unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja ipata sauti nimba sana yesu yuwaja tena nakujnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwwr uhali gani msikilizaji wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako ninjema, ni njema napenda nikukaribishe katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machel mshana kwa kwanza basi kipindi chetu msikilizaji utapata fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao the harvesters singers wimbo wanaosema nendeni mkae na mara baada ya hapo nitarejea eotraunia sisi sotetumasaidi tumekudakusunia dalemdeoyapanga sasaya metimia naleotraunia enenenimkae afulana amani enlolaqe waendali eneneni mkae wafura wana amari kumcha mungu kwedu diwejamomuhimu eneneni mkae كي وفران أمانيلش ua enolakebwana itwairaienedei m umchaungukwelu riwejamomuhimuenedei m Mwe na ko ya sana the harvesters singers na wimbo wenu huu mzuri na hivyo basi katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo msikilizaji ninapenda nimkaribishe javeni kasele yeye ni mwanafunzi wa masomo ya sikolojia katika chuo kikuu cha juko ambacho kinapatikana hapa mkoani morogoro naye anakuja na kutuelezea aina za mahusiano katika sehemu ya pili mtegeski siri ambazo mtoto sio lazima azijue au apaswi kabisa kuzijua ni zako wewe mzazi na wanajamii wenzako au na mwenza wako au na ndugu yako lakini sio za kumfahamisha mtoto lakini pia akiashiria kingine kinaweza kikawa wazazi kumtegemea mtoto kuwa rafiki yake wa karibu na kumweleza siri zote kiachana na hakuna usiri kati ya mtoto na mzazi kuna ile mtoto anamtegemea mzazi anamtegemea mtoto kama rafiki yake au mtoto anamtegemea mzazi kama rafiki yake wa karibu sana yani, sana sana sana kiasi kiasicha kwamba vitu vyote vinavyotokea anamhadisia mzazi Kwanzia, a mpaka mpaka z zote anamwambia mzazi na mzazi hivyo hivyo kwa mtoto k anaona kama huyu ni rafiki wa karibu wa karibu sana siwezi kumficha chochote au sitakii kumficha chochote inaruhusiwa kwamba mzazi anaweza akawa rafiki wa mtoto lakini pale anapoona kwamba ndio tegemezi mtoto ndio tegemezi wa kila kitu kinachotokea katika maisha yangu basi atakuwa ameingilia uhuru wa mtoto urafiki upo lakini ukipitiliza unaingilia uhuru wa amwenzio au wa mtoto au wamzazi au warafiki wa e, pia kiashiria kingine ni pale ambapo mtoto anakuwa nasifiwa anasifiwa pale ambapo amedumisha hai ya familia amedumisha hadhi ya familia kwani anaona kama vile familia inaonekana vizuri kwao sasa ana msifu mwanae hivyo hivohivo eh ehemimi mwanangu afanyagi hividmana nampendaga mwanauadumshahai e, na yafamilia etnda awabasi mtoto anasi kama vilemimi okay. apa nimedumisha au nimeweka hadhi ya familia kuwa nzuriaabdide yani, kitu kingine kinachoweza kuashiria mahusiano ya karibu sana tena yaliyopitiliza ni pale ambapo wazazi wakiwa wamejihusisha kupita kiasi kwenye maisha ya watoto wao nadhani nimeelezea hapo awali kwa mifano mbalimbali kwamba mzazi anaweza kujihusisha kupita kiasi kwenye ma- maisha ya mtoto wake anamwamulia kila kitu atakachokula he atakachovaa atakachofanya shuleni yaani anamwamulia kila kitu kwa sababu anaona kwamba kwamba kuna umuhimu wa mimi kwa karibu na mwanangu lakini asichokijua ni akipitiliza basi mtoto atakuwa hawezi kufanya maamuzi binafsi kwasababu anaonoatoma wao tuone hapa mbele namna hii inaweza ikaleta madhara katika familia katika maisha ya mtoto au katika jamii kwa ujumla mtoto ana hii analeta anapata madhara gani Uh, madhara ya aina ya familia yenye mahusiano ya karibu