unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipate sauti himbasana yesu yuwaja tena anakuja nakuja yesu swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu iwaja tena hii ni idha kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mitabendi25 lakini pia kumbuka unatupata kupitia tovuti ya na mpendowa msikilizaji karibu tena katika matangazo yetu na leo tutakuana kipindi kizuri cha vijana na maisha lakini pia kumbuka ya kwamba unaweza ukapata matangazo yetu kupitia redio shirika washirikaf kutoka kule jijini mbea pamoja nakutoka jijinis jini langu ni na nikukaribisha tena katika kipindi cha vijana maisha lakini kwanza wategesikio hawa ni vijana kutoka kule ksmc kutoka katika kanisa la uadventista wa, wa sabato ambao wanasoma vyo vikuu wakija na wimbo wanaosema kwamba bwana upepo wa vuma No. What you asante sana vijana kcmc na sasa vijana maisha utasikiliza somo zuri kuhusiana na upendo utaweza kutofautisha kati ya upendo pamoja na tamaa ni kutoka kwake huyu ni mtaalamu wa sikolojia na unasi frola malaso ambaye anatoka katika chuo kikuu kishiriki cha joan utaweza kumsikiliza vyema kabisa na somo hilo la upendo ni neno sana na wengi hulitumia sana katika maisha ya kila siku bali neno hili ni moja kati ya maneno ambayo yamekumbwa na mchanganyo mkubwa sana watu watuangana sana upendo upendo na na na na vitu vingi kuna wakati mtu anaweza amependa kumbe si si kweli ajabu akawa mbali kabisa tena sana wenyewe mwanadamu kwa kawaida huishi katika jamii au na humo ndimo wanapopata mafanikio yake kwa mfano sisi sote hapa tumetunzwa na familia fulani iwe ya baba na mama mzazi au vinginevyo lakini angalau kila mtu anahitaji msaada wa jimuia. hata wengine wanapokuwa shuleni wanaishi na jimuia. ambapo wanajifunza mengi toka kwa walimu na wengine wanafunzi wenzao na tukirudi nyumbani pia tunakutana na watu wengine katika jumambalmbali sehem zetu za kuabudu kila mtu na dini yake ni jumuia nyingine pia ambazo zinasadiamasa ka mbzo hazaii aka dini zote izo zinaamii katia ueo wa mungu marayingi inatufundisha kua mngu haishi pekeake kuna malaika na na viumbe wengine kulingana na mafundisho ya dini husika kwa hiyo jumuia hushikiliwa na upendo ndugu zangu kwa hiyo dhana ya upendo ni dhana ambayo ni ngumu sana kuikwepa katika maisha yetu hivyo yatupasa kuelewa vizuri sana ili katika kuishi kwetu itusaidie kuishi vizuri na na wengine ili kujiletea maendeleo na faida nyingine kemkem tuangalie kipengele cha jinsi upendo unavyochanganywa upendo wenyewe ni nini sasa tukiachana na msamiati migumi ya lugha kueleza upendo, upendo kama nayaayakumtakia mwinine enzaanfadia na anayotaka kutoa fikiria kama mama na mwanae mama yuko radhi afe nja ili mwanae ashibe hyodo maanay ndofauti ya mtu anaposema n tunaweza kutoaz machache kai aa ndowaai na samaki ni wakutaka kupokea tu ani kupata utamuwawali na samaki bali ule upendo wa kukupenda wewe unatakiwa uwe ule kutoa kama kwenye maana maana bali mara nyingi haiwi hivyo na ndiyo maana, leo nataka kueleza michanga, michanganyo hii ili na na sisi tukaangukia huko huko na kujikuta kumbe maisha yetu yote hatujawahi kupenda kabisa na hivyo kumbe tukawa maishani tunajidanganya kuwa tunapenda au tunampenda fulani kumbe ni uongo kabisa mara nyingi watu huchanganya upendo na tamaa mvuto mpapatiko na ngono unakuta mtu ametamani anasingizia amependa mtu amevutiwa tu labda na shep ya mwenzake anajidai amependa au amepata tu mpapatiko vyote hivi huweza kus- kumsababishia mtu kuingia kwenye ngono tena ngono zembe wapo wengiwa walowana kabisa lakini hakuna upendo kati yao baliaai anaisatia endo aendo na inapotokea uzia au shida fulani wanavyotupana a aawanesinda ku ishi pamoja labda kutokana na matatizo mbalimbali mbali, bali bado atasaidiana na