nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti limba sana yesu yuwaja tena anakuja nakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumani yangu mpendo msikilizaji hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita yamitabendi 16 lakini tunapatikana kupitia redio shirika rock fm pamoja na namrdio mpendo mpendwa msikilizaji ni tena katika kipindi kizuri cha muziki naonamuziki pamoja na maneno yatfrajakumbuka pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia tovuti ya org mpendwa wa msikilizaji na kwa sasa hiki ni kipindi cha muziki na wanamuziki na hapo utaweza kusikiliza darasa maalum la muziki ukiwa naye mtaalamu wa muziki tegemea cha mpanda na leo utaweza kujifunza kuhusiana na zoezi la sauti ikiwa ni katika sehemu ya kwanza na katika maneno ya tafaraja utakuwa naye mchungaji baraka masalu akija na somo unasema kwamba tua mzigo wako kwa yesu hiki ni kipindi cha muziki na mzz fnyazoezi kidogo la sauti yani vocal training, tukitumia moja ya ile mitindo au style za mziki kama tulivyoitaja katika makala iliyopita mtaubuka ka y mfano mchache tulioiongelea ilikuwa ni pamoja na uh, zile au ile mitindo ya jazz, rock folk, eh, indian classical music na western classical music um, nikuoe mskirizaji wangu kwamba baada ya zoezi hili unipe mrejesho wako kuhusiana na unadhani ni aina gani ya mtindo wa mziki uh, tutakuwa tumeutumia katika zoezi letu la leo zoezi lenyewe linajulikana kama legeza taya yaani na uh, linakwenda kama ifuatavyo vivavvvv vivavvvv hayo ni uh, ndio matamshi yatumia kwa hivyi silabi zake nihizi vi viva v va v v kwa manine mengine ziko um, silabi um, um, makundi manne yani viva mara nne halafu utamalizia na v kwa wale um, mnaopenda kuandika sauti au noti za sofa e, najua kuna watu wanapenda kuandika hizo andika so mifare mido do, re, ti, do somifare midoretido somifaremidoretido um, kama nilivyosema eh, hili ni zoezi la kulegeza taya kwa hivyo tafadhali legeza taya yaani achia mdomo huru uh, ukifungua na kufunga eh, kama mwimbaji bana mimi hapa nachukulia zoezi hili kama au kana kwamba tupo eh, wote kwenye zoezi la uimbaji kwa hivi naomba msikilizaji wangu eh, mtangazaji na mii mwenyewe eh, tuwe ka, katika chombo kimoja tukimfuata mwalimu wetu ken ambaye ndiye anashikilia wusukani kwa sasa katika zoezi hili haya basi wewe jiandaye tunaanza zoezi letu This is an Let the jaw drop freely as you sing viva like this Viva viva viva viva viva and we sing it again viva viva viva viva viva Your time Viva viva viva viva viva Sing it again viva viva viva viva viva Move up a key Viva viva viva viva viva Viva viva viva viva viva Viva viva viva viva Bobby, Bobby, Bobby, Bobby, Bobby, Bobby, Bobby, Bobby, Viva, viva, viva, viva, bea Viva, viva, viva, viva, bea Viva, viva, viva, viva, bea Viva, viva, viva, viva, bea Viva, viva, viva, viva, bea Viva, viva, viva, viva, bea Viva, viva, viva, viva, bea viva nann na, na, na. yeah, bila shaka umekuwa au umenjoi zoezi letu la leo mm. kweli nilikuwa nimemisi mazoezi haya ya sauti kwa siku kadhaa ambazo um, tumekuwa na mambo mengine muhimu pia Aa, ni kitu kinacho, eh, ambacho nasema eh, nachokipenda kukikazia hasa napokuwa na fursa za washa za miziki kama hivi uh, binafsi naamini katika matendo ya kushiriki au matendo shirikishi ya kimziki kwani huo sio uh, mziki tu sinajua eh? bila shaka nawe utakubaliana nami kwamba muziki ni zaidi sana ya, katika vitendo kuliko nadharia si sindio tafadhali karibia wakati mwingine tutakapokuwa na matendo