nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipate sauti himbasana yesu yuhaja tena nakujnakuj Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuaja tena karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya uadventista ulimwenguni awr inayoktangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 16 msikilizaji kumbuka unaweza kuwa pamoja nami kupitia morning kupitiamg fm lakini vile vile kupitia rock fm kwa njia ya ni www rg jina langu ni kibaga wilson na hii leo tutakuwa na waimbaji wa the light thelihers wanakwambia nitaleta nini, little, little, little, nini. inakuwa na waimbaji wa the light belas tutakuwa nao waimbaji wa ilala kwaya kutokea dar es salam wanakuambia upendo wa ajabu mskilizaji kipindi haoni biblia kujibu hapa tokwa naye pastor daniel mshola akiendelea kujibu maswali yako ambayo ya uliweza kuyatuma hapa studio basi mtegesikio ni stege ninapojibu swali lako e, rehema e, nianze tu kwa kusema ya kwamba utaratibu wa kuhesabu siku e, uliokuwepo zamani ndio unaoendelea hata sasa e, siku hazihesabiwi kwa sababu ya ya muda e, tukio lilipofanyika lakini siku na tarehe zinahesabiwa kulingana na e, na muda wake kabla ya mabadiliko kuwa ya siku moja kwenda siku nyingine e, katika katika bibia nasa na tukirejea katika kitabu cha mwanzo suraile ya kwanza mungu e, ukisoma uksoma mwanzo moja aya ile ya tano mungu akaiita akai nuru mchana na giza akaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja mojawaimbaji wa the light theibas na wimbo nitaleta nini na mara baada ya wimbo huo toa kwao thelibas mchungaji daniel mshora atakuwa akijibu swali lake rehema mwakalinga kutokea kule iringa ambalo linaulizwa yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili haya wewe utaendelea kumtegea sikio juye yesu alikaa siku ngapi kaburini wako baba mtakatifu kwa jeli ya shukrani maana wema wako ebaba washangaza leta letarini mbele zako wanadamu twaje kama tolivyo ebwana aa <tuhi> nafsii zetupokea wwak isafishe mioyo yetu iwe sadaka zurikwako maana matu na kingile toweza leta isipokuwa kuwa mioyo yetu twajekama tulivyo ebwana nafsi zetupokera wako isafishe myo yetu iwe sadaka zuri kwako maana hatu na kingine twaweza leta isipokuwa mdero yetu za shangaza sana rehema zako kwetu sisi tuliyo hai hakika wastahili sifa na shukrani baba tuseme mimbi mambo makuu umetenda maishani mwetukweli ya shangaza ponya na kuokoa watu kwa hiyo imetupasa kuzishughudi ya kazi zako za ajabu tukiimba shukrani zetu poko twaeje kama tulivyo ebwana awaa nafsi zetupokea k isafishe mioyo yetu iwe sadaka kwako maana hatuna kingine tuoweza leta isipokuwa mioyo yetu twajekama ja tulivyo ebwana maa ha, ha, ha. nafsizetupokea hatamanituwewak isafishe moyo yetu iwe sadaka urikoko ma ana hathuna kingine towezaleta isipo kuwoyoyoyet na mpenzi wa kipindi chako kipendacho cha ya kujibu nichukue kipini cakokiendao aiia akuu naaaa aakaaako au saa imefika kpindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu yako maswali ya watoto wako mbalimbali mbali. nami anapokwenda kuyajibu uwe pamoja nami lakini pia piauwe pamoja na msikilizaji kupitia kwa masuari, tupate kujifunza mambo fulani ya muhimu kwa ajili ya uokovu wetu katika inaos mwokozi wetu amina yeah, leo nitaanza na swai lililoulizwa e, ilinga rehema mwakalinga e, kutoka kule ilinga ana yeah, swali linalosema mm. bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili badala ya siku tatu bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili badala ya siku tatu e, ninapojibu swali lako eh, rehema e, nianze tu