unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yiwajatena nipata sauti nibasana yesu yiwajatena nkjnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2 h lakini pia kupitia tovuti yaarg karibu tena katika matangazo yetu siku yaleo utakua na kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha manenotlakini kwanza ienukaribisha kati kipind kizuri cha muzikina wanamuziki utakuwa nammjoli wako mtangazaji wako mwana watanda na hapa utaweza kusikiliza historia ya wimbo wa tarumbeta ya mwana mwanatalumbeta ya mwana itakapoli itakapo ya mara minene itakapo kwambazuka naowaatki watakapo kusanyika lambu majina yanapuitwaniwepo mpendwa wa msikilizaji katika kipindi chako kizuri ukipendacho cha muziki na wanamuziki langu jina lifnltanda na katika siku hii ya leo utaweza kusikiliza historia ya wimbo anasema kwamba tarumbeta ya mwana tarumbeta ya mwana kama unavyohusikia james abac ndiye mtunzo wa wimbo huu ambaye alizaliwa mnamo mwaka1856 na alifariki mwaka 1938 alikuwa ni mwalimu wa muziki na ni mtunzi wa nyimbo pia james alikuwa ni mwalimu wa watoto siku moja alikutana na binti wa miaka 1 na nne binti huyo ambaye alikuwa ni maskini lakini pia alikuwa akitoka katika familia ambayo wazazi wake wote walikuwa ni walevi hivyo akuwa na matunzo ya kutosha james alimwalika binti huyu kuja katika kikundi cha kijamii kilichokuwa kikijihusisha na maswala ya vijana wadogo katika kuweza kujadiliana mambo mbalimbali ya biblia na mafundisho mbalimbali ya kiroho binti alikubali kuja katika kikundi hicho ambacho cha kijamii ambacho alikuwa james kwa ajili ya kuweza kuwafundisha vijana wadogo siku moja jioni wakati wanajifunza maandiko matakatifu katika kikundi kile kidogo na kipindi ames akiubili wajumbe katika kikundi hicho walijibu kwa kurudiarudia kulingana na hubiri ambalo ames alivokuwa kiubili na kulingana na aya ambazo alikuwa akisoma katika biblia hivyo wajumbe walikuwa wakizirudia zile aya na ames alikuwa akitumia mfumo huo kwa ajili ya kuweza kuwakaririsha na waweze kuelewa vizuri kabisa wale vijana wadogo lakini kwa kushangaza yule binti yeye alikaa kimya kipindi wenzake wanajibu akujibu neno lolote kwenye kile kipindi cha wito james alijiuliza kuna neno gani baya ambalo ameliweza kutamka ambalo limeweza kumkasilisha yule binti au kumkwaza kipindi na tafakari james aliweza kuamua kuweza kukana yule binti na kuweza kumuuliza kwamba ni jambo gani baya ambalo liliweza kufanya akaye kimya asiwezi kujibu kitu chochote kile kipindi mafundisho walipokuwa akiendelea kumbe lilikuwa ni lile neno ambalo alilikuwa akizungumza james ya kwamba kuna aya ambayo iliosoma katika biblia na kusisitiza kwamba majina yetu yatakapoitwa kwenye kitabu cha uzima je jina langu litakuwepo akawa anatoa changamoto pia kwa watoto wengine kwamba je kipindi kile yesu atakaporudi jina lako litakuwepo hakika majina yetu kila mtu ajiulize mwenyewe binafsi hakika lilikuwa ni neno gumu sana kwa yule binti yule binti alikuwa akitafakari kwa kina jinsi james alivokuwa akizungumza akipiga picha pia wazazi wake walikuwa katika dimbwi zito la ulevi ya kwamba je yesu atakaporudi majina atakapokuwa akiitwa wazazi wake watakuwepo akapiga picha mbali zaidi ya kwamba je na ndugu zake wengine ambao walikuwa bado wamfamu kristo majina yatakapokuwa ya akiitwa kipindi kile yesu anarudi majina yao yatakuwepo akarudi kwake binafsi ya kwamba je na yeye jina lake litakuwepo alikuwa na shauku ya kuwaona ndugu zake pia kipindi kile yesu atakaporudi waambatane wote pamoja kwa hiyo binti alikuwa