nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu iwaja tena ipatasauti himbasana yesu iwaja tena njnakuj yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena endelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 kutokea morogoro tanzania na kumbuka unaweza kunipata vizuri kupitia kupitiaminfm bila kusahau hii leo mtandao wetu ni www ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na hii leo tutakuwa na waimbaji wa maranatha kwaya kutokea kule dodoma wao watakuja kwako na wimbo unaofahamika kama habari Una njema I go, makosa yao yote waya wayajuwe hukumu inakuja tunaendelea kubaki nao waimbaji wa maranatha kwaya kutokea dodoma wakikwambia kamilisha kama bwana yesu atakoduni hatakukuta wapi mpedwa nyumbani shambani na makazini yeutakuwa huko tayari nye araka usikawie yeye anyuwa wakati wake huruma zake bado zikalipo changamka upate uzima kama bwana yesu wataborudi hata kukuta wapimpenwa nyumbani shambani ha makazini Ye utakuwa uko tayari kufanye araka usikawiye yeye anyuwa wakati wake uluma zake bado zingariko changamga upate uzima kamirisha yote unye kwa yesu fanya ima ulye yesiuṟimyo atakusafisha atakuiluwa atakufikisha minduni kamirisha yote unye kwa yesu waaimaujeul atusafisakuinuatfisha kipindi hewani ni biblia kujibu na hapa tutapata fursa ya kuweza kusikiliza majibu ya maswali yetu kutoka kwa mwinjilisti petro elias tirunena akiwa naye fnuel wntanda nikualike utazame kile ambacho kinaendelea duniani sasa hivi watu wengi sana katika fahamu zao wanajua wanaelewa na wanaamini ya kwamba mtu akifa anaenda mbinguni kama nimtenda mema na kama ni mtenda mabaya kwa kweli anaenda motoniliya yote hawapaa maranadha kwaya kutokea dodoma wanakuambia kuna habari njema I will be a day. Kuna bariganiza tunai ni matikaru ni ari. Hose mabe hose mena wajuote melola ke mogozi. Muena ujasiri usi yogo pe uapi etamia o. Namakusa ya yetuwa yatuwe ukumburi na kuya. Nina habari za nyumba, nina habari za Mungu wangu. Habari za mabasi wangu, kokomo inakuja. Kuadilisha watu wote, wajue maneno hayo. Tusisahau kwa Yesu, kokomo inakuja. Nina habari za nyumba. I am a body of Puja Wa You Get up amani, Mena a a Mena rambo abadi zau mabati ekubu uli watu, kubu ya waajulisiwa tuwa tuwa juwe madi hayo kusie saa uli Abariza Nyumbani, abariza mungu wangu Abariza umambozi wangu, mungu mungu ina munga Uwajulishe wajuhoti, wajuhemane no ayo Usisa umuwa elisa, mungu mungu ina munga E na abariza nyumbani, abariza mungu wangu uaazukuminak watu watuwe banyuwe maneno hayo usisaumuwaene ukumuinakua basi na kwa wimba huwa msikilizaji karibu katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu huyo paa fanui karibisha katika kipindi kizuri cha biblia kujibuwerka kujibu maswali kadhaa katika kipindi hiki kizuri cha biblia kujibu sana, asante sana, asante sana. Basi moja kwa moja katika maswali yetu ambayo tunayo katika siku ya leo tutaanza na swali hili ambalo ameuliza huyu ni msikilizaji wetu ambaye anajulikana kwa jina la henry henry chafuzi kutoka kule mbea yeye anauliza kwamba kwenye ubili lenu nilisikia kwamba wafu hawasikii sasa wapo wapi hawa wafu uh, mwenjilisitilunena hawa wafu wako wapi Kaya, kama waneni hawasikii e, tuongezee tena hawatambui wala hawaoni, wala, hawaoni. sasa je hawa wafu wako wapi naam na. karibu asante uh, sana asante sana ninaposhughulika na swali hili mpenzi msikilizaji katika kipindi chetu hiki kizuri cha biblia ya kujibu ni tutazame katika biblia pekee maana