mengine shirikishi kama haya kumbuka mrejesho wako wa makala zetu eh, ndiyo msingi katika maboresho ya eh, maada eh, hizi au maada zijazo kabla ya kuingia eh, mada yetu leo niseme kitu kuhusiana na eh, mziki tuliotumia kufanyia zoezi la sauti leo ambao tumesema ni atire, au jo- mtindo ya au autz Uh, huo inaitwa a hmm? zile vvv ambazo wewe msikilizaji mtangazaji pamoja nami tumezitumia au tulikuwa tunaimba ndizo wanajazi wanaita lead au head. Toka katika yetu hapo um, katika zoezi uh, la sauti na sasa hebu tuingie katika maada yetu ya leo ambayo inasema mguso au mivuto katika muziki wa injili maada yetu inasema mivuto au miguso katika muziki wa injili sasa goja niyanze nanukuu toka kwa mwandishi mama lg white katika kitabu chake cha shuhuda kwa kanisa gombo la lanne ukurasa wa71 uh, ile paragrau ya kwanza muziki una uwezo au una nguvu ya kuleta mazuri bahati mbaya kitengo hicho au tawi hilo la ibada halijatumiwa ipasavyo uimbaji uliopo sasa hufanywa ama pale mtu anapojisikia kuimba au katika matukio maalum na hata wakati mwingine waimbaji wanaachwa wabwabwanye au waboronge tu kitu kinachopelekea wasikilizaji wa muziki huo kupoteza ule mvuto au mguso sahihi akiendelea kuandika pale chini anasema muziki unapaswa kuwa na uzuri yni beauty unapaswa kuwa na mvuto unaogusa hisia au misukumu ya ndani ambayo kingegeza unaita pathos na pia unapaswa kuwa na nguvu yani power inawezekana penduwa msikilizaji ukawa na maoni mbalimbali ukawa na changamoto basi tujuze kupitia anwani hizipazifuatazo redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahilirrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 7518 Nenane, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ni kukaribishe tena katika kipindi cha maneno ya yatayofaraja na huyu hapa mchungaji baraka masalu mzigo wako kwa yesu basi tuombe baba wa mbinguni ninakushukuru na kukuhimidi kwa nafasi yingine tena ya kujifunza neno uliotupatia kuwa nasi mwanzo mpaka mwisho kwa jina la yesu amen tupo katika ulimwengu ambao wanadamu tunajikuta ya kwamba tunamkosea mwenyezimungu na kujikuta ya kwamba tunakwenda kinyume na mapenzi yake na kujikuta ya kwamba tunatenda dhambi tunafanya makosa tunavunja kanuni na sheria ambazo mungu aliziweka ili ziweze kutuongoza katika utaratibu wa maisha na wakati mwingine tunafanya matendo ambayo tunapo ya tafakari katika maisha yetu tunapoyaangalia na kuyapima katika akili zetu tunaona wazi ya kwamba hatustahiri mbele za mwenyezi mungu na kwa sababu tunapima makosa yetu tunapima dhambi zetu tunapima na kuona ya kwamba ni nyingi kupitiliza na kuona ya kwamba hata wakati mwingine tunaziona ya kwamba sisi hatuwezi kufika popote kwa sababu ya dhambi hizo na hata wengine wamekuwa hata akienda kuungama anashindwa kutaja kosa mojamoja maana anaona wazi ya kwamba makosa yake ni mengi na hata anaishia kuungama akisema mungu nisamee maana dhambi zangu ni nyingi kama mchanga wa bahari nafahamu kisa cha rafiki yangu mmoja ambaye alinisemulia mwenyewe namna ambavyo aliteswa na mojawapo ya dhambi na ile dhambi ilikuwe na mtesa na akijaribu kuwacha anashindwa akijaribu kuparangana anashindwa na ata akanaambia kwamba ilifikia saa akaenda akapiga magoti akaomba mbele za mwenyezi mungu akisema baba wa mbinguni ikiwa nimeshindwa kabisa kuacha dhambi hii ninaomba baada ya ombi ili ambo na kuomba leo la maungamo yangu nife ili nisije nikakosa uzima wa milele kwa sababu ya dhambi yangu hii hicho ni kisa harisa linaambia rafiki yangu namna ambavyo alifanya na