unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena tena mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventist limwenguni awr hii leo ungana nami mtangazaji wako kibaga wilson katika matangazo yetu kupitia masafa mafupi ya mita b25 kutokea hapa morogoro tanzania na bila kusahau rock fm lakini vile vile fm endelea kunipata kwa mtandao wa www org leo kipindi hewani ni bibliya ya kujibu awali ya yote hawa pa waimbaji wa ndembezi kwaya kutokea kule shinyanga wanakwambia yesu mfadhili Do shandy, eh? si combozy you are nice, Wameka tatamaa, ya maisha yao, mungu wetu, leo tuna wamba, tushushie roho. Watu wengi, wameka ya maisha yao, mungu wetu, leo wamba, ao waliyopewa watakatifu wote wakilaga dunia waliyokombolewa kadamu yake yesu watakatifu wote wakilaga duniawalioo Come and shine out. Come go to to Safishembo yowako, ajana yoyote, yana yoku sumula, mzalabwa walesu, kaza makaribali. Ajana na yoyote, yana yoku sumula, wa Yesu, kaza makaribali. Watch your end, yamaisha yalo, time, come on, come on, come on, wa uwimbo huo msikilizaji nikukaribisha kuweza kumtegea sikio mchungaji makole akiwa nami tukijibu masuali yako na hii ni sehemu ya tatu kanisa la kwanza liwe la kweli dalili ya kwanza ni kuwa na waende kwa sheria wanafuata sheria hawa watu je wanazungumza lugha moja na mungu katika habari ya uzinzi wanazungumza lugha moja na mungu katika habari ya kuwa na miungu mingine wanazungumza lugha moja na mungu katika habari ya kutamani katika siku ya ibada katika habari ya kuheshimu wazazi katika habari ya ya ya ya kuwa na na na mungu mungu mungu mungu mmoja usiwe na miungu mingine kama hawazungumzi lugha moja na mungu, hapa hamna hamna kanisa kanisa kanisa la la kweli kweli kwa sababu mungu anataka watu wasiwe wezi je linasema ni sahihi sahihi au sio ukishaona linakataa habari ya sheria ya basi hapo asubuhi hiyo dalili ya kwanza yakua dalili ya pili hivi waende kwa ushuhuda ushuhuda ndio unaotajwa katika kitabu kile cha ufunuo t mstari wa kumi. hapo ufunuo kama usomeu biblia yako tu hapo tana nami katia kitabu cha ufunuo ufunu anasema hivi nami nikaanguka mbele ya miguu yake ili nimsujudie akaniambia angalia usifanye hivi mimi ni mjoli wako na wandugu zako walio na ushuhuda wa yesu msujudie mungu kwa maana ushuhuda wa yesu ndio roho ya unabii kwao unaona anachokisema isaya kwamba wawe na sheria hiyo ya kwanza lakini ya pili wawe na ushuhuda ushuhuda tumeambiwa hapa katika kitabu cha ufunuo kwamba kumi, ushuhuda ni roho ya unabii na roho ya unabii ndio ambayo imedhihirishwa katika kanisa la warifisa wa sabato kwa kupitia huduma ya ellen white ambaye anaaminiwa na kanisa la warinsi wa sabato kuwa ni nabii na kwa kweli machapisho yake yamesaidia kwa sehemu kubwa sana kufungua kweli za bibilia na hasa katika vitabu vile vya danieli na hufunuo kwaio utakuja kuona kwamba katika sehemu ya kwanza wawe na sheria sehemu ya pili wawe na ushuhuda ndio roho ya unabii kwa hiyo hapo hiyo inakuwa ni dalili ya kujua kanisa la mungu na hata hivyo katika lugha ya mafumbo ya biblia hasa katika kitabu kile cha ufunuo sura sur kumi ya yani katika lugha ya picha maana kitabu cha ufunuo wa yohana kinazungumza zaidi katika lugha ya picha sura ya kwanza inasema hivi na ishara kuu onekana mbinguni mwanamke alievikwa jua na mwezi ulikuwa chini ya miguu yake na juu ya kichwa chake taji ya nyota kumi na mbili ay alikuwa