unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ni matumaini yangu mpendo msikilizaji hujambo na unaendelea kutekea sikuiyo idha kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi yamita bendi 25 ni kukaribisha tena katika matangazo yetu katika siku ya leo kumbuka kwamba unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio washirika pamoja na radio. na kwa sasa basi moja kwa moja ni kukaribisha katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki katika sehemu ya kwanza hapa nilifanya mahujiano na mwimbaji daniel lawrent hii ni sehemu ya kwanza utaweza kutusikiliza lakini pia tutakuwa na kipindi kizuri cha maeneo y tafaraja utakuwa naye huyu ni muinjiristi tilunena akija na somo ambayo nasema kwamba ibada na kwanza basi huyu hapa mwimbaji nt akiwa nami namitand na mpendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki nam mimi ni Falun tanda lakini nimeweza kupata fursa pekee ya kuwa naye huyu ni mwinjilisti lakini pia ni mwimbaji anaitwa daniel laurent venus na kwa sasa kwa kuwa ni kipindi cha muziki basi tutajikita zaidi katika upande ule wa muziki na wanamuziki uh, karibu sana mwimbaji daniel venus nam basi moja kwa moja tuende kwenye kipindi chetu cha muziki na wanamuziki ningetamani ni sana mpendo wa msikilizaji afahamu E, safari yako ya kimuziki ilikuwaje utupatie kidogo historia yako ya kimuziki karibu asante uh, historia yangu ya kimuziki uh, kwanza kabisa nilipoingia katika kanisa hili nilijiunga na kwaya na nilipojiunga na kwaya eh, wanasema mazingira yanaweza yakamfanya mtu kufanya kitu fulani mm. eh, na kwa kuwa nilikuwa ni mwimbaji nikiona walimu wa wanatunga nyimbo Uh, nami kwa sababu nilikuwa nikisoma maandiko siku moja nilitunga wimbo nakumbuka na ule wimbo nikautunga nikapeleka kwa kwaya na ukaimbwa kwa hiyo kutokea kutunga wimbo huo ilinipelekea zaidi kujiona sasa kumbe na mimi ninaweza nikatunga nyimbo kwa hiyo kajiri nilivyoendelea eh, toka elfu mbili kumi na nne hiyo elfu mbili kumi na tano nikienda mazingira tofauti tofauti nikikutana na waimbaji mbalimbali mbali. waimbaji binafsi kwaya mbalimbali mbali. zilikuwa zinanijenga zaidi na kunipa nguvu kwamba kumbe hata mimi ninaweza kwa hiyo historia yangu waimbaji imeanza tu pale nilipojiunga na kwaya nikatunga wimbo nikaleta kwa kwaya na nilipokuwa nikitembea mazingira eh, nikienda huku na huku katika shughuli za maisha nikiwaona waimbaji wakiimba ilinipa nguvu mpaka kujituma na mimi kufikia kuimba hata hivi leo asante kabla ya kuingia kwenye kanisa la asaneba wa, wa sabato mm. kania kuimba au na kua a nozote za uimbaji muziki labda Aa, kwa kweli wakati mimi nikiwa sijaingia katika kanisa la wa, wa sabato nilikuwa mpenzi sana wa muziki mm. wa kiduniayan e, ulikuwa ukiniona nikipita njiani ninaimba ni naimba sana yani sio kawaida niikuwa naimba sana kwa hiyo baada ya kuingia kanisani basi sasa ukawa ile tanata yako umejikita zaidi katika kuweza mungu wa ndiyo kwamba ulitunga wimbo wa kwanza kabisa ndipo dud kwamba kumbe una kipaji cha uimbaji lakini pia una kipaji pia cha ualimu unaweza kukumbuka wimbo wimbohu likua unasemaji huo unaimbwa nakwaya gani wimbo wa kwanza kabisa kabisakuwea kuutunga Uh, wimbo wa kwanza uliimbwa