unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana yangakelele yesu yiwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya waadventista ulimwenguni awr inakutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini na tano lakini pia tunasikika kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr org karibu sana msikilizaji katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema ninakusihi tue sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki cha hikicha maku kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machiru mshana karibu tuwe sote kwa kuanza basi tuategee skio akasha singers na wimbo unaosema umati mkubwa Subwa na ata Who was a buka? Meleki enzi. Kum sujudu, mungu ali Ale e umma bingunan utuko. tukufu wa stahili mumbu wetu waliokombol wa watakuawingisaya sawa na mchanga wa bahari ambao mtu awizi hesabu wawata okombolewa jekutakuwemo waliokombole wa wataku wawingisaya anga wa bahari ammawomtu awezi hesabu wawataakombole wa jekuta kuwemo tajizitanga akwaa waini nimwa owanabitene oh, wasangilia wasangweku hebujiuneze kwamakini mutakoawa pisikuhiro ikmboewawatkuwawingi sana saa na mchanga wa bahari ambao mtu awezinsabu wawataokombolewajeke waliokombowawatakuwawingisa to always see his sabu? asanteni sana akasha singas na wimbo wenu huo mzuri na hivyo basi kwa sasa napenda nimkaribishe mtumishi wa mungu mwinjilisti eliasi tirunena katika kipindi hiki cha mafundisho makuu anakuja na kutueleza kuhusiana na mtetezi ambaye yuko hai hivyo basi anatuambia mtetezi wako anakuita mtegeeskio ninakukaribisha katika kipindi kizuri kipindi cha mafundisho yanayojenga na kuimarisha imani katika siku hii ya leo kabla ya kuanza somo letu zuri la siku ya leo nakukaribisha tupate kuomba baba yetu mtakatifu wa mbinguni nakushukuru kwa ajili ya siku hii ya leo asante kwa kuwa unatupenda na unatujali na saa hii umejidhihirisha kwetu kwa kutupatia muda huu wa kujifunza neno lako naomba utusaidie tuweze kulielewa na kuliishi furaha yetu itimirike katika mapenzi yako ninaomba na kushukuru katika jina lako yesu kristo amina rafiki yangu mpenzi msikilizaji nakukaribisha katika somo zuri la siku ya leo somo linalosema mtetezi wako anakuita mtetezi wako anakuita mpenzi msikilizaji maisha haya yamejaa changamoto za kila namna kiasi kwamba kuna wakati fulani tunahitaji kupata msaada wa utetezi katika ulimwengu wa kisheria kumekuwa na watu wanaotambulikana kwa majina wanaitwa mawakili watu wenye utaalamu wa sheria watu ambao wamekuwa msaada wa mbele kutetea haki za wanyonge na haki za watu kisheria pale wanapoitwa kwa ajili ya kusaidia jambo hilo maisha haya yamejaa kila vitu vya kila namna ambavyo vinatupeleka katika mazingira ya kushitakiwa na wakati fulani kuwa na madai yanayotukabidi unapotambua unashtakiwa unapaswa kuyakabili mashtaka hayo unayoshitakiwa kwayo na hii itakusaidia uishi kwa amani uishi kwa furaha kusiwa na kitu chochote kitakachoweza kukufanya ukose furaha na amani katika maisha yako tunaposoma katika kitabu cha ufunuo sura ile ya kumi na mbili mstari ule wa tisa hadi mstari ule uh, wa kumi na mbili ufunuo sura ile ya kumi na mbili mstari wa tisa hadikumina mbili neno la mungu linasema yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwaye ibilisi na shetani audanganyaye ulimwengu wote akatupwa hata nchi na malaika zake wakatupwa pamoja naye aya 1ma nikasikia sauti ku mbinguni ikisema sasa kumekuwa wokovu na nguvu na ufalume wa mungu wetu na mamlaka ya kristo wake kwa maana ametupwa chini mshtaki wa ndugu zetu yeye awashtakie mbele za mungu wetu mchana na usiku aya 11 inasema nawo wakamshinda kwa damu ya mwana kondoo na kwa neno la ushuhuda wao ambao hawakupenda maisha yao hata kufa kwa hiyo shangilieni enyi mbingu nanyi mkaao humo ole wa nchi na bahari kwa maana yule ibilisi ameshuka kwenu mwenye ghadhabu nyingi akijua ana wakati mchache tu mpenzi msikilizaji katika maisha yetu haya maandiko matakatifu yanatufunulia waziwazi ya, wazi wazi ya kwamba yupo anayetushitaki mbele za mungu kutokana na aina ya maisha tunayoishi hayafanani sawasawa kabisa na mungu wetu anavyopenda tuweze kuishi na kwa sababu hiyo tumekabiliwa na wakati mgumu sana maana mashtaka yake yamekuwa na nguvu mashtaka yake