nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yamgakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya readventist olimwenguni awr yanayoutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi kumi na sita msikilizaji endelea kunipata kupitia morning ming fm bila kusahau rock fm endelea kuungana nami kwa njia ya mtandao wa www tutakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja tuwe sote mwanzo mpaka mwisho basi moja kwa moja msikilizaji leo hii kwa njia ya nyimbo tutakuwa nao waimbajiasaw wana kwambia tozamaiwakamasikuzakyeye eria kuburuka akiswa kuleta nyama ikamasikuzakeyeye daudi kuijenga ekalo lake bwanau sifu jina la bwana tasama ywaja amebeba namawimu akinara kambajuwa tambetazikilia pazeni sauti ni mwaka waju na pia kwa ya pili tutakuwa na kwaya mwasenga kutokea kule kigoma yenyewe itakuja kwako na wimbo naosema vituo vya usafiri usafiritazama kwenye vituo vya usafiri watu ni wengi sana cha ajabu wachache nio wanasafiri wengi wa hurudi nyumbani wingi wa watu kwenye vituo oh, si kwamba wote ni wasafiri msikilizaji kipindi hewanini watoto wetu na hapa tutapata kisa maarufu sana ambacho watoto wengi wanakifahamu hiki ni kisa cha ayubu na kitawetwa kwako na angela Kiskom. ayubu alikuwa ni, ni mtu wa mungu alikuwa anakaa katika nchi ya usi siku moja ayubu alikuwa, alikuwa yeye mke wake na watoto wake ayubu alikuwa ni mwelekevu na tena alikuwa anamcha mungu aliepukana na, na uovu ayubu yeye mke wake na familia yake walikuwa wanaenda mbele za mungu wamefika pale mbele za mungu mungu anafundisha shetani akatoka huko anatafuta watu lakini akatoauk autaatu akafika pale yesu akamuuliza shetani kuna tafuta nini hapa shetani akajibu nazunguka zunguka katika dunia bwana akamwambia aondoka shetani akuondoka akusikia alivyofika pale akasema kosa mifugo yake na watoto wake na mke wake ndio unaona anaojivunia una, una, una, una, una. lakini pia katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha yetu, watoto wetu tutapata kufahamu kwa nini watoto wanakuwa na wasiwasi hapa wanafunzi wa jordan watatuambia kidogo na msikilizaji karibu sasa katika kipindi hiki cha watoto wetu awali ya yote ha brothers wanakuambia tazama yuaja Nili sauti uniwaka to be ready when you be my one say need to me pata hukovu tazama kamba juu tarumbeta sikilia ni sauti uniwaka to be ready when you be my Sauti tu dimmi, pulcifugio di nalakewana, Na la maliga mi vingu di zasvu, jinalake l'inniloku sana, nu tazama msalam. mymsayu tumepata wakovu tansamayuwaja amebeba na mawingu akigara kammajuwa Pata o co, hakuna kama de ova, hakuna kama de ova, hakuna kama de ova, hakuna kama de hakuna kama de hakuna kama de hakuna kama de hakuna kama de A Kuna Kama Jehova, A Kuna Kama Jehova, A Kuna Kama Jehova. Transama Yuaja, A Meba Namau Bingo, A Kingara Kama Jua, Tambetasikilia, Prazer in Saudi, Unimakawa Jubilé, Unimimawa Sayu. Sa ma yua cha na mo wingu akinga la kama jua darumbeta sauti when you wanna call to be me when you me wanna me to break down all of us sa na mo wingu akinga la kama jua darumbeta sauti asante sana sauni brothers kwa ujumbe huo mzuri nami na nikupatia nafasi ya kuweza kumsikiliza enjo kiskwambi pamoja nao wanafunzi wa chuo cha jolda kipindi cha watoto wetu nikukaribishe sana siku hii ya