unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yiwaja tena nipata sauti himba sana yesu iwaja tena nakuja nakuja yesu eswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena lijambo na karibu wa msikilizaji wa redio adventista ulimwenguni awr inayokutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unatupata pia kupitia morning star fm na kwa mtandao wetu wa www jina langu ni kibaga mwaipaja na hii ni awr siku hii yalao mpendo sikio, wa msikilizaji nikukaribishe kuweza kuwategea sikio waimbaji wa simiri na singers kutokea kule dares salamu wanakwambia maisha ya ujana maisha ya ujana ni ubatili tena na mamoyake ni kamamoshi tena yanatoweka kwa haraka sana Nila hata kujua ni fumbo kwa wengi Maisha ya ujana ni ubatili Tena na mambo yake ni kama shi Tena ya toeka kwa haraka sana a kujua, il fumbo qua in gi il fumbo ujana quando si jaja sicu zillizombaya il fumbo che za ujana ya ya siku zilizomba ya zadunia uleviuzinzi pia huwashereti ndizo kazi zao bila hata kujua, yote yatapita mwengi wamepoteza muda wao mwingi kwa anasa za dunia Zi zao, pela hataku juwa. Yote ya tapita. Mkuu mukemuumba, sikuzaujana. Kabla zija ya siku, ziri zomba ya. Mkuu mukemuumba, sikuzaujana. janya s不u 自i里走mbaya nimeamua ujana wangu ditumike kwa yesu siku zangu zote maananatambua mudasi mrefu mazuri ya dunia yatatoweka mii nimeamua hujana wangu nitumike kwa yesu siku zangu zote maana natambua si mrefu mazuri ya dunia yatatoweka <tutu> Cosa, oh Jana, Cabra, the Jada, Sea, Cosa, oh Jana, Cabra, the Jada, Sea, na waimbaji kwa ajili ya wimbo huo mzuri ambao unatupatia nafasi ya kuweza kuingia moja kwa moja katika kipindi hiki cha vijana na maisha na hii leo tutakuwa naye mchungaji david makoe ambaye yeye ana mada inayosema usiwe na haraka unapochumbia ni kusii uweze kumtegea sikio wekeishe mapokeyi namimu usiwe na haraka unapochumbia upo msemo wa kiswahili usemao harakaharaka haraka, haina baraka usemi huu ni wa muhimu sana katika kuendesha uchumba vijana wengi hupuuza jambo hili siku hizi ndowa zao kutungua tu watu hukutana siku moja na kupanga kuowana kesho au kesho kutu ndoa za namna hii zina usumbufu mwingi kwa sababu wahusika huowana katika hali ya upofu kilichowavuta si upendo wa kweli mbali ni mahaba ya tamaa za kimwili yeyochochewa na sula ya mchumba wa mtu nakubaliana kabisa na usemi huwo kwa upande wa ndoa kwa sababu kesi nyingi hujitokeza hata majuto ya wana wake na wanaumwe kutokana na kuona haraka haraka bila kufanya uchunguzi wa kina naweza kusema usemi wangu binafsi kuwa funga ndoa haraka vunja haraka uchumba ulioendeshwa haraka haraka una mwelekeo mkubwa zaidi wa kuvunjika kwa, kwa ndoa na kusababisha shida naikumbuka ndoa moja iliyopelekwa haraka muno ilileta zogo baada ya ndoo hiyo kufungwa ilibayinika kuwa mke alikuwa na mimba tayali ya miezi mitatu na niya mtu mwingine ilipo hivyo ilileta vulugu si kwao tu bali kwa wazazi na kanisa zima watu wengi wamewonywa kuendesha uchumba halakalaka kuna ndugu mmoja naitwa harodi sheroko katika mwaka alisema alisema ivi njia ya hekima kwa urafiki kuendesha ni kufanya kwa namna ambayo haiendelei haraka mno kungekuwa na nafasi ya kufikiri kikamilifu na muda mzuri wa kutosha hii ni katika kitabu chake alichokiandika uh, on a becoming a woman ukurasa wa4 na, na ndugu mmoja mwingine naitwa na uh, uh, hawa ni wawili ni bibi na bwana ni bwana uh, na bibi fago walisema ndoa zilizofanikiwa ni zile zilizopata nafasi ya kutosha kuchagua maendeleo ya mbele mithari semayo haraka juta baadaye ingali ya kweli kama ilivyokuwa siku za, za mababu na