nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuj yesu whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena jambo na karibu kupitia idhaa ya kiswahili ya roddventista ulimwenguni awr inaokutangazia kutokea morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia kupitiang fm na kwa mtandao wetu wa www rg jina langu ni kibaga mwaipaja karibu sana msikilizaji uliyechagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho hii leo anatufungulia matangazo ni waimbaji wa kinyerezi kwaya wanakwambia nampenda bwana isika sati yangu kialaki, wana, na duma zangu ametegayukialake ananisikiliza mitamuvito bana siku zang ot नाडुहजंगु आमेचेग्ासती अलातेरनानेसे िरजा नेचामु ए बाना सेकुसांगु से नेचामरुनेशी आनेनी you mwepesi wa hasira ada samehagambina kuya futa makosa na mpenda bwana wangu siku zangu zote wana imweeehemata pesi wa asira anasamenhambi nako yakuta makosa na mpenda bwana wangu siku zangu zote oh, nitamludisi anini ah, bwana see i oh. Cheer on! sankinyerezi kwaya kwa ajili ya wimbo huo mzuri ambao unafungua matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya reventist ulimwenguni awr na hii leo kipindi hewa ni vijana na maisha hapa utakuwa naye mwanawatanda akija kwako naye evansisungululu wakizungumzia vijana na ajira turekebishe, turekebishe, tu, tuwekebishe, tuwekebishe, yoyasi, yoyasi. ni changamoto gani ambazo vijana wanakumbana nazo kipindi wanatafuta ajira asante asante kwa swali ni kweli vijana wana changamoto na, na mtu ukitoka kwenye ujana una, una, una, una, stori nzuri sana ya kuja kuwaeleza wajukuu na vitukuu kama mgu atakuja aliyaufikie kwa sababu vijana ujana umejaa matukio matukio mbalimbali na na na yale matukio ndio mwalimu wa, wa, wa mtu katika maisha yake kwamba atakuja mjukuu kwa, mjuku wangu kipindi nilipokuwa kijana kijana au mwanangu nilikuwa changamoto hii na hii, na hii. waingereza wanasema hivi experience is a god tache yaani uzoefu ni mwalimu mzuri sana kwa hiyo unapotoa hadithi kwa mwanao au mjukuu unampa hadithi ambayo ni real kabisa yaani kitu ambacho kilikutokea kwa hiyo tunaposema kwamba ni changamoto zipi vijana wanakukutana nazo katika ajira naweza nikasema haya jambo la kwanza changamoto ya vigezo na masharti tapata mwajiri anatafuta mfanyakazi mfano anatafuta uh, uh, labda tuseme ni n- n- afisa utumishi h wameweka kwamba lazima awe na hii na hii na hii lakini kuna kwaga na sifa zingine za ziada yani kwamba yani, kwa wale ambao wamefanya kazi za utumishi nimetoa mfano wa utumishi okay? kama mar kama maafisa utumishi katika makampuni yanayotambulika ya kimataifa au ya kitaifa kwa muda fulani labda miaka mda faadamaka sasa kijana ambaye amemaliza chuo mwaka jana mwaka huu yuko kwenye soko la ajira Bati nzuri tangazo linatoka la ajira fani yake anaomba ana sifa zote anakuja kukumbana na changamoto ya uzoefu uzoefu wapi au kamaliza miaka minne iliyopita nafasi za kazi zikamshinda akashindwa kupata kazi uzoefu wakukaa nyumbani ndio anao ufofisii wakufanya kazitaafsfsama akitafuta ajira lakini kigezo kile bado kina awamba hana uzoefu wa miaka miwili labda wa mungu lakini kama kama hichi wajiri au ata kiangalia vizuri kitakuja kusumbua na kitaendelea kusumbua vijana katika miaka au kipindi kijacho wengi wanapoteza eh, nafasi ya kuajiliwa sehemu nzuri pamoja na kwamba wana sifa nzuri wasababu tu ya rushwa na wale wanaotoa rushwa hawana sifa kama wenzao wengine wanadiploma