hakuna atakaeeneaama niile ali yakutaka faida yako tu binafsi bila kujali asara atakaoipata mwenzako kwahiyo kwahayo unayotaka yaani hii ni kinyume kabisa cha upendo hapa mtu mwenye tamaa hutaka kutimiza faida zake tu bila kujali anayompata mwenzake baada ya e, kutimiza tamaa zake alama alama kuu ya tamaa ni kutafuta faida binafsi tu yaani hapa anajitahidi kujaribu kutimiza matamanio yake pasipo kujali kabisa madhara ataka mwenzake au mtu anayemtumia katika kutekeleza hayo matamanio yake hapa tunaweza kutoa mifano mingi sana bali tuone mfano wa wa kwanza tuchukulie mkaka chuo amevutiwa na msichana aliyeko sekondari maaani tuseme yupo kidato cha kwanza au cha pili kule kuvutiwa naye sio kosa kabisa bali atakachofanya hapo kitapelekea kumfanya awe ametenda kosa au la kwa mfano kama kaka huyo ni mtu wa tamaa kufanya kufanya ngono na na huyo huyo mdada mdada bila kuwaza kuwa atamchanganya akili hatawaza tena masomo tu. Huyo shule pia ni kwamba, dada huyo anaweza kupata mimba na hivyo kuharibu ndoto zake za kielimu na hivyo kushindwa kuwa mtu wa msaada katia ami au pia kutokana na sheria za shule dada anaweza kufukuzwa shule kama akigundulika kuwa amejiingiza kwenye mambo ya mapenzi huyu kaka kama amejaa tamaa hata jali asara zote hizi bali atamhadaa tu huyo dada ili mradi atimize tamaa zake za mwili na hivyo hatarisha maisha na malengo ya huyo dada ambaye ni mwanafunzi wa sekondari mfano mwingine kama wewe una marafiki zako na siku zote wewe kila mkitoka ut unataka wagaramie wao tu wewe unabania hela zako ili usigaramikie chochote kila mara unapo mnapotoka basi ujue ni ni mtu wa tamaa kwa maana maana hapo unataka tu bila kujali gharama wanazotumia wenzako kama una hela sawa hao ni rafiki zako lakini kama unazo na unakuwa mbahili kiasi ambacho unatumia za wenzako tu wewe ni mtu wa tamaa na hii inaonyesha picha mbaya sana yutakavyokua baadaye kama usipojirekebisha na hali ya kupenda sana vya kupewa so nzuri wasichana wengi wamerubuniwa waschanawengi wameuaaanakuchanganyikiwa kwa kupenda mpaka kupitiliza hapa mtu anashindwa kabisa kutumia kipadi cha akili ambacho wanadamu wamepewa wakitumia kiwasaidia katika maisaaonwaaaonaufika mahali hali hii inaisha aanhali inayomkumba mtu kwa kipindi fulani Balipia, kuwa miaka mingi pia mingi mpapatiko kabisa kutumia akili ambazo, katika maisha yetu Watu maneno aasindaabia kuaaaaaaisaeuaaaaaaupenda mpakanaa nikiywa maji nakuona kwenye glasi usiku silali kwa jinsi ninavyokupenda ukiniacha au kinikata ntajiua kwa jinsi navyokupenda na kadhalika ukimpenda mtu kwa upendo upendo wa kweli huwezi kuwa kwenye glasi wala maana unatumia akili unaona sio kipofu unavumilia unaweza kusubiri hata miaka kadhaa kwa mfano kama unayempenda ni mwanafunzi unasubiri hadi amalize shule vizuri una kiasi amboni, unajua wapi akuacha kufanya kipi mfano angalia watu waliooa huwa awafanyi ngono kila sehemu japo wamealalishwa kabisa bali wanakuwa na kiasi na mambo mengine mengi mazuri bali mpapatiko hauna akili hata kidogo na ndiyo maana watu wanaosingizia mfano wanandoa wengi wanapoachana ukiuliza sababu wengine watakuambia imefika tu mahali simpendi tena mume au mke wangu ukiuliza sababu hajui hii ni ni dalili kubwa ya kupona kutoka kwenye kwenye mpapatiko kwa hiyo zipo ndoa nyingi ambazo msingi wake si kwenye upendo hasa bali ni kwenye mpapatiko angalizo watu wamezoea kusema love kusemaaani upendo ni kipofu au mtu akipenda wa haoni wala waski la mtu habari mbaya zangu ni kwamba msemo huu si kweli japo umedumu kwa muda mrefu sana cha tatu ambacho ni ni mvuto mvuto ni hali ya kawaida kabisa yani sio dhambi wala sio ugonjwa bali ni hali ambayo ipo kwa kila mwanadamu kwakila ivi ulishawahi kujiuliza ni kwanini unavaa nguo au ni kwanini unapotaka kutoka kwenda