na mimba kilia, hali na utungu, na katika kwa unaona hapa eh, anatajwa mwanamke na mwanamke anasemwa amevikwa jua na mwezi huko chini ya miguu yake na anataji nyota kinbi sasa katika kitabu cha wakorinto wa p wa mwanamke katika bibilia huwa anatafsiriwa kama kanisa na anaweza kuwa kanisa anaweza kuwa kanisa takatifu au kanisa lilowasi kwa sababu ukiangalia kwa mfano katika kitabu hiki cha ufunu s mstari wa kia unakutana na mwanamke ambaye amekalia mnyama mwekundu huyo mwanamke mwenyewe ameshikilia kikombe cha habu mkononi mwake tena kina damu y watakatifu maanae ni kwamba hilo ni kanisa loasi, kanisa kahaba lakini i aki anatajwa hap katia kitabuhaufunu kumi nambili ni mwanamke mwanamke mwanamke ambaye ambaye kwanza amevikwa amevikwa vazi jeupe kum-kumaanisha kama ni ni ni msafi ni ambaye ni kanisa kanisa takatifu kwa hiyo utakuja kuona katika huyu anatumika ishara au kanisa. sasa hapa jua na amevikwa mwezi na amevikwa nyota kwa utakuja kuona hivi vitu vyote vilivyotajwa hapa jua nyota mwezi hivi vyote ni, ni vitu vinavyotoa mwanga kwa hiyo kikubwa zaidi kuliko vyote hapo ni jua Alafu, kwa ukubwa mwezi Alafu, zingine tena nyota jaafat uuwwezftu kuona kwamba jua linawakilisha nuru kubwa kwa maana ya bibilia kwa maana kwamba tunapata ukweli wa maandiko matakatifu katika nuru kubwa ya bibila tunafuata kwenye ushuhuda ambao ndio roho ya unabii nakaj inakaa hivyo kwa sababu kwa kawaida mwezi huwa hauna mwanga wake wenyewe mwezi unapata mwanga kutoka kwenye jua alafu jua likishapinduka pinduka ndio asa mwezi unaangazia dunia kutoka katika ule mwanga umepata kutoka katika jua kadhalika ushuhuda kutoka katika bibilia katika aunabii kwa hiyo roho ya unabii kwa namna yoyote ile lazima itoe mwanga wake kutoka katika bibilia alafu ile taji ya ta b ndio inayowakilisha huduma ya wale mitume kuminawawili wahiyo utalitambuaje kanisa haya mambo mawili wafate sheria wafate na ushuhuda asante asante mchungaji hapo sitaongeza neno maana haya mambo bwana mekaa kinabi zaidi na, <laughs> <laughs> <laughs> na mskilizaji asante sana kuendelea kwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha bibia ya kujibu niko na mchungaji makole tukiendelea kujibu hmm. maswali yako na tunaendelea kuangalia swali lake msali patavangu kutokea kulembea anasema unyakuo utakuaje kwa washindi wataondoka kwa siri au vipi swala la hii uh-huh. hasa okay na nashukuru sana pia tena kwa nafasi nyingine ya kuendelea kujibu swali la ndugu uh, ndugu msali mm-hmm. patavangu uu anatoka mbeya na anauuliza kwamba unyakua utakuwaje kwa washindi mm-hmm. wataondoka kwa siri au vipi sasa ilina lenyewe ndugu msikilizaji maandiko hayajatuficha na unajua katika katika ukristo leo kumekuwa na farsafa mbili tofauti inapofika katika swala la mnyakuo mm. lakini farsafa ya ya maandiko matakatifu ni hii ninayoijibu hapa na nitakusomea katika maandiko matakatifu ili uone wewe mwenyewe eh, na, na, na kusi uwe na biblia yako hapo na kwa kuanza hebu, ebu nikusomee fungu lile la wathesalonika wa kwanza nne tutasoma kuanzia mstari ule wa kumi na tatu hadi mstari ule wa kumi na saba hadi e, mstari wa kumi na saba kwa, ebu chukua tu bbako hapo fungua kitabu cha wa kwanza e, e, sura ya nne mstari wa kumi na tatuiusomkitabu akinafataada kitabukinachofatahho kitabuhawa kwanzanmskumina tatu e, ili msijemkahuzunika kama na wengine wasio na matumaini maana ikiwa tuamini