unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya mmakelele yesu yuaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuaja tena nakuj nakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu iwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward 2 ulimwenguni awr ikitangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 pia tunasikika kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawr org karibu sana msikilizaji wangu katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwesote mwanzo hadi mwisho mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machil mshana kwa kuanza basi tutawategea sikio paradiso sd kw na wimbo unaosema sema nasi na mara baada ya hapo nitarejea kwa ajili ya kukuletea kipindi cha sera za ndoa na wimbo ambao utatuhitimishia matangazo yetu ni kutoka kwao paradiso sj kway wimbo unasema hakuna komando hivyo ungana nasi mwanzo hadi mwisho hawa hpa paradiso sd kwaya na wimbo wao wa kwanza unaosema sema nasi barikiwa nao Simply, you To be Bom dia, Panda. thank yeah. you asanteni sana paradiso sda kwaya na wimbo huo mzuri na sasa napenda nimkaribishe javen kasele katika kipindi cha sera za ndoa katika kuelezea aina za mahusiano sehemu ya tatu huu ni mwendelezo kumbuka javen kasele yeye ni mwanafunzi wa masomo ya psaikolojia katika chuo kikuu cha joldan kinachopatikana hapa mkoani morogoro mtegee sikio anaweza kweli ah, mwanangu huyu rafiki ni, eh, ya ya ya huyu rafiki rafiki si ni labda kwa sababu ya ya maadili au misimamo huyo lakini kuna wale marafiki kabisa unaona kabisa huyu kama rafiki yangu ana kasoro fulani fulani lakini pia ana tabia ambazo na ni nzuri na zinanipendeza na naisi naweza nikaishi naye kama rafiki naisi naweza nikakanae kama rafiki akini ssa mzaz nakua namkataa pia huyo k inakuwa sio vizuri kitu kingine ni mahusiano katika familia mtoto uh, wa aina hii ya familia anapokuja atapata shida katika familia yake mwenyewe kwa sababu anaweza anaweza akawa akawa yuko karibu sana na mwanae, na akawa kila kitu anachoona anajisikia kukisema anamwambia mtoto wake hampi mtoto nafasi kujamulia yeye kama yeye kwa sababu yeye akashazoea kwamba mzazi wangu alikuwa akinifanyia mimi maamuzi sio kwa ubaya kwa upendo wa dhati kabisa kwa upendo mzuri kabisa lakini uh, kiuhalisia upendo huu uh, unaweza ukawa unaonyesha kwamba kunaweza kukaleta Uh, madhara kwa baadaye upendo upo upendo uko ni kitu kizuri katika familia na mtu lakini anatakia aangalie je yeah. hapa ni upendo tu au mtu ameingilia wa uhuru wangu binafsi wa kufanya maamuzi pia inaweza ikajionyesha kwa namna ingine ya pili ambayo nitazungumza hapa kwenye madhara ya aina hii ya mahusiano katika familia mahusiano yaliyo karibu sana na ya kupitiliza inaweza ikajionyesha kama kukataa kuwa na mahitaji yakihisia e, binafsi huyu mtoto ambaye sasa amekuwa mtu mzima wa miaka kumi na nane ishirini thelathini na tano anaweza akaa nakataa mahitaji yake ya kihisia kwa sababu kashazoea kwamba mahitaji yangu ya kihisia sio ya, ya muhimu sana bali ya mzazi wangu ndo muhimu zaidi kwa wakati huu k sasa anakuwa hana nafasi ya kuendeleza mahitaji yake ya kihisia kwani alikuwa akimtazamia na kumzingatia mzazi wake pia baadaye huyu mtu anaweza akawa na mtindo wa kuwa na wasiwasi au hofu fulani fulani