unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti ni mbasana yesu yuwaja tena anakuja nakuja yesu yesuwt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumini yangu hujambo mpendo msikilizaji na unaendelea kusikiliza matangazo wetu kutoka idhaa kiswahili ya wetist ulimwenguni ambayo tunapatikana kupitia masafa mafupi ya mitabedi16 lakini pia kupitia tovuti ya awr na msikilizaji eh, ni tena katika matangazo wetu nai takuwa na, na kipindi kizuri cha sera za ndoa lakini kwanza wategee sikio mwasena sd kutoka kule mkoani kigoma Nilipote, tanga, na maisha yangu yakaharibiwa na mu ika Nikaua Kama Kono Bilan Chu Vadi Nikaua Kama Kono Bilan Chu Vadi Nikaua Kodi Si Eva Puya Tendaia do Niang. ea wakuyatenda ya duni nikakaao nikawa kamakondo i chu kmaoo I can't tell you. I nikiwandani ya pangolile nikasikia sauti ya mchongaji mwema akini ita ikatoka kwa ujasisi nimone Jinga, We are Just as we ungaji mwema akahitafuta kanito adadi ya pango kwa damu salabani kamapondoo kanito adani ya pango wadamu msalabani namwakondo ongeli tangambani naebona nikajifichandani yapangona daami yesu mchungaji mwema sante kwa wimbo huo mzuri nilipopotea na kwa sasa hiki ni kipindi cha sera za ndoa na leo utaweza kusikiza dawa iletayo furaha nyumbani utakuwa nami mchwali wako mtangazaji wako fanetanda nikiwa naye mchungaji pregonzota endwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha sera za ndoa na kipindi kilichopita tulizungumzia furaha na tabasam na sasa tunaendelea na mada yetu kuhusiana na dawa iletayo furaha nyumbani tutapata tiba na dawa katika siku yaleo kupitia maandiko matakatifu ya biblia sasa yabibliasasa uh, iaye apa mchungajieamebea katika maswala ya sera zadonattndpamchunajie kitabu cha mithali 1 na ule mstari wa ishibi inasemaje kuhusiana na dawa hii ambayo inaleta furaha nyumbanianasema moyo uliochangamka hmm. idawa nzuri na wengi watashangaa kwa nini nimependa hii kitu moyo uliochangamka ni dawa nzuri nzrirafiki yangu tanda napenda ngupe hadithi nzuri tu ya babu yetu aliyetueleza naam kijijini kulikuwa na na na na watu wawili wameoa lakini mmoja anakuwa anakuwa sindano na mwenzake afya sasa yule mke ambaye kila siku anapungua akauliza kwa rafiki yake hebu nipe siri kwani mke wako anaafya lakini wanazidi kukonda na kumalizika akaambiwa kwamba waanyu nyama ya jamaa akanunua nyama za ulimi kwenye buch akakusanya akampa baada ya mwezi mmoja azami. nimempa ya kutosha lakini sioni akitabasamu tsa akaambiwa jamani we mdogo kwenye mambo ya yandoa ksikia mpe nyama ya ulimi ni kwamba mpe maneno mazuri wewe mkeo ni mzuri lakini unamgombeza kila saa maneno yako ni yale ya kukwaza badilika umwambie maneno kwa kwahiyo ukisikia kwamba ndoa ina dawa dawa yake ni maneno matamu uweze kusema tafadhali malkia eh, mfalme eh, baba watoto eh, mwenzangu eh, yani kuwe na yale majina mazuri mazuri lakini kama mkeo yuko pale unamwita labda naitwa rebeka inashangaza sana kwa hiyo katika hali ya pekee waaalaeeupia arandaaneno eh, ao aba maneno yako ya laini basi usi kuwa, basi usioe lakini kuoa maneno yako yanatakiwalaini yawe dawa tamu yajue kubembeleza jambo unalotaka lifanyike basi utumie lugha nzuri kulifanikisha usitumie nguvu kubwa wanasema huui sisimizi kwa kutumia risasi sisimizi tu unamgusa unamsukuma na we nyumbani hakikisha kwamba kama unavyoona gari namgusaaoshi ni gari kubwa lakini linaendeshwa tu kwa usukani mdogo basi na