nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti ni basana yesu yuwaja tena najnakuj whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi kumi na sita lakini pia tunapatikana kupitia kupitiaig st redio naro fm vilevile vile tupo katika tovuti ya yawwwrrg uhaligani msikilizaji wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo tuungane sote mwanzo hadi mwisho Mimi wa haya matangazo mzwaayamatangazo naiwaabahisaa kwa kuanza basi kipindi chetu tutapata fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao sauti ya jangwani sd yajangwani wimbo wa kwanza na wimbo wa mwisho tutapata kutoka kwao sauti ya jangwani sd sj na mara baada ya hapa basi nitakupatia fursaa kuweza kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu twategeskio sauti ya jangwani sd sj na wimbo wao naosema amani uko wapi I am the asanteni sana sauti ya jangwani sd kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa huyu hapa mchungaji andrew haule katika kipindi cha mafundisho makuu anasema amri za mungu tegeskiwe maana wewe sheria inakuonyesha dhambi ni nini unajua hata leo kuna watu ukiwaelekeza au ukiwaonyesha amri kumi za mungu zinazopatikana katika kutoka ishirini na kuendelea hawazikubali kwa sababu hawako tayari sasa kutii amri za mungu na wanafikiri kwamba e, kutii amri za mungu ni kuwa chini ya sheria hapana zenyewe zinatuonyesha dhambi inakuonyesha kwamba hii uifanye hii usifanye hii ifanya hii usifanye hawazihitaji sheria za mungu inamaana sheria za mungu zimebaki pale na dhambi inabaki pale dhambi ni uwasi wa sheria paulo anasema kuwa kwa maana dhambi haitawatawala ninyi kwa sababu hamuhi chini ya sheria bali chini ya neema nini maana ya kuwa chini ya sheria hili nolo, ndio, ndio ndio swali ambalo tungepaswa kujiuliza maana yake ni kuwa chini ya hukumu ya adhabu kwa sheria kwa sababu nilivunja kwani dhambi ni nini ni uwasi wa sheria ya mungu nimehukumiwa chini ya adhabu kwa sheria niliyoivunja kwa hiyo nipo chini ya sheria warumi warusema maana dhambi haitawatawala ninyi kwa sababu hamuhi chini ya sheria bali chini ya neema nini maana ya kuwa chini ya neema kuwa chini ya neema ninakuja msalabani ninapiga magoti chini ya msalaba kristo anaiandika sheria yake moyoni mwako na katika fikra zako inafika wakati saa unatamani kumtii biblia iko wazi kabisa kuhusu mada hii kwani chini ya neema inamaanisha nina ukubali msamaha wa kristo napokea msamaha wa kristo na, na ninajazwa na uwezo wake hiyo ndio maana kuwa chini ya neema tunapokuja kwa yesu kristo na kujitupa miguni pake yeye anasema kuwa mwanangu bila kujali mapito uliyoyapita bila kujali maisha yako yalivyokuwa ya dhambi mwanangu nimekusamee unaweza kuanza tena bwana asifiwe sheria inafunua hitaji letu ninapoitazama sheria ya mungu ninajiona jinsi nilivyo kwa kweli hata siikaribii si sheria ya mungu ninapokuja kwa kristo ninapoitazama sheria yake ninaona nyakati ambazo nimekosa ustahimilivu ninaona nyakati ambazo sikuwa mwema kwa jinsi nilivyotakiwa nilipokuja kwa yesu nilianguka miguuni pake daudi anasema anasema kwamba sheria ya bwana katika zaburi 19.7. zaburi fungu fungu la la tfungulasaba sheria ya bwana ni kamilifu huburudisha nafsi e yesu moyo wangu unavunjika moyo wangu umepondeka kwa sababu ya dhambi zangu e yesu nisamehe nihurumie niongoze mpendwa yesu