kwamba yesu alikufa akafufuka vivyo hivyo na awo waliolala katika yesu mungu atawaleta pamoja naye kwa kuwa tawambieni haya kwa neno la bwana kwamba sisi tulio hai tutakaosalia hata wakati wa kuja kwake bwana hakika hatutawatangulia wao waliokwisha kulala mauti kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya mungu nawo waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza kisha sisi tulio hai tuliosalia tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu ili tumlaki bwana hewani na hivyo tutakuwa pamoja na bwana milele basi farijianeni kwa maneno hayo nitakusomea tena mengine kidogo lakini maelezo hapa mm. ni kwamba ni kwamba tunapozungumza habari ya unyakuo kwa washindi mpaka yesu anarudi mara ya pili tutakuwa na makundi makubwa mawili kundi la kwanza litakua nilile kundi la watu walio yani atakaporudi atakuta lipo kundi la watu wako hai yesu atakuta watu duniani wako hai lakini kundi la pili ni kundi la watu ambao watakuwa wamelala atamelala usingizi wa mauti kwa hiyo haya ni makundi makubwa yatakayokuwepo wakati yesu anarudi kwaio yesu anaporudi tu wako watu hai na wako atakuwa ambao wamekufa sasa katika hili kundi la watu waliyoko hayi piya yatakuwepo makundi mawili watakuwepo watakatifu walio hayi na watakuwepo waovu walio hai na tunaposema waovu manake ni kwamba ni wale wote walioikataa neema ya kristo wote kabisa neema ya kristo hawa ko, ko, kundi la watakatifu wako hai na kundi la waovu wako hai na katika lile kundi kubwa lapili, la pili la waliofariki walio pia pia mawili watakatifu tangu kina ibrahimu kina daudi kina maria mama na yesu wote ambao wamelala mauti lakini pia pia waovu walio lala mauti pia kwa hiyo hayo ndo makundi ambayo so yesu ataakuta yako hai sasa kwa mujibu wa maelezo haya ya paulo katika kitabu cha tasanika wa kwanza nn msa kumi natatu hadi kumi na saba tunaona kwamba wale ambao ni waovu waliofariki wale waovu ambao watakuwa wamefariki hawatafufuliwa ila wale ambao watakuwa ni watakatifu ila walifariki ila ni watakatifu paulo anasema hivi anasema watafufuliwa kwanza ndivo maandiko anavosema ngoja ni dunia anasema kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti malaika mkuu na padaanda ya mungu nao waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza ina maana anaposema kwanza manake ni kwamba wale ambao hawakufa katika kristo hawatafufuliwa waio waliokufa katika kristo watafufuliwa wakisha fufuliwa aulo anasema hivi na wale watakaokuwa wamesalia mpaka wakati yesu anarudi kwa ni watakatifu wako hai wataka hai wamesalia mpaka yesu anarudi anasema hivi kwamba watanyakuliwa pamoja nao katika mawingu watanyakuliwa pamoja na wale watakatifu waliuwa wamekufa watanyakuliwa katika mawingu waende kumlaki bwana hewani na ivo watakuwa pamoja na bwana milele tukio hili paulo analieleza vizuri pia katika kitabu hiki katika kitabu cha wa wakrinto wa tukio tukioaul amelieleza vizuri sana pia pale katika wa anasema ndugu zangu ni sayoni haya ya kuwa nyama na damu haziwezi kurifi ufalme wa mungu wala uharibifu angalieni nawambia ninyi sili hatutalala sote lakini sote tutabadilika kwa dakika moja kufumba na kufumbua wakati wa panapanda ya mwisho maana parapanda italia na wafu watafufuliwa wasiwe na uharibifu nasi tutabadilika maana sharti na kutokufa kutokufa basi utakapovaa utakapovaa hapo ndipo lile neno mauti imemezwa kwa kushinda kwao unaona paulo