wakati mwingine kwa sababu ya wingi wa dhambi zetu kwa sababu ya wingi wa makosa yetu tunajiona ya kwamba hatufai na muda wote akilini mwetu tunahisi hali yakukataliwa sababu ya wingi huo hata ukijaribu kupiga magoti kuomba mbele za mwenyezimungu unahisi ya kwamba aufai unaaca kumba au iht ya ombi hata ukifungua neno la mungu bbiatakatiu usome kwa sababu nahisi ya kwamba una dhambi nyingi sana n kwa sababu wanapofikiria na kujitathimini na kujiona ya kwamba wana wingi sana wadhambi na matendo machafu katika maisha yao wameamua kuacha kusali na kukaa tu nyumbani na wengine kwa sababu wanajitathimini na kujiona ya kwamba wana wingi sana wa dhambi na makosa mbele za mwenyezi mungu na hata wanajiona wafai zinapokuja nafasi za kuomba na akaambiwa hebu fulani leo omba anakataa kuomba anasema aombe mwingine maana yeye anajiisi ya kwamba hafai na hana thamani yoyote mbele za mwenyezi mungu kwa wingi wa makosa yake wakati mwingine nimeona watu ambao tukianza tu kufanya ibada tukianza tu kufanya maombi kwa sababu anajiona ya kwamba ana dhambi nyingi sana anainuka na kuondoka maana naisi ya kwamba yeye afai kuwa mahali pale wingi wa makosa ya mwanadamu unamfanya ajishushe thamani na hata kuhisi hali ya kukataliwa wingi wa makosa ya mwanadamu unamfanya ajishusha thamani na hata anaona ya kwamba mbele za watu yeye hafai tuwa mzigo wako kwa yesu tuwa mzigo wako kwa yesu yupo ambaye ni suruhisho kwa mzigo wa dhambi ulio nao yupo ambaye ni msaada kwa mzigo wa dhambi ulio nao yupo ambaye ni kimbilio kwa mzigo wa dhambi ulionao naye si mwingine bali ni yesu kristo bwana yesu asifiwe anasema kwenye kitabu cha matayo sura ya kwanza na ule mstari wa naye atazaa mwana nawe utamwita jina lake yesu maana yeye ndiye atakaye haleluya kwa bibilia inasema wazi ya kwamba bikra aitwaye mariamu atazaa mwana na huyo mwana ambaye atamzaa ataitwa yesu maana huyu yesu ndiye atakayewaokoa wa watu wake na dhambi zao haleluya suruhisho la dhambi lilishapatikana nalo siye jingine bali ni yesu kristo usijione haufai kwa wingi wa makosa yako usijione haufai ya kwa wingi wa dhambi zako usijione haufai kwa wingi wa maovu yako maandiko yanasema yesu kristo alizaliwa akafa msalabani ili awaokoe watu wake na dhambi zao habari njema ni kwamba miongoni mwa watu wake yesu ambaye alikufa msalabani ili awaokowe ni pamoja na wewe ni pamoja na wewe ambaye unasikia neno hili wakati huu haijalishi watu wanakuonaje haijalishi wanakuona hufai kwa sababu uwewe unaonekana ya kwamba pale unapoishi ni mlevi sana unaonekana ya kwamba pale unapoishi ni mwongo sana unaonekana ya kwamba pale unapoishi ni kibaka unaonekana unapoishi ni mzinzi haijalishi watu wanakuonaje haijarishi wanakuona ufai haijarishi wanakukataa haijarishi wanakudharau haijalishi wanakusema sana kwa sababu ya maovu yao hata wakati mwingine kwa sababu ya kusemwa na kuzongwazongwa kwa mambo ambayo unayatenda umeacha kusali ukasema mimi sifai maana siendi mbinguni ukaacha kusali au wakati mwingine ulikuwa na kanisa hili ukahamia kanisa jingine kukimbia watu ambao wanakusema au hata wakati mwingine umekuwa hata unahama njia unapokutana na watu ambao wanakufahamu kwa sababu ya wingi wa dhambi zako ambazo unaziona ya kwamba zimekufanya usifai mbele za mungu hauna sababu ya kuogopa watu maana wote wanaweza kuwa kinyume nawe lakini ambaye anajua thamani yako hasa ni yule ambaye alikufa msalabani kwa ajili yako bwana asifiwe tuwa mzigo wako kwa yesu huyu ndiye msaada pekee kwa habari ya dhambi huyu ndiye ambaye