yapo majibu ya kila swali tunalojiuliza katika fahamu zetu sisi wanadamu lakini kabla ya kwanza ni tuweze kupata ombi kwanza ili kualika uwepo wa mungu katika kipindi hiki tuombe baba yetu mtakatifu wa mbinguni ninakushukuru sana kwa upendo wako na rehema zako asante kwa uaminifu wako siku zote za maisha yetu maana umekuwa mwangalizi wetu katika kila hatua ya mapito yetu mpenzi msikilizaji anaposikiliza kwa shauku wakitamani kujua juu ya habari za hao waliokwisha kufa hata sisi tulio hai tunapojifunza habari naomba utufundishe na kutuelekeza katika mapito yako yaliyosahihi na uelewa uliosahihi kuhusiana na kweli zako asante maana utatusaidia utatuongoza katika jina la yesu tunaomba na kushukuru amina nikukalibishe sasa katika kipindi hiki tunashughulika na swali moja zuli sana ambalo limeulizwa linasema hivi kama wafu hawasikii wako wapi ebu nikualike utazame kile ambacho kinaendelea duniani sasa hivi watu wengi sana katika fahamu zao wanajua wanaelewa na wanaamini ya kwamba mtu akifa anaenda mbinguni kama ni mema na kama nimtenda mabaya kwa kweli anaenda motoni na hili limejaa fikra za wengi na ndiyo maana utaona ibada za mazishi zimekuwa zikiunganika na programu nyingi sana za kuombea walio wafu na kutoa sadaka na kufanya kila kitu kinachowezekana ili angalau kuinusuru hii roho ya mtu huyu aliyefariki ili isiweze kulazwa mahali pabaya na kauli zinazotia moyo na kufariji zimekuwa zikisikika ya kwamba mwenyezi mungu araze roho ya marehemu ali pema peponi lakini je kuna ukweli wowote kuhusiana na mada kama hizo ntakukaribisha rafiki yangu si katika maneno ya kufikirika bali katika neno rake yeye aliyeumba mbingu na dunia ambaye anatufahamisha tupate kufahamu kile ambacho hasa hasa maisha yetu yanaelekezwa kwacho kwa haraka sana mpenzi msikilizaji nikukaribishe kwa kukumbusha juu ya utendaji wa mungu na kile ambacho ameelezea katika neno lake hasa hasa juu ya chimbuko la maisha yetu, yetu. tunaposoma katika kitabu cha mwanzo sura ile ya kwanza ukianza kusoma kwa wakati wako kuanzia aya ya kwanza mpaka aya ya theathii na moja utakutana na ujumbe huu kwa ufupi sana nitakwenda kukuonyesha ili upate kupata mwanga zaidi juu ya kile ambacho mungu alifanya leo hii mpenzi msikilizaji tunayo wiki yenye siku saba ni kwa sababu katika uratibu wa majira na siku na nyakati mungu alifanya kazi kwa muda wa siku sita na ndipo kisoma katika kitabu, kitabu hiki cha mwanzo ya kwanza mstari ule wa kwanza asemaapo hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu, alizi mbingu na nchi hili linadhihirisha wazi ya kwamba mungu wetu ni muumbaji mungu wetu ni mumbaji ukiangalia katika ile siku ya kwanza munmcaj kwa kwa ssiku ya, ya pili mungu aliumba anga ili litenge maji yaliyo juu na maji yaliyo chini mungu alifanya hivyo kwa kuwa alikuwa akitengeneza mazingira mazuri kwa ajili yetu sisi wanadamu kuishi katika ulimwengu huu lakini siku ya tatu mungu alitenga maji akaumba bahari akaumba mito akaumba na nchi kavu pamoja na majani vyote vilifanyika katika siku ile ya tatu lakini siku ile yan unapoendelea kusoma katika kitabu hiki cha mwanzo mungu aliumba mianga mkubwa utawale mchana na mdogo utawale usiku na akaumba nyota pia katika siku katika siku siku ile ile ya ya tano mpenzi nanyota mungu aliumba viumbe wa baharini na ndege pia aliwaumba viumbe wa baharini samaki nyangumi na kila aina ya viumbe wanaoishi katika bahari na ndege wa aina zote unaowajua wanaoruka angani mungu aliwaumba siku ya