leo kwa pamoja nasi mwanzo mpaka mwisho kumbuka hii leo katika kipindi cha watoto wetu atakeetubariki kwa njia ya kisa si mwingine bali ni kwa jina anaitwa enja isakiskombe inaleta kisa cha yuu naamini ya kwamba utakuwa naye mwanzo mpaka mwisho alikuwa ni, ni mtu wa mungu alikuwa anakaa katika nchi ya yausi siku moja ayubu alikuwa, alikuwa yeye mke wake na watoto wake ayubu alikuwa ni mwelekevu na tena alikuwa i anamchi ya mungu aliepukana na, na uovu ayubu yeye mke wake na familia yake walikuwa wanaenda mbele za mungu wamefika pale mbele za mungu mungu anafundisha shetani akatoka huko anatafuta watu lakini watu wapatikani akafika pale yesu akamuuliza shetani unatafuta nini hapa shetani akajibu nazunguka zunguka katika dunia bwana akamwambia ondoka shetani akondoa akusikia alivofika pale akasema kosa mifugo yake na watoto wake na mke wake ndo unao una, anae anaojivunia sasa mimi nitaenda pale alivoenda pale ayubu ak watoto wake wakafa mifugo yake yote ikafa ayubu pia akauma majipu ayubu alivouma majipu mke wake akasema ayubu mbona unateseka sana kwa kwanini usimtukane usi mungu wako ili ufe ayubu akasema usimjaribu bwana mungu wako ayubu alivosema hivyo tena ayubu alivyopona yale majipu ayubu akaongezewa familia nyingine na mifugo mingine kwa mungu kisa changu kinaishia hapa mnasemaje jamani memsikia alichokuwa nakizungumza vizuri eh? ameongea taratibu lakini kwa uhakika si sindio jamani eh? nataka mniambie ayubu alipatwa na ugonjwa gani ambaye ajaongea kabisa maswali machache tu ayubu alipatwa na ugonjwa gani kuna watu wajaongea hapa kabisa ngoja niwasikie ayubu alipatwa na ugonjwa jamani huyo kalala jamani nani enok, mm-hmm, ayubu alipata ugonjwa wa majipu ni kweli sio kweli. kweli amepata eh? niambie mke wake ayubu alimwambia nini mme wake ujambo unaitwa naniaiaa aniambie mke wake ayubu alimwambia nini mme wake alikuausikiliz eh? au mesaao mwingine nasema nini huyu hapa alimwambia hivi mungu wako muka n aoiliaua unaitwa nanijemia jamani mpeni amina ni kweli mke wa ayubu alikuwa anamshawishi mume wake amtukane mungu ili afanye nini asiendelee kuteseka afe ili apumzike si sindioe eh? mm. lakini alikuwa anatoa ushauli mzuri au mbaya hebu niambie ni watoto wazuri ushauri mbaya kwao tufanyeje sisi kama watoto tufuate ushauri wa mama au wa baba yani wa ayubu au wa mke wake ayubu a we umetoa kisa staki unajua kwa jila anaita meli mbise apate ushauri wa ayubu ayubu alikuwa ni mwelekevu sindio ndio maana alikuwa anajua kabisa kwamba mungu akiruhusu kitu ana uwezo wa kumwokoa na hicho kitu ambacho amempatia ili kimjenge kimfanye hawo imara si sindio jamani jipongezeni basi kwa makofi matatu si mnayajua asante shujaa wa yesu pokea aai yako na msikilizaji naamini ya kwamba kupitia kisa chake enjo kisikombe ameweza kubariki sana nami na ni katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha watoto wetu ambapo hii leo tutakuwa nao wanafunzi kutoka chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa mkoani morogoro wao wanakuja kwako na mada unayosema wasiwasi kwa watoto pengine tufahamu wasiwasi ni nini lakini mengi zaidi ni kusiungana nao wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa morogoro wazuri karibuni katika kipindi chetu cha watoto wetu siku ya leo mtakopo nami dada