na kuona kwamba anajitosheleza na kuweza kujitegemea mwenyewe hata omba ushauri kwa mengine ataka naona mimi kama mimi na kama nahitaji ushauri naweza kwa kwa mzazi naezakapata hii aohaya ni madhara mengine mingi, ambayo anaweza kajitokeza kwa aina hii ya familia uh, yenye mahusiano ya karibu sana ya kupitiliza aina hii ya mahusiano ya karibu sana yaliyopitiliza yanaweza yakawa hatarishi kwani inahitaji mwanafamilia ajitoe sadaka atoe sadaka ule utambulisho wake yeye kama yeye ile hali yake ya kujithamini ya kujikubali ya kufanya maamuzi yake mwenyewe anaweza akajitoa sadaka kwa ajili ya familia nzima kwani anaona aona hapa ninabeba maisha ya wazazi wangu ninabeba maisha ya familia hii ambayo nime kulia taa ita mawazo yangu mwenyewe bali nitathamini yale ambayo yatapendekezwa katika familia ni muhimu o kusikiliza familia yako lakini pia uh, kama mweshimiwa raisi mstaafu jakaa mrisho kikwete kama alivyosema ya kuambiwa changanya na nayakwako kwa hiyo we mwenyewe pia unabidi uchanganye je ni sahihi sio sahihi kufanya jambo fulani kwa hiyo inaweza ikawa hatarishi kwa namna hiyo lakini pia namna gani ya kurekebisha kurekebisha mahusiano ya karibu sana ya kupitiliza pendwa msikilizaji wa awr ni kutie imani ni kutie imani kwamba hata kama uko kwenye aina hii ya familia yenye mahusiano ya karibu sana usiogope kwani kwa kupitia njia zifuatazo unaweza ukapata nafasi ya kujitegemea wewe kama wewe njia ya kwanza ni kwanza kabisa kujua mipaka kuweka mipaka mtoto aweke mipaka yake na mzazi anaweza kuiweka mipaka yake mzazi anatakiwa ajue mipaka yake kwani inaweza ikampa nafasi mwanafamilia ajitegemee bila mzazi kuwa mtegemezi sana kwa mtoto wake najua kuna ile hali mtoto ndo anakuwa sasa tegemezi wa familia Ehe, mtoto anakuwa kila kitu anaambiwa na familia mtoto ndo anasuluhisha ugovi mtoto ndo anakua yani, wa kila kitu sasa sasa mtoto mtoto anabidi anabidi ajue au anabidi ajue mzazi kwamba mipaka yangu imeishia hapa wangu aweze kufanya maamuzi anaweza kituabidace mtotowangu aweufana aazaaa mpaka ioaakaamua saamimi sihitaji uh, kukumbatiwa mtoto ana haki hiyo ya kukataa kukumbatiwa mtoto ana haki pia kuweka mipaka mipaka ya kihisia mfano au ngoja uh, mtoto anaweza akaweka ya kihisia ana haki kabisa ya kuwa na hisia zake yee mwenyewe ana haki ya kukataa jambo ana haki ya kuheshimiwa pale ambapo anaona haheshimiwi basi anaweza akasema mimi hapa ninaomba kwanavyoona ni sahihi kwangu kuolewa kwa muda huu kwani nishafikisha miaka kwangu kwa mimi naona ni nina haki kabisa ya ya kuolewa mipaka yake kwamba naomba mawazo yangu kwani na ninaona ninastahili kufanya mambo ambayo pia yananipendeza mimi kama mimi ukiachana na kuwasikiliza nwe wazazi hii kwamba hapa mimi nitafanya maamuzi mwenyewe na nimeamua niolewe kwa hiyo anaruhusiwa mtoto kuweka mipaka yake mtoto wa familia hii anaweza sasa kuona kwamba anaheshimika akiona kwamba amesikilizwa yale maoni ambayo yameyatoa kwenye familia njia nyingine ambayo mtu anaweza kutumia ambayo ni ya muhimu kabisa kurekebisha hali hii ni kwamba ajitambue yeye mwenyewe ni nani anatakiwa ajitambue mimi ni nani na ninapenda nini ninachukia kitu gani na ningependa nifanye nini mtoto anapokuwa anajitambua yeye ni nani na nanao nda basi nakuwa rahisi zaidi yeye kuwa na