na kwaya ya mahali hapo nilipokuwa ninaishi mm. e, kigoma kusini huko sehemu moja inaitwa kamigunga e, hapo kuna kanisa kuna kundi hapo ndipo nilipotunga wimbo na wimbo huu zi, zi, moja ninaukumbuka mm. ninaweza nikaimba kidogo tu oh kutoka e, kabla wimbo wimbo wimbo huo huo ndiyo ulitumia vitu gani gani hasa kuweza kutunga unasema kwamba ulikuwa nasoma, maandiko matakatifu ya biblia mm. na katika gani. Ye ni katika ni lege tmaaata lakini tu nakumbuka muziki nilioutumia haukuwa wakidunia ila naamini uliendana na habari iliyopo e, ya muziki wa kanisa nakumbuka wimbo ulikuwa unasema nakondo wengine bwana anao ambao si wazizi zizi hili na hao wataisikia sauti ya bwana watakuja kutakuwa naku kundi moja na hao wataisikia sauti ya bwana watakuja kutakuwa naku kundi moja hiyo ilikuwa lege oh, no. <coughs> <coughs> ya umbaji jinsi ulivyoanza muziki ni mafanikio gani ambayo umeyapata kupitia muziki ambao unaimba lakini pia unatunga nyimbo mbalimbali okay uh, tunapozungumzia mafanikio mafanikio yapo mengi Ee, nikizungumzia habari za mafanikio katika maisha haya kuna mafanikio ya kipato kuna mafanikio ya nyumba sasa sasa umeuliza swali mafanikio mafanikio kwa kwa hey, kwa upande wa muziki. Hmm. Kwa upande wa wa muziki muziki namba moja mafanikio ni yaona kwa sasa, ni mm-hmm. eh, unajua kuna waimbaji wengi wana eh, wako mitaani wanaimba lakini bado hawajarikodi kwa hiyo namba moja ambayo ninaliona kwa mimi hmm. nimerekodi nyimbo E, lakini namba mbili ninaona ninaendelea kujengeka kiroho zaidi mm-hmm. e, au ndio mafanikio kwa sasa Una kazi ya mungu, zaidi. Mm-hmm. Una album A, bado ninayaonabadoijawa nab mm-hmm. lakini nina nyimbo ambazo nikizitengeneza zote zinaweza zikawa kwenye albam mbili tuchukulie yani au albam tatu nina nyimbo zaidi ya thelathini nilizoziandika lakini nyimbo nilizo rekodi ziko nyimbo tatu lakini katika nyimbo tatu hizo mbili bado nimerudisha kwa nikimwambia kwamba sijafurahia na utoaji huu mm-hmm. e, moja tu e, ndiyo hii ambayo tutaisikia tutaisikianamba sab namba, uh, namba saba ni wimbo ambao kama nilivyokwambia ninasoma bibilia na nilipokuwa nikisoma bibilia kwanza niliangalia historia ya wana wa israeli walipokuwa akitoka misiri mungu ali aliwapiga kwanza kabla ya, ya historia kutoka historikutokas mungu aliumba kwa muda wa siku ngapi Sita. Sita. na akafanyeje akapumzika lakini pia nikasoma katika bibilia kwamba e, israeli walipokuwa wakitoka ms walipofika nchi yao ile ya yaa e, kuna mji uliitwa ule uliitwayeriku ulikuwa una ukuta mkubwa na ulipokuwa na ukuta mkubwa mungu akawambia nyinyi mtauzunguka marangapi? mara ngapi mara saba. saba na siku ya saba ukuta utafanyeji mm. utadondoka kwa hiyo nilipokuwa nikipita hapo lakini pia nikaja kwenye safari hiyo hiyo ya wana wa israeli e, tunaona kwa mujibu wa maandiko walipotaka kutoka misiri mungu aliwapiga kwa mapigo kumi wa misiri na katika historia ya kufunga historia ya dunia mm-hmm. mungu atakapokuwa akija kuwakomboa watu wake katika ufunuo kumi na sita tunaona atapiga mapigo saba kwa watu wa ulimwengu huu kwa sababu uvunjaji mkubwa utakuwa ni wa amri ile ya nne namba a ya siku ya sabat kwao nilipounganisha uumbaji nikaunganisha mji wa yeriko nikaunganisha