nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu yuaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena naendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redo adventista ulimwenguni moja kwa moja ikikutangazia kutokea hapa mkwani morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 19 kumbuka unaendelea kunipata kupitia gt fm lakini vile vile kupitia rock fm fmmtandao wetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja kipindi hewani mafundisho makuu na hawa pa waimbaji wa nuru nuruwangaza wanakwambia yesu anaita nnuruangaza nami nachukua nafasi ya pekee kukaribisha kuweza kumtegea sikio mchungaji daniel mshola akija kwako na mada inayosema kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu hii ni sehemu ya kwanza ni kusii uende pamoja ndugu mskilizaji wa redio yako ipende ya awr katika mada yetu nzuri Ee, yenye kicho kisemacho kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu hii ni mada ambayo tutaianza leo na tutaendelea nayo kwa siku kadhaa mahali fulani mhubiri mmoja alikuwa akihubiri na alkua wasikilizaji wake iweni watu wenye upendo wenye furaha wenye amani watu wavumilivu watu wema na kadhalika alipomaliza tu kusema hayo mkono wa mmoja kati ya wasikilizaji wake ukanyoshwa juu naye akamuuliza swali mhubiri huyo ndiyo mhubiri umetwambia tuwe watu wema watu wenye upendo watu wenye furaha watu wenye amani watu wavumirivu na mengine mengi kama ulivyotwambia je tuawezaje kuwa watu wa jinsi hiyo je ni kwa uwezo wetu wenyewe au ni wa kitu kingine kilicho nje yetu ya hili ilikuwa ni, ni swali makini sana iliyoiza na mtu huyu na maswali ya jinsi hii hakika ni maswali ambayo yameonekana kuwa ya msingi sana katika maisha ya watu wengi hasa watu wanaotamani kuona wakiishi maisha yasiyo na dhambi yaani maisha yanayopatana na neno la mungu je ni kwa jinsi gani basi tunaweza kuunganisha daraja kati ya kulijua neno la mungu na kuishi sawa na neno hilo je ni kwa jinsi gani neno la mungu laweza kutafsiriwa kimatendo katika maisha yetu je ni kwa jinsi gani basi nguvu ya kristo nayookoa yaweza kuingia ndani ya moyo wa mwanadamu mdhambi na kumbadili kuwa mtu aishie pasipo dhambi jibu juu ya maswali haya ni uwezo wa uwepo wa roho kwa hakika ni lazima tumshukuru sana mungu maana katika kila analo tutaka tulitende hakutuacha bila msaada wa kutusaidia ili tulitende kama apendavyo yeye hakutupatia tu ukweli wa injili bali mungu ametupatia uwezo pia wa kutusaidia kuishi kulingana na injili hiyo e, ndugu e, msikilizaji wangu napasa kufahamu kwamba neno injiri lina maana ya habari njema ya habari habari inayofunuliwa toka kitabu cha mwanzo hadi ufunuo unajua biblia yote kama ni ya njema wako watu aaani kwamba pengine neno injiri, ni neno nenoinayotumika kuwakilisha maandiko katika vitabu vinne vya agano jipya yani amay kitabu cha mathayo kitabu cha Malko, kitabu cha luka na kitabu cha yohana lakini kwa kweli eh, maneno haya kuhakilisha vitabu hivyo vinina yalianza tu katika mwaka wa mwaka mia mbili baada ya kuzaliwa kristo hivyo si neno la kibibulia bibulia yote kama ilivyotoka kitabu cha mwanzo mpaka kitabu cha ufunuo utupatia injiri moja tu ya yesu kristo hebu unaweza kusoma pamoja nami katika kitabu cha warumi sura ile ya kwanza ukiwa na bibuliya yako hapo karibu basi nikuwombe ufunguwe pamoja nami katika kitabu cha warumi suela ya kwanza aya ya kwanza mpaka ya tatu mtume paulo anaandika maneno haya paulo mtumwa wa kristo yesu aliyeitwa kuwa mtume na kutengwa ayihubili injili ya mungu ambayo mungu amekwisha kuiyayidi kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu yani habari za mwanawe aliyezaliwa katika ukoo wa daudi kwa jinsi ya mwili kwa hiyo paulo anajaribu kutu kutuainishiya hapa ya kwamba injiri e, ya yesu kristo au injili ya mungu ni habari zote zizowandikwa katika maandiko matakatifu yani bibuliya ukianzia maandiko au maandishi yaliyoandikwa na manabii naam na hata yale yaliyeandikwa na mitume yote hayo yanatupatia kitu kinachoitwa injili labda pengine nirudiye kidogo msikilizaji wangu katika kitabu cha warumi ya ya ya kwanza haya kwanza aya mpaka msiiizaji wanutitaucha ausaaaaibsema neno haya paulo mtumwa wa kristo yesu aliyeitwa kuwa mtume na kutengwa aihubili injili ya mungu Eh, ambayo mungu amekwisha kuiyaidi kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu kumbuka manabii eh, ni wale waliyoandika vitabu vinavyojulikana kama vitabu vya agano la kale kwa hiyo hata yale maandiko