nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti ni basana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutegea sikio idha kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya ya lakini lakini pia pia tunapatikana kupitia kupitia shirika rock fm pamoja na Star radio pia unaweza matangazo yetu tovuti tena katika kipindi kizuri cha watoto wetu nami jina langu ni ni fanuel tanda Lakin kwanza wa kirumba masafamafupi kutoka kule jijini mwanza wanakuja nambo kwa sema kwamba ulisema utakuwa nami uli sana kirumba squy kutoka jijini mwanza na kwa sasa mpendo wa msikilizaji wategesikiwa hawa ni watoto kutoka turiani hapa mkoani morogoro wakiwa naye kibaga mwaipaja karibu tena mpendwa msikilizaji wa kipindi kizuri cha watoto wetu hii leo ninayekualika katika matangazo haya jina langu ni kibaga wilson nikusii kusii tuwezi sote mwanzo mpaka mwisho wa kipindi kizuri cha watoto wetu msikilizaji naamini ya kwamba kila mmoja hii leo anayetamani kujenga nyumba anakuwa na vitu vingi anavyotamani avitumie katika ujenzi wa nyumba hiyo pengine mfano mzuri tu ni kwamba unapotaka kujenga nyumba lazima utatafuta tofali lakini vile vile utatafuta smenti na kama haitoshi lazima tuwe na mafundi na vitu vingine vingi tu ambavyo vitafanya ujenzi huu uweze kuwa vizuri na hususan kwenye kuaza msingi basi naamini kwamba hii leo tategea sikio watoto kutoka turiani wakikujuza namna ya kuweza uh, kujenga msingi ambayo ni hekaru tafadhali hii nyumba ni hekaru endelea kuwategea sikio wakikujuza kwenye upande huo tu tafadhali hekalu la jengo lina vifaa mbalimbali ili liweze kujenga namkaribishawenzangu wa nakuwa na mahekalu maii hekalu la jengo kama kanisa la hekalu la mwili kuwa sisi tu hekalu mtakatifu amina amina biblia inatwambia kanisa ndiyo nyumba ya mungu hizi nyumba za ibada zinaitwa makanisa amina hivi ni vifaa vya ujenzi mtanda sepetu msmeno patas kuna usumari nyundo mraba na mimi ntaelezea maana ya sepetu sepetu hutumika kwa kuchimba kwa ajili ya kuandaa kuchimba msingi a mkristo kuandaa sekreto ya pekee ambayo ni neno la mungu tena ni hai tena lina nguvu ni kali kuliko upangwa ukataa kuwili tena lina na kuzigaanya nafsi na roho na viungo tena lidebesi kutambua mawazo na makusudi ya moyo i mi ntaelezea maana ya atasaasi mniniatas hutumika kuchonga mawe hata mbao hukata maumbile katika ukubwa unaotakiwa kutengeneza ncha nzuri ya nyusi tisini nitamkaribisha mwanzangu akapate kuendelea kwa mkristo tunatumia patasi ambayo n dami ya es kuondoa uovu na mazoea mabaya maishani wetu amina mbele yangu na vitu vifuatavyo ya kwanza mulamraba tatili timamaji imamaji lulamraba timamaji hutumika mara kwa mara kujengea ukikisha jengo lnanaka na linakuwa nasiwa nzuri kwa mkristo tuna vitabu vya ushirika ambavyo huangalia uhai kiroho wa kristo pia neno wa mungu huonyesha tabia msumele utumika kukatia ambao wakati mwingine hata maye kutengeleza maambia anaofaa kwa ujenzi pia waondoe wasiotakiwaan kwa mkristo tunatumia neno kuondoa vitu au mambo yasiohitajika kulekebisha tabia au menendo mibaya yale mambo yasiohitajika katika neno la mungu mungu ndiye msanifu wa kanisa lake ni mkandarasi na ametoa lamani ambayo ni neno lake jinsi ya kutengeneza kanisa lake na kuhudumia katika usafi naokaribisha mwezangu waendelee maana siku moja ameahidi atakuja kuchukua kanisa lake je weyo ni mtendakazi pamoja na yesu katika kulijenga na kuimarisha kanisa yake amina paulo anatuambia mambo ambayo tunaweza kuyandoa agaratia tano mstari wa, wa kumi na tisa na kuendelea inasema basi