unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandanaya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena akuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi 16 kutokea hapa mkoani morogoro naamini ya kwamba unaendelea kujiunga pamoja nami kupitia kupitiafm na vilevile kupitiacfm mtandao wetu ni www.org. ungana nami kibaga naamini ya kwamba leo hii tutakuwa pamoja basi msikilizaji ni tu kwamba leo tutakuwa na waimbaji wa burka kutokea kule arusha wanakwambia mwanampotevu wow ibappdrna vilevile kubaki nao buruka kwaya katika wimbo wa pili ambapo watakuja kwako na wimbo wanaosema sikia pindihewan ni kujibu na leo tutajibu maswali ya msikilizaji ambayo yaliweza kuulizwa hapa studio na mchungaji daniel mshola atakuwa akijibu maswali haya kwa sababu ya dhambi ziko nyakati mambo fulani mabaya yanatendeka katika ndoa na moja kati ya mambo ambayo bibulia imeruhusu ya kwamba linaweza kupelekea watu wawili hawa wana ndoa hawa kuwachana ni hili ambalo yesu alilitamka katika kitabu cha mathayo hiyo sura 19 na ile aya t anasema nami nawaambia ninyi kila mtu atakayemwacha mkewe isipokuwa ni kwa sababu ya uasherati akaoa mwingine azini naye amuaaya yule aliyeachwa azini basi ni kupatia wa kuweza kuwategea sikio waimbaji wa burka kwaya wanakwambia mwanampotevu Be a good kipindikicha bibia kujibu tunaye mchungaji daniel mshola katika kujibu maswali siku hii ya leo basi ni kusii umtegesiki <mulia> wa redio yako ipendao aar nipende kuchukua nafasi leo tena kukaribisha katika kipindi chako kizuri kipendacho cha biburia ya kujibu leo tena nayo maswali kadha wa kadha ya kujibu lakini basi kabla katika maswali haya yaliyoulizwa na wasikilizaji nikuombe mahala pale ulipo tuweze kuomba baba mbinguni tunakushukuru kwa ajili ya siku hii tena saa imefika tuendelee kujifunzanenolao kupitia kwa kujibu maswali aliyoulizwa na wasikilizaji mbalimbali mbali. uwe pamoja nasi katika kipindi hiki kwai e mwokozi wetu amina ya, leo ninayo maswari kadhaa kama iivyotangulia ni kusema nitakao ni katika kipindi hiki na swali la kwanza eh, linatoka kwa ndugu rom eh, kutoka mgeta morogoro m kutoka mgeta morogoro anauliza kuwa katika mafunua ya neno la mungu tulio nayobibria yani inaeleza juu ya kuwepo kwa mungu mmoja mwenye nafsi tatu mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu na kwa kujibu swali hili tu kwa ufupi katika kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana yohana waraka wa kwanza wa, Johana, swele tano, nane, waraka wa kwanza wa Johana, swele ya yohanaaa na ile aya ya 8 inasema kwa maana wako watatu wa shuhudi yao mbinguni baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja e, bibria inasema wako watatu wa shuhudi yao mbinguni walioko mbinguni e, na hawa ni baba na neno huyu neno ndiye yesu na roho mtakatifu bibria inasema na watatu hawa ni umoja sasa yako yako yako eh, baadhi ya mambo ambayo binadamu tumejaribu kuyatafiti kwa akili zetu tunaweza tusiwe na majibu sahihi eh, tunaweza tusiwe na majibu sahihi sasa lakini gaana mafunuo ya neno la mungu ndivyo ilivyo kwamba mbinguni yuko baba mbinguni yuko neno au yesu na kisha yuko roho roho mtakatifu kubwa eh, msikilizaji wangu rosi mer paswa kuomba ni mungu usai kuwa uaminifu na tutakapofika mbinguni basi tutamwona mungu e, katika ukamilifu wake katika ukamilifu wake swali so, jingine e, linatoka kwa ndugu tosha kutoka njombe e, ndugu tosha kutoka njombe anauliza nikimwoa