yamekuwa yakiondoa amani katika mioyo yetu mashtaka yake yamekuwa yakizuia kila vipengele vinavyohusu maombi yetu kumfikia mungu na somo la leo linasema mtetezi wako anakuita leo hii inahitaji kumtambulisha mbele zako yule ambaye anakutetea yule ambaye amesimama upande wa mungu akikuondolea hatia zako zote na kuyapokea mashtaka yako yote unayoshitakiwa mbele za mungu na yeye kwa hamana yake kuyaondoa makosa hayo na kukufanya uwe huru ah, mpenzi mskizaji huyo anayetutetea huyo anayetoa mashtaka haya na kuwa mtetezi wetu na kuwa mtetezi wako anajitambulisha yeye mwenyewe katika kitabu cha yohana wa kwanza sura ile ya pili na mstari ule wa kwanza kwanza mstari wa na neno la mungu linasema watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi na kama mtu akitenda dhambi tunaye mombezi kwa baba yesu kristo mwenye haki maandiko yanasema naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu wala si kwa dhambi zetu tu bali na kwa dhambi za ulimwengu wote wotezi ni wazi na dhahiri ya kwamba pale unapotenda dhambi pale tunapotenda dhambi hapo ndipo shetani anapata nafasi ya kutushtaki lakini ukweli ni kwamba maandiko matakatifu yesu kristo mwenye haki yeye aliye kidhi matakwa yote ya kisheria pale unapokosa yeye anayo haki ya kukusamehe yeye anayo haki ya kukuombea msamaha yeye anayo haki ya kukufutia makosa yako na yeye kwa haki yake anakuhesabia hauna hatia yoyote ni furaha iliyokubwa kiasi gani kwamba mungu ameweka dhamana kubwa hii maishani mwetu kwamba tukimwamini na kumpokea yesu kama mtetezi wetu hakika furaha ya maisha yetu itakuwa mikononi mwake amani yake itatawala katika mioyo yetu haya yamefunuliwa zaidi katika kitabu cha yohana wa wa ile ya ule yohaau neno la mungu linasema tukiziungama dhambi zetu yeye ni mwaminifu na wa haki hata atuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote imeelezwa kwa uwazi ya kwamba hatia na makosa yote yanayofanywa maishani mwetu tukiyaungama ukiungama yeye ni mwaminifu anakuondolea hatia na dhambi kwa kuwa anayo haki ya kufanya hivyo udhalimu wa kila namna na uchafu wa maovu anausafisha katika kitabu cha ile ya wa mungu anatutia moyo anathibitisha maneno yake anayosema juu yetu ya kwamba ataondoa hatia zetu nane inasema kwa sababu nitawasamehe maovu yao na dhambi zao sitazikumbuka tena ahadi yake ni kuwa dhambi zetu zitasamehewa na hatazikumbuka tena kitu gani ambacho unafikiri kinaweza kwa kusababisha uweze kuishi na hatia kumekuwa na mafundisho mbalimbali ambayo yanafundisha ya, ya kwamba unapotenda dhambi waweza ukamwendea kiongozi wako wa dini ukafanya maungamo mbele yake ukasema namuungamia na mungu baba mwenyezi nawe ukataja kiongozi na ukiisha kutaja hayo yote na kueleza shida zako zote na maombi yako yote basi unaambiwa kwa kinywa cha mwanadamu mwenzio ya kwamba umesamehewa kama ni kitubio kama ni maelekezo utakayopewa baada ya kuyazingatia unaaminishwa kwamba umesamehewa lakini hayo siyo maagizo ya mungu mungu wetu anasema kwa sababu nitawasamehe maovu yao na dhambi zao sitazikumbuka anayesamehe maovu yako ni mtetezi wako ambaye si mwingine ni yesu kristo anayesamehe makosa yako si mwingine ni yesu kristo na yeye ndiye anayezifuta dhambi zako na anasema hatazikumbuka tena jambo hili ni jambo kubwa sana mpenzi wa msikilizaji ambalo linahitaji mtu aweze kulipatia uzito sana katika maisha yake neno la mungu katika kitabu cha ayubu mstari na sl nasema mjue sana mungu ili uwe na amani ndivyo mema yatakavyokujia siri yote ya kupata mema maishani siri yote ya kupata amani ni kutambua ya kwamba mtetezi wako yuko hai mtetezi wako anakuita unapotenda dhambi na kuwa na hatia ya aina yote yeye ataifuta hatia yako na atakuweka kuwa huru kitabu cha isaya sura ile ya kwanza mstari mstari ule ule wa hadi ule wa hadi la mungu kwangu na kwako linasema hivi haya njooni tusemezane asema bwana dhambi zenu zijapokuwa nyekundu sana zitakuwa nyeupe kama theruji zijapokuwa nyekundu kama bendera zitakuwa kama sufu agizo linaendelea kama mkikubali na kutii mtakula mema ya nchi bali kama mkikataa na kuasi mtaangamizwa kwa upanga maana kinywa cha bwana kimenena haya penzmsikizaji agizo la mungu kwetu sisi ni kwamba unapohisi hatia unapokuwa una kesi yoyote hata kama ni kesi ya kibinadamu