wamepigwa na butwa akijiuliza Kwe, kwa hiyo hakutaka kuweza kujibu kuwa haraka lile swali ambalo likiulizwa na james ya kwamba je jina lako litakuwepa kipindi kile yesu atakaporudi james ambaye hasa ndiyo mtunzi wa wimbo huu anasema kwamba nilitafakari kwa makini sana jambo hili na nilipofika nyumbani nilikaa dakika zipatazo 15 nilitumia maneno hayo kuandika bethe la kwanza la wimbo huu ambao unausikia hivi sasa na hili unarusikia ndio bete la kwanza ambalo aliliandika baada ya kutoka kwa yule binti na kumuuliza maswali kwa nini ya kujibu na akamwambia nilikuwa na tafakali je jina langu litakuwepo pamoja na ndugu zangubtayara kumi naan akaandika beti hili sasa tutende kazi kwa yesu mchana kutwa kwa bidi tutangaze kote pendo lake ku nayo kazi itakapotimika hapa chini Polo james kwamba kisha baada ya hapo nilikaa katika piano nikaanza kutengeneza beti la pili la wimbo huu ambalo sasa ndilo nalisikia beti hili james anasema hiliy ndiyo munz w wimbo huu ya kwamba kila mtu ana malaika ambaye hutunza ripoti mbinguni kuhusu tabia zetu kila siku kuna ripoti ambayo inakwenda kulingana na mambo ambayo ameyafanya je wewe kitakachokuzuia jina lako lisiitwe katika siku ile ya mwisho yawezekana yawezekanani wizi ni rushwa ni uzinzi ubinafsi masengenyo swalini kwako na weze kulifanyia mabadiliko sola hilo weze kuungama siku ile majina yatakapoitwa jina lako liweze kuwepo mii na nakutakia baraka za bwana Marami, na polia mara mileleita kapopambazuka na oakiwata kapokusanya kanabo magina ya na poli tuaniwe po magina ya na inawezekana kuwa na mwaoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anwani hipa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenane, nane ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha maneno ya yalitaifa raja na hapa utokwa naye mchungaji baraka masalu akija anasomo ambayoosema kwamba alikuwa wapi alikuwa wapi mpenzi msikilizaji bwana yesu asifiwe amani ya mwenyezi mungu iwe juu yako sasa na hata milele leo katika kipindi cha maneno alitayo faraja tutakuwa tuna somo lina kichwa kinasema alikuwa wapi leo tuna somo linasema alikuwa wapi tuombe baba wa mbinguni mikononi mwako tunajikabizi roho mtakatifu atuvuvie tukabarikiwe na ujumbe huu na kuongolewa kwako kwa jina la yesu amen mpenzimsikilizaji maisha yetu wanadamu katika ulimwengu huu mara baada tu ya kuwa dhambi imeingia hapa ulimwenguni maisha yetu yamekuwa yakijawa na huzuni nyingi maisha yetu yamekuwa yakijawa na wasiwasi mwingi maisha yetu yamekuwa yakijawa na maumivu mengi maisha yetu baada ya dhambi kuingia yamekuwa ni maisha ya uchungu kila kona ya dunia utasikia njaa utasikia vita utasikia matetemeko ya ardhi utasikia magonjwa ya kutisha miripuka utasikia mafuriko utasikia ajali kumekuwa na majanga mengi ambayo yamekuwa yakitokea hapa ulimwenguni hayo yote yanapokuwa yanatokea ulimwenguni swali kubwa limekuwa likiulizwa katika vichwa vya watu ya kwamba kama mungu anatupenda na anatujali je alikuwa wapi tulipopitia changamoto kubwa za kutukatisha tamaa maana watu wengi imefikia saa hadi wakamuwekea mungu mashaka kwa sababu ya kile ambacho wanapitia katika maisha yao kwa sababu ya kile ambacho kimetokea katika uzoefu ambao wamepitia hapa duniani kwa sababu ya kile ambacho wamekishuhudia kwa macho yao na kinaumiza mioyo yao wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi je mungu alikuwa wapi wakati pale mume wako alipokukimbia wengi wanajiuliza je mungu alikuwa wapi wakati mume wangu aliponikimbia wengi wanajiuliza je mungu alikuwa wapi wakati pale