tano lakini siku ile ya sita mungu aliumba wanyama wa mwituni na wanyama wa kufugwa pamoja na ndege wengine na katika siku hiyo hiyo mungu alimuumba binadamu tunaposoma kile kitabu cha mwanzo sura ile ya kwanza mstari ule ishis anasema bwana mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu akatawale samaki wa baharini na ndege wangani na, na hicho ndicho ambacho mungu alikifanya na siku ile ya saba mungu alisa, alistarehe mungu alipumzika na siku hiyo akaita sabato kwa hiyo kwa ufupi tumeona wazi juu ya matendo ya uumbaji aliyoyafanya mungu katika siku ile ya saba katika zile siku saba sasa rafiki yangu mpenzi msikilizaji tunapotazama tunaona mungu aliumba mwanadamu ili awe msimamizi amuweke kuwa juu ya vitu vyote na hicho ndicho mungu alikifanya sasa leo hii swali letu tunajiuliza mtu sasa huyu aliye na mungu akifa haskii kama haskii yuko wapi je ni kweli mtu akifa kwa sababu ngoja nikwambie ukiangalia sasa hivi jambo moja la ajabu sana kuna watu wanawapatia maelekezo watu waliokufa kuna watu wanawapatia maelekezo watu waliokufa kwamba ndugu yetu kutatokea hiki na hiki akija malaika mjibu hivi fanya hivi fanya hivi, fanya hivi yote hayo yanafanyika hadi leo hii wengine wanasema mtu akifa wa akiwa amelala anawasikia wote na yote mnayo yasema anasikia lakini tu hawezi kuwajibu. jambo la ajabu sana kuwajbbae ikukaribishe tuone vile mungu alivyomuumba huyu mtu maana tumeona mungu aliumba vitu mbalimbali kwa namna mbalimbali mbali. tuangalie vile mungu cha mwanzo, mwanzo sura ile ya pili mstari ule wa itaucha neno la mungu linasema hivi mwanzo sura ile ya pili mstari wa saba neno la bwana linasema bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia pwani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai ha mpenzimskiizaji tunachokitazama hapa katika kitabu cha mwanzo sura ya pili ni kwamba mungu alichukua udongo akatengeneza sanam ya mtu akapulizia pwani pumzi yake ya uhai na ndipo hiki alichokitengeneza kikawa nafsi hai kwa hiyo uumbaji ni kanuni mungu alichukua udongo alipokwisha kumfinyanga mtu akapulizia puani katika pua za yule mtu pumzi ya uhai na yule mtu akawa nafsi hai mimi ninayezungumza nawe ni nafsi hai kwa sababu bado pumzi ya mwenyezi inanifanya kuwa hai nawe unayenisikiliza ni kwa sababu pumzi ya mwenyezi inakufanya wewe kuwa hai hebu tazama kile ambacho biblia inazidi kusisitiza katika kitabu cha ayubu sura thelathini na mbili mstari ule wa wanane ayubu thelathini na mbili na mstari ule wa nane neno la mungu linasema lakini imo roho ndani ya mwanadamu na pumzi za mwenyezi huwapa akili sikia lakini imo roho ndani ya mwanadamu na pumzi m- za mwenyezi huwapa akili tunapata akili ya kumjua mungu na kujifunza neno lake kwa kuwa pumzi yake bado inatupatia uhai pumzi yake bado inatupatia uhai kitabu cha ayubu sura hii ya thelathini na tatu mstari ule wa wanne neno la mungu linazidi kusisitiza roho roho ya ya mungu mungu imeniumba imeniumba na na pumzi za na pumzi za za mwenyezi hunipa uhai mwenyezi hunipa uhai tuko hai kwa sababu pumzi ya mwenyezi imetupa uhai kitabu kile kile cha ayubu sura ile ya 27 mstari ule wa tatu mungu akisema kwa kinywa cha, cha mtumishi wake ayubu anasisitiza juu ya hili akisema kwa kuwa uhai wangu ukali mzima ndani yangu na roho ya mungu ii katika poa yangu ni roho ya mungu inaoishi katika poa zetu sasa mpenzi mskilizaji ebu tujiulize maswali machache Ah, tunasikia yule bwana alikata roho ah, yule bwana alikata roho je roho ni