ipeleke mbele za mungu salimisha mambo hayo mbele za mungu mafundisho ya kweli ya mungu yanatuelekeza ya kwamba jambo lolote linalotutatiza tukilipeleka kwake jambo lolote ambalo linahusu hatia ya dhambi yesu alikuva msalabani kwa ajili ya hiyo hatia na ukichunguza msikilizaji utaona ya kwamba fundisho hili limekuwa fundisho kubwa sana kwa kuwa leo hii watu wengi ambao wameamua kusikiliza mapokeo na mafundisho ya wanadamu wameomba sala hata kwa hao wanaosadikika kwamba wanaishi waliokwisha kufa jambo ambalo si sahihi na haiko sawa na maandiko jambo hilo ni kinyume na maandiko ya mungu badala yake mungu anasema njoni tuzungumze namtambulisha yesu mbele yako siku hii ya leo ya kwamba yeye ni kuhani mkuu yeye ni mpatanishi kati ya mwenye dhambi na mungu yeye ni mpatanishi wa kweli aliyeketi katika mkono wa kuume wa kiti cha enzi mbinguni naye ndiye anayetuombea na katika jamii yetu ya wanadamu mambo yote yanayehusu wokovu wetu yamekabidhiwa mikononi mwake kitabu cha weblania, sula ile ya ule wa na inatiya muhuli katika kututhibitishiya ya kwamba yesu kristo ndiye kuhani wetu mkuu na kwa hakika yeye ameketi mkono wa kuume wa kiti cha enzi mbingoni wa ule hadi neno mungu linasema basi iwapo tunaye kuhani mkuu aliyeingia katika mbingu yesu mwana wa mungu natuyashike sana maungamo yetu kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye alijalibiwa sawasawa na sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi mwisho anasema basi na tukikalibiye kiti cha neema kwa ujasiri ili tupewe rehema na kupata neema ya kutusaidia wakati wa mahitaji mpenzi msikizaji katika uitimisho lwa somo hili la mtetezi wako anakuita yesu anakuita akikualika katika ushirika wake mtakatifu ukawe pamoja naye ukaishi naye maishani mwako ili kila kushutumiwa kwa aina yeyote kunakofanyika kuyahusu maisha yako yeye ametwaa ye, dhamana kwa ajili yako je ungependa kumwambia yesu naomba unisaidie nimewategemea wengi wanitetee lakini utetezi wao una kikomo nimetegemea wengi wanisaidie lakini msaada wao una kikomo nimetegemea hata kutoa nafasi ya, ya moyo wangu na dhamira yangu katika kutumainia vile vilivyo na ukomo lakini wewe yesu naomba unisaidie ili nikutumaini na kukutegemea wewe siku zote ikiwa hili ni umbi lako bwana anakualika bwana anakuita kwa uthabiti wa moyo ukasimame na kutazama wapi sauti yake inaita naye anaita mbele zako anasema katika kitabu cha isaya sura ile ya mstali wa mimi nimeiumba dunia nimemhuruku mwanadamu juu yake mimi na mikono yangu mimi imezitanda mbingu na jeshi lake lote nimeliamuru mimi nimemwinua katika haki nami nitazinyosha njia zake zote ataujenga mji wangu naye atawaacha huru watu wangu waliohamishwa si kwa kulipwa fedha wala kwa kupewa zawadi asema bwana wa majeshi akizungumza maneno haya mungu wetu anatuelekeza ya kwamba yeye ndiye aliyeumba vitu vyote yuko juu ya yote unaposalimisha maisha yako kwake anayathibitisha yesu maisha yangu tuombe baba yetu mtakatifu wa mbinguni ninakushukuru na kwa ajili ya mpenzi wa msikilizaji ambaye kwa pamoja umetufundisha ya kwamba wewe yesu ndiye mtetezi wetu umeketi katika mkono wa kuume wa kiti chako cha enzi mbinguni na ndiye unayetupatanisha na kutuombea na kuomba utusaidie sisi tukakuelekee na ndugu zetu tutakaowaambia habari hizi wakaielekeza mioyo yao kwako maana wewe ndiye pekee uliye mtetezi wetu na kimbilio letu yatoayo ya maisha yetu tunaweka yote kwako katika jina lako yesu kristo ane Si momo ili i am a utakuwa na swali au changamoto namba za kuwasiliana ni redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenane, nane mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana ni usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kesho tutakuwa nacho kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja na kuacha nao akasha sing'ers na wimbo unaosema nitavuka vilima Nesubi wako ingia Nyumbani wabwana, palipo salama. ni umbani wa Pali na ma. Mi alvaranina fura. Wala si na wase wa se Kuingia nyumbani ni mwabwa Bali salama ni omala ni nafula ha Wara sina wasi akiwa ametangulia ona dalili vyatovidituwena umoja jango umoja huni paamasa kukeshariki msubiri Mashami kinomokaridi kaskazini yote bila na kusini sa sa ongeza bidi deocoza ko zin pate kucimia