishi uje mfano mzuri kama kutauja kwa mwanasheria ni kitu ambacho unakipenda hakikisha unaki, unasoma kwa bidii na una unas yani una sa haswa usijukakatisha eti ukisoma kozi hii utopata kazi au ukisoma kozi hii mambo ya mbeleni huko atakupa changamoto nyingi usiangalie hiko focus kwenye kitu nachokipenda kwasaa zma aazmatah io hivi maana maneno ni mengi maneno ni mengi sana sio kao a ka watuwazima akwambia ah, kitu hiki bana ajila mbovua msharawake sijui nini usiangalie hiko angalia una unapashen na nini unataka kitu gani kwa sababu unaangalia maisha yako ya baadaye na sio maisha yao asante sana lusi nyabange na mungu aweze kubariki msikilizaji kwa kuwa mifano itanda katika kipindi kizuri cha vijana na maisha tuweze kuona tena katika kipindi kijacho sekano mbalimbali changamoto swali kupitia anwani redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta m172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili a awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 18 Ninale, ninale ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanuel tanda asante kwa kuendelea kutekea sikio idhay kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni natamani ni wimbo ambao nakuacha nao ambao wameimba mwimbaji nyakoremarioba panga miadi tuweze kuonana katika siku ya kesho tena All yeah. right.