au wana, wanat wengine wanabebwabebwa tu kwa sababu ya rushwa lakini mwenye elimu yake na mwenye fani yake awezi akapata kwa sababu ya rushwa sasa rushwa hii ni, ni, ni, ni, ni, ni pana kidogo katika sekta inaweza aa rushwa ya kujuana mfano ndugu mtangazaji kama unanifahamu una ndugu yako mkwenye ofisi, ofisi yangu kuna nafasi me, ni, tumetangaza utakuja kwangu kama ndugu kama ndugu ndugu kwa sababu tunafahamiana siwezi nikakudai chochote nita, nita kama ndugu yangu hiyo ni ni, ni ni rushwa tayari rushwa ambayo kwa kiingereza emni ile ya kufahamiana yakufahamianae au rushwa kwa maana ya kutoa hongo ya fedha taslm kwamba ndugu yangu huyu mwenzangu au mimi hapa bwana nimeshaangaika we una kiasi gani bwana bwana hi. kamata toahibwanakamata hiomshikaji mambo yaende ya fresh, fresh kwa hiyo mtu ambaye amekaa nyumbani hana pesa yamkini familia yake ina hali duni kidogo hana uwezo wa kupata kiasi ambacho kinatakiwa haki yake inanunuliwa na watu wengine kwa hiyo kijana kama changamoto hii namkumba ofisi, ofisi nyingi basi huenda akakaa akasota muda mrefu sana mtaani akiwa anatafuta rushwa nyingine ni ya ngono na ili tatizo linakumba sana ndugu zetu vijana wa kike ndio maana sasa hivi ukiangalia ukiwa makini ndugu ndugu mtangazaji au ndugu msikilizaji hapo unapotusikiliza m- ofisi nyingi maafisa utumishi ni wanawake na hii ilikuja kupunguza kama sio kuondoa tatizo la rushwa nangono kwa sababu wanaume ni watu wazuri tu tukiwa tumevaa suti tunatembea barabarani lakini tukishakaa maofisini akili za kinyama ani waoloni kwelikweli unapata binti mzuri na elimu nzuri ana sura nzuri unataka umnyemelee tu palepale umwombe mapenzi auze mwili wake ndipo apate ajira na wengi wengi wameshawishika wame wamefanya hivyo na wengi wana, wa, wanaokataa wanaona hili ni kikwazo kwao ni tatizo ni tatizo wanalokumbana nalo sana katika soko la ajira kila ofisi kilaofis limefanya wengi sana sana waandugu wa, zetu wakike wa, wa, dada zangu wapate kikwazo na kigugumizi sana kuondoka makwao au katika popote pale wana kwenda kutafuta kazi kwenye ofisi zinazofahamika kwamba zina kasumba ya rushwa ya ngono sababu nyingine ni uwezo mdogo mtu kamaliza kama ilivyosema hapo nyuma kidogo kwamba amemaliza chuo hana uzoefu lakini kazi ile inatakiwa ifanyike kwa uzoefu na kuwa uweledi na nilivo, n, nilisema hapo nyuma kwamba wengi wanasoma wapate vyeti hawasomi yale maarifa ya hapa yani mfano ndugumimi ndu, ndu, nina elimu nyingi kidogo kwahiyo mi ntazungumzia labda fani, fani moja tu ambayo labda afaham okay? abda mtu anakwambia kwamba tunataka tuone dhana ya entry ikitumika kwenye kila Pata labda umeajiriwa ume kwenye inayozalisha Ina sana mambo kama hayo lakini sasa transaction mtu alikuwa ameielewa tu darasani kwamba for every sasa hapa wapi eu tuonechehiotaazsmdogoufkifa aji uweauwasadiavijaa katia kta mbalimbalianini kifanyike ni swali linalohusu wadau wote kwa maana ya vijana wenyewe tasisi za ajira wenyewe zenyewe serikali yenyewe pamoja na vyuo au tasisi za elimu kwanza tasisi za elimu zifanye tafiti kwenye soko la ajira kwamba kwa, kwa kipindi hichi waajiri wanataka nini kutoka kwa wasibu waajiri wanataka nini kutoka kwa waandisi wa maji waajiri wanataka nini kutoka kwa waalimu waajiri wanataka nini kutoka kwa fani mbalimbali hata uandishi wa habari wakishafanya kama hizo kwa kushirikiana na zile taasisi za elimu waje watoe elimu kwenye taasisi zao kwa