kuhisi kwamba ninajitambua katika maisha vitu ambavyo vinanifurahisha ni vitu vya namna fulani kwa kifupi kujitambua wewe ni nani ni ile hali ya mtu au tuseme huenda eh, mtu usijitambue waziwazi wewe ni nani lakini ujue kwamba ni muhimu kwako kujua unachotaka kufanya na kadhalika unaweza kuhisi au kufanya yale yanayowapendeza watu wengine na unaweza ukajikuta samtaime unajikandamiza mapendekezo yako malengo yako au ndoto zako kwa sababu wengine tu hawajakubali au hawajakuelewa lakini kumbuka kwamba unapojitambua utaweza kuwaeleza kwa usahihi vile ambavyo vinakupendeza wewe na utaweza kuvifanya e, kama ipasavyo kwani unajitambua wewe ni nani kitu kingine ambacho mtu anaweza au njia nyingine ambayo mtu anaweza karekebisha hii hali ni ile kujiona kwamba aache kujisikia kama ana hatia acha kujisikia kama una hatia hatia inaweza ikawa kizuizi kikubwa cha kuweka mipaka na chakuwa wewe uwe na uthabutu kinaweza kikakandamiza hisia zako kwa sababu unakuwa unaona si sawa kuachana na maamuzi ya mzazi au rafiki au au ndugu au jirani kwa sababu umeshazoea wow, sasa unaona sasa kwamba amb kumsikiliza huyu nikifanya niki mapendekezo yangu yangumim nitakuwa nimekosea kwao hiyo hali ya kuona kwamba mimi nakosea kutowasikiliza ni kitu ambacho sio kizuri kwa sababu utakuwa hujatekeleza yale ambayo yanakupendeza hujaja hapa duniani au sijaja hapa duniani kuwa mtumwa wa mtu mwingine kwa hiyo sasa unapohachana na huo utumwa unaweza ukahisi hatia kwamba sitakiwi labda kumwambia mzazi kwamba mimi hapa hivi nningependa ninunue gari a unakuwa unahisi unahatia kwamba nikiacha mzazi wangu kasha nisinunue gari sasa nikinunua itakuaje na ukishanunua naisi kama unahatia kama umekosea lakini lakini ukute kwamba ni haki yako kwa sasa kununua gari kwa sababu kwa mapendekezo mzazi, ya mzazi amesema nisinunue nisinunue kwamba kwa ni kwa sababu tu naisi ile hatia fulani ndani ya moyo wangu kwa hiyo mowangaaa aaa u ma kuikia kama unamfahamu mtu ambaye yuko kwenye mahusiano karibu sana au kama ni wewe, basi, muambie, au kama kama basi mwambie jiambie mwenyewe kwamba natakiwa niache kujisikia na hatia pale ambapo najaribu kuweka mipaka yangu ambapo mzazi anatakia kuishia hapa rafiki anatakia kuishia hapa mamuzi mengine ambayo unayafanya ni kwangu mwenyewe na kwa ajili ya maisha yangu ya baadaye kwa hiyo eh, ni kitu uh, cha muhimu sana kujua kwamba na nawewe unapaswa kusikilizwa na nawewe unapaswa kufanya yale ambayo yanakupendeza na kama yale ambayo yanakupendeza yanaweza kawa mabaya kwa njia nyingine au uh, namna moja namnaoja nyingine unaweza ukajua tu kuna akisaata maoni zaidi ya a watuwatan kaona kamba anasma amb abda eulopitiliza mwenyewe hata kama napenda kunywa nitajiangalia kuendana na maoni yao je kiasi gani ili nisilewe sana au ni niachane kabisa kwani eh, ndugu zangu majani zangu mtu mwingine vibaya waakana kua mgoi ndani ya familia ukaanza kupiga watu pasipo eh, nasababu Uh, sababu maalum kwa inabidi uangalie je tabia yangu mimi uh, maamuzi yangu mimi yanaweza kamwathiri mtu mwingine kwa ubaya eh, yanamwathiri mtu kama kwani kwa ubaya yanamwathiri kwa namna gani au njia gani basi tufanye maamuzi yaliyo sahihi tuangalie na wenzetu je ninafanya kinachonipendeza lakini je kinamuumiza mwenzangu aina uh, ya nne ya