mapigo saba ya mwisho ambayo mungu atakapokuwa akija kutukomboa atayapiga kwa watu ambao hawakumcha yeye na kwa sababu watakuwa wanavunja amdi hii ya sabatu basi nikawa nimeandika wimbo huona ama yaioamaa ya tatu na amani mala ya nne a amani hakupona na ama yalioga maa ya tano hakupona sita na amani hakupona na amani alioga mala ya sta hakupona na amani mala ya saba yeah. akapokea uponyaji ni kwa nini ninaimba naipenda namba saba. saba namba ya ukamilifu saba, saba, saba, i am night inawezekana pendwa wa wamsikirizaji ukawa na mwaoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anwani aniuani ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha maneno ya tafaraja na hapa utaweza kusikiliza ibada nini maana ya ibada na umuhimu pia wa ibada karibu sana mwinjilisti tirunena mpenzi mskilizaji na katika kipindi kizuri kipindi cha mafundisho yanayoimarisha na kujenga imani katika saa hii na kualika tukapate kujifunza somo zuri litakaloimarisha na kuyajenga maisha yetu ya ya kiroho basi kabla kipindi chetu yaaba kuomba baba yetu mwenye haki mtakatifu wa mbingu na nchi ninakushukuru kwa ajili ya siku hii ya leo asante kwa nguvu na kwa uwezo wako wa ajabu ambao umeumimina maishani mwetu ili kutuelekeza katika njia yako na kuomba bwana ukawe mwangalizi wetu saa hii tunapokwenda kujifunza neno lako tufundishe na kutuelekeza katika jina lako yesu kristo amina mpenzi mskirizaji na kukaribisha katika somo zuri somo lina, lenye kichwa kinachosema ya ibada ya kweli ksiri ya ibada ya kweli mpenzi mskilizaji utakapochunguza baadhi ya vitu fulani utashangaa sana kila mahali kwa mfano utakapoona mabango ya makanisa yanayoelekeza makanisa mbalimbali mbali wanasema aa, yameandikwa muda wa ibada ni kuanzia saa fulani mpaka saa fulani na katika siku na muda huo ambao ibada inafanyika ukienda kama ni katika ibada utakuwa ukisikiliza watu wataimba wakiimba watu watafanya hivi kama ni ya maandiko yatafundishwa na vitu kama hivyo na baada ya hapo watu watatawanyika kuelekea nyumbani mtu akiulizwa ulikuwa wapi nilikuwa ibadani hivi nini hasa maana ya ibada na ibada ya kweli utaitambuaje jambo kubwa sana lenye msingi wa maana katika katika macho ya mungu ni ibada ya kweli kwa kuwa mungu ni roho na hao wanaomwabudu imewapasa kumwabudu katika maagizo na maelekezo yake kitabu cha yohana ile ya ne, mstari wa wa na ule yakeitaao neno la mungu linasema hivi yohana ya ule wa hivyosua amtau yesu akiwa ana, ana, ana, ana, anazungumza na ana, huyu mwanamke kisimani huyu mwanamke aliyekuwa msamaria yesu anamwambia katika katikaukenzaa anasema yesu akamwambia mama uni sadiki saa inakuja ambayo hamtamwabudu baba katika mlima huu wala kule yerusalemu i2 na, ninyi mnaabudu msichokijua sisi tunaabudu tukijuacho kwa kuwa wokovu watoka kwa wayahudi mpenzi msikilizaji katika maisha yetu ya kila siku kuna baadhi ya mifumo kuna mifumo mingi sana ya ibada ambayo ina, inapoangaliwa katika jicho la maandiko matakatifu ni sawa na kuabudu milimani ni sawa na ibada walizokuwa wakizifanya wasamaria katika kivuli cha ibada ya kweli lakini katika uhalisi watu walikuwawa na abudu vitu wasivyovifahamu ukweli umethibitishwa na kinywa cha mwana wa mungu ya kwamba ibada ya kweli