nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana yamakelele yesu yuwaja tena nipate sauti himba sana yesu yuwaja tena nkjnakuj Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena uhaligani mpendo wa msikilizaji wa redio ya wadventista ulimwenguni awr yinayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita b5 kutokea hapa mkoani morogoro unaweza kunipata kupitia rock fm lakini vile vile kupitia morning star fm ungana nami kwa mtandao wawww rg siku hii ya leo kipindi hewani ni ijali afya ya yako lakini vile vile tutakuwa nacho kipindi cha siri za ushindi hawapa waimbaji wa mkolani wanakwambia nasimama Nasi mama kukulete la hagari za yesu mungu yes, ali acha uchukufu enzi yake kule jumbinguli. Nasi yes, mama kukulete la hagari za yesu mungu yes, ali acha uchukufu enzi yake kule jumbinguli. Yes, ali pokuja. We when Sere mala ata kujaku kamoa si si wengi dami. Ali pa kujaduli ali wengi hawakum na wengi ne wali sema. ni mala wasere mala ni asui ule. Pukomboa, si si wenye dami, niyesuliule, mwanawe seremala, Wengi ito kuwakirio Na wengine tutasema Ni wewe tulikungoja Yesu yule Wana waselembala Ata kuja kukamboha Sisi we. Combo, we Attakuja Kukamboa, Sisi Wenye Tammi. Niyasu Yule, Wala was Keremana. Attakuja Kukamboa, Sisi Wenye Tammi. Attakuja Kukamboa, wengi Wenye Tammi. Attakuja Kukili, Ona Wenye we will be waiting you. Jesus is the Lord of all things. He will come to Lord na katika kipindi hiki cha afya yako leo tunazungumzia hii ya kwanza na huyo hapa mpendwa msikilizaji katika kipindi cha ijari afya yako ni tena karibu katika kipindi hiki kizuri ni mimi ambaye nitawasilisha katika kipindi hiki inaitwa dr bernard chenge mtaalamu wa magonjwa ya binadamu karibuni sana na leo tutajifunza somo zuri sana na somo hili kipindi cha nyuma tuliweza kulitoa lakini wasikilizaji wengi wakaomba tuliweze kulirudia tena katika somo hili na leo tutajifunza juu ya bawasilihi au kwa kitaalamu tunaita baasili yaweza kuwa moja ya topiki ngumu sana kuzungumziwa kiuwazi na watu kwa sababu tunaona hii ni kutokana na wagonjwa wengi kuona aibu pengine ni kwa sababu ya tatizo husika hutokea mahali pa haja kubwa kwa hiyo tunaona kwamba wengi sana uh, hawako wazi kwa sababu tu kwa sababu ili tatizo linatokea sehemu ya haja kubwa kwa hiyo wengine wunaona aibu kulielezea hili tatizo tatizo hili kwa daktari ama mhudumu wa afya anaweza akakusaidia kwa hiyo tujifunze bawasili ni, ni tatizo kubwa sana linalotokea kwa wanaume na kwa wanawake na hili linatokea kwa, kwa jinsia zote naweza kusema uwepo wa tatizo hili ni si ajabu ukiangalia wengi wetu wanakula vyakula zaidi vilivyosindikwa hawafanyi mazoezi na wana msongo wa mawazo hapo nyuma tumejifunza juu ya magonjwa ambayo yanasababishwa kutofanya mazoezi lakini pia hata hataili tatizo la bawasil fikiria wewe ambayo unayekaa ofisini asubuhi hadi jioni unatoka umechoka unafika unaoga maji na kulala hapo hujafanya mazoezi kwa hiyo unaweza kawa wo unawezakawa tutakuja kuzizungumzia tujifunze juu ya bawasili wa kule kanda ya ziwa wanaita umang'ondi Uh, mangondi talam tu uh, ugonjwa unaotokana na kuatsirika kwa mishipa ya damu ndani