niweze kushika sheria yako niongoze mpendwa yesu nifanye niwe mtiifu hilo lingekuwa ndio ombi lako wakati wote mtu mmoja alimjia yesu na akataka kumjaribu kuna mwanasheria mmoja alikuja kijana mmoja alikuwa tajiri akajaribu kumjaribu yesu anasema mwanasheria alikuja kwake na akauliza mwalimu katika torati amri ipi iliyo kuu anamjaribu yesu yesuhivo matayo fungu la mpaka o akamwambia mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote hilo o lilikuwa jibu la bwana wetu yesu hapa yesu alifanya nini alifanya mhutasari wa amri kumi kwa sababu alisema kuwa sheria yote yaweza kufupishwa kuwa neno moja upendo kwa hiyo yesu alifupisha sheria upe. mpende mungu wako mwanadamu anadauwenzi yesu alifanya muhutasari wa amri nne za kwanza kusema mpende mungu wako kwa hiyo amri ya kwanza mbaka ya nne hii inahusiana kabisa na kumpenda mungu wako ukimpenda mungu wako hutakuwa na miungu mingine ukimpenda mungu wako hutalitaja jina lake bure ukimpenda mngu wako hutafanya sanamu za kuchonga ukimpenda mngu wako utaikumbuka siku ya sabato na kuitakasa maana anasema ikumbuke siku siku ya sabato itakasi siku sita utenda mambo yako yote mambo ya koyote, siku ya ya saba ni sabato bwana mungu wako kumbe hiyo ni ya bwana mungu wako kwa hiyo unaona jinsi ambavyo zile amri ya kwanza mpaka ya nne zinavyokuwa za muhimu kwa mungu yesu alikuwa akisema ikiwa kweli utakuwa na upendo mkamilifu basi utampenda mungu ikiwa utakuwa na upendo mkamilifu basi utampenda mwanadamu mwenzako upendo siku zote unaongoza katika kutii amri kumi za mungu ziliandikwa na mungu kwa kidole chake mwenyewe juu ya mbao za mawe unajua lazima wakati mwingine unapotaka kujua amri za mungu kwanza upate hata zilikuja kujaje kwetu amri kumi za mungu ziliandikwa na mungu kwa kidole chake mwenyewe juu ya mbao za mawe musa alipopanda kwenye mlima wa sinai mungu alimwambia andae kibao cha mawe na mungu akaandika kwa, kwa kidole chake kwenye zile mbao na sihelewi kama mungu akiandika aki kama mwanadamu anaweza kufuta amri kumi za mungu hazikutolewa ili ziwekwe mipaka na kunyima huru uh-uh. zilitolewa ili tuwe huru kweli kweli zilitolewa kwena mungu mwenyewe sikiliza jinsi mungu alivyoanza katika kutoka fungu la pili mimi ni bwana mungu wako niliyekutoa katika nchi ya misri katika nyumba ya utumwa hiyo ilikuwa ni amri ya kwanza huyo ni bwana mungu bwana wa mbinguni aliyeziumba mbingu na nchi aliandika amri hizi kwa kidole chake mwenyewe juu ya mbao za mawe kama kanuni za maadili kwa nyakati zote hebu sikiliza usiwe na miungu mingine ila mimi hapa mungu anasema kuwa mimi nipo juu y kabisa katika maisha yako hakuna miungu mingine usifanye nyumba yako kuwa ndio mungu fedha zako kuwa ndio mungu wala e, ulevi wako kuwa ndio mungu wako wala vitu vingine vyovyote vikiwa mungu wako mwanadamu mwabudu mungu mungu mungu wa mbinguni aliye mkuu maana pekee yake anayepaswa kuabudiwa usijifanyize sanamu sanamu ya kuchonga eh? mungu anasema kwa usifanye ya kuchonga anasema usifanye vinyago kitu chochote kinachofanana na kitu cha mbinguni wengine wanachonga malaika wengine hata, wanamchonga hata yesu wengine wanachonga lakini mungu anasema usijifanyie sanamu conalafu amri inayfat nasema usilitaje bure jina la bwana mungu wako hai hizo zote ni amri zinazomhusu mungu mpende mungu wako na uheshimu jina lake