msingi wake na uokovu wake watoka kwa wayahudi je wayahudi waliamini nini mungu aliwapa msingi gani wa ibada ya kweli Tuendelea kusoma inasema lakini saa na inakuja nayo saa ipo ambayo waabuduo halisi watamwabudu baba katika roho na kweli kwa maana baba awatafuta watu kama hao wamwabudu mungu ni roho nao wamwabuduo yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli mpenzi mskiizaji vitu viwili tu ndivyo vinavyohimarisha na kujenga ibada jambo la la kwanza katika roho jambo la pili kumwabudu mungu katika kweli ni vitu ambavyo havipingani ni vitu ambavyo havipishani ibada ya kweli imejengwa katika roho na imejengwa katika kweli je kweli ni nini kitabu cha yohana sura ile ya kumi nasab mstari ule wa kumi nasba neno la mungu linasema uwatakase kwa ile kweli neno lako ndiyo msikilizaji neno la mungu ndiyo kweli neno la mungu pekee ndiyo alama ya ishara ya kweli ya kwamba wewe unaabudu kilicho sawa ama unaabudu usichokijua ikiwa jambo lolote tendo lolote namna yoyote mnayoitumia unayoitumia katika ibada yako jinsi unavyoomba ikiwa unaomba tofauti na maandiko yanavyoelekeza hakika unakosea vile unavyosoma vile unavyoishi ikiwa unatenda tofauti na vile andiko la maandiko matakatifu linavyoelezea basi ibada hiyo unaitia dosari mpenza skrizaji kuabudu katika roho kunaambatana na moyo wa dhati wa kufuata kwa shauku kubwa yenye kiu ya kweli katika kutii na kufuata kile mungu alichoelekeza kuumimina moyo wote kwa yesu kristo kumpenda kwa moyo wote kumthamini na kujali neno lake hiyo huwa na mvuto mkubwa katika maisha ya kiroho ya mtu wakati wa ibada mpenzi msikilizaji je kunatokea nini endapo pale ninapoabudu pale unapoabudu Ma- maisha yako unayoishi ibada unazofanya zikiwa haziendani na neno la mungu yesu anazungumza akituelekeza na kutuambia kuna njia za ibada ambazo haziko sawasawa sawa na mapenzi yake kitabu cha mathayo sura ile ya, ya kumi na tano mstari ule wa wanane neno la mungu linasema ukianzia saba neno la mungu linasema enyi wanafiki ni vema alivyotabiri isaya kwa habari zenu akisema watu hawa huni kwa midomo ila mioyo yao iko mbali nami maneno yanaoumiza sana fikiria mpenzi msikizaji uko mbele za mungu unaabudu unaamini unaabudu lakini ikiwa ibada hiyo iko tofauti na maandiko matakatifu hakika mbele za mungu unaonekana mnafiki kwa nini aya tis nao waniabudu bule wakifundisha ya mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu kumbe ibada haiwezi kutenganishwa na mafundisho ibada msingi wake ni neno la mungu ibada la katika ibada tendo kubwa la ibada ni kupokea neno la mungu na kuasirisha mwitikio wa moyo kuhusiana na ndile neno la mungu basi hapo ma, ma, ma, mafundisho yaliyo na msingi wa maagizo ya wanadamu yanapopokelewa moyoni yakafanyiwa kazi hiyo ni ibada bule hiyo ni kumwabudu mungu bule maana mungu hapokei mwitikio halisi wa kile ambacho alitamani kiweze kupokelewa katika moyo wa mwanadamu aliyelisikiliza neno lake aya ayak nasema neno la mungu katika kitabu hiki cha mathayo sura ile ya kumi na tano mstari ule wa tis na inatueleza wazi msingi wa ibada ya kweli ni mafundisho ya kweli msingi wa ibada ya uongo ama ibada ambayo inatambulika kama kumwabudu mungu bule ni kufundisha mafundisho yaliyo kinyume