wanavyuo inayoendana na haja au inayokidhi haja ya matakwa ya waajiri ili mtu akiondoka darasani akienda field akiwambiwa tumia entry concept kufanya mwamala huu anaelewa nini lakini sasa hivi naweza ni nikasema ni, ni dhana tu ina, ina, ina, mtu anakarisha anakasaftma hiziani vizuri zifanyike kwa kushirikiana na tasisi za elimu serikali ikiwa inasimamia tafiti kama hizo pili kwa upande wa serikali serikali iwapatia vijana fursa serikali iwaamini vijana vijana wana nguvu vijana wana uwezo alafu wana mabadiliko ndani ya nchi yao wapatie ya vijana fursa waondoe vikwazo kwamba au vigezo vya mtu kukaa kufanya kazi miaka mitano mpaka serikali mi nifikiri mambo haya yapo kwenye sekta binafsi lakini kama yapo serikalini mimi ningeomba serikali vigezo kama hivi vipate kuondoka urasimu wa kujuana urasimu wa undugu ili watanzania vijana wote wapate fursa sawa ya achira. kwa sababu kijana anasifa ne, ne, ne, ne, ne, ne. Matured, and mental human resources ni, ni, ni mtu kicemka anaweza ataili kufanya kazi ngumu ofisini kazi kazi nguvu kwa sababu ni, ni ni kijana mtu akili yake bado ina, inafanya kazi kwa haraka sana damu damu umejua ikichemka hata akili inafanya kazi haraka uwezo wa kufikiri haraka haraka na kutatua jambo vijana wanao waamini vijana nakutaua wa vijana fursa ili waone kama na mabadiliko katika ofisi zao nirudi kwa vijana vijana wafanye nini nipende kushauri vijana wenzangu wanaosoma vyoni sana sana walioko vyoni sasahivi wanaonisikiliza waondokane na dhana ya kusomea cheti wasome waje wajitegemee sasa kuja kujitegemea ndio unaweza kazi ukaingia kule entry sasauakujtegemea unaefanya kwa ufasa kwa sababu najamini unaelewa nini unachokifanya au kama ukiona ajira bado uh, ujaipata, mungu ana zake nunachokfanya kwa muda huo wakati unavuta subila jishughulishe sehemu zingine ani usitegemee tu kwamba mi nimesoma nahitaji kuajirino angalia ventures zingine ambazo unaweza zi, ukazifanya zikawa zinakuingizia kipatokijana aibu sana unamtegemea mzazi akunuulie sabuni akununulie mafuta au unamtegemea mtu fulani akununulie kitu niaibu sana kwa kijana ebu vijana walikooni wanaonisikiliza au wanaosikiliza kipindi hiki wazikae tu huko wakisubiri kwamba watamaliza chuo watapewa ajira kuna changamoto kwenye soko la ajira tena sio ndogo changamoto kubwa sana waangalie tu namna ya, ya wao kuja kujiset katika jamii wafanye shughuli zingine za ziada wakiwa navuta subira ya ajira asante sana ndugu evans ngurulu na mungu aweze kubariki asante sana mtangazaji na mungu akubariki pia MAMBO bom dia meu cousa do gugu um me cosanta a amorio do dia de me cosa gota र 发س光光 س花 也那的法家的不就日个法变那发瓜 रजa epकr benaस ikihapo ndio tamati ya kipindi hiki cha vijana na maisha kumbuka kama una maswali maonio changamoto anwani ni hii haparedio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili aawr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745 184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha2 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni keson kumbuka kesho tutakuwa na kipindi kimoja ambacho ni kipindi cha sera za ndoa bila shaka mwanandoa utakuwa tayari kwa ajili ya kuweza kutegea sikio kipindi hicho basi huye hapa mwimbaji nyama gutu anakuambia leteni sadaka msikilizaji tuonani kesho najua singemponya kipofu angebakikuwa mungu hatakiwete tembea mungu na hata mikono arabaki kwet singewezatembea angebakkua munahataunokubauamunau