ambapo nilibakwa na kukatishwa ndoto za maisha yangu wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi pale ambapo nilisoma sana na hatimaye bado niliishia kuferi hata sikufaulu na ndoto zangu zikaishia hapo wakati meingine ilikesha nikasoma lakini bado nimeferi mungu alikuwa wapi wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi vita vinapolindima kila mahali njaa na ukame vinapoongezeka na watu wanakufa wengi wanajiuliza ajali na magonjwa ninayougua haya nimeomba sana bado siponi hivi kweli mungu ananipenda mungu alikuwa wapi kipindi chote hicho ninateseka katika maisha haya mungu alikuwa wapi wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi vijana wanapohangaika mitaani bila ajira wafanyakazi wanapoandamana na kudai mishahara yao viongozi wanapolia kutafuta suruhu ya amani katika mataifa madaktari wanapohangaika kuokoa maisha ya watu na bado watu wanakufa mikononi mwao madaktari wakiumia wengi wanajiuliza mungu alikuwa wapi ni kweli mungu huyu anatupenda mbona kama anatupenda mbona hayo yote anatokea naye anatazama tu kisoma kitabu cha warako wa kwanza wa yohana ili sura ya nne nauli mstari wa kumi na sita adionasema nasi tumelifahamu pendo alilo nalo mungu kwetu sisi na kuliamini mungu ni upendo naye akayi katika upendo hukaa ndani ya mungu na mungu hukaa ndani yake haleluya maandiko yanakazia yanasema mungu ni upendo haleluya mojawapo ya tabia kuu za mwenyezi mungu ni tabia ya upendo haijalishi ni kipindi kigumu kiasi gani umepitia haijalishi ni maumivu makali kiasi gani yametokea haijalishi ni uchungu mkali kiasi gani umeushuhudia katika macho yako katika maisha yako jambo moja ambalo inabidi uelewe ni kwamba mungu ni upendo hata kama unaugua sana na bado hujapona umeteseka hata kama umekosa ada na umeshindwa kuendelea na masomo umeshindwa kuendelea na chuo hata kama unahitaji mtoto miaka mingi umeomba lakini bado ujapata hata kama unahitaji mume unahitaji mke lakini bado ujapata miaka inazidi kusonga jambo la kuelewa hata kama ulipata ajari umepata ulemavu hata kama unapitia uchungu gani uchungu mkuu kiasi gani tambua ya kwamba mungu ni upendo bwana asifiwe mungu ni upendo nani ya juae ya mkini katika kile ambacho mungu amekiruhusu katika maisha yako ni sehemu ya okovu wako bwana asifiwe na anachoangalia mwenyezi mungu ambaye ni upendo ni kwamba kile ambacho kitakuwa na msaada kwako anaweza kukubali kukiacha kwenye maisha yako maana anacho hesabu yeye ni wewe kupata uzima wa milele na sio vinginevyo bwana asifiwe menyajuwa mapenzi ya mungu ni mazuri sana na mapenzi ya mungu nayapenda sana yuko radzi aniache kwenye maumivu yuko radhi akuache kwenye maumivu ikiwa tu maumivu hayo ambayo anakuacha yatakufanya wewe uzidi kuchuchumilia okovu bwana asifiwe alikuwa wapi mungu tuliopitia magumu mpenzi msikilizaji mpenzi msikilizaji nikutie moyo tu ya kwamba mungu yupo pale pale siku zote bwana asifiwe kama ambavyo alikuwa na yesu yesu kristo alipowambwa pole msalabani akiwa uchi wa mnyama ili alete ukombozi mungu alikuwa naye mwanzo mpaka mwisho hata wewe katika shida zako zote ambazo unapitia maumivu yako yote ambayo unapitia mungu yu nawe mwanzo mpaka mwisho bwana asifiwe kama ambavyo alikuwa na mtume petro petro alipotundikwa msalabani kichwa chini miguu juu ili aweze kusurubiwa kwa sababu ya kuitetea imani yake na mungu akawa na ndivyo ambavyo yuko nawe mwanzo mpaka mwisho wa kile ambacho mpenzi msikilizaji wewe unapitia bwana asifiwe ni kweli kuwa baada ya dhambi dhiki nyingi tunazipitia ni kweli kuwa baada ya dhambi