na maagizo ya mungu kitabu kile mpemizaji cha mao ule wa was kinatia muhuri katika kutufafanushia andiko hili tukapate kulielewa neno la mungu linasema hivi katika kitabu cha ile ya ule wa l na a akawaambia isaya alitabiri vyema juu yenu ninyi wanafki kama ilivyoandikwa watu hawa huniheshimu kwa midomo ila mio yao iko mbali nami nao waniabudu bule wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu mslzaji mungu anakazia sana swala la kuabudu katika msingi wa mafundisho ambayo hayatokani na neno lake nitakupatia mfano uh, mifano kwa uchache katika somo hili fupi somo linalosema sili ya ibada ya kweli kitabu cha kutoka kutoka ile ile ule ule ule wa kwanza, adi wa wa wa kwanza kwanza ya neno la mungu linasema mungu akanena maneno haya yote akasema mimi ni bwana mungu wako niliyekutoa katika nchi ya misri katika nyumba ya utumwa usiwe na miungu mingine ila mimi mungu anasema usiwe na miungu mingine ila mimi agizo la mungu tusiwe na miungu waweza ukajuaja kwamba unao miungu mingine ni pale ambapo ukiyatathmini maisha yako utaona yupo unayempa kipaumbele yupo ambaye akisema kitu hata kama kinapingana na mungu basi unatii alichosema badala ya kufuata kile mungu alichosema hebu angalia amri iliyokuu ya kwanza yesu anasema mpende jirani mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa akili zako zote na kwa roho yako yote hiyo ndiyo amri iliyo kubwa mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa akili zako zote na kwa nguvu zako zote jambo hili bwana analisisitiza sana sana katika kitabu cha kumbukumbu la torati st mstari ule watano nasema nawe mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa nguvu zako zote na jambo hili ni jambo kubwa sana ambalo hatupaswi kulisahau Ma, ma, katika kitabu cha mathayo sura ib mstari wa inasema akamwambia mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote naye amelikazia neno hili katika marko kminblh nawe mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote na kwa nguvu zako zote katika maneno haya bwana anasisitiza bwana anatoa wito mkuu kumpenda yeye kwa mioyo yetu yote kwa akili zetu zote na kwa roho zetu zote jambo hili linatopeleka katika utii wa moja kwa moja kwa kile anachosema upendo wa kweli umejengwa katika kumtii umejengwa katika kufuata maagizo yake kwa hiyo mpenzi mskilizaji ikiwa ibada zetu kuna baadhi ya vitu tutafanya vitu unafanya lakini ni tofauti na mungu alichosema hakika unakosea chukua mfano katika aya 4 ya kitabu cha kutoka sura ile ya ishiini kuna maneno haya yanasema hivsli mstari ule wa nne, neno la mungu linasema hivi usijifanyie sanamu ya kuchonga wala mfano wa kitu chochote kilicho juu mbinguni wala kilicho chini duniani wala kilicho majini chini ya dunia usivisujudie wala kuvitumikia kwa kuwa mimi bwana mungu wako ni mungu mwenye wivu nawapatiliza wana maovu ya baba zao hata kizazi cha tatu na channe cha wanichukiao nami na warehema wanaipendao na kuzishika angi zangu bwana anakataza sanamu kuhusishwa na ibada yake takatifu bwana anakataza sanamu kupewa heshima hata kuhusishwa katika maombi lakini unapoona kanisani kwako unapoona katika ibada yako unatumia vitu vilivyotengenezwa na wanadamu kuvihusisha katika maombi ikiwa ni