hata ulimwengu mzima ukiwa kinyume na wewe kwa kile ambacho nakitenda na hata na wengine wakaamua kukutenga katika kanisa wakasema ya kwamba huyu sasa siye mwenzetu tena hawezi kukaa na sisi hata akija akaye upande ule habari njema ni kwamba yesu hakutengi haleluya yesu hakuachi bado anakuhesabu ni rafiki mwema utakubaliana na mimi ya kwamba yuko mwanamke ambaye ni mwanamke msamaria ambaye habari zake zinapatikana kitabu cha yohana ile sura yann mwanamke huyu msamaria yeye alikuwa na tabia ya uzinzi na hata muda wa kuchota maji kwake alihufanya kuwa ni muda wa mchana wakati wa juu wa kali ili asiweze kukutana na watu mana wanamzongazonga mana wanamsumbuasumbua mana anaona aibu kwa yale ambayo anayatenda lakini habari njema ni kwamba yesu kristo alienda kwa mwanamke huyo pale kwenye kisima cha yakobo na kukutana naye haleluya hata wewe pia yesu yu tayari kukutana nawe na alipokutana mwanamke yule mwanamke yule akaeleza ukole wa maisha yake na kutuwa mzigo kwa yesu na akabadilishwa na hata kwa muubiri wa injili akiwaleta watu wote wa samaria kwa yesu nao wakamkubali yesu anahitaji utuwe mzigo wako kwake yesu kristo anahitaji kuanzia sasa ujione bora kuanzia sasa ujione wa thamani kuanzia sasa ujione wa muhimu kama ambavyo alienda kwa yule mwanamke msamaria na hata wakati wa mchana akakutana naye ambaye alikuwa anaogopa watu yesu yu tayari kukutana nawe leo kupitia somo hili na hatimaye ukaanze maisha mapya yesu akutengi mwanamke alitengwa na watu wengi alitengwa kule samaria akaonekana afai lakini yesu alimuona anafaa akambadilisha na kumfanya mhubiri wa injili tuwa mzigo wako kwa yesu naye yu tayari kukusaidia naye yu tayari kukufanya kama mwanamke msamaria kutoka katika sifuri mpaka kuwa kitu harisi kilicholeta wokovu kwa watu yesu anasema kwenye kitabu cha matayo sura ya 1 na ule mstari wa 28 na anasema ya kwamba njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha yesu anaita anasema njoni kwangu ninyi nyote wenye kulemewa na mizigo ninywi wote msumbukao na anasema ya kwamba atawapumzisha hakuna dhambi ambayo ni kubwa kiasi kwamba yesu anashindwa kukupumzisha hakuna dhambi ambayo unaitafakari na kuona ya kwamba sasa mungu anitaki tena ambayo yesu anashindwa kukurehemu na kukufanya upya na hatimaye ukawe kiumbe kipya jambo la msingi kubali kutua mzigo wako kwa yesu kubali kutua masumbufu yako kwa yesu kubali kutua maumivu yako kwa yesu naye atakusaidia na atakubadilisha ukisoma kitabu cha mithari sura 8 na ule mstara wa1 maandiko matakatifu yanasema afichaye dhambi zake hatafanikiwa bali yeye aziungamaye na kuziacha atapata rehema usifiche dhambi zako usifiche makosa yako usifiche maumivu yako yesu anatangaza anasema afichae dhambi zake hatafanikiwa bali yeye ambaye atakubali kuziungama na atakubali kuziacha atapata rehema najua ya kwamba unahitaji rehema na najua ya kwamba wakati mwingine ulikuwa umekata sana tamaa ya maisha kwa yale tu ambayo umeyaona makubwa umeyatenda na hata wakati mwingine unajiona ya kwamba wewe haustahili tena hata kuitwa mwanadamu kwa wingi wa makosa na maovu yako yesu anasema ya kwamba usifiche dhambi zako yesu anasema ya kwamba hautafanikiwa ukifanya hivyo na anasistiza anasema ukiziungama na kuziacha utapata rehema, utapata rehema huyu rafiki yesu kristo yu tayari kupokea mzigo wako yu tayari kupokea dhambi zako yu tayari kupokea makosa na maovu yako maana aliacha enzi yote mbinguni na akashuka akafanyika mwili wataalamu wanaita ikantion ili tu yesu aweze kukuokoa wewe na