maumivu mengi tunayapitia ni kweli kuwa baada ya dhambi uchungu mwingi tunaupitia lakini mpenzi msikilizaji uchungu huo usitufanye tukamfikiria mungu vibaya usitufanye tukamuwazia mungu yaliyo mabaya na hatimaye tukajikuta ya kwamba tunaweza kukufuru ukisoma kitabu cha yeremia ile sura ya 2 maandiko matakatifu kwenye mstari mstariwa 11 yanasema hivi maana naya jua mawazo ninayowawazia ninyi asema bwana ni mawazo ya amani wala si mabaya kuwapa ninyi tumaini siku zenu za mwisho bwana asifiwe mungu anatangaza ya kwamba mawazo ambayo anatuwazia sisi siyo mawazo mabaya mawazo ambayo anatuwazia sisi anasema ni mawazo ya amani haleluya tena anasema ni mawazo ambayo anawaza kutupatia tumaini kupitia somo hili mungu anakupatia tumaini katika dhiki unayopitia mungu anakupatia tumaini katika shida unayopitia mungu anakupatia tumaini katika uchungu unayopitia husimwazie mabaya mungu ni yule yule bwana asifiwe yesu kristo alipokuwa ana, an, an, anasurubiwa pale mstarabani maandiko anasema ya kwamba ukisoma kile kitabu cha waraka wa kwanza wa petro sura ya pili mstare wa 2in1 na 2 maandiko anasema kwa sababu ndiyo mliohitiwa maana kristo naye aliteswa kwa ajili yenu akawaachia kihelelezo mfuate nyayo zake yeye alipotukanwa hakurudisha matukano alipoteswa hakuogofya bali alijikabidhi kwake yeye ahukumuye kwa haki bwana asifiwe jambo la msingi tunajifunza kwa yesu hapo yesu alipopitia magumu alipopitia maumivu alipopitia machungu yesu alichokifanya alijikabidhi kwake yeye ahukumuye kwa haki yesu akumwadhia mungu vibaya yesu hakumwadhia mungu kinyume yesu hakumwadzia mungu ovyo bali yesu maandiko anasema alijikabidhi kwake yeye hahukumuye kwa haki bwana asifiwe ndiyo maana ukisoma ile luka ile sura ishiri na tatu na ule mstari wa arobaini na sita utaona pale yesu japo anateseka japo huko msalabani watu wengi wanamuona kama afai wengi wanamdhihaki ajiokoe sasa kama aliokoa na wengine lakini yesu alitambua ya kwamba bado mungu yu pamoja naye mwanzo mpaka mwisho haijalishi kile ambacho anapitia ndiyo maana yesu alijikabidhi kwa mungu akisema luka yesu akalia kwa sauti kuu akasema ee baba mikononi mwako naiweka roho yangu ya bwana asifiwe mpenzi msikirizaji maadiko anasema ya kwamba avumiliaye mpaka mwisho ndiye atakayeokoka yesu katika dakika za mwisho za mateso yake hakuwahi kumwazia mungu vibaya bali alijikabidhi kwake yeye bwana asifiwe hata wewe unapopitia maumivu hata kama ni makali kiasi gani hata kama ni machungu kiasi gani hata kama naumiza kiasi gani mpenzi msikilizaji jikabizi mikononi mwake hata kama itakuugharimu kufa kabidhi roho yako mikononi mwa yeye aliyokuumba maana yeye ni yeye yule jana leo na hata milele bwana asifiwe hicho ndicho ambacho yesu alikifanya lakini pia hata ukisoma kitabu cha matendo ya mitume ile sura ya 7 na ule mstari wa pali tunapata mfano mzuri pia kutoka kwa stefano stefano alipokuwa anateswa stefano alipokuwa anapigwa na mawe anaugulia maumivu anashambuliwa kwa sababu ya kusimamia haki anashambuliwa kwa sababu ya imani yake stefano anapigwa na mawe anajua ninaenda kufa maandiko anasema matendo ya mitume saba mstari wa s akapiga magoti akalia kwa sauti kuu bwana usiwahesabie dhambi hii akiisha kusema haya akalala bwana asifiwe stefano anapigwa mawe lakini bado anajikabidhi kwake yeye aliye juu na kuwaombea wale ambao wanamtesa penzi msikilizaji usimwadhie mungu vibaya hata kama unapitia changamoto nyingi kiasi gani tambua ya kwamba mungu yuu nawe jikabizi kwake mwanzo mpaka mwisho husiafifishe imani yako husidhohofishe