hebu fikiria jina la yesu jina hilo ambalo linawafanya lina malaika wafunike nyuso zao eh? malaika wanapo, jina la yesu linapotajwa wana wanafunika nyuso zao jina hilo ambalo linawafanya malaika waendelee kuimba kwamba mtakatifu mtakatifu mtakatifu jina hilo ambalo linaburuzwa mavumbini kwa laana mbaya yani n watu wengine wanalitumia tu hovhovyo lakini kule mbinguni jina hilo halitajwi halitajui hovyohovyo na malaika malaikabadala ya kulitaja jina lake wanaita tu mtakatifu mtakatifu mtakatifu leo watu wanacheza mpira wanataja bure jina la mungu dini, taja dinitaabure jina la bwana mungu lakini basi ile amri ya nne nasema ikumbuke siku ya sabato itakase siku sita fanya kazi utende mambo yako yote lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako mwabudu muumba wa mbinguni na nchi aliyeumba mbingu na nchi wabudu yeye kama mmoja aliyekuumba amri ya nne inazungumza kwa ajili ya kizazi hiki amri ile inayofuata amri ya, ya, ya tano nasema waeshimu baba yako na mama yako katika kizazi ambacho watoto hawa, hawatii wazazi wao kizazi ambacho watoto wanawambia wazazi wao huwezi kunipangia kazi ya kufanya eh, wengine wanasema kama ungechelewa ningekuzaa wewe hizo ndio, ndio jinsi ambavyo watu wanazungumza amri ya tano inazungumza kwa uhalisia kabisa amri ya sita nasema usiuwe wakati ule ambapo silaha za li zilikuwa zikitengenezwa ziliundwa ili kuua watu wakati mwingine kutoa mimba kuna husiana na kuua wakati mwingine walenga shaba wanapoua watoto wasio na hatia bado kuna amri inayosema usiue hiyo ni amri takatifu inasema usiue usiue mungu hahitaji mtu kuua e, mtu mwingine amri ya, ya saba inasema usizini wakati mwingine ukosefu wa maadili wakati mwingine ukosefu wa usafi katika ndoa bado sheria ya mungu inalenga kizazi hiki jamii inapo inapogeuzia kisogo sheria ya mungu hasa jambo linalo linalokuwa kinyume na maadili jamii hiyo inakuwa katika mwelekeo wa uangamivu ni wito kwa marekani na ulimwengu wote kurudi na kushika sheria ya mungu munguariyani nasema usiibe ni vibaya ya kuiba i kuondoa kwenye maduka kitu chochote kudokoa kitu kwenye duka la mtu chochoteudooaenye ualatu kuchukua kitu kisichokuwa sihokuwa kitu chochote ambacho unajua kwamba si chakwako hata kama mtu amedondosha simu kwa bahati mbaya ukaficha ukafikiri kwamba ni huko ni kuiba yote hiyo ni amri ya mungu lakini amri ya tisa nasema usi, usimshuhudie jirani yako uongo kudanganya ni vibaya pia kusengenya ni vibaya kuchafua jina zuri la mtu na kulipaka matope ni vibaya usitamani sheria ambayo ni amri kumi inazungumzia kwa ajili ya kizazi hiki amri kumi za mungu zinazungumza kuwa uhalisia zikilenga jamii yetu leo hii mtunga zaburi anaonyesha kwamba amri zake ni za milele zaburi mia moja kumi na moja fungu la saba mpaka la tisa matendo ya mikono yake ni ya kweli na hukumu ya maagizo yake yote ni amini huyu alikuwa ni mtunga zaburi alikuwa anasema yamethibitika milele na milele yamefanywa katika kweli na adii Yo ni zaburi fungu la la mpaka shetani pia alipoteza mbingu kwa kwa kukosa utii kwa yu, neno utii neno ni kitu kikubwa sana hata eva ay alipoteza bustani ya bustanaalipotezwa alifuuwa wenye bustani yadn kwa sababu ya kukosa utii mungu anawaita watu wake kurudi tena kutii amri mi za mungu fungu la nasema maana hii ndilo agano nitakalo agana na nyumba ya