mimi na yule katika dhambi zetu usitafakari dhambi zako ukaziona ni nyingi sana nata na ukaona ya kwamba haufahi nata ukaamua tu kuacha kusari nata ukaamua tu kukaa nyumbani nata ukaamua tu kuona ya kwamba kila mtu hakutaki yupo yesu anayekutaka maana anajua uthamani wako kuliko mwanadamu yoyote anavyojua maana huyu yesu kristo ndiye muumbaji wako pia bwana yesu asifiwe yesu anasema nasi katika somo hili la leo kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana ili sura ya pili na ule mstari wa kwanza na wapili waraka wa kwanza wa yohana sura ya pili mstari wa kwanza na wa pili maandiko anasema watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwokozi kwa baba yesu kristo mwenye haki naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu wala si kwa dhambi zetu tu bali kwa dhambi za ulimwengu mwisho wa kunukuu yesu watangaza wazi ya kwamba yupo mwombezi kwa baba yupo yeye ambaye ndiye mwenye haki na ndiye kipatanisho kwa nini hujione haufai wakati tayari yesu ndiyo kipatanisho kwa dhambi zetu pamoja na mungu baba kwa nini ujione ya ustahiri wakati maandiko yanasema ya kwamba yesu alishuka na akasulibiwa pale msalabani na hata anakuwa kafara iliyokuu kwa ajili ya sisi kupatanishwa na muumbaji wetu kumbuka ya kwamba yesu anahitaji utuwe mzigo wako kwake yesu anahitaji kukupatanisha wewe na mungu wako haijalishi unajionaje haijalishi unaohisi kwamba haufai kiasi gani habari njema ni kwamba kipatanisho kati yetu na mungu kipo kipatanisho kati yetu na mungu ni yesu kristo sadaka zako nyingi ambazo utazitoa lakini bila kuungama dhambi na makosa yako hazifanyi upatanisho hazifanyi upatanisho hata kama utasema ya kwamba ninaamua sasa ninaubiri kila siku ninaenda kufundisha neno watu mbalimbali kila siku maana nikifanya hivyo yesu atanipunguzia mzigo wa dhambi zangu na hata nitasamehewa bado hata ukasema ya kwamba nitaamua kusaidia masikini maana namini ya kwamba nikijenga makanisa maana naamini ya kwamba nikijenga misikiti maana namini ya kwamba nikijitoa kwa ajili ya kuwasaidia wasiojiweza basi itanisaidia kuweza kupunguziwa dhambi zangu bado haikufaidii kitu suruhisho pekee la mwanadamu kutatuliwa dhambi zake la mwanadamu kutatuliwa maumivu yake la mwanadamu kutatuliwa makosa yake ni nikukabizi maisha yako kwa yesu kristo ni nikuamua kutuwa mzigo huo ulio nao wa maovu wa makosa wa dhambi na kusema yesu kristo ninaomba unisaidie wa kusema yesu kristo ninaomba niwekwe huru na ninaomba nifanywe upya na ninaomba kwanzia sasa maisha yangu yabadirike kabisa maisha yako kwa yesu tuwa mzigo wako kwa yesu naye yesu atakusaidia naye yesu atakuondolea nawe utakuwa kiumbe kipya nawe utakuwa umefanyika mpya nawe utakuwa shujaa kati ya mashujaa maana utakuwa unaandaliwa kwa ajili ya tumaini lililo kuu tumaini lililo ndani ya kristo yesu hilo ndiyo tumaini ambalo wewe na mimi tukiamua kutua mizigo yetu kwake aliyekufa kwa ajili yetu tunaandaliwa kwa ajili ya uzima wa milele tunaandaliwa kwa ajili ya uzima ambao huko kutakuwa hakuna shida hakuna dhambi hakuna matatizo hakuna maumivu kitabu cha wakorinto wa w sura ya5 na ule mstai a7 maandiko yanasema hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya yakale yamepita tazama yamekuwa mapya kubari kuwa ndani ya kristo, kristo. maana ukiwa ndani ya kristo unakuwa kiumbe kipya ninakushukuru sana mpendo wa msikilizaji kwa kutenga muda wako kuendelea kutiga sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista wa ulimwenguni mimi ni fano nitanda uweze kubarikiwa