ameendelea kutoa taarifa zaidi ya kile kitakachotokea hapo kwamba wale watakatifu waliokua wamekufa watafufuliwa wakishafufuliwa wanaunganishwa na hao watakatifu ambao watakuta wako hai alafu paulo anaendelea kuongeza information yapo anasema watabadilishwa maana huu mwili wa kufa lazima wakufa lazimauvarishautouf alafu u wauhabiuarishutoka baada ya apo wanayakuliwa enda kumlakibwaa yo hivo ndivyo namna ambavyo washindi watanyakuliwa watayakuliwa wale wataaokuwa hai waovu watakufa kwa kumuona bwana maana atawaua kwa pumzi ya kinywa chake ndivyo maandiko anavyoripoti katika kitabu kile cha isaya eh, kumi na moja mstari wa, wa tano alafu, alafu hata yohana katika kitabu kile cha ufunuo ishirini mstari wa tano hata yohana naye ameripoti hivyo hivyo ishirini mstari wa tano anasema hao wafu waliosalia hawakuwa hai hata itimie ile miaka elfu hua ndo fufuo wa kwanza heri na mtakatifu ni yeye aliye na sehemu katika ufufuo wa kwanza juu ya hao mauti ya pili haina nguvu bali watakuwa makohani wa mungu na wakristo nao watatawala pamoja naye hiyo miaka elfu kwa unaona ule ufufuo wa kwanza umetajwa kuwa ni ufufuo wenye heri kwa sababu ni ufufuu wa watakatifu kwa sababu ni ufufuo ambao ukishafufuliwa katika huo hufi tena wala mauti ya pili haina nguvu kwa hiyo mauti ya pili ni ipi mauti ya pili ino, ino, ino, katika kitabu cha ufunuo wa inasema hivi bali waoga na wasioamini na wachuki zao na wauwaji na wazinzi na wachawi na ao wabuduo sanamu na waongo wote sehemu yao ni katika ile ziwa moto na kiberiti hii ndio mauti ya pili kwa manake ni kwamba wale waovu wote ambao wametajwa hapa watakufa wa, ambao watakutwa hai na wale walewl wamekufa hawatafufuliwa watakuja kufufuliwa miaka ile elfu itakapoisha baada ya yesu kuwa amenyakua hao watakatifu amekwenda nao mbinguni watakaa huko miaka elfu ikisha kuisha wakati anarudi sasa na yerusalemu mpya ndio wanafufuliwa hawa watu alafu wanahukumiwa wana, wana kwa ajili ya mauti ya pili hivyo ndivyo takaou kwa hiyo ndugu msari pata vangu kutoka mbea unyakuwa biblia ni huo wa washindi hawataondoka kwa siri mm-hmm. wataondoka kwa tukio la waziwazi kabisa ambalo litashuhudiwa maana yohana yohana ameripoti katika yohana moja mstari wa saba kwamba tazama uwaja na mawingu na kila jicho mm-hmm litamuona na hao waliomchoma na kabila za dunia wataomboleza kwa ajili yake yaani ni tukio la wazi kila jicho litamuona asante sasa mchungaji mm. dogo hapo mm-hmm. kwamba umelisoma hilo fungu maana asantaa mchunaasadogo najiandaa kukuuliza swali anajianda sasa ule msemo unaosema kwamba kila jicho litamuona mm-hmm. utatimia wapi lakini sasa umeniambia hey. hiyo hey. kufahamu huo ambao ameuzungumzia huyu utatimawaauu mm-hmm ni kabla ya kuja kuihukumu dunia mara ya pili ni wakati ambapo yesu anachukua wale watu ambao walikuwa ni watakatifu waende mbinguni kwa miaka elfu mauti ya pili u-unauliza Una, mauti ya ya <coughs> pili inakuja kutokea yesu anapokuja duniani mara ya tatu mara ya kwanza yesu alikuja akazaliwa kama mtoto mm-hmm. akaondoka mara ya pili anakuja kuwachukua watakatifu waliokuwa wamekufa na atakawa wakuta wako hai mm. ataondoka nao kwenda mbinguni wakati wakowakati wadhambi wako duniani, wa duniani na patakuwa na kipindi cha miaka elfu itapita hapo alafu ile miaka elfu itakapoisha huko mbinguni yesu anarudi hapa na yerusalemu mpya na hicho kisa kinaelezwa vizuri kabisa katika