waliendelea kusema haiwezekani kuzoeana na mtu kwa wakati mfupi tu mapenzi ya ghafula kama ni kimbunga kwa hiyo mapenzi ya harakaharaka haraka yana shida zake kijana unaweza kuuliza swali hili ni muda gani sasa uchumba au himdaai aa odmaa chumba daniya biblia zimo kama vile daudi na mikali yusufu na mariamu na pengine mtu anayetajwa uchumba muda mrefu ni yakobo yeye uchumba wake na raheli ulichukua miaka saba. sasa hatuwezi kusema kwamba hicho ndicho kipimo ambacho tungeweza kukitumia watafiti wa masuara ya ndoa wamependekeza kwamba kiwango cha chini kabisa kingekuwa miezi sita na kiwango cha juu ni miaka miwili kwa upande wa kiwango cha juu hata ikizidi miaka miwili isiheleweke kuwa ni maya maana haileti matatizo bali huzidi kuacha nafasi ya, ku, ya, ya, ya, ya kuchambua na kupima zaidi lakini kiwango kikiwa chini ya miezi sita hapo uwezekano wa kupata matatizo upo karibu sababu yake ni nini sababu kubwa ya kuacha uchumba udumu miezi sita na kuendelea ni kuacha wakati wa kujichunguza kinagaubaga nyendo zenu na kuona kwamba je mnasukuma kufunga ndoa au la au kwamba mnakata tamaa kwa hiyo muda huo ni mzuri zaidi jambo la sita la kuweza kuangalia ili uimalishe uchumba epuka vitendo vinavyoweza kutafasiliwa vibaya ndugu msikilizaji mtu akiona simba amelala pamoja na mbuzi naye mbuzi huyo amelala tafsiri ya kwanza itakayomwingiza mtu huyo ni kuwa simba ameuwa mbuzi kulala kwa simba kutatafasiriwa kama shibe baada ya kumula mbuzi na kumbakiza akitokea mtu aseme kuwa mbuzi na simba wote ni wazima na ni marafiki hata yeleweka kwa nini kwa sababu waasili simba ni mlambuzi kwa hiyo utaona kuwa kitendo cha mbuzi kukaa pamoja na simba kimetafasiliwa katika hali ya wadui ndivyo ilivyo kwa wachumba vipo vitendo ambavyo utake usitake vitatafasiriwa na watu hutawazuia kutafsiri maana wanaakili za kufikili siku mmoja asubuhi uh, uh, alienda kazini kwake pale kazini alikuwepo mvulana mmoja ambaye saa zote waliandamana kama kumbikumbi gafula mnamwa saa sita mchana binti akatoweka pale kazini dakika tano baadaye na mvulana akatoweka naye kazini wote walifanyia kazi kampuni moja kwa muda wa masaa kama mawili hivi hawakuonekana baada ya muda huo wote wakaonekana ingawa kila mmoja alitokea upande mwingine mara tu walipoingia katika kundi la wafanyakazi wenzao wafanyakazi hao wakaanza kuzomea kwa mtindo wa kushangilia huku akisema leo mchana mchana leo mchana mchana wengine waliokuwa watu wazima walimwita binti na kuanza kumkemea wakamwambia wewe binti umezidi unaacha kazi unaenda kufanya uchafu wako ndugu mwesikilizaji hebu wangaliya piche hiyo je watu hawo walialifiwa wali kuwa alikuwa wapi jibu ni nilaha walitafasili kuwa alienda kuzini maana wengine walidahi kujua hata gesti waliyokuwemo kitendo cha kufuatana saa zote kitendo cha kutoweka gafula bila kuwaga kazini kitendo cha kutoweka mwanaume na kitendo cha wote kurudi kwa saa ile ileile kilitafasiliwa kuwa wamekwenda kuzini lakini je ni kweli hakuna mwenye uhakika yaweza kuwa kweli au la ni uweze kutegea sikio tangazo kutoka studio tangazo tangazo tangazo idhaa ya kiswahili ya redio adventista olimwenguni awr inapenda kumtangazia msikilizaji wake kuwa kutakuwa na mahubili ya efort kwa njia ya redio kwa muda moja, wa siku 21 kuanzia tarehe mwezi mwezi wa wa mwaka mwaka mpaka tarehe 131919 neno kuu linasema yesu anarudi haraka maubili haya yataetakwako na mchungaji christopher ungani mkurugenzi wa vyombo vya habari vya kanisa mungu akazitaja amri zake kumi wigo ambao ungewalinda wanadamu dhidi ya uwasi wigo ambao ungiwaweka katika mikono salama