matendo yenu ya mwiji za ndiyo haya uesherati uchafu ufisari ibaada ya sanamu uchawi uadui ugombi uwivu hasira fitina urafi ulevi nyombi letu leo akubwa kwa wadogo bwana tusaidie kuakadili maelekezo yote kwa uaminifu amina naamini ya kwamba umefahamu ni vitu gani ambavyo vinajenga hekalu kama nyumba ili ekalu lako liendelee kuwa vizuri kabisa linahitaji huduma mbalimbali mbali, ili kulifanya liendelee kuchipua siku kwa siku bila shaka wamekubariki na kwa wakati huu ni uweze kuungana na waimbaji wa duse tukasahawa kutokea daressalamu ambao wanakwambia tulia moyo nami nakwambia tulia moyo 追寻的。 sana mskilizaji kwa kutegeasikia uwimbo huo mzuri kumbuka tu katika kipindi cha wtoto wetu na naamini kwamba pia mzazi yoyote ambaye amebahatika kujaaliwa kuwa na watoto anatamani siku moja mtoto wake ambaye alikuwa hawezi kujisaidia aweze kujisaidia hii ni pamoja na kujitegemea mtoto kati ya vitu ambavyo vinaonyesha kwamba mtoto anaendelea vizuri ni pamoja na yeye kukua kiakili kimwili na kiroho na kuweza kufanya mambo yake yeye mwenyewe huyo hapa mchungaji toto ndege bwile kusaga anatuletea kisa cha watoto kujitegemea ungana naye hi lia mjambo na, na mmekuja hapa karibuni sana unajua namii niliwahi kuwa mtoto kwa hiyo usije ukafikili kwamba sikuwahi kuwa mtoto hata na mimi niliwahi kuwa nani Toto. alafu na mimi nilikuwa nafanya kama wewe unavyofanya kuna watoto wengine hapa hata awasikii lakini nakuomba wakati huu unisikie somw ambalo ninahitaji tujifunze linasema kujitegemea linasemaje kujitegemea. Kujitegemea. kujitegemea unajua kujitegemea nikufanyaje Eh? nani anayejua kwamba kujitegemea ni kufanyaje ndio eh, rafiki yangu para anasema kujitegemea ni kujipenda <laughs> hey. kujitegemea ni kufanyaje mjipenda unajua ni kweli mtu ambaye ajipendi hawezi kufanya nini sasa atajitegemeaje wakati ajipendi eh, nimeona mkono mwingine hapa ndio rafiki yangu eh safi kabisa tumpigie makofi hivi umesikia alivyosema amesema kujitegemea ni kufanya kazi mwenyewe, mwenyewe. ni nani hapa anafanya kazi mwenyewe ah, wewe mama huwa huakuoshi mama uakuoshi kweli mana kujitegemea mtu anafanya kazi mwenyewe kama nikula anakula mwenyewe lakini bahatimbaya kuna wengine hapa bado wanalishwa <laughs> si bado wengine munalishwa kama wewe bado unalishwa wewe ujafanya nini mana kujitegemea ni kufanya kazi wewe Wee. Wee. mwenyewe nani hapa uwo nafuwa nguo mwenyewe ah, kumbe wengi munafuwa wenyewe nguo basi hebu tujipe ongera kumbe kujitegemea ni kufanya kazi wewe mwenyewe sasa kazi hizo ambazo unaweza ukafanya wewe mwenyewe mojawapo ni kufua nguo nguo zako wewe mwenyewe zile za kwenda kanisani na zile za kwenda nazo wapi sikuna wengine mnasoma shule bile za nazo shuleni nazo unapaswa wewe mwenyewe kama umeshaanza shule unapaswa kufanya hizo kazi wewe mwenyewe halafu najuwa kuna kazi gani nyingine pale nyumbani ni wangapi ambao wo wanaenda kulala usiku heh, wengine huwa mwendi kulala uwa mnaenda wapi heh, heh, kuna wengine hapa usiku huwa waendi kufanya nini sasa huwa mnaenda wapi eh, heh, sasa kazi gani nyingine ambayo unapasa kuifanya sasa kabla ujaenda kulala kazi gani nyingine eh, eh, rafiki yangu hapa amesema kazi nyingine ni kupika kunaunaojua kupika hapai <coughs> <coughs> safi kabisa hebu tupige makofi kwa ajili ya hao yaani kama na wewe unapika ujue unafanya kazi kwa mikono yako wewe <coughs> mwenyewe sasa lakini kuna nyingine nani ambaye hajasema ajasema huyu hapa e, safi kabisa rafiki yangu njoo hapa njo nikushike ni mkono njoo hapa njoo nikushike mkono wee unaitwa We nani