ambayo au njia nne ambayo mtu anaweza katumia kurekebisha hali ni kutafuta msaada ukipata msaada wa ushauri nasihi unaweza ukajitegemea uka wewe kama wewe a ya kurekebisha uh, vile vitu ambavyo kwa wakati huo sio sahihi labda tabia ambazo sio sahihi ambazo umezibeba za familia labda umebeba uh, tabia fulani ya mzazi wako na umeishikilia kwamba umeiona ni ya sahihi mfano No? mzazi mfano mzazi amekuwa akiamini kwa muda mrefu kwamba wa... ni mfano tu wachaga sio watu wazuri na kwa sababu wewe kwa wakati huo ulivokua mdogo ulikuwa ukiwapenda wazazi ukiwaheshimu ukiwasikiliza ukiwathamini e, kila kitu anachokisema ni sasa na na na umekutana na binti mrembo wa wa kichaga unampenda sana sana sana je utafanyaje utaendelea kubeba ule msemo wa familia kwamba wachaga sio watu wazuri hii nsaemboacaauwai naeza hata mgogoro katika familia an unaua mna maelewano kati ya katiamtoto ambaye nataka kumoa huyo mchaga na mzazi ambaye itaingia zamani anakwambia amekuwa um, akikwambia kwamba wachaga sio watu wazuri lakini sasa amekutana na mchaga ambaye ni mzuri kitabia lakini pia anavutia kisura zamani anavutia kwa namna kwamba yuko vizuri tabia na mwenendo pia kwa sasa unaweza ukahitaji mshauri nasii ale amao agogo familia kwa sababu tu wewe unajaribu kufanya maamuzi yako binafsi na familia ingilia, eh, kila kitu nafamiliaaaukampata so akaweza zakasuluisha mgogoro huu ndani eh, ya familia kwani ni kazi ya mshauri nasihi kufanya utatuzi wa migogoro ndani ya familia ndani ya jamii ndani ya siasa ni kazi ya mshauri nasihi kusikiliza pande zote mbili na kumsikiliza mtu binafsi yeye kama yeye e, kufanya ushauri na unasihi juu ya hilo jambo ili kuleta amani na kuleta suluhisho kazi ya mshauri nasihi sio kukufanyia maamuzi wewe bali ni kukuongoza na kukuonyesha vitu ambavyo mnaweza kufanya ambavyo vinaweza vikaleta uh, vinavyoweza kuleta sorry kazi ya mshauri nasihi ni kumtia nguvu Teja wake na nakumwonyesha kwamba anaweza anaweza kafanya maamuzi sahihi anaweza kufanya maamuzi binafsi ambayo yanaweza pia ya yee kama yee amani. Ambayo pia yakamletea ya yeye kama amani unaona eh, kuweka mipaka kujitambua na kuacha kuona hisia haijasaidia basi unaweza ukatafuta eh, msaada wa msha, mshauri nas si. uo tayari na anaweza kabisa akasaidia kuongoza katika kutatua migogoro asanteni sana sana sana kwa kunisikiliza ulikuwa nami javin kasele katika kipindi chetu cha leo na nikutakie usiku njema asanteni. mepaswaliaua changamoaredio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745 18 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana nikutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea sante kwa kutenga muda wako kesho tutakuwa nacho kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa na kuacha nao paradiso sjeikwaya no na yumba unaosema hakuna komando wategeeskio we nah. not Kwa'udamu tena udongo wa apatini Kumbuka siku u kifa wewe Ujaku wa nyama ya ulongo Kumbuka siku u kifa wewe Ujaku wa nyama ya ulongo Wanadamu, unari Niniwe wanadamu Uriu, kwa'udamu E na udongo wa apatini Kumbuka, si we ya I can oh, oh, oh, Pau, eau, eau, jacu, and a maia, udo, manada, uda, eau, eau, and a pajini, boca, secou, eau, eau, jacu, and a maia, udo, boca, secou, Pau, seco, tapu, uka sifuku kwa wewe utakuwa jamaa ya yahudi