ya mungu taja amri kumi ya kwanza inasema usiwe na miungu mingine ila mimi muda ni kuanzia saa mbili kamili usiku kupitia masafa mafupi ya mita bedi ishirini natano vilevile saa tatu na dakika kuminano kupitia morning star fm radio nyote mnakaribishwa wanaume na wanawake katika uchumba mara nyingi hawajali vitendo vinavyoweza vinavyoweka picha mbaya kwa jamii mara nyingi wasichana ndio wanaopata majaribu ya kutojali hali hii vitendo vyenye kutoa picha mbaya kwa jamii haviimarishi uchumba bali huharibu hata jina la uchumba baadhi ya vitendo vinavyoweza kutafasiriwa vibaya na watu ambavyo wachumba wanapaswa kujihadari ni kujirahisisha maongezi ya kukesha usiku na Sasa, ni kwa vipi tunapozungumzia kitendo cha kujirahisisha ni ile hali ya kuondoa mipaka ya uhusiano wenu nakuingia katika vitendo vinavyopaswa kufanywa na waliofunga ndoa tu kumbuka uchumba si ndoa haki za ndoa zote lazima zilindwe kikamilifu mara nyingi wasichana ndiyo chanzo cha kuvuka mipaka inayolinda ndoa kwa njia ya kujirahisisha si kumruhusu mvulana kukufanyia kitendo kama vile kupapasa matiti yako eh, sehemu za nyuma na sehemu nyingine nyeti kujirahisisha kwa namna hii hadi mchumba wako akavuka mpaka hukufanya usahau sheria ya mungu na utageuka kuwa mhanga wa mahaba na sheria ya mungu ikisahulika utakatifu hupotea na heshima pia badala yake mawazo maovu hujengeka vilevile vile hata wanaume usikubali msichana akufanyia vitendo vyenye kuondoa heshima na kukusahulisha sheria ya mungu kwa mfano ukiruhusu msichana kukukalia au yamungu mwako heshima itakosekana usiamini sana mambo ya kujisikia ndugu msikilizaji ningependa kukualika katika kipindi kitakachofata tukumalizia suwara hili uone umuhimu wa kuweza kuimalisha uchumba wako sasa njia nzuri ya kujilinda usitende vitendo vinavyoweza kutafazilwa vibaya ni kuweka akilini mwako na kujua kuwa malaika wa mbinguni wako siku zote wakiangalia vitendo vyenu na kuchuka taarifa imani hii takufanya ukataye kutenda vitendo vyenye kuweleweka vibaya mbinguni na kwa, kwa, kwa jamii unamoishi jambo jingine ambalo nilakuangalia maongezi ya usiku wa manane ipo tabia siku hizi ya u, wachumba kudai uhuru wa maongezi usio ni mipaka kwa sababu ya shughuli nyingi wakati wa mchana hutenga muda wa kuongea mambo yao saa za usiku nao huongea hadi usiku wa manane au kukesha usiku kucha ni kweli hawana muda mchana lakini munapopitilize kiasi hicho jamii itawatafasili vibaya mtake musitake watasema vitendo vyenu ndivyo vinavyochochea watu watas, waseme hivo au wawatafasili vibaya tabiya yanamna hii mungu haimpendezi saa za usiku ni saa za kupumuzika kukesha usiku kucha kwa maongezi huzulu afya yako vilevile mazala ambayo unaweza kuyapata kimwili kiyakili na kiloho ni kuzoofu kwa ubongo uchovu mwingi amambo ambayo yatafanya hata ufanisi wa kazi zako uanguke madhara mengine ni kuwa maongezi ya mafichone usiku huondoa adabu na hivyo husababisha msiheshimu uchumba pia vitendo hivi huamishe harara za kimuli kitu ambacho kitawatumbukiza dhambini vitendo hivi kwa ujumla vitageuza kuwafanya mateka wa shetani kuna mwandishi mmoja amesema hivi mara kwa mara mazungumuzo ya saa usiku wa manane katika umri huu wa uovu huleta upotevu kwa yeyote ahusikae wanawake kwa wanaume wakosapo kujiheshimu wenyewe shetani hukwezwa na mungu akasahuliwa huyu ni mwandishi lng witi kuchagua mchumba w ukurasa wa 1 upo udanganyifu mmoja ndugu msikilizaji ambao vijana wa kiume na wakike huwapumbaza hadi kufanya vitendo hivi upotovu huu ni kule kusema ninajaminininajiamini wanasema ninajiamini mimi ni mkristo siwezi kutenda