eh, na nje ya sehemu ya haja kubwa na wakati mwingine mishipa hii huweza kupasuka lakini pia kuteleza na kuvuja damu kwenye njia ya haja kubwa na kusababisha kutoka utoka knyama auvmb uh, ugonjwa huu wa bahasili kwa lugha tunatu, uh, ya ktalam tunaona kwamba au kwa lugha ya kiingereza unafahamika kama la sana watu wote na zaidi huasili watu wazima kuliko watoto na inakadiliwa sana kwa kuwa karibia asilimia hamsini ya watu wote wako katika hatari ya kupata tatizo hili ah, hasa ni katika umri wa miaka arobaini unaweza karudi kidogo kwenye miaka unaweza tatizo hili e, miaka lakini kwa thelainatanaiatamka kwa ishirini na tano kwanzia statz mgawanyiakt s Dina, watu wengi wengi wamepoteza maisha yao uh, tunaona uh, aina ya kwanza ni bawasii ya ndani internal aina hii ya iabawa hutokea ndani ya wa haja kubwa huwa Hai, uh, huwa haiambatani sana na maumivu, uh, na maumivu wengi hawajitambui kuwa wana, wana tatizo hili na aina hii hutokana na kuvimba au kuharibika kwa kwa mshipa mshipa wa wa za ndani ndani ya ya haja kubwa hiyo uh, tatizo la ni tu ambao nakuimba a uaa asunaopasua au kuharibika ambayo ateli mshipa huu ukishaharibika unaweza kukuleteleza matatizo mengine kwa hiyo aina hii hutokana na kuvimba na kuharibika kwa hiyo mishipa ya ateli na aina hii ya internal in au bawasili ya ndani imegawanyika pia katika madaraja manne msikilizaji hata wale wanafunzi wanaosoma naweza mkajifunza zaidi hapa madaraja au tunaita gdi daraja la kwanza ni wawasili ambayo haitoki mahali pale panapohusika hii haitoki mahali pale kwa hiyo unakuta tatizo ila pale pale haihame hiyo ni daraja la kwanza na daraja hili darili nyingi hoga zionekana na daraja la pili hutokea wakati wa haja na, na, na unapoenda choo kujisaidia eh, kinaonekana na kurudi chenyewe ndani ya baada ya kujisaidia kwa hiyo unakuta unawezisafisha una, una, una, lakini ukakifriri uka ukakihisi uka kama kuna kauvimbe lakini kauvimbe haka ukishatoka tu naa kuchuchumaa kanaweza kakarudi katika sehemu yake ka haka kana hama hili daraja la pili daraja la tatu hii hutokea wakati wa haja kubwa na, na, na, na mtu huweza kurudisha ndani yeye ye mwenyewe kwaio unakuta unapoenda choni ukichuchumaa kile kidude hakiwezi kurudi tena maana paka ukie yani paka ukipush kiweze kurudi hii ni daraja la nne hii ni bawasili inayotoka na huwa ngumu kurudi kwa hiyo wengi sasa aowengi sasandoaua na aibu mno kuelezea kwa sababu ya tatizo hili unakuta tayari imeshaziba eneo hilo hii internal himmelite. lakini lakinibawasili nyingine ni ya nje external aina hii ya bawasili hutokea katika eneo la mwisho kabisa eh, la mfreji wa haja kubwa na huambatana na maumivu makali na kuwashwa kwa ngozi katika eneo la tundu na, na pia hii husababisha mishipa ya damu naita vena tunaona inteno yenyewe inasababishwa na, na, na, na mishipa ya atli lakini in, ya nje ya nje inasababishwa na mishipa ya, ya damu ambayo tunaita vena kupasuka kwa damu na kuganda na kunaweza kusababisha aina ya e, e, chake ni nini kwa nini kwa kwa mtu apate msikilizaji sikiliza, sikiliza unani vizuri kwa makini sana sikiliza, hivi kwanza bawasili kwa kiasi kikubwa uletelezwa na kuongezeka