mwanamke aliyepewa taraka e, taraka ni ni vibaya nikimwoa mwanamke aliyepewa vibaya katika mpango wa mungu wa ndoa e, tunaposoma katika kitabu cha Uh, katika kitabu cha mathayo surare ya kumi na tisa mathay sura ya kumi na tisa tunakutana na maneno ya yesu mwenyewe yeye aliye mungu yeye aliye muumbaji uh, tukiacha yale mengine yaliyokwsha kuelezwa huko nyuma lakini basi katika kitabu hiki yesu anasema maneno haya yesu anasema uh, maneno haya katika ai ya tano mathayo kumi na tisa aya ya tano akasema kwa sababu hiyo mtu atamwacha babaye na mamae ataambatana na mkewe na hao wawili watakuwa mwili mmoja aya ya sita hata wamekuwa si wawili tena bali mwili mmoja basi aliowaunganisha mungu mwanadamu asiwatenganisha kwahio katika mpango wa mungu ni kwamba e, mtu mme na mtu mke wanapoana hawatakiwi ifikie mahala wawaze kuwachana wakishaingia kwenye mahusiano ya ndoa kuona wakiendelea kuishi pamoja kwa maisha yao yote naam mpango wa mungu lakini basi kwa sababu ya dhambi ziko nyakati mambo fulani mabaya yanatendeka katika ndoa na moja kati ya mambo ambayo imeruhusu ya kwamba linaweza kupelekea watu wawili hawa wana ndoa hawa kuwachana ni hili ambalo yesu alilitamka katika kitabu cha mathayo hiyo sura kumi na tisa nae aya tisa anasema nami nawaambia nini kila mtu atakaye mwacha mkewe isipokuwa ni kwa sababu ya uasherati akaoa mwingine azini naye yule azini Kwayo, kwa kwa hiyo mamlaka ya ya maandiko neno la mungu inaweza e, kutolewa kwa watu awaukachana ikiwa mmoja amekuwa masra ameamua kuanzisha mahusiano mengine nje ya ndoa yake aidha na mwanamume mwingine au mwanamke mwingine na ikiwa mmoja basi awezi kuvumilia hali hiyo ana haki ya kuomba taraka na haki ya kuachana lakini basi vinginevyo tunako, kukuruhusu kwa kwa kwa matakwa yetu wenyewe Mgine tu tu sababu sababu chakula unaamua unaamua kumwacha kumwacha pengine ulikosea e, unadhani, sasa umeona mtu fulani ambaye ni mzuri nadhani, pengine anaweza kukupendeza zaidi kuliko naye kuachana hayo ni makosa hayo ni makosa kwa hiyo taraka ambayo ni, ni halali ni ile ambayo inatokana na kukosekana kwa kwa uaminifu katika katika mahusiano ya e, ya ya ndoa ndoa lakini basi si kila mtu aliyeachwa au achika, au aliyeachika ana haki kuoa kuolewa e, kitabu cha wakorintho wa kwanza wakorintho e, wa kwanza sura ile ya saba. E, wakorintho wa kwanza ile ya saba no fungua biba yako ikiwa unayo karibu hapo tusome pamoja katika kitabu cha wakorintho wa kwanza sura ya saba aya ya kumi ile ya kumi na moja biblia inasema lakini wale waliokuisha na waagiza wala hapo si mimi ila bwana huyo ni paulo anasema mke asiachane na mumewe mke asiachane na mumewe lakini ikiwa ameachana naye na akaye asiolewe au apatane na mumewe tena mume asimwache mkewe kwa hiyo mume na mke hawatakiwi ku, kuachana na ndiyo maana tunawashauri vijana wala ambao hawajawana kuolewa kwamba inapofika usiokote tu yeyote unayokutana msainapofika usiokotetueyote hapana kaa chini tafakari chunguza vya kutosha uone kweli huyo binti huyo kijana wa kiume atakufaa kwa kwa kwa kwa maisha yako. Kwa maisha yako na, kwa sababu, yako yako atakufaa nini sababu makosa ambayo e, watu wameyafanya katika maisha yandoa. ya ndoa ya kuoa na kuoa na kuacha hayo ni makosa na mungu wetu wa mbinguni hayaridhii na wala hayakubali na kamwe hayampendezi kwa nini kwa sababu miongoni mambo makubwa ambayo e, mungu anasema ya kwamba yanamchukiza ni pale anapoona mwaname na mwanamke