sana kupitiliza ni kujisikia kama vile mtu anamwangalia au anamfuatilia mtoto wa aina hii akija kukua anaona kama vile kama kuna mtu anamfuatilia hata maamuzi anaogopa kufanya anasema mm, kama nikikoseaje itakuwaje knakua na hofu fulani anajisikia kama mtu anamuona au anamfuatilia hii ni ni moja ya madhara ya nini? Alio ya madhara nini karibu sana pia mtoto mtoto anaweza anaweza anakosa misimamo yake. misimamo yake akawa na na juu kitu kitu fulani fulani mtu mtu aina gani je anapenda kitu mtu anapenda unaweza anapenda kula labda tuseme samaki lakini katika familia yao labda mmoja alikuwa na ugonjwa ambao hamruhusu ye kula samaki au ana alei na alejina, samaki kwao familia nzima ikawaai amaaaaaaaaaaa aaaaafailiatabiaafalaaaamaaanamimam anapenda samaki lakini kwasababu familia imezoea kwamba hawali samaki kwa sababu ya yule ndugu mmojawapo ambaekua samakiao amaki aa aeieleaaaona mimi siwezi kula samaki bwana kwa kwanini ah, siwezi tu kula samaki sasa kwa nini ushindwe kula samaki stule tuko pamoja tumekuja kufurahia na wote tungependa kuagiza samaki lakini sasa mbona we auli au niagize au naona ag auminaonaagizunaonah hii ni hali ya kutokuwa na yakutokua nanini na kwa hiyo anashindwa kufanya maamuzi anakuwa anategemea wengine kumfanyia maamuzi mtu wa diaini hii ambaye alitoka kwenye familia ya mahusiano yaliyopitiliza anakuwa anakuwa anategemea wengine kumfanyia yeye kwa sababu kashazoea na nani na wazazi wake madhara mengine anaweza kaa anajitokeza akiwa mtoto mtoto wa aina hii ya mahusiano ndani ya familia ambayo ni ya kupitiliza mahusiano ya karibu sana mtoto huyu atajisikia kutopendwa na mzazi alivyokuwa mtoto anahisi kama hapendwi kila saa anahisi hatia kwa sababu anaona nikifanya maamuzi haya ambao mimi napenda napenda kula embe Nisebe nisile embe ili nimpendeze mzazi wangu mbona kama naisi? hanipendi mzazi wangu kama nanipenda ataniruusu nileembe embenikitu kizurimb embe ni unda zsm fya na a ba linaweza lika nikaleta afya lakini sasa mzazi hapendi mimi nileembe mbona kama mzazi wangu anipendi nikifanya maamuzi ambayo yananipa raha mimi kama mtoto mzazi anakuwa anachukia anakuwa nataka tu minifanye nifanye kile anachokifanya yeye basi mimi najisikia vibaya mi nahisi mzazi wangu anipendi na kiukweli ni kwamba sio kila kitu mtoto anachotaka kukifanya akifanye lakini kuna baadhi ya vitu ambavyo hayawezi kumuumiza mzazi au kumuumiza mtoto binafsi yeye mwenyewe kwa hiyo kuna maamuzi mengine tunaweza tuka, mtoto yafanya. ili na hea, na na na aweze kuwa furaha kuhisi kwamba anapendwa anajaliwa uh, sehemu nyingine ambayo mtu anaweza neeaaata madhara katika maisha yake ni ukubwani u kwenye utu uzima eh, hii inaweza ikajionyesha hii aina hii ya madhara ya, ya, ya mahusiano ya karibu sana yaliyopitiliza inaweza ikajionyesha pale ambapo kuna matatizo kwenye kutengeneza mahusiano ya karibu na watu maana naposema kwa kwenye hutu uzima namaanisha kwanzia ya miaka kumi na nane kuendelea mpaka thelathina tano arobainina tano hiyo madhara aina hii ya, ya, ya mahusiano katika familia mahusiano ya karibu sana yaliyopitiliza kunaweza kukawa na matatizo kutengeneza mahusiano ya karibu na watu kwenye upande wa mahusiano kuna mahusiano ya kawaida ya urafiki kuna mahusiano ya kimapenzi kuna mahusiano hata baada ya mtu kuolewa ani ndani ya familia yake ye, kama ye, kwenye uza, kwenye familia yake mwenyewe huyu aauasaoeaaoeamzaziamanya maamzaia itu atiamasaata mahusiano ya kimapenzi mzazi amemkataa e, kima mwanamke wa kwanza