eh? anaitwa mogesa mogesa anasema kabra hujaenda kulara kazi unayopaswa kufanya kabla ujalara ni kutandika nini Kitanda. lakini wengi wenu hapa huwa mtandiki uwa munaenda tu kufanya nini kurara halafu kipanda nani mama au baba au kaka au dada kama dada yako ndia na kutandikia hujue we ujajitegemea hujue wee ujafanya nini unapaswa ufanye nini sasa ujitegemesa mikono miwili unayo hata kama msio miwili ka, hata kama upo mmoja unaweza ukatandika ile shuka kwenye kitanda na ukishaamka ukiamka asubuhi ufanyeji tunajifunza kujitegemea ukiamka asubuhi ufanyeje mm-hmm. kuomba safi kabisa mtu aliyejitegemea asubiri baba yake au mama yake amwambie amka tufanye nini tuombe akishaamka tu yeye mwenyewe anafanya nini anaomba Uh-huh. kazi gani nyingine hivi yeah. umesikiaalichosema amesema nini kupiga, kupiga nini yeah. mtu aliyejitegemea anapiga mswaki yeye mwenyewe lakini hapa nikiangalia niki wengi m- kwani asubuhi wewe siyo kaka yako aliye kupiga mswaki siyo dada yako kweli au siyo mama yako au baba wengine hapa hata ampigi miswaki kiangalia si hata meno yenu yanaonyesha yapigwi E, aaa, wengine ameshaaribika kabisa kwa sababu hawapigi nini mtu anayejitegemea ukitaka kuonyesha kwamba wewe umejitegemea lazima mswaki upige wewe mwenyewe lakini sio hivyo tu kujitegemea kujitegemea tumesema ni kufanya kazi mwenyewe. sio hizo tu kuna kazi zingine tena hizi kazi ambazo nataka kuzungumzia sasa sio kama hizo zingine kazi ambazo tunapaswa kuzifanya ni za kuzalisha ni kazi za kufanya nini kuzalisha nini mali au kuzalisha pesa nani anajua pesa mnajua pesa nani anayo hapa anionyeshe pesa aliyenayo pesa hapa anionyeshe pesa mmeiona ile pesa ile ni shilingi ngapi ni shilingi mia tano kuna nyingine iyo nayo ni shilingi ngapi hiyo nayo ni mia tano hiyo ndio hiyo ina, ina, inaitwa pesa ya noti pesa ya nini lakini kuna pesa ambayo siyo ya noti eh, ile pale ana shilingi mia alafu na hamsini hiyo nayo inaitwa nini pesa. sasa ivi hizo pesa zinapatikanaje <laughs> <laughs> mnasikia ninyi mlioko hapa wazazi watoto hawo wanajua ili upate pesa lazima uende wapi Benji. na kwa maana hiyo hawataenda kwingine wao hawatafanya kazi wataenda benki tu <laughs> ili wapate nini Benji. sasa mimi leo nataka nifundishe namna pesa inavyofanya nini sio kwamba uende wapi Benji. ili upate pesa ni lazima ufanye kazi wewe wenyewe pale wapi mskizaji naamini ya kwamba mchungaji toto amekubariki naamini wa kwamba umejifunza kitu pia wewe kama mzazi mpatie nafasi mtoto wako ya kuweza kujitegemea tafadhali endelea kwa nami katika kipindi kizuri cha watoto wetu naamini ya kwamba utajifunza mengi ambayo ataendelea kubariki kumbuka uko nami k mwaipaja wilson na hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha watoto wetu tukutana kipindi kijacho mungu a kubariki <mucho> pindwa msikilizaji na uwezekano kwa wana moni mbalimbali changamoto unaweza kutujuza kupitia anwani apa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anuani ya barua pepe ni kiswahwrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 75 18 Nenane, mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanolitanda nakutekia baraka za bwana tuweze kuanana tena katika siku ya kesho katika kipindi kizuri cha vijana na maisha Yeah, I am Salabam, When So yes, so far we see Salaba, ubeba bebam Salaba, wasiwezi, you ita su anisaidi, safari I am we bum salaba, wenyewe never see you as ita yesu, a Safari itakuwa kuwa rais. Nayao zil mesha Si wezi, ita yesu, his Safari, itakua raisi. Safari, itakua raisi. Safari, itakua raisi. thank