dhambi unajiamini wewe ni nani mbele ya shetani shetani na uzoefu wa tabia za binadamu kadiri ya miaka elfu sita wewe hujafikisha hata robo karine unajiaminije hakuna aliye na uwezo wala maarifa mbele ya shetani isipokuwa yesu sasa unapovunja una uhusiano wako na kristo kwa kutofuata utaratibu wake utawezaje kushinda hivyo basi ukitaka uchumba wako uimarike vizuri na nahatimaye ufurahie ndoa yako acha vitendo vinavyoleta tafsiri mbaya ukiepuka vitendo hivi utajenga imani kwa, uchum, kwa mchumba wako jamii na mungu wako nasivyo hata mkiyoana mke wako au mume wako atakuwa na kumbukumbu kumbu ya vitendo hivyo wakilini na atakuwa na mashaka kuwa pengine unafanya hivyo kwa, mwenza, kwa wanawake wengine au wanaume wengine ukikawia kurudi tu akuwa na mashaka pengine ulikuwa na kesha na mwingine huko hivyo ndo itakuwa yenye kutiliana mashaka imejaa dhuluma migogoro na fujo jingine la kuimarisha uchumba ni kuombeana kwa mungu hili ni jambo nyeti na la msingi sana katika maisha ya, u, ya, undo, ya, ya uchumba chumba zma muwe na malengo tu naomba lakini lazima mambo ya kuombeana na ningependa nikutajie baadhi ya mambo ya msingi ya kuombeana yakuombeana chumba la kwanza ombea on, kuondoa tofauti ndogondogo zinazojitokeza katika kata chumbaw lapili ombea maumivu ya mioyo anayopata mwenzako kwa njia mbalimbali a ombea mahitaji ya mwenzako nne mwombe mungu awazidishie uwezo wa kupokea na kutoa upendo tano mwombe mungu uwezo wa kutawala msisimuko unawelekea kuwaharibia uchumba sita mwombe mungu akupe uwezo uwezoeo kuombea uwezo mwema wa mawasiliano na mwisho mwombe mungu weze kujitoa kikamilifu kwake haya ni mambo ambayo ni ya msingi yakuombeana katika wachumba kwa hiyo ndugu msikilizaji haya ndiyo mambo ya muhimu tuliweza kuyangalia yanayoweza kuimalisha uchumba sasa ndugu msikilizaji ningependa nikualike tena katika kipindi kingine ambacho kinafuatia tuangalie mambo machache ya msingi sana katika maisha ya uchumba mchumba umepata umeanza kumalisha lakini kuna mambo ya msingi unayopaswa kuweza ypasaanala kuna mambo ambayo inabidi kabla ya ndoa na kuna mambo ambayo inabidi kabla ya kufunga ndoa hayanaweza nikaasema k- kuyaweka katika kundi moja kwamba kwa ajili ya ya ndoa ndoa kijana vipi katika ndoa yako, ndoa yaki. nini na mambo gani wakubaliane kabla ya kufunga ndoa ili kwamba wasije wakaanza kuyafanya yaliyopasa kufanya wakati wa uchumba ninakualika katika kipindi kinachofata tutaweza kuyataja mambo hayo hebu uweze kuwa tayari kwa kukaa kando ya redio yako ili uweze kusikiliza mambo haya ni vipindi vya muhimu na ikiwezekana alika marafiki zako na hata wazazi wako wuweze uwe kuwalika mkaye karibu ili mambo haya mweze kuyasikia na mungu ataweza kuwa katika jina la yesu yesuam There can be shame for tatizo Dania jamia tu There can be shame There yo yasi asante sana msikilizaji kwa kuwa pamoja nami katika kipindi i cha vijana na maisha ukaribishe uweze kutuambia kama utakuwa na maswali maoni ya changamoto basi anwani hii yapa redio ya wadventisa ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni sera za ndoa usipange kukikosa na amini ya kwamba utaweza kubarikiwa katika sehemu ya pili ya mada yetu iliyokuwa inasema ndoa kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na hii ni awr msikilizaji wa tegesikio waimbaji wa, wa kwa ya same kutokea kule kilimanjaro wanakwambia naitazamia asubuhi Tazamiya asubuni, asubuni ni Subuhi ni njema, tutakapokuana Yesu, binguni Kando uzima, ya wa huzimbwa, nale ya Maria kio, tendeu kutakuepo, asubuhi. Nani tazamia asubuhi, asubuhi ni njema. 走你不日