nimemleta ani mchumba wangu memleta mchumba wangu marayapili mchumban mazaaagula m t kiz mata kabisa kumkatalia kabisa yaani mzazi unaletewa aina mbalimbali mbali ya watu na wote hata wanaweza wote wanaweza wakawa wanasifa nzuri lakini mzazi kama mzazi kwa sababu hujampenda tu au basi tu labda mabaya unaona unamkataa na mtoto sababu ambazo hii hii ina madhara makubwa sana ukiwa unategemea kila kitu kutoka kwa mzazi inaweza ikaleta shida hapo baadaye kwa sababu mahusiano yako na marafiki pia yanaweza akawa yanategemeana na namna ambavyo na, na wewe uko na wazazi wako wazazi wanaweza kakuchagulia kweli ah, mwanangu huyu rafiki si nzuri eh, labda kwa sababu ya maadili au misimamo ya yahuyo rafiki anaweza kaona huyu hafai lakini kuna wale marafiki kabisa unaona kabisa huyu kama rafiki yangu ana kasoro fulani fulani lakini pia ana tabia ambazo ni nzuri na zinanipendeza na naisi naweza nikaishi naye kama rafiki na naisi naeza nikanae nika, kamaaanakuanamkaa akua sio vizuri kitu kingine ni mahusiano katika familia mtotowaaina uh, hii ya familia anaouaadakawamuka eh, mwanae, mwanae akawa kila kitu anachoona anajisikia kukisema anamwambia mtoto wake hampi mtoto nafasi kujiamulia yeye kama yeye kwa kwa kwa sababu akashazoea kwamba mzazi wangu alikuwa akinifanyia sio kwa ubaya kwa upendo wa dhati kabisa kwa upendo mzuri kabisa lakini uh, ai upendo huu uh, unaweza ukawa unaonesha kwamba kunaweza kukaleta uh, madhara kwa baadaye He, upendo upo upendo uko ni kitu kizuri katika familia na mtu lakini anatakia aangalie je hapa ni upendo tu au mtu ameingilia uhuru wangu binafsi wa kufanya maamuzi pia inaweza ikajionyesha kwa namna ingine ya pili ambayo nitazungumza hapa kwenye madhara ya aina hii ya mahusiano katika familia mahusiano yaliyo karibu sana na ya kupitiliza inaweza ikajionyesha kama kukataa kuwa na mahitaji ya kihisia e, binafsi huyu mtoto ambaye sasa amekuwa mtu mzima wa miaka kumi na nane ishirini thelathini na tano anaweza kaa nakataa mahitaji yake ya kihisia kwa sababu kashazoea kwamba mahitaji yangu ya kihisia sio ya, ya muhimu sana bali ya mzazi wangu ya muhimu zaidi kwa wakati huu hu sasa anakuwa hana nafasi ya kuendeleza mahitaji yake ya kihisia kwani alikuwa akimtazamia na kumzingatia mzazi wake pia baadaye huyu mtu anaweza akawa na mtindo wa kuwa na wasiwasi au hofu fulani fulani na kuona kwamba anajitosheleza na kuweza kujitegemea mwenyewe hata omba ushauri kwa mengine y atakua naona mimi kama mimi na kama nahitaji ushauri naweza kwa mzazi nkapata kwamzai wahiyo haya ni niamadhara mengine mingi. ambayo anaweza akajitokeza kwa aina hii ya familia uh, yenye mahusiano ya karibu sana ya ptz msikilizaji inawezekana kabisa wakawa amepata swali au na changamoto namba zetu za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania wakufikia hapo sina la ziada msikilizaji wangu ninakushukuru kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nasi katika kipindi hiki ambacho kimefikia tamati yake inapoondoka hapa studio ninapenda nikuache na wimbo kutoka kwao singers na wimbo unaosema bwana anawaita endelea kubarikiwa na matangazo yetu kwa muda wote huo umekuwa nami habi machilmshana amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe I we the Na wene the Na the mizito yeye ata wapu Get on. Move okay. she Uta yari, Huwa, hua, hua, hua, hua, sasa maisha yako. hua, muda hua, hua, hua, hua, hua, hua, hua, hua, Hey, ni wetu ni mwenye huruma atakutunza sisi yako ni wetu ni mwenye huruma lazima yote ya No way, no