kitabu cha kwanza kwa kwamba mungu sasa kufumba na kufumbua atatengeneza dunia na nchi mpya ile yerusalemu itakuja ikiwa na ndani yake sasa ndiyo mauti ya pili itatokea kwa sababu wale waovu lazima wafufuliwe na wakisha kufufuliwa ndio sasa wanahukumiwa kwenda katika mauti ya pili maanake ni kwamba hao wanapotea milele kwa sababu walichagua hivyo Aa, msikilizaji tunaendelea na kipindi chetu cha biblia kujibu na tunaendelea kujibu swali lake nehemia yonas kutokea mbea ambaye anasema dunia ina miaka mingapi tangu imeumbwa <laughs> okay zuri. Zuri, mm. <laughs> e, na ni swali sa hili ni swali zuri na ni tii kidogo unaposema maanake ni kwamba lina kamtego <laughs> kidogo inabidi tuondoe kale kamtego kwanza inabidi tutoe mtego kwanza, <laughs> mtego kwanza. E, na mtego wenyewe nimeuona huko hapa maana ndugu nehemia anasema dunia mm-hmm. ina miaka mingapi tangu imeumbwa sasa mtego huko hapo kwenye, kwenye dunia kwamba kuna uwezekano wa kuchanganya mwanadamu pamoja na u- urekebishaji wa dunia una miaka mingapi pamoja na dunia yenyewe amaana ya tufe sasa hivi ni vitu vituvii tofauti kwa sababu tukianza na na dunia yenyewe amaana ya tufe tena hata na maji kwa mfano hata na maji katika bibilia hayajatajwa umri wake yani, u- u- u- u- biblia, umri wake ukiutafuta katika umri mm. hauwezi kupatikana kwa sababu kinachoelezwa katika kitabu cha mwanzo ni ule urekebishaji mungu alipoanza kuumba akaumba kwanza akasema iwe nuru ikatokea nuru ilipotokea nuru baadaye mungu akaendelea anasema roho wa mungu akatulia juu ya uso wa vilindi vya maji kwa hiyo hicho kitabu cha mwanzo hakianzi kuonesha mungu ha- akiliumba ili tufe na maji hivyo vitu katika kitabu cha mwanzo vinaanza kuonyeshwa tayari vipo roho wa mungu akiwa ametulia juu ya uso wa vilindi vya maji baadaye baadaye baadaye baadaye baadaye mungu anaanza kufanya urekebishaji anatengeneza anga maji maji inapatikana e, kuumba mimea alafu nandege, alafu na samaki, alafu na na na na ndege samaki nakwenda wanyama binadamu unatazama hivyo kwa hiyo dunia pamoja aaaeuaana wake anatengenea kwa, kwa kujibu hili swali kwa maana ya mtego huo tumeutoa kwamba dunia ina miaka mingapi tangu imeumbwa kwa kweli katika hiyo story ya mwanzo umri ule ulewala hakuna mahali pengine katika bibilia mm. panaposema kwamba umri huo ni umri kiasi gani kwa hiyo tunachoweza kusema sasa katika kitabu kile cha kumbukumbu tara yale yaliyoyasili ni ya mungu lakini yale tuliopewa ni ya kwetu sisi na watoto wetu sasa labda tu kwa kuongezea information sasa kwamba je ule urekebishaji ambao mungu ameufanya ili kuandaa mazingira mwanadamu kuishi pamoja na, na mwanadamu wenyewe wana umri gani ndio katika kitabu cha matayo na kitabu kile cha mambo ya nyakati na vitabu vya mwanzo ukifuata vile habari ya vizazi ukifuata habari ya vizazi zile generations ndo unaweza sasa wanathiolojia wanakubaliana mpaka leo binadamu tangu walipoumbwa tangu adamu mpaka leo imepita sasa miaka elfu 6 kesho ni mafundisho kama una maswali scnredio we... ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745 18 Nane, nane ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi endelea kubarikiwa na waimbaji wa ndembezi kwaya kutoka kule shinyanga wanakuambia tembea na yesu msikizaji sina la ziada tukutane kesho panapo majani Kama una Yesu nikazi ni ni A unha é sua. kama una yesu tanga pia وبزدي مشةتفيق ن وشد Kamauna, esu a apu