kwa kusema ya kwamba utaratibu wa kuhesabu siku e, uliyokueo zamani ndio unaoendelea hata sasa Eh, siku hazihesabiwi kwa sababu ya ya muda eh, tukio lilipofanyika eh, lakini siku na tarehe zinahesabiwa kulingana na eh, na muda wake kabla ya mabadiliko kuwa ya siku moja kwenda siku nyingine eh, katika katika katika tukirejea kitabu cha yingiemwanzma eh, ayaile ya tano mungu akaiita nuru mchana nagiza akaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja ukisoma e, aya ya nane mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili ukiendelea kusoma siku zote sita e, zakaza alizozitumia mungu katika kuumba e, siku inaanza jioni na jioni hii ni pale jua linapozama kwa hiyo jua likizama siku moja imekwisha inaanza nyingine itaendelea kutapambazuka asubuhi na itaendelea mpaka jioni kwa, hiyo, kwa mungu tuna masaa kumi na mbili ya usiku hesabu tuliyo nayo sasa ya kuhesabu siku moja inakwenda mpaka saa sita usiku alafu tena nyingine nanza sasa nadakika moja na kwen, mpaka, mpaka kesho yake tena hayo ni mahesabu au mabadiliko yaliyofanywa na serikali ya kirumi lakini kwa mungu narudia tena siku inaanza jioni jua linapozama na masaa masaa yote ya ya ya ya ya usiku eh, lakini pia ina, ina ya mchana hiyo ah, siku ya 24. sasa juu ya huyu yesu eh, inachosema katika kitabu cha jni a eh, linapoamaiakumiambiasiiiabk msikilizaji wangu katika kitabu cha ya uassiaa ukianzia aya ile ya44 ibria nasema hapo ilikuwa yapata saa sita kukawa giza juu ya nchi yote hata saa kenda yani saa tisa jua limepungua nuru yake paziya la hekalu likapasuka katikati yesu akalia kwa sauti kuwa akasema ebaba mikononi mwako naiweka roho yangu yesu alikufa wimuda wa saa saa muda wa sa na siku gani aliyokufa hiyo saa tisa ya, ya siku gani ukianzia aya na tazama akatoka mtu mmoja jina lake yusufu ambaye ni mtu wa baraza mtu mwema mwenye haki wala hakulikubali shauri na tendo lao naye ni mtu wa rimathaya mji mmoja wa wayahudi tena anautazamia ufalume wa mungu mtu huyo alikwenda kwa pilato akataka kupewa mwili wa yesu akaushusha akauzinga sanda ya kitani akaweka katika kaburi lililochongwa mwambani ambalo hajalazwa mtu bado ndani yake ayaasian na siku hiyo ilikuwa siku ya maandalio na sabato io iliku angezaliwa saa kumi na moja saa kumi na mbili amefariki eh, ijumaa wahesabu masaa na ishirini nanne yaishi ndipo wasema sasa maliza siku hapana kwa kwa hiyo hiyo ilikuwa ilikuwa ni ni ni ni ni siku ya ijumaa yeah, kama ilikuwa ni, ingekuwa ni tarehe, ya kama ingekuwa tarehe tarehe tarehe labda tungesema amekufa Alafu, ijuma mosi, akapumzika kaburini ukisoma aya ile ya mbilbhamsinatano na wale wanawake waliokuja naye toka galilaya walifuata wakaliona kaburi na jinsi mwili wake ulivyowekwa wakarudi wakafanya tayari manukato maraham na siku ya sabato walistarehe kama kwa amuriwa ijumaa jua lilipozama eh, sabato ilianza siku ya sabato ilianza na hawa wanawake walistarehe kama na na nini na sheria ya mungu maana mungu ameamuru siku sita kazi lakini siku siku siku siku siku ya ya ya ya ya ya saba ni ni ni ni sabato sabato bwana mungu kwa hiyo hiyo amefariki ijumaa ijumaa ni moja ni akapumzika pili hata siku ya kwanza ya juma ukisoma luka ishirini nanne aya ya kwanza siku ya kwanza ya juma hii ni nyingine e, kwa sababu mpaka jioni yani kwasababuamefariki e, saa sa taratibu zikafanywa akazikwa kabla ya siku ya sabato kwanza yan kabla juu alijaama nasabato ongia usiku wote wa siku ya sabato na asubuhi yake yote yesu alikuwa kaburini mchana wake mpaka yani, ya jioni kwahiyo jioni saba unapokuisha jumapili