nawewe uwe na usukani mdogo maneno matamu asante sana maneno matamu huleta furaha nyumbani na nyumbani ni nani hasa ni muhimu mno mtu muhimu nyumbani ni nani okay katika hali ya pekee kwenye ndoa mtunyumban katik aekee kwamba family first au familia kwanza au ndoa doa kwa kwaiyo ujue pale nyumbani kitu cha thamani kuliko vyote hasa unapoanza ndoa ni mk au kama mwanamke ni mumeo lakini watu wengi katika kuwa na akili ifupi anaheshimu heshimu vitu walela kumheshimu yule ambaye ndiye wa muhimu Kuliko hot. Kuliko hot. na kwa vile wengi wanaomskiliza wanapenda mifano hai, kuna baba mmoja na lewa sana, kwa na mkewe, na mmoja alikuwa sana anamgombeza akakosea akamwambia mama nafikiri imetosha nmbe sasa hivi fungasha viroba vyako kila kitu safari kwenu mm. lakini nitakupa sheria moja tu huruma chagua kitu kimoja tu hapa nyumbani uende nacho nnelewa kwa hiyo kafukuzwa kaambiwa achukue tu kitu kimoja akipendacho aondoke sasa abda mwanamme kwavie ni mlevi wa walevi basi amelala yule mama akawa mwaminifu yule mewe vni mlevi na watu walevi wa auwi na afya nzuri sana basi akakabeba kaume kake vizuri akakachukua kwao asubuhi jamaa namkia ko wakwo sasa niambie hapa ni wapi Kambia nyumbani kwetu nilikuja apa wapbia kwamba niondoke nyumbani nichukue kitu kimoja Nkipendaji. kwa hiyo nilikupenda wewe. Kwa hiyo nilikupenda nimekuchukua nimekuleta huko yule mtu tangu siku ile akasema mama nimekosa na mek ulevkangu sasa nako kwa lugha rahisi ni kwamba ujue pale nyumbani mtu muhimu kuliko wote niwa n vile vitu vingine vyote ni vitu vya kupita. Kupita. sana tunaona tunajua tuna kwamba katika familia kuna majukumu mengi sana ambayo yanapaswa kutekelezwa sasa ni jukumu gani hasa ambayo ni la muhimu na la msingi sana nyumbani au katika familia katika familia kuna mambo mengi yanayohusika lakini kwa leo ningependa tutuzungumzie matatu hivi kwamba katika familia mnatakiwa mwe na muda wa kula pamoja wazungu wanasema yaani ile kawaida ya kusema hii saa ya kula mkae wote mnakula mnacheka mnafanya nini ile ndio inafanya kila mmoja afurahie kwamba yeni mhusika kwenye familia na lakini yale mambo ya kila mmoja anakula kwa saa zake kumbe mwingine anakula au hakula kabisa umemkasirisha lakini mnapokuwa mnakula pamoja ni ishara y kwamba kama kuna matatizo yoyote kichwani yameisha watu wanakula na na kucheka pamoja pamoja mm. pamoja pamoja pamoja kwa hakikisha kwamba unapenda kula pamoja. E, kuna pamoja na kula kuna wengine hii ya wanasema pamoja. Mm. unakuta ulifikiri anakuchukia lakini anapoomba anasema baba mbariki wangu kazi yake ni hatari hata wakati mwingine anakuja usiku huko njiani kuna wanyang'anyi lakini unamvusha salama babastakuta mtu la kumbe bado napendeka jambo pili anasema mcheze pamoja e, watoto, kuna mtu kwa vile ni baba anajiona tu ni baba lakini isehemu kuitwa baba lazima ucheze na watoto kwa vile nao mbab sehemu ya mm. yaani baba na we, usijifanye mbabe. E, jua namna ya kucheza na watoto na nwee unajifanya huwezi ili wa kushinda wakati mwingine haya njoni tukimbie haya tuanze aya tanze t g bai mnakimbia baba unaona tunakushinda basi unakuta hata jioni ukija watoto wanakupokea alafu anasema utangulize familia kuliko marafiki put family before friends yaani mambo yanayohusu familia yako yape uzito kuliko marafiki yaani kuna mtu utakuta kwamba familia inataka kuhudumiwa jambo fulani lakini tu kumetokea dharura isiyo hata na mantik. mtu