nini ukweli ni kwamba pumzi ya uhai na roho ni kitu kimoja ndiyo maana tunaona mwanzo mbili saba kama tulivyosoma bwana mungu akamfanya huyo mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai na tumesoma hapa uh, uh, kitabu hiki cha ayubu 7b mstari wa tatu kwa kuwa uhai wangu ukali mzima ndani yangu na roho ya mungu i katika poa yangu hili inatuthibitishia ya kwamba roho ya mungu ni pumzi ya uhai ndiyo hii inayotufanya tuweha sasa mpezi mskilizaji ikiwa ni hivyo wanadamu tumetazama chimbuko lake waliumbwa ebu nikualike uangalie nami katika kitabu cha ile ya il atmsta ule wa waishirini ikizidi kukazia juu ya kile ambacho mungu alifanya katika katika kazi yake ya kuumba na vile alivyoumba viumbe wote kitabu cha neno la mungu linasema wote huendea mahali pamoja wote hutoka katika mavumbi na hata mavumbini hurudi tena tunaona kumbe viumbe vyote viliumbwa kutoka katika ardhi tumetazama hapo awali wakati mungu akiwa naumba aliumba kila kitu kutoka katika ardhi mimea alichepusha kutoka katika ardhi vitu vinavyokaa juu ya uswa nchi vingi mungu aliviumba kutoka katika ardhi sasa mpenzi msikilizaji tunapotazama ya kwamba chimbuko la mwanadamu aliumbwa na ni pumzi ya uhai yani roho inayomfanya mwanadamu kuwa hai je mwanadamu akifa anakuwa na hali gani kama ni hivyo mwanadamu akifa anakuwa na hali gani mungu hajatuacha bila kutuambia emskilizaji nikualike tuangalie katika kitabu hiki hiki cha mhubiri sura ile ya tisa na mstari ule wa wanne mpaka wa wasita na mstari ule wa kumi tutakwenda kutazama kitabu cha mhubiri sura ile ya tis na mstari ule wa nn tutakwenda kwa haraka sana nikuombe uwe na biblia karibu yako au kama unaandika wa mpaka neno wa kwa kuwa liko tumaini kwa yule aliyeambatana na wote walio hai maana ni afadhali mbwa aliye hai kuliko simba aliyekufa hapa inazungumzwa habari ya uhai kwa sababu walio hai wanajua jua ya kwamba watakufa lakini wafu hawajui neno lolote wala hawana ijara tena maana kumbukumbu kumbu lao limesahauliwa sikia mpenzi mskilizaji mapenzi yao na machukio yao na usuda yao imepotea yote pamoja wala hawana sehemu tena katika jambo lolote lililofanyika chini ya jua tunachokitazama na kujifunza kutoka katika neno la mwungu ni kwamba hali ya mtu aliyekufa hajui kitu chochote kama alikufa akiwa namchukia mtu hakumbuki habari ya, ya chuki yake kama alikufa akiwa nampenda mtu hakumbuki habari ya, ya upendo wake wala hawana ijara ijara mpenzi msikirizaji ni neno ambalo linazungumzia habari ya ujira liwadi ujira mshahara kwa yale ya mtu aliyotenda neno la mungu linasema wala hawana ijara tena yaani aliyekufa hawezi kulipwa chochote hawezi kulipwa mema aliyotenda wala hawezi kulipwa mabaya aliyotenda jambo hili i sana sanatuweze kulizatia tufuatane kwa pamoja maana kumbukumbu ya neno la mungu inatwambia mapenzi yao hao waliokufa na machukio yao hata kama walikuwa na usuda imepotea yote pamoja tena zaidi ni kwamba hawana sehemu tena katika jambo lolote jambo hili mtu akionekana kusadiki kabisa kwamba mtu aliyekufa anaweza kutokea na kuongea na watu na kuwapatia maelekezo jambo hili linashangaza ajabu kuu ni kuwa roho hii imekuwa ikitawala katika akili za wengi ndio maana watu wameenda kutafuta msaada kwa mababu zao waliyokufa mizimu watu wameenda kwa waganga wa kenyeji na msingi mkubwa wa mafundisho ya umizimu ni kwamba roho haifi ajabu sana ni kwamba hili jambo limeingia hata katika maswala ya, ya imani juu ya mungu kwamba mtu akifa basi roho yake inaenda