kwa mgandamizo ama preshue mara nyingi ni pale unapojikaza ili kutoa haja kubwa agee ambao wanapata niehen unakuta choki gumu hivyo bawasili hutokea zaidi watu wenye matatizo ya mfumo wa umengenyaji wa chakula mmeng'enyo wa chakula mfano unapata choo kigumu constipation tumbo kujaa gesi kukosa choo kwa siku kadhaa hii inaweza ikawa nis au inaweza kawa ni, ni, ni, ni hatari kwako Aa, wamama wenye ujauzito pia huwa kwenye hatari kubwa ya kupata tatizo hili la bawasili kutokana na mtoto aliye tumboni kugandamiza tumbo la chakula na tunaona kwamba Uh, tatizo hili hasa lina athiri sana katika mfumo wa meng'enyi wa chakula na katika utungishwaji wa mimba mama anamhifaji mtoto kwenye ile sehemu kwa hiyo sasa mtoto aliye tumboni anaweza kugandamiza tumbo la chakula na hivyo kua utoaji wa haja kubwa nomaana atakuta anapata choki gumu sana kwa bahati nzuri asili inayosababishwa na ujauzito huanza kuisha pale tu mama anapojifungua hii ni e watu wenye kitambi kitambimb eh, au tunaita wanakuwa na uzito mkubwa hawa wapo pia kwenye tari kubwa ya kupata mawasili kutokana na, na mwili kushindwa kutengeneza nishati ya kutosha kusukuma uchafu kwenye tumbo sasa msikilizaji unaweza ukagunduaje kama tayari una unabaasili tumeona hivi ni visababishi baazi ambavyo vinaweza kusababisha sasa utagunduaje sasa unaweza kugunduaje utandkugundua wamba wewe unabawasili wakati mwingine inatokea unaweza kuwa na bawasili lakini usipate dalili hasa katika ile hiyo mara nyingi sana haitoi dalili na baada ya muda mfupi mgonjwa huweza kupoteza kuk, ugonjwa huu unaweza kupotea wenyewe na dalili moja kubwa ambayo wagonjwa wetu wengi hupata kwenye kwenye uh, bawasiri ya ndani ni kuvuja kwa na asante sana kwa ajili ya elimu hii ambayo umeipata msikilizaji wangu nikualike katika kipindi kijacho ili uendelee kuifahamu vizuri kabisa ugonjwa huo wa bawasiri basi nikukaribishe katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi endelea kusikiliza mado inayosema namna ya kufikia uzee bora ikiwa ni sehemu ya mwisho na wanafunzi jordan, na katika, ni chuo kikuu cha jordan ndio wanatupatia elimu hiyozkasema kamba mazoezi katika nilikuwa aaiianikagawa katika sehemu kuu tatu sawa na sehemu ya tatu ambayo ndo moja kwa moja naunganisha na, na ile sehemu uliosema kwamba kuna kimwili kiakili na kiloo sasa msemyatatua mazeansaao mazea mazoez yakuonekana zmojak f wa moyo sa, mtu anakimbia akikimbia inamaana ule mzunguko utafanya mzunguko wa damu ende arakaraka nakuzibua ya, na ya, ya kiroho na kwa mfano kufanya ibada Deo. kusoma neno la mungu sawa na maombi Sao, Sao. Tosa, ukienda katika yote haya kendaukiafaya uk, uk, yote haya itafanya mwili wako unakuwa huko vizuri kwa mfano sasa umeenda kenye swaa la ibadai saukndaaabadaaaa moyon takua ko iuu kati ya moyo moyo wa nyama kuna kati ya mtu ana l namoyowaadamaa ndani ule moyo kama vile unakuwa unashindwa kupampu damu vizuri vizuriasinda aaa uombalmbai amwdabhaaaua uchungu moyo umejikunja umeshindwa kupampu damu kadi navyotakiwa kwahio mejikuna eshindwa kule z navojua kama, kama watukfatilia na imeanza seli zimekuja tisho ambazo ni hizi nyamanyama mm-hmm. na