inaanza inaanzia hapo tayari akakaaaamaana ya ya ya yake sasa kaburini manukato waliweka tayari wakalikuta lile jua limeviringishwa mbali na, na kwa ufupi ni kwa mba yesu napambazuka asubuiffua kwahiyo amekufa siku ya ijumaa ya kwanza hiyo yapili jumamosi arkaisha juma jumatatu juma wakati fulani basi wa asubuhi jumapili asubuhi akawa bwana amefufuka kwa hiyo iko i, iko hivyo hesabu zake ziko vizuri. ziko vizuri vizuri maana ya ya kwamba aliyokufa kuhesabu mpaka saa saa kesho kesho yake yake siku siku moja jana ingekuwa ya pili hapana ya kinachoelezwa na asubui alikuwa ametabiri kwamba atakaa kaburini hmm. atakuwa katika katika hali ya ya, ya umauti siku siku siku siku tatu Na zote, ziritimirika. Ziritimirika. kwa hiyo hiyo kwamba lazima ule aliyokufa saa ndipo ianze kuhesabiwa hapana ilishaanza alikufa masaa ijumaa ni moja jumamosi ya pili yuko kaburini jumapili ya ya ya ya tatu ndani masaa fulani ya siku ya jumapili ilikuwa ikiendelea yesu akawa amefufuka ambayo ni siku ya tatu kwa hiyo bibulia iko vizuri na nakutia moyo rehema mwakalinga na, na kwamba yesu alikufa kama ilivyokuwa imetabiriwa naam na alikuwa katika hali ya wafu kwa muda wa siku e, tatu. ile ijumaa aliyokufa lakini lakini pia mzika, na masaa masaa fulani ya ya ya jumapili iliyokuwa bado haijaisha siku nzima lakini ndani ya yake asubuhi ya amsa fa akawa zma ms e, swali ingine ambalo ningependa kulijibu leo ni swali kutoka kwa ndugu a kutoka mbeya agrei kutoka ambeye anauliza mwanaume anatakiwa kuoa wake wangapi lakini sehemu ya pili anauliza yakobo alikuwa na wanawake wangapi sasa tukisoma bibria katika kitabu cha cha mwanzo maana ndiko historia ya mwanadamu inakoanzia katika ile ya kwanza mwanzo moja naaya ya ishirii na sita na ile ya ishirini na saba mungu anasoma maneno haya mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu akataware samaki wa baharini na ndege wangani na wanyama wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitamba juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake. kwa mfano mfano wake wa mungu alimuumba mume, na kamfanowake amfano mnu almamaaa an anaamba ni wengi au wanawake kana kwamba ni wengi hapana mmoja mmoja na mwanamke mungu ee, aliwaumba ukisoma okay. katika kitabu cha mwanzo mbili naileaya ya kumi na ile, haya, nane E, biblia nasema Bwana mungu akasema si vema huyo mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi msaidizi wa kufanana naye sio hapana kwa hiyo adamu mmoja na msaidizi mmoja ambaye ni ni maana mbay kusoma katika usomakatia ya pili ya mwanzo i ishirini nanne na ishirini na tano kwa hiyo mwanamume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe akimaanisha mmoja mmoja nao watakuwa mwili e, mnu anaejua mahitajiasi ya mwanamume na mahitaji halisi ya mwanamke alijua kwa kweli mwanamume mke mmoja anamtosha na mwanamke mume mmoja anamtosha maana ndiye muumbaji wetu ndiye anayejua mihili yetu na mahitaji yake e, yote kwa hiyo katika mpango wake wa kuumba alimuumba mwanamume mmoja na, na yesu anarudia jambo hili kwa kulisitiza sana cha kitabu cha matayo 19nasema basi mafarisayo wakamwendea wakamjaribu wakimwambia je ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu aya ya4 akajibu akawambia hamkusoma ya kwamba yeye waumba mwanzo aliwaumba mtu mume na mtu mtu mtu na na mke mke kwa hiyo mungu aliumba mmoja mmoja sasa swala la yakobo kwamba alikuwa na wake na wake wangapi katika ktau cha mwanzo mwanzo sura ya ishirini na tisa e, mpango wa yakobo ulikuwa ni wakua mke mmoja maana ukisoma katika kitabu cha mwanzo sura