robert pamoja na wenzangu dada sao na kaka kakayenu victo benson watoto wazuri siku ya leo tumewaletea mada inayohusu wasiwasi kwa watoto hebu tukasikilize Nikitugia ni kitu gani hasa ambacho tutapata kwenda kukiongea katika mada hii. Dada Prisca, wasiwasi ni hali ya kuwa na mashaka au uoga na uoga huu unaweza ukawa kwa vitu watu wanyama na hali mbalimbali hususani hali au mazingira mapya hali ya wasiwasi ni ya kawaida kwa kila mtoto na kila mtoto kupitia hali hii ya wasiwasi kwa namna moja au nyingine mtoto anaweza kaogopa giza anaweza kaogopa sauti kubwa wanyama wakubwa maumbo kutisha au kulala peke yao hali hii huwa ni ya mda mchache sana au ya mda mfupi sana na haina madhara kwa mtoto dada priska umetuambia kwamba hali hii haina madhara kwa mtoto kabisa kwa hiyo unataka ntatamb kwamba watoto kwenda kujua wakati na na na wasiwasi wasiwasi ni ni kwamba ni hali ya kawaida kabisa na wasiwasi. Na wazazi pia wanapoaona watoto wao wasi hal wasiwasi wasiogope kabisa wanapoona wasiwasi ni hali ya kawaida kwa sababu sio tu inawapata watoto lakini hata kuna watu wazima ambao wanakumbwa na hii hali ya kuwa na wasiwasi lakini wasiwasi tunasema ni hali ya kawaida tukiichukulia kwa upande ambao ni wachanya kwamba inamsaidia mtoto kupata uelewa au mtu mzima kupata uelewa wa kiini cha tatizo ambayo yeye anakuwa na wasiwasi nacho inamsaidia kutatua tatizo lakini pia inamsaidia kupata mbinu mbalimbali za kutatua tatizo hilo likijitokeza mbeleni lakini kama nilivyosema kwamba ni hali ya kawaida na isipokuwa tu pale hali hii itakapokuwa imezidi sasa imevuka kiwango na imekuwa ya muda mrefu sana ndipo huleta shida kwa mtu huyu asante dada priska hasa watoto wazuri tene tukapate kwenda kuangalia ni vitu gani ambavyo hasa vinapelekea visababishi vya hali ya wasiwasi kwa watoto hali ya wasiwasi kwa watoto inaweza ikasababisha na sababu mbalimbali kwa mfano inaweza ikatokana na kuumwa mapema katika hali ya utoto au ajali au kupoteza mtu au kitu ambacho yeye kitamuumiza kwa mfano mtoto akawa amepata ajali katika hali yake labda ya utoto kabisa ile miaka ya kwanza akawa amepata ajali a ameshudia ajai labda ai ameli ile tamfanya eeae moga wa maji maaningiaga asakenyebn akenye majonenoaaaana moto suandaaae moga wa wa kupanda gari lakini pia mfano kama mtoto amepata hali ya kuugua sana katika ile miaka yake ya mwanzo ameugua sana na amekaa sanahospitali itamfanyaule mtoto kwamba hata akija kkua akifikisha umri fulani akipata tu kidogo atakuwa na wasiwasi sana au anaweza ka naogopa kwenda hospitali kutokana na ile kupata kuumwa akiwa katika miaka yake ya kwanza lakini pia wasiwasi unaweza ukaja kwa mtoto kutokana na kuhama kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine kuwa mbali na marafiki zake au kuwa katika eneo geni Dada priska umesema kwamba kuhusu watoto wanaweza wakawa na hali ya wasiwasi pale wanapokuwepo wameama katika eneo geni au wameenda mbali na mazingira ambao walikuwepo wako nayo familia hasa je yeah, ni kitu gani hicho ambacho kinapelekea a kupelekea kuwepo na wasiwasi pale wanapoko katika mazingira mageni asante sana kwa swali mtoto anakuwa na hali ya wasiwasi anapokuwa anaenda katika eneo geni kwa sababu anakuwa yupo yupo kwenye kwenye mazingira mazingira mazingira mapya tofauti na yale