unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuhaja tena ipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nakujnakuja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi kumi natia kumbuka unaweza kunipata kupitia mng fm bila kusahau rock fm msikilizaji mtandao wetu ni wwwrg ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja tuwe sote kwa siku hii ya leo na moja kwa moja msikilizaji studioni leo waimbaji tutakuwa na waimbaji wakongowe kati ambako katika wimbo wa kwanza tutakuwa na wimbo unaosema piga mbiu We got me lakini pia katika wimbo wa pili kutoka kwa ukongowekati ni wimbo unaofahamika kama upande wa mashariki upande. ndi hewanni watoto wetu na hawa paa waimbaji wakongowe kati na wimbo piga mbiu Well, he told a She loved the beat of Oh, Tuto e sada kaze tu, na saka kwa mungu e tu, akita tu tabaliki wa. Nuku wa pengwa, siku ya leo, nuku wa kumagulu mungu wa kweli. Tuto e sada tu, na kwa mungu e tu, tu tabaliki I es que te asante sana mskilizaji kwa ujumbe huu mzuri basi nikusihi uweze kuwa pamoja nami katika kipindi hiki cha watoto wetu ambapo nilipata fursa ya kuweza kupata kuzungumza na watoto wakiwa katika kambi hapa morogoro mjini tafadhali wategesikio mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha watoto wetu izaji niko katika kambi la morogoro mjini hapa mjini morogoro na hapa nina mzazi ambaye alipata wasaawa kuhudhulia darasa la miaka sifuri mpaka miaka mitatu ataniambia tu kwa ufupi kile ambacho wao kama wazazi ambao wanasimama pamoja na watoto wao walijifunza nini katika kambi hili la mwaka ishirini utaniambia unaitwa nani afu uniambia kile ambacho mmejifunza na kauli mbiu inayosema nitakwenda kwa nguvu za mungu katika darasa letu la miaka sfi mpaka mitatu tumejifunza mambo mengi sana na mazuri kati ya mengi nitakwenda kusema machache tulijifunza kuhusu usalama wa watoto kamba vipo vitu ambavyo tunatakiwa tufanye sisi kama wazazi ili kuhakikisha kwamba mtoto uko salama wakati wote jambo la kwanza tuliambiwa kwamba mliyao ni ipesi sanakupokea magonjwa hioas uitakiwkila tunapotaka kuwahudumia labda mtoto amepata changamoto yoyote ni vema kupata maelekezo kutoka kwa wataalam akii pi tulishauriwa a uki vipodozi kwa namna moja au nyingine vinaweza kumletea athari mtoto lakini pia tulielekezwa kwamba yapo mambo ambayo tunatakiwa tuepuke kabisa moja ni kuongea kwa sauti ya ukali kwamba wale watoto wanahitaji sauti ya upole ni, ni, ni marufuu kabisa kuwakalipia lakini pia jambo jingine ambalo tumeelekezwa au tumeshauriwa si vema kumpa mtoto wako akabebwa na kila mtu hakikisha mtoto wako habebwi na kila mtu ni moja ya vitu ambavyo tumetaadharishwa sana lakini pia tulikuwa na masomo mazuri ya uwakili tuliambiwa kwamba watoto wetu aa pamoja na udogo wao tunatakiwa tuwaelekeze kwamba miili yao ni roho mtakatifu hivyo basi kila wanachochakula kila wanachokunywa tuhakikishe kwamba ni moja ya vitu sahihi lakini pia tumeambiwa kwamba tuwafundishe kuwa mawakili wazuri katika utoaji pamoja na umri wao kwamba ni mdogo lakini tunatakiwa tuwaelekeze namna ya kumtolea mungu sadaka au wewe mzazi unapokuwa unatenga fungu la kumi ni vema ukamshirikisha na mtoto kwamba nakupa hii sadaka lakini kuna fungu la kumi unatakiwa kumtolea mungu hayo ni machache kati ya mengi tuliojifunza katika kambi la mwaka huu na w ulikua mzunguzaji mkuu kati ya wazazi wote ambao walikuwa wameambatana pamoja naye katika darasa la miaka su mpaka miaka mitatu o umri wake ni umri gani mtoto wangu ana mwaka mmoja na miezi miwilikamsemealakini yeah. unahisi hili swala ambalo mmefundishwa litawasaidia wazazi kwa mfano kwamba kuna wa wazazi ambao yani anaweza kagaa mtotowake kwa kila mtu unahisi kuna athari zozote kwa kufanya hivyo ya yeah, atari zipo kwa sababu sasa hivi kuna magonjwa mengi mfano kama ili gonjwa ambalo dunia nzima inapambana nalo linaenezwa kwa njia mbalimbali hewa kwa hiyo mtoto mdogo pamoja na kwamba anakinga anaweza akabeba akapeleka hata kwa familia kwa hiyo kwa kuto kuwapa watoto wetu kila mtu tunaweza tukajikinga sisi pamoja na watoto wetu wetubarikiwsa aminaante msikilizaji huyo ni mzazi wa darasa la sifuri mpaka miaka mitatu tutaendelea kusikia wengine anatuambia nini katika kambili la mwaka 2 h 2 chakula cheni e yeah, tule muda gani asubuhi kula kama mfalme kula chakula na nashibe vizuri kula mlo kamili hakikisha umepata matunda mboga mboga protini na wanga mchana kula kama malkia kula chakula kwa kiasi kunywa maji ya kutosha tumia karanga mondi na kadhalika usiku kula kama omvaomva tumia chakula kidogo sana kula chakula chepesi kula matunda na