shanga unahesabu iwe ni tasbih au lozali vyovyote aina hiyo ikiwa ni baada ya msalaba kubusu sanamu zilizotengenezwa kwa mikono ya wanadamu bwana anakataa anasema hatupaswi sisi watoto wake kufanya hivyo maana katika kitabu cha kumbukumbu la tolati sura ile ya nne mstari ule wa sita kumbukumbu la toati sura ile mstali ule wa kumi na sita neno la mungu linasema msije mkajiharibu nafsi zenu mkajifanyia sanamu ya kuchonga mfano wa sula yoyote mfano wa mwanamme au mwanamke mfano wa mnyama yeyote aliye duniani au mfano wa ndege yeyote au kaye mbinguni au mfano wa kitu chochote kitambaacho juu ya ardhi au mfano wa samaki yeyote aliye majini chini ya nchi tena usije ukainua macho yako hata mbinguni na ulionapo jua na mwezi na nyota jeshi la mbinguni lote pia ukashawishwa na kuviabudu na kuvitumikia ambavyo bwana mungu wako amewagawanyia watu wote chini ya mbingu zote izaji agizo la mungu tusijifanyie sanamu tusije tukainua macho yetu kuelekea sanamu yesu anasema nitazameni mimi niangalieni mimi mkaokolewe Tuna, tunapaswa kumwangalia yesu pekee aliyekufa kwa ajili yetu na kumwangalia yesu hakuhitaji tujitungie picha na sanamu itakayotukumbusha na kutuambia habari za yesu badala yake neno lake katika akili zetu linapaswa litengeneze imani kwake na hivyo kwa kumwamini licha ya kwamba hatung'oni hiyo ndiyo ibada ya kweli ambayo mungu anaipokea katika kitabu kile cha zaburi zaburi sura sura ile ya na Zabuli, sura ile ya ya ule wa 5 neno la mungu linasema hivyi sanamu zao ni fedha na dhahabu kazi ya mikono ya wanadamu zina vinywa lakini hazisemi zina macho lakini hazioni zina masikio lakini hazisikii zina pua lakini hazisikii harufu mikono lakini hazishiki miguu lakini haziendi wala hazitoi sauti kwa koo zake wazifanyao watafanana nazo kila mmoja anayezitumainia agizo la bwana ni hili aya t nasema enyi israeli mtumainini bwana yeye ni msaada wao na ngome yao akina nani hao wanaomtumaini zaji unapoona sanamu mahali popote jua hao waliozitengeneza na hao wanaoziabudu na kuzitegemea katika fahamu zao bwana anatamani atie nuru ya kweli katika kulijua neno hili ya kwamba ibada ya kweli haipaswi kupingana na neno la mungu ibada ya kweli inapaswa kuambatanishwa na neno la mungu maana huo ni mbaraka mkubwa na hilo neno lafaa kuyafanya maisha ya mtu yakabadilika maana neno la mungu pekee ndilo linaloleta badiliko la kweli maishani napenda kukualika kakualika mpezmskizaji katika hitimisho la fundisho hili fupi ambalo linatuelekeza juu ya sili ya ibada ya kweli usisahau ibada ya kweli imejengwa katika kuabudu katika roho namna ya kuabudu katika roho ni nini namna ya kuabudu katika kweli ni nini roho ya unyenyekevu na furaha na kicho vinapoambatana katika utii wa neno la mungu hapo ndipo tunapopata kuona udhihirisho wa kweli ya neno la mungu katika sehemu ya kwanza ya somo hili linalosema siri ya ibada ya kweli tumeyatazama haya katika sehemu ya pili tutatazama kwa upana zaidi juu ya ukweli huu siri ya ibada ya kweli z mskiizaji ikiwa unaona maishani mwako uliabudu sanamu na sasa umetambua sanamu hazina sehemu tena katika kicho na ibada ya kweli basi mwambie yesu naomba unisamehe maana niliabudu sanamu lakini sasa naamua kufuata njia yako ya kweli