anasema ah mama ile jambo tuopanga samahani marafiki zangu wamekuja tunaenda mahali fulani hapana wanasema kwamba ukishakubali kuwa na familia basi familia inapewa uzito wa kwanza ya, utasema, jamani nilikuwa nataka ku, kuwafanyia e, jambo fulani lakini nimegundua wangu ni kwa hiyo naenda watu wote wataelewa kwamba huyu jamaa anawajibika lakini nimeshaona watu wengine akili ziko kwenye so anaenda kwenye shughuli za ofisini wakati a mkewe ni mjamzito kujifungua. kujifungua na mtu ambaye si mmewe jamaa anasema ana shughuli nyingi kwa hiyo huyu shugul nn asante sana kwa kuwa tunazungumzia dawa iletayo furaha nyumbani sasa basi moja kwa moja twende katika dozi ya dawa hiyo e tupatie dozi ambayo hi tatupatia dawa iltao furaha nyumbani na katika hali ya pekee wataalamu anasema kuna dawa na dawa hiyo ikoje basi mtaalamu mmoja anatumia kwamba kuna dozi ya tatu mara moja na hizi hivi donge vitatu ambavyo unatakiwa uvitumie vidonge hivi majina yake nitakupa cha hmm. ja kwanza anasema sauti yako iwe chini zumba, keep your voice down ukitaka kuona mtu ambaye kwake hakuna furaha ni kupiga kelele kupayuka lakini unatakiwa uweke sauti yako chini alafu jambo la pili usipambane mbele ya watoto wewe ni baba wanasema usichemshwe hata kama jambo limeenda vibaya unazungumza kwa lugha iliyotulia alafu kidonge hiki cha tatu kinasema don't work too much usifanye kazi kupita kiasi watu wengi wanashindwa kuishi vizuri na wenzao kwa vile anafanya kazi kupita kiasi yes. amechapa kazi mpaka usiku sanane watu wamelala nifungulieni nifungulieni sasa kweli ile familia itapata raha sanan ndio unakuja kwa hiyo katika hali ya pekee kazi zako ziwe hivyo alafu wakina mama wanapendeka lakini baada ya muda wanachujuka kwa vile wanafanya kazi kupita e, e, baba kama amekuja usisingizie kwamba nipo naogesha mtoto yani, kuna mama wanajifanya wana shugul ingiatu nadki zile e, yani, kazi zake badala ya kuwa baraka zinakuwa kikwazo katika pendo lake kwa mumewe kwa hiyo dozi hii ambayo ni nzuri sana E, nimekwambia mtatu mara moja inasema sauti uweke chini uwe unapoongea usipambane mbele ya watoto na hata kama ni kupambana unatoa wazo lako kwa lugha mama mpango huu ukiwa hivi baba Alafu, kazi zako ziwe na ratiba mzee anaenda kazini audadnarudi saa hii sio unaenda nane usku saa saba usiku huo e wa kutotunza muda unaweza kuharibia asante tunavojua ya kwamba kila dozi inakuwa na utaratibu wake pamoja na masharti yake sasa tuje katika hizi dawa ambazo metupatia za msingi kabisa kwa ajili ya kuweza kutupatia furaha na tabasamu nyumbani masharti yake ni hapi okay, unapotaka familia ifaulu vizuri kuna masharti ambayo yanatakiwa yajaliwe la kwanza wanaita mawasiliano mnapowasiliana vizuri e, smni mama leo unaweza usinione jioni mapema e, mwenge mm. na tunamza nyingi mbio za mwenge iko hivi basi mama anakuelewa unanielewa jambo la pili wanatumia neno flexible nenoue mtu ambaye sio mtu mwenye msimamo wa kijerumani e, unalegeza kwa mfano unajua katika maisha kuna mambo mengine kwa mfano kuna mvua kama kuna mvua aaaa kwamba kama ni shughuli ambayo ilikuwa inatakiwa ifanyike wakati wa jua siku hiyo kuna mvua mambo hayatafanikiwa hayata kwa hiyo lazima uweze kujua kwamba jamani hili lingefanikiwa lakini leo tumepanga, tufue, lakini leo tumepanga lakini ni mvua kwa hiyo uwe mtu ambaye unajua mambo mbadala badaaa uweze kuwa na wanasema utani wa kufurahisha uh-huh. e, usiwe mtu