imani yako kwa sababu ya changamoto maana wengine walipozidiwa na changamoto waliafifisha imani zao wako watu ambao kwa sababu ya changamoto aliamua kuwa malaya ili apate fedha ya kujikimu kimaisha wako watu ambao kwa sababu ya changamoto aliamua kwenda kwa wpiga ramli ili kutafuta utajiri aweze kujiondolea umasikini wako watu ambao kwa sababu ya changamoto waliamua kutoa rushwa na kununua haki za watu wengine penzi msikilizaji haijalishi ni kitu gani unapitia avumiliaye mpaka mwisho ndiye atakayeokoka maumivu yote unaopitia kubali hata hiikupasa kufa kama alivyokufa yesu kama alivyokufa stefano lakini akikisha ya kwamba unakufa umejikabidhi kwake yeye aliye juu na katika ile siku ya kiama utakuwa na heri naye atakufufua nawe utaupata uzima wa mwelele bwana asifiwe penzi msikilizaji huenda unapitia jambo gumu sana na kudhani kuwa mungu amekuacha ni kutiye moya kwamba yeye yupo pamoja nawe na anasema kuwa ndiyo tutapita katika meji mengi ndiyo tutapita katika dhoruba nyingi lakini maji hayo hayatatuharikisha atatuonyesha mlango wa kutokea majaribu tunayopitia misiba na majonzi tuliyo mungu anaona na anataka tuzidi kumwamini na hivi karibuni yesu atakaporudi tutaweza kupata thawabu ya kile ambacho tulikisimamia usiliye tena mpenzi msikilizaji usife moyo tena mpenzi msikilizaji usikate tamaa tena mpenzi msikilizaji yesu anaona sumbuko lako yesu anaona uchungu wako yesu anaona maumivu yako na yesu anasema usiogope mimi ni wa kwanza na wa mwisho nalikuwa nimekufa na sasa ni hai yesu ameshinda kwa ajili yako na yu tayari kukusaidia uchungu wote yesu atakapo ludi. yesu atakapo ludi ukisoma korinto wa kwanza kumi na tano kwanzia msal asinina tatu mpaka hamsinina sita wale waliokkombolewa na bwana watasema kuwapi e, uchungu kuwapi mauti na kushinda kwako ndugu msikilizaji kubali kumfuata yesu kubali kumwamini mungu na hadi zake bila kujalisha anapita kipindi gani naye atakusaidia naye atakutia nguvu naye atakupatia thawabu ya uzima wa milele katika siku ya mwisho fanya maamuzi sasa ya kumwamini mungu bila kujalisha unapitia kipindi gani fanya maamuzi sasa ya kumfuata mungu bila kujalisha umepitia uchungu gani hata kama ulikuwa umerudi nyuma ukaona pengine mungu amekuacha ukaona pengine mungu amekusahau ukaacha kumtumikia ukaacha kumfuata ukaacha kufanya kazi yake maana uoni mafanikio baada ya somo hili tambua ya kwamba mungu yuu nawe siku zote naye anakuona naye anakutazama naye anakupigania na katika siku ya kiama utapata thawabu ya uzima wa milele ikiwa unafanya maamuzi hayo namba ya simu utakayotumia kuwasiliana nami mwalimu wa neno na mwinjiristi baraka benadi masalu ni sifuri saba nane tatu hamsini na saba stinina tisa arobain na tano sifuri saba nane tatu hamsini na saba stinina tisa arobainna tano tuombe baba wa mbinguni ninakushukuru maana watu wako tumeamua kufuata kile ambacho umetufundisha tunaomba roho mtakatifu aguse mioyo yetu aguse mmoyo wa msikilizaji na ile hali ya naile tamaa sasa akapate tumaini jipya na kuanza maisha mapya kwa utukufu wa jina lako na yule ambaye kaamua kurejea baada ya kuwa na asubufu mengi ya maisha mpokee na aimae ukamfanye kuwa mpya na atimae, imani yake amae na siku ya yakiama akapate tunu iliyobola yote afanyike kwa mapenzi yako kwa jina la yesu kristo aliye bwana mwekozi wa maisha yetu amen mimi ni fanu tanda nikushukuru sana kwa kuendelea kutigea sikio idhaa kiswahili ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni tuungane tena katika siku ya kesho ambapo kutakuwa na kipindi kizuri cha watoto wetu