mahali fulani basi anakua mbinguni mahali fulani anaweza kuwaombea wanadamu walio hai anaweza kuzungumza kuwaombea msaada na kuwasaidia jambo hili i kinyumenabbksndio maana mungu hataki tudanganyike sababu roho za mashetani kama ambavyo kitabu cha ufunuhu surahili ya na sita msali sta msa inavyozungumza roho za mashetani zimetawanyika kuwadanganya wanadamu sasa ikiwa ni hivyo rafiki mpenzi msikilizaji ni uangalie kile ambacho mungu anasisitiza katika aya ile ya k anasema lolote mkono wako utakalolipata kulifanya ulifanye kwa nguvu zako kwa kuwa hakuna kazi tunaanza kuambiwa habari za huko wa, wafu wanako kwenda kwa kuwa hakuna kazi wala shauri wala maarifa wala hekima huko kuzimu uendako wewe yani kwa maana nyingine mpenzi mskilizaji ni kwamba mtu anapokwenda kule kablini ambao k haknahekimaawezi kshau jambo lolote mtu aliyekufa lakini ajabu ni kwamba hata shauri halipo kule hakuna kazi yoyote wala kitu chochote kinachoendelea ska kile ambacho neno la mungu linasisitiza kitabu cha Ayubu, sura linasema maneno wanawe hufikiria heshima wala yeye hajui kisha wao huaibishwa lakini yeye hana habari anaongelea habari ya mtu aliyekufa ameacha watoto sasa kama ameacha watoto watoto wake wanafikiria mama yetu baba yetu alikuwa anaheshimika sana lakini yeye hajui hapo mwinjilisi inaonyesha sasa kwamba mm. ni, ni kweli ya kwamba mtu anapokufa kwanza hasikii wala hana habari habarindio Yeah, tunaenda tuna sasa kujibu swali letu ya. na sali na, naam na na. na, wanawe hufikiria heshima wala yeye hajui kisha wao huwaibishwa lakini yeye hana habari zao ajabu kuu sana hebu angalia kitabu hichi cha ayubu sura ile ya saba ayubu sura ya saba na mstari ule wa tisa na wakumi neno la mungu linasisitiza ajabu sana linasema kama vile wingu likomavyo na kutoweka vivyo ni, ni vivyo huyo ashukae kuzimuni hata zuka tena sikia vizuri hata zuka tena yaani mtu anayezikwa mtu anayekufa hata zuka yani tunapozungumzia habari ya mizuka tunapoongerea habari ya mizuka tunagusa vipengere vya mizimu kuna mizimu ya kila aina leo hii kuna mizimu naitani mizimu ya kikristo wengine tu kwa sababu kama ni mizimu mambo ya umizimu yanapewa jina na vazi la kikristo ni ajabu sana hevu tazama mpenzi msikilizaji kama kile ambacho kinasadikika karne kadhaa karne ya kmi na tis ya kwamba baadhi ya watu waliosadikika uh, walio kuishi hapo zamani lakini biblia inaelezea habari zao waliishi na walikufa walikufaoawakawabia watu fanyeni hivi salini hivi ili mpate amani na watu wanasali leo hii ibada za kusali wengine wakisali kwa maelekezo yaliyotolewa ya na wale waliokua wamekufa na wakafufuka kwa mfano ibada ambayo inafanyika nilikuwa nikiifanya vizuri ndio maana naweza nikaielezea tulikuwa tukisali na kuomba kwa mama maria tukiamini yakwamba roho yake yeye alipalizwa ya na kupelewa mbinguni lakini jambo hili halina uthibitisho wa kibiblia aiyekfte redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja kutokea morogoro tanzania na hii ni awr maranatha kwaya kamilisha ndo jina la wimbo basi tukutane keshamedwa nyumba ni shambani na makazini je utakuwa huko tayari ufanye haraka usikawie Ye ye hajua wakati wake Urumazake bado zingalipo Janga mga upate uzima Kama wana yesu poruni. takukuta wapi mpendwa nyumbani shambani ha makazini Je utakuwa uko tayari umanye araka usikawie yeye anyuwa wakati wake hunuma zake bado zingariko changa mga upate uzima kamirisha yote uje kwa yesu fanya ima uje jesiurivyo atakusafisha atakuiluwa i'm take