yao bado pia ni injili bado pia ni habari njema eh, ya wokovu yaliufunua wokovu katika masihi au kristo ajae au kristo aliyetarajiwa aliyetarajiwa naam na vitabu vya gano e, jipya vyenyewe sasa vinamfunua kristo aliyekwisha kuja na, yani, habari za mwanawe aliyezaliwa katika ukoo e, wa daudi kwa jinsi ya mwili kwa hiyo kristo e, alizaliwa katika ukoo wa daudi kama bune, mbune, mbusema, na ndivyo adliv lakini habari zake za kuzaliwa na mengine yote hayo tayari yalikuisha kuandikwa na manabii zamani hata kabla hatakabla kwa kwahiyo biburia yote hutupatie injili moja tu ya yesu kristo aliye bwana na aliye mwokozi wa ulimwengu agano lakale limwandika kama ataraji waye na agano jipya linaandika sasa katika uwarisi wa kuwepo kwake na utendaji wake baada ya kuwa yakuwa kwa hiyo basi uwezo wa kuishi sawa na injiri au uwezo wa kuishi sawa na neno la mungu eh, umeletwa kwetu kupitia kwa kazi ya roho mtakatifu anayoifanya ndani yetu nikwambie kuambie msikiazi angu ya kwamba ni kwa sababu ya uwepo wa nguvu ya roho mtakatifu ukristo umekuwa dini yenye nguvu ya kuokoa isiyo kuwa ya kawaida na mtendaji wake huyu roho mtakatifu unaupatia ukristo na kufanya kuwa wenye nguvu ya kuokoa na kwa sababu hiyo basi hebu tuifungue bibria tusikie mambo kadha wa kadha ambayo inayafunua juu ya huyu roho mtakatifu e, jambo la kwanza roho mtakatifu ni nani na kazi yake ni nini roho mtakatifu ni nani na kazi yake ni nini nikwambie e, msikirizaji wangu ya kwamba roho mtakatifu wa mungu ametajwa katika bibulia mara mia tatu na hamsini ttoka e, kitabu cha mwanzo mpaka kitabu cha ufunuo mara themana nane ametajwa katika vitabu tunavyoviita vitabu vya agano la kale na mara mia mbili stinabili ametajwa katika vitabu, vitabu, vitabu jipya na katika mengi ambayo yametajwa juu ya mtakatifu eh, tutakuwa na mambo machache ya kuangalia tunapoendelea kujifunza maana yameandikwa yameandikwa mengi mengi sana juu yake ya na katika eh, kipindi chetu kinachofuata tutaangalia juu ya uungu wa roho mtakatifu tutaangalia je huyu roho mtakatifu ni mungu lakini baadaye tena tutaangalia yeye kama nafsi. Mambo katha, juu, yeye kama nafsi nafsi mambo lakini tatu tutapata kuangalia juu ya kazi yake yeye yupo kufanya nini yako mengi ambayo fanaao kujifunza juu ya huyu roho mtakatifu Uh, yeye kama mungu yeye kama nafsi naam tutaangalia hayo Kwanini? kwa nini kwa sababu tunataka tujue na kuona ni kipi anachokifanya hasa katika swala zima la kazi ya kumkomboa mwanadamu na kwa sababu hiyo basi ninakualika uh, usikose kuwa nami na kuendelea kusikiliza juu ya mafundisho mbalimbali ambayo tutakuwa nayo katika mada hii muhimu sana juu ya kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu kazi ya roho mtakatifu ni ya muhimu katika maisha ya kila mwanadamu na hasa katika maisha ya kila mkristo anayemwamini yesu maana mabadiliko ya kweli katika maisha toka ut, maisha ya utumishi wa dhambi hayawezi eh, kuachwa isipokuwa tu ni kwa msaada au kwa, kwa njia ya uingiliaji kati wa roho mtakatifu na yeye kama livyotangulia kueleza ametajwa mala3 katika biburia yote mala88 ametajwa katika agano la kale na mala22 ametajwa katika agano jipya na hivyo kufanya kazi yake iwe ya muhimu mno kuliko mhimu muno kwa sababu bila yeye mabadiliko ya kweli ya maisha kutoka maisha ya utumishi wa dhambi na kwenda katika utumishi wa haki maisha ya kutenda mema kwa mungu na kwa wanadamu maisha ya kuajali wengine kuwa tayari kuwahudumia walio wahitaji na kuwasaidia hayawezi kuwa sehemu ya maisha ya mtu isipokuwa tu kwa kazi kutendua, kwa kazi kutendwa kupitia roho e, mtakatifu maana kujifunza ni kitu muhimu sana e, katika maisha naamini kwamba ndugu siokukutendwa utapata mengi na utafahamu mengi juu ya kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu anayohifanya katika maisha ya wanadamu maana bila yeye badiliko lolote ambayo mwanadamu anaweza kuliata ya kutenda dhambi na kuingia katika maisha mapya ya kutenda mema yanayompendeza mungu na nanayowapendeza eh, wanadamu basi kwa tutaishia hapa babsh tena katika kipindi chetu kijacho tafadhali kukosa sali maoni changamoto au jambo lolote anwani hizi hapa za kuweza kuniandikiaredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenane, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni muziki na wanamziki lakini vilevile vile maneno yaletayo faraja huyo hapa mwimbaji restuta william wachura anakwambia usikose pale liwe ni umbi letu wote tusikose pale barikiwa