ambayo yeye alikuwa kwenye ae, ambao yupo sasa ni kutakuwa kuna watu wapya ambao hajawazoea atakutana na marafiki wapya labda anaweza kutana na yale mazingira ambayo yeye hakuyazoea tangia mwanzoni kwa io itamfanya yeye ha, awe na hali ya mashaka awe na hali ya kuogopa kujihusisha zaidi au kuyazoea yale mazingira kutokana tu kwamba lile eneo ni geni kwamba hajalizoea tangia awali oiaazmaewatu sio watu ambao wanashirikianan kuonyesha kwamba kumonyesha ule karbuo mtoto anaweza kaiengea hiyo hali ya wasiwasi kutokana yale mazingira aliokuepo nayo au yale mazingira mageni ambao yanamzunguka ni sio rafiki kabisa kwake pia vitisho ambavyo mtoto hupokea kutoka kwa wazazi au kwa watu ambao wanamzunguka vinaweza vikasababisha mtoto huyu kupata wasiwasi labda tuende kuangalia ni kwa sababu gani ni nini hasa ambacho kinaweza kikasababisha wasiwasi kutokana na vitisho kwa mfano mtoto anapokuwa labda hali chakula vizuri Ana, yani anakuwa anashindwa kula chakula vizuri mzazi au mtu ambae anamlisha chakula utakuta anamwambia labda usipokula nakeekaa polsiumbe mbwa nikitu kibayaau kumbe polisi nikitu kibaau kumbe sindao ni kitu kibaya kwahiyo atakua amejjengea kitu hicho akilini kwamba nisipokula ntaletewa polisi polisi ni kitu kibaya naona kwamba vitisho ambavyo tunawapa watoto au mtoto wa unakuta e akaiia lakini pia katika kumkaripia unamwongezea na vitisho kwa hiyo mtoto anakuwa na wasiwasi wasi. na wewe amba unamtishia wewe mzazi au mto wake wa karibu lakini pia atakuwa na wasi wasi. na wasiwasi kile kitu ambacho wewe unamtishia pia ni kutokana na wazazi kutokuwa na mahusiano bora kwa mtoto tendio hayo tu ambayo tumekuandalia katika kipindi cha watoto kwa siku hii ya leo endelea ya kubarikiwa msikilizaji zaji kwa maswali maoni ushauri anwani hii hapa ya kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 7451848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kipindi hewani kikuwa ni watoto wetu basi tukutane katika kipindi kijacho na kumbuka kesho ni vijana na maisha hawa wapakwaya mwasenga wanakwambia vituo vya usafiri mimi sina la ziada mungu akubariki kubariki unapoendelea kuchagua kutegea sikio vipindi vinavyoendelea kutoka hapa studio kwa heri tazama kwenye vituo vya usafiri watu ni wengi sana chaajabu wachacheni o wanasafiri wengi wa nyumbani wingi wa watu kwenye vituo oh, si kwamba wote ni wasafiri tazama kwenye vituo vya usafiri watu ni wengi sana chaajabu wachacheni owanasafiri Wengi wa ohu nyumbani Wengi wa watu kwenye vitu oh. Sikwamba wote ni wa safiri Wana ni ongoze Niwe safiri Wana ni epushe Kuwa Nikiwa sindikiza wengine Halofu mimi ni kabaki Nikiwa sindikiza wengine Halofu mimi ni kabaki Wanani ongoze Niwe msafiri Wanani epushe is a dee, dee, was in the wanaonekana ni wasafiri kumbeli ni wasindikizaji ndivyo hatale o kwenye safari yetu ya kwenda mbinguni ndugu yangule o fanya hima uwe msafiri wengi wanaonekana ni wasafiri umbeni wasindikizaji nivyotulivyo hacale o kwenye safari yetu ya kwenda mbinguni ndugu yangu o na kusivi fanyahima uwe musafiri wananiongoze Niki wa sindiki za wengine Alafu mimi nikabaki. kabaki Niki wa sindiki za wengine Alafu mimi ni kabaki Wanani ongoze Niwe safiri Shell, who said he Siri, wanani é pucha di Diki Wa Sindikis away give Diki was indiz away give