waliokubaliana walio kuishi pamoja kwa maisha ya ndoa yanapofikia mahala fulani wakaamua kuachana katia kitabu cha malaki sura ile ya pili malaki sura ya kumi na sita neno la mungu linasema maana mimi nakuchukia kuachana na nayesema maneno haya ni bwana eh, asema bwana mungu wa israeli naye aifunikizae nguo yake kwa udharimu namchukia asema bwana wa majeshi basi jiadharini roho zenu msije mkatenda kwa iana yani ikiwa yako mambo yanamchukiza sana mungu eh, ni pale watu wawili mme na mke waliokubaliana kuishi pamoja na wakafuata taratibu zote zinazohusika nyakati fulani za kimira nyakati fulani za kisheria nyakati fulani za kidini na wakaamua kuishi pamoja alafu ifike mahala waachane mungu anasema anachukia anachukia anachukia sana sana sana jambo hilo anachukia na sana. Anachukia sana. na kufanya hivyo ni e, kufanya hivyo ni ni kwa sababu hiyo basi mungu anatuonya mwanamume yeyote asimtendee aana ambohilokiaeotmtendeekee wala simtendee udharimu mkewe mwanamke yot asimtendee iana mumewe asimtendee mke mke na na pale kutenda kumtendea mwenzako. unajua huyu mewako, mungine, huyu ndiye ndiye mume wako wako unaamua tena tena kuwa mwingine mwingine au au wanaume wengine wengine kutafuta wanawake mambo ma maa katika maisha mungu anayaita yana, mungu anaita uharimu namungu atamani kuona tukiyatenda katika maisha ya ndoa kwa hivyo basi katika swala la eh, la ka mwanamke aliyepewa taraka uangarifu mkubwa kutumika, ili kujua kwamba ni ni kweli hii hii hii taraka taraka ya huyu eh, eh, huyu, muke, huyu huyu huyu eh, halali katika maandiko inaruhusiwa na, na na mungu naam kama hairuhusiwi basi maandiruhsi mnuaakama ukimwoa mwanamke huyo wewe na nayee mnahesabiwa kuwa wazinzi lakini pia ziko nyakati mwanamume anaweza kuanza mahusiano na mtu mngineafikia eh, na basi hayakubariki mbele za mungu na ndoa za namna hiyo zinakuwa si halali mbele za mungu maana kila mnapokutana kujamiiana mnaesaduwa kuwa wazinzi mbinguni na wazinzi wote hakuna hata mmoja ambaye ataokolewa sehemu yao ni katika lile ziwa liwakalo moto kiberiti. Biblia, na kiberiti inavyosema katika brt ndivoa wakwanza wa kwanza sura ile ya wa kwanza sura ile ya sita. Na ile tisa, na ile ya kumi. Na mungu ya na na na aya kumima auakuaaaimaataurifi wa mungu msidanganyike waasherati hawataurithi ufarme wa mungu wala waabudu sanamu wala wazinzi wala wafiraji wala walawiti na wengine wengi wanaotajwa mahala kwa wahiyo waasherati na wazinzi hawataurithi ufalme wa mungu basi bwana akubariki uh, msikilizaji eh, nakukaribisha katika kipindi kingine eh, siku nyingine tuombe baba asante asante kwa kwa ajili ya siku hii kwa ajili ya msikilizaji wangu laliyeuliza maswali na wengine na wanaosikiliza naamini majibu haya yaliyotolewa yatakuwa yamewabariki wengi lakini kubwa tufundishe sisi sote kuwa watii kwa neno lako tuyaishe na kuyatenda mapenzi yako utuandae kwa ajili ya ufarume wako maana ninaomba hivi kwa imani katika ina yakosu mokozi wetu amina tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu naamini ya kwamba kama tukaona maswali maoni au changamoto utaendelea kuniandikia kwa anwani hii hapa ifuatayoredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 Nane, nane, nane mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania walikuwa nami k wilson na hii ni awr hawa pa waimbaji wa burka wanakwambia sikia wito tukutane kesho pana kwa majali wa msikilizaji Oh, Pocky, Pocky, Pocky, Pocky, Pocky,