israeli baada ya siku zile asema buana abrania nitawapa sheria zangu katika nia zao na katika mioyo yao nitaziandika nami nitakuwa mungu kwao nao watakuwa wangu mungu anasema kuwa nitawapa sheria zangu katika nia zao kwa kusema hivi ana maana gani ikiwa sheria ya mungu itakuwa katika nia zetu basi tutaifahamu ikiwa sheria ya mungu itakuwa ndani ya mioyo yetu basi tutaipenda na kuitenda bwana sifiwe sana mungu atakuwa na kundi la watu wake siku za mwisho ambao sheria yake imeandikwa mioyoni mwao na akilini mwao watakuwa wamempenda kiasi cha kumtii hebu tuone maelezo ya hao watu wa siku za mwisho ufunuo kumina, fungu la kmfun nasema hapa ndipo penye subira ya watakatifu hao wazishikao amri za mungu na imani ya yesu hawa ndio waaminifu wale ambao wanazishika amri za mungu na na kuwa na imani ya yesu sura ya mwisho ya kitabu cha ufunuo inaelezea hawa waliokombolewa kwa namna hii ufunuo fungu ufunu221 na anasema heri wazifuao nguo zao wawe na amri kuendea huo mti wa uzima na kuingia mjini kwa malango yake yesu kristo atatusamehe anasema njoo kwangu mwanangu anatupatia rehema yesu anatuita anahitaji tuweze kumfahamu vizuri na kwamba amri kumi za mungu iondiyo tabia ya mungu inatufundisha tuweze kuwa na maadili mema lakini zinatuonyesha dhambi amri kumi za mungu zenyewe zipo kwa ajili ya kutuonyesha dhambi lakini pia ni ni amri za mungu zinatupa uhuru katika mioyo yetu wa kuchagua kwa hivyo unapokuwa unamtii mungu unakuwa umetii maadili lakini pia unakuwa katika usalama wa maisha yako kwa sababu umemchagua yesu mpendwa ninakualika na ninakuita kwamba kwa nini usichague kumfuata yesu kwa nini usikubali kumtii yesu kwa nini usiamue kumfuata yesu na kuzishika amri zake maana yesu anasema mkinipenda mtazishika amri zangu lakini paya ujue kwamba amri za mungu zinatukumbusha alichokisema katika mlima wa sinai watu wengine hawajui mungu alisema nini katika mlima wa sinai na aliandika nini kwenye mlima wa sinai kwa kwa kwa na kumpa musa maana wameshazitupa lakini ukirudi katika mlima wa sinai na kuona mungu kile alichokiandika kwenye zile mbao mbili za mawe utagundua mungu ana amri zake kumi ambazo tunapaswa kuzishika bila kuacha hata moja ndio maana yesu anasema sikuja kutangua taurati bali kuitimiliza. na kuifanya iwe nzuri zaidi kuitimilizamaafanya vizuri zaidi mungu akusaidie mpendo wa msikilizaji nini ukubali kuzivunja amri za mungu kwa nini ukatae amri za mungu lakini neema ya mungu yenyewe inaonyesha utii na unakubali mbaraka wa mungu mwenyewe neema inatuokoa tunaokolewa kwa neema lakini tunaokolea kwa neema kwa sababu gani kwa sababu tumekubali kutii maana kwa neema mungu naamini kwamba umechagua umechagua sasa leo umechagua kuzishika amri za mungu mungu wa kubariki katika kristo bwana wetu amen msikilizaji inawezekana ukawa umepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hezi hapa redio ya wadventisa ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hezaji wangu na kwa kufikia hapo sina la ziada naamini ya kwamba umebarikiwa na matangazo yetu kwa muda wote huo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana ninapotoka pa studio, usipange kukosa Sugar, alishuka, alishuka, jini yesu. Uh, Aliveba, usalama, wow, alishuka, Alishuka, Alishuka, have a little cat in the ass. Oh, let's Alishuka, Alishuka, Thank you.