mboga mboga kwa wingi mwanzo mmoja ya mstara pia inasema nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utuku giza ulitanda juu ya viuso vi, wa virindi vya maji loa mungu alitulia juu ya maji katika mwili yetu inahitaji maji kuanzia asilimia stini hadi asilimia sabii na tano mwili yetu inahitaji maji ya kutosha mara kwa mara kao tunashauliwa kunywa maji mara faida za maji mwilini kusaidia usafirishaji wa turutulisho kuboresha utendaji kazi wa figo kusaidia kuondoa sumu mwilini kusaidia kulainisha viungo vya mwili kusaidia mmeng'inyi wa chakula kusaidia kuburudisha madhara ya kutokunywa maji kusababisha kiu husababisha mkojo kuwa na harufu mbaya au rangi usababishwa kichwa kuuma usababisha ngozi kuwa kavu au kupauka kusababisha mwili kuvimba usababisha ps kuwa kigumu na inaweza kupelekea kifo sahani yenye afya kula matunda kwa wingi epuka nafaka iliyokobolewa epuka vyakula vilivyokaangwa au kuchomwa kwani husababisha uneno wa kupindukia chaguzi mbaya huleta madhara ambayo ni kuchelewa kulala hii huletwa na kuwa na uchovu kukosa nguvu na kutokuwa makini ya pili kuchelewa kuamka hii husababisha kuchelewa shuleni au kazini na pia utakosa usafiri wa kuelekea huko mwisho kristo anatuagiza sisi walimu wazazi na watoto tuwe mawakili wema wa miili tuliopewa mwisho kabisa tuchague chaguzi sahihi amina msikilizaji miaka kumi mpaka kumi na mbili wamejifunza kuhusiana na afya ya mwili ndio wamemaliza programu yao tutasikiliza kinachofuata kinachofuatasnawaa asi sautiyako Usu imani za msingi katika makanisa yote sabato kuna imani za msingi ishinanan lakini kuna mafundisho makuu sita fundisho la kwanza fundisho juu ya mungu na imani za msingi tano imani ya kwanza maandiko matakatifu utatu mtakatifu mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu fundisho la pili fundisho juu ya mwanadamu ina imani za msingi mbili uumbaji na asia fundisho ratati, fundisho ya mwanadamu fundisho la tatu fundisho juu ya okovu lina imani za msingi nne pambana kuu maisha kifo na ufufua wa kristo uzoefu wa okovu na kukua katika kristo fundisho la nne fundisho kuhusu kanisa lina imani za misingi saba ambalo ni kanisa la ulimwengu kanisa la masario na utume wake umoja katika muula wa kristo ubatizo meza ya bwana karama ya roho na huduma karama ya unabii fundisho la tano fundisho kuhusu maisha ya mkristo lina imani za misingi sita ambazo ni sheria ya mungu sabato uhakili huduma ya mkristo ndoa na familia fundisho la sita fundisho kuhusu matukio ya siku za mwisho ina imani za misingi tano ambazo ni huduma ya yesu katika hekao la mbinguni kuja kwa yesu mara ya pili melenia na mwisho wa dzambi kifo na ufufuo na nchi mpya nitaelezea kuhusu fundisho la kwanza linalohusu mungu mungu baba ni mungu mwenyezi mungu mwana ni yesu kristo aliyokuja duniani kuja kutokomboa wa wanadamu na loo mtakatifu lo anayeishi ndani yetu kutushawishi tutende mambo mazuri nitaenda kuelezea kuhusu fundisho juu ya mwanadamu ambayo lina imani za msingi mbili ambayo ni uumbaji na asili ya mwanadamu katika uumbaji tunaona yesu kristo akishirikiana pamoja na mungu baba pamoja na roho mtakatifu waliiumba dunia hii kwa muda wa siku sita na siku ya saba wakapumzika na katika asili ya mwanadamu tunaona kwamba sisi wanadamu tumeumba kwa mfano wa mungu na sisi pia tunatakiwa kumtumikia mungu katika kila jambo tulifanyaroldsh lan kuhusu ni kanisa kuna kanisa la ulimwengu kanisa la adventista lasabat ni kanisa la ulimwengu kuna kanisa la masalia na utume wake katika kanisa adventista kanisaaasabato wa kuna wale waliosalia pamoja na utume wao umoja katika mwili wa kristo sa tujumike katika umoja wa mwili wa kristo ubatizo saba tunaamini katika ubatizo karama za roo na huduma karama za roo na huduma mungu ametupatia vipaji pamoja na vipawa tunatakwa tuvitumie vizuri kwa kumtukuza mungu karama za unabii katika wasabat kuna manabii taelezea fundisho la latano linalohusu maisha ya mkristo sheria ya mungu tunapaswa kuzitii sheria za mungu na kuzitunza sabato tunapaswa kuitunza sabato kama ilivyo katika biblia uakili sisi ni mawakili a wa, wa mungu huduma ya mkristo huduma ya mkristo ni kueneza injili mbali mbalimbali kwa watu ndoa na familia sisi ni familia takatifu ya munko Sasa no i ya kipindi hiki kama utakuwa na maswali maoni yau changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 205 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni vijana na maisha kongowekati wimbo wa upande wa mashariki ndio ambao unakamiisha matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr nami ni kibaga mwaipali The one my le The the se the