ya na tisa, inaonyesha namna ambavyo e, yakobo alimpenda alimpenda alimpenda raheli raheli ukisoma aya 18, nasema, yakobo akampenda akasema nitakutumikia miaka saba kwa kumpata raheli binti yako mdogo mmoja alimpenda mmoja alimpenda lakini nda ilipofika baada ya utumishi wake wa miaka saba kuisha saa ya kukabidhiwa yakobo akatapeliwa ndio maana bibuia naandika katika a ya ishirini na tatu ikawa wakati wa jioni akamtwaa lea binti yake akamletea akamleteahuynabo na akaingia kwake akampa lea mjakazi wake zirpa a sikukutumikia kwa ka mbona umenidanganya kwa hiyo e, yakobo analalamika yee aliyempenda alikuwa ni laheri lakini saa ilipofika basi basi akapewa yule ambaye na na sasa kama vinginevyo kutumika tena sailioika alitumika akaeae ili kumpata yule aliyempenda kwa ujumla ukisoma hapa yakobo anaonekana kana kwamba alikuwa alikuwa na na wanawake wawili e, pia bado bado na, na ambao hawa wake zake kuzaa nao ili kumpatia watoto kwa sababu mbalimbali mbali ambazo e, zimeandikwa kwamba ilifikia ambapo wanawake hawa waliingia kwenye mashindano kumbuka alizaa haraka e, lakini lakini mungu mungu alimfunga tumbo kwa e, kwa kwa muda na na na sababu mtoto basi desturi za wakati wakati huo e, ilionekana inafaa katika ulimwengu wa watu mungu. Lakini leo hii kufanya hivyo tuishi kulingana na mpango wa mungu wa ame mmoja e, mke mmoja kwenda vinginevyo basi tunahesabiwa hatia mbele za mungu atia ya uzinzi lakini pia ta ya uashirati sa mwisho kwa leo ni swali linaloulizwa na ndugu joshua kutoka kigoma kigoma uh, joshua kutoka kigoma anauliza hivi kuna majini majini majini mengine ni rafiki wa, wa eh, majini, mengine ni rafiki rafiki wa wanadamu wanadamu eh, wengine kwanza niseme tu kwamba hawa wanaoitwa eh, inawatambua kama malaika kiomamaaawalioasimaaika waliyoasi ambao bari zao zimeandikwa katika kitabu cha ufunuo na nasa ukisoma s ya kumi na ile, aya, saban, paka, ya mbili naile mpaka ya saba mpaka ya tisakuminablia mpakaatisasema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na wakpiana zake wakapigana na yule joka. yule joka joka naye akapigana nao pamoja na maraika zake mikaeli ni kristo na zake, wa mungu. na joka na zake zake mungu joka nao hawakushinda Uyo joka nktw wala maarapao apakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwae bilisi na shetani Audanganya ulimwengu audanganyeaata amoa a ayo akuna maraika wa shetani aliye mzuri wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kudanganya ulimwengu wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kuleta uharibifu duniani na kwa kweli hatutakiwi kuwa marafiki e, na mashetaniuta kuwa marafiki na majini maana ni, ni malaika e, walio walio ku, mwisho kumbuka mpango wao ni wa kuharibu na mwisho kabisa yapo kwa ajili ya kutuangamiza waa kwaio tuatakiwa tuyakatae na tunatakiwa kwa jina la yesu tukae mbali nayo tukijisalimisha kwa yesu mapepo majini hawana nafasi kwetu tena basi mungu akubariki tuombe baba asante kwa siku hii tena asante kwa maswali tulioyajibu hebu wasaidie wasikilizaji na wale walioulizwa kupata kuelewa yale ambayo ni mapenzi yako na mafunuo yako kwa maana tunaomba haya kwaina akospokoetu kwa credio ya, ya adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 7451848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sante kuchagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha biblia kujibu napotoka hapa kumbuka kesho ni mafundisho makuu endelea kubarikiwa na waimbaji wa ilala kwaya kutokia daresalamu wanakuambia upendo wa ajabu tukutane kesho panapomajali Oh, Eu you