kwa kwavia ubaba ukishaingia hapo umenuna e, azima uwe na vichekesho mnacheka vizuri na kufurahi ingawa ubaba ukiwa ofisini mwako labda ni menea lakini ukiwa nyumbani basi mama ajue huyu ni baba nawe anacheka naye na hiyo ni raha na hayo ndiyo mambo ambayo kama unavyosema kazi kazi kazi kazi na dawa. na na na na dawa na dawa dawa dawa dawa asante sana sasa sasa tumeangalia masharti ya twende umegusia kidogo kidogo hiyo ni ni shughuli gani ambazo unapaswa kufanya unapokuwa unaendelea hii hebu vizuri hapo yaani kitu ambacho kwa kwa kawaida utakuta kwamba uanamasatadawakidogo dwuianimazonaawa nsi uliokuawalimuwaanawanafunzi eh, wanapoenda anaambiwa ameandikiwa kazi na Dawa. kwa hiyo atakunywa dawa zake lakini ataendelea kufanya mitihani hmm. na nini kwa hiyo hiyo hakuna kulala kwa kwa kazi na dawa lugha rahisi ni kwamba ni mambo ambayo yanatakiwa na hivyo ntakinh ukiitwa baba lazima usije ukasema leo na kazi ngumu na, nuna. Eh? na mtu niko uu hapana lazima baba awe mchangamfu aweze kuelewa mahali halisi aweze kuruhusu kutaniana na watu kidogo watu wa familia wacheke lakini kuna sehemu nyingi ambazo nimegundua watu hawapendi kazi na dawa unakuta akutakakwaruzwa tu asubuhi kitu fulani hakuelewa basi ametulia kama mtungi mtungi maji mm, mm. ya yani kanuna tu basi utakuta kwa namna hiyo anaharibu nini kazi ayo hakikisha kwamba kwenye maisha ya ndoa kuna mambo mengine yatakufurahisha sana mengine hata kufurahisha sana lakini gurudumu lile la ndoa lazima lifanye nini yeah. liweze kuendelea kazi na dawa huwezi e, kuwa unasema mimi nimekwazwa leo mimi nimenuna leo leo imekuwa hivi basi mtaendelea tu na kwa vile ndoa ni mahusiano basi kuna saa ambayo utapata kile unachopata unachotaka sana lakini utapata kile kilicho tayari wioutaut dawa lazima mambo yaendelee siku hiyo licha ya kwamba gari halipe. kwenye familia lazima mambo yaendelee japo mambo fulani yawesi sawasawa sawa. uh uwezi kusema safari ya ndoa nimeshindwa mtaalamu mmoja akielezea hii alielezea safari ya zanzibar kwamba unapoenda safari ya zanzibar ukafika katikati ukaona unajisikia unajisikia chefu chefu na, naomba nishuke utakuwa chakula cha papa kwa kile, ku, baharini, papa kwa iyo, kwa vile baharini ni hiyo hakikisha kwamba lakini lengo zanzibar basi unaendelea na kichefuchefu chako labda utafute kimfuko fulani E, utapike hapo lakini safari ya zanzibar lazima lazma na awo kwenye ndoa piga uwa matatizo ya kupate lakini usiseme huyu mke kwao huyu kwao huyu imetosha hapana jifunze kanuni zile za kuishi pamoja kusameheana kuvumiliana na na utakuta mwishoni ni mema mara nyingine mtu e kwass amoamaa ingne ubahili lakini hmm. jifunze upande wa wapili aakumbe mwezi huu ni januari ndio ukapeleka karo kwa hiyo hakuna hela msubir angalau mwezi wa tatu huko asante sana hiyo ndio kazi na dawa na asante sana mpenda msikilizaji kwa kutenga muda wako kuendelea kusikiliza kipindi hiki cha sera za ndoa na bila shaka umeweza kubarikiwa na mada inayosema kwamba dawa iletao furaha nizota, kubariki changamoto swali kupitia anwani mabacansupiaaaao redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanue tanda na kutakia baraka za bwana tumaini la ko liwapi safari ni kwenda mbinguni ukiwa na maisha yako bila yesu juwani kazibure asubuhi uwa mkapo kumbuka kuomba unkabidhi yesu siku yako nzima atemee nawe rafiki Bore, I see hiyo ulinzi wetuni kua yesu cunka bidi yesu, yesu maisaye i