kut- k- kupatikana mifumo mingine ya mwili nakushukuru ndugu damasi mpenzi msikilizaji tumeelezea vitu viwili apa ambao vinaweza kukupelekea ukawa na, na uzee bola ambayo ya kwanza tumeshaelezea ni kiakili ya pili ni kimwili kama alivyoelezea mtaalamu mwenzangu kwamba ili tu, tuende vizuri tusizeeke arak azataendelea kua nasnaaazmshowasiku sura yako itakuwa inajikunja muda mwingi kwa sababu umewabeba watu ambao walikukosea kasababu mbatbbaamwa kwahiyo mwisho wa siku unajikuta unakwenda kuwa na uzee ambao sio mzuri hata tukifungua hapa kwenye kwenye biblia kuna sula ina, sula ya nine, wafilipi sura ya nne mstari wanasema nayaweza yote katika yeye antiae nguvu kwa hiyo ukiwa umeshiba kiloo unamwamini mungu hapa moja kwa moja wewe hautokuwepo kwenye kundi lile la ule uzee ambao sio sahihi utakuwa unaelekea unatoka kwenye ujana kuelekea uzee ambao sio ule uzee wa kuchoka sana niongezee hapo kwenye kiroo ni kwamba kwa kwanini nakuta uyum, nini huyu mtu akiwa kwenye kiroo akiwa na, na mgongano kilooio anazeka haraka kwa kwanini mtuakiwa ukienda kifatilia sana wale wote wenye tumaini na munguo wenye tumaini na mungu enemaana wale wanaomtumikia mungu wenye tumaini na mungu anaofanya ibada Mm. wanaosoma neno la mungu mm. na wenye maombi Sawa. watu ao akiwangalia usoni wanakuwa na nuruainaananuu kinachofanyavl kasababu wanakua natumaini yule amanhle anakuwa hana afanyi ibada wala amtafuti mungu inamaana ye anapokuwa amekosa sasa anachanganyikiwa huyu mtu anakuwa Ndia. na mawazo asa akisaua azmng akishakuwa na mawazo mengi, mengi. inamaana kwamba yanampa wanasemanini wanampa ile il msongo wa mawaz msongowamawaz mtu anachoka kwasabu ule msongo wa mawazo unazalisha unapelekea kuzaliwa kwa, kwa, kemik- kwa kemikali katika mfumo wamwili amba kemikali kitaamoja kwaoa anda aina zamwiiaiaakiaiahiaaafuaa mfuonuaksku ana amala uzee bora unafikiwaje kikubwa ni kuwa makini kwenye hivyo vitu vitatu tulivyovitaja hapo kwamba ili ufikie uzee bora ni lazima ukiakili uwe vizuri kimwili na kiroho asante sana mtiki. pamoja nami kwa siku hii ya leo nnapotoka hapa studio kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na kesho ni biblia ya kujibu tafadhali kwa maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kunia redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania cizaji shamaliwa kwaya kutokea kule mwanza wanakuambia adonai mimi sina la ziada tukutane kipindi kijacho e hoka shama Uniteke e siki o lako Ni itako unijibu upesima Ana siku zangu zinato eka kama moshi Ni itako unijibu upesima Ana siku zangu zinato kama moshi Wanasiki aku kuomba kwangu Wanasiki akiri o changu Naneta zangu kwangu kwa kwa. Wanasiki ama yangu. Wanasiki aku amapua mu, wanasiki aku liyajamu, na nechashila zangu kwako, wanasiki aku na omiyangu. Epanana omba na miuni jibu, kama ulivo jibu Wajina la kowali omba mapepo ya kato kana vipofu na owa kahona. Inapoli nzadi na unijibu, kama lako epanana na omba ukaji buma ombiangu. Epanana omba na miuni jibu, kama ulivo jibu Wajina la kowali omba mapepo ya kato kana Ina pori gizaji nala po ego na na mi na amba ukaji buma ambiyamu. Ina pori gizaji nala po ego na na