mahali mfano sokoni au matembezi unavaa nguo nzuri jibu ni rahisi sana tunavaa nguo kwasababu ya watu wengine nasio kwasababu yetu kama tunavyojidanganya baahi yawadada sikuizi wakta kuvuchi ba atauchungulia ndimwenyekosa bali ukivaa uchi mtaani mwenye kosa ni wewe kwa kuvaa nusuuchi tunavutiwa au kuvutwa na vitu vingi sana mdhalani unapotembea kama wewe ni mvulana huwezi kutembea kilomita kadhaa mfano tano halafu ukutane na makundi ya wasichana usivutiwe hata na mmoja kama wewe ni mdada ukikutana na wavulana wengi kuna atakaye kuvutia lakini kuvutiwa na mtu tu sio kigezo cha kuanza kuwa na tamaa au kujiingiza kwenye vitendo visivyo vya vakimaadili apo ndio matumizi kuendelea na hatua zaidi ya kuangalia tu au mimi nipo kwenye umri sahihi wa kujiingiza kwenye ngono je haya ndio maadili na kadhalika sisi sio wanyama hivyo sio kila kinachotuvutia tunakabiliana nacho ni lazima kutumia paila akili tulilojaliwa ambalo ndilo hasa na wanyama wengine wote hivyo kutumia akili katika nyanja zote za maisha ndio mpango mzima na nandio inakufanya wewe we mwanadamu, na, na kadhalika tuangalie kipengele mwisho ambacho ni ngono ngono ni tendo la la mwili mwili mwili ambalo huhusisha roho na na na nafsi ngono ngono na wote wote au au mtu mzima akili na utashi wako sio pekee inapaswa inapaswa kufanywa kwa kwa upendo upendo maana nyingine ngono inapaswa kuwa zao tendolamwili amba aa watu wengi ungia kwenye ngono si kwa sababu ya upendo bali usukuma na tamaa mpapatiko au mvuto tu ngono ngono ngono kwa kwa upendo upendo ndio uleta matokeo mazuri kabisa kabisa mfano na na familia bora katika kabisa, katika upendo. Na, tendo linaitwa linaitwa pale nje ya ndoa ndoa linatakiwa maana la sio kitendo sahihi oengaaaendoana haya yote ambayo watu huyachanganya na upendo kwa haraka haraka si rahisi sana kuyagundua kwa si iupendo a hivyo tunahitaji umakini katika maisha yetu tusipende kuishikwa bahati bali tuamini kuwa upendo wakweli o na uaaaeno uendana na sadaka kama tunavyosema kwa lugha ya kigeni sacrifice kama mama zetu wanavyoweka maisha yao rehani ili watupe uhai ili tuzaliwe ndivyo upendo upendo kabisa, upendo upendo halisi unavyopaswa kuwa kuwa maana tulioitoa pale kabisa hali ya ya kumtakia mwenzako mema na faida tupu bila yoyote hivyo alama kuu tayari kutoa sadaka kwa ajili ya kumfaidisha yule unayempenda kwa mfano kuwa tayari kuvumilia na kumsubiri msichana unayempenda tuangalie mfano kama ipo kidato chatatu unamsubiri mpaka atakapomaliza elimu yake mpaka chuo. Ili kumpa ya maisha mkubwa kati atakapo maliza eliakea ka ati yaenoaaa lakini tamaa tama, inatafuta kupokea tu pia upendo haulazimishi ila tamaa inalazimisha nandoomaana kunatokea matukio mengine mpaka watu wanabakwa upendo una adabu na heshima lakini tamaa haina adabu wala haina heshima upendo una tabia ya kutumika lakini tamaa inatumia haitatoa inajua inapata faida zaidi tu upendo unajali hisia na matakwa wengine inajali lakini tamaa inajali hisia za mtu binafsi tu upendo una doom, lakini tamaa hazidumu upendo unatumia akili unaona na unasikia lakini tamaa haitumii akili akili haioni na na na haisikii kama tunavyosema kwa lugha ya kigeni kwamba upendo unaanza na akili, alafu utashi na moyo unaskia na ndio naiaadiosnaazama zinaanza lakini tamaa zinaanza na moyo alafu akili inaishia kuchangaikia asante sana kwa kuwa pamoja nami katika kipindi chetu cha vijana na maisha karibu tena kwenye kipindi kinachofata sante sana mpendwa msikilizaji na asante sana sikio kwa kuendelea kutegea sikiio vipindi vyetu mpendwa msikilizaji inawezekana kuwa na mwoni mbalimbali changamoto soli basi tujuze kupitia anwani hapa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania I'm a man, what do I uh uh-huh. Where are What do I not I'm