nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti ni basana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yuwaja yes, so tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu so yuwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili e inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 2 h lakini pia kupitia tovuti ya wwwawrorg org kumbuka pia tunapatikana kupitia redio ya morning star fm pamoja na rock fm kutoka kule jijini mbea unaweza pia kutupata kupitia tovuti ya wwwawrorg rg na mpendwa wa msikilizaji karibu tena katika matangazo yetu na hiki ni kipindi cha biblia ya kujibu jina langu lifanywa tanda watekesikiwe kwanza hawa ni kwaya hi ya vijana ya ay kutoka kureusa rive wanasema kwamba asubuhi, asubuhi. Such a game when you see to live your combo, to take a to keep to 主张每没好我过喜会主主长和飞 In sana awembo huo mzuri basi hiki ni kipindi cha biblia ya kujibu na hapo tutakuwa nami mjoli wako mtangazaji wako fnol mwana wa tanda na nikiwa naye huyu ni mchungaji shashinale wana tukijadiliana kuhusiana nini hasa maana ya imani imani ni nini mpendwa msikilizaji nipende sana kukaribisha katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu leo tena katika kipindi cha biblia ya kujibu tutaweza kuzungumzia swala zima la imani Iman! hapa leo nimeweza kupata fursa pekee kuweza kukutana na mchungaji shashinale wana ambaye tutaweza kushirikiana naye katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu karibu sana katika studi zaarasan san moja kwa moja tuende katika kipindi chetu cha biblia ya kujibu kuna msikilizaji hapa kutoka mkoani morogoro ana swali ambayo inasema kwamba imani ni nini huyu anaitwa bakari wei kutoka mkoani morogoro anasema kwamba imani ni nini karibu aribu mchunj shukuru sana kwa kunikaribisha hapa studio nipende kwanza kumpongeza ndugu bakari swedi wa morogoro kwa umakini ambao anaoonyesha na kwa kufuatilia zaidi vipindi vya redio hii awr unapozungumzia juu ya imani kitu cha kwanza unatakiwa ujiulize kwamba imani ni nini na kinyume cha imani ni nini nianze kwa kusema ya kwamba kinyume cha imani ni mashaka je umewahi kuwa na mashaka katika maisha yako ndugu msikilizaji kama umewahi kuwa na mashaka katika maisha yako ina maana ya kwamba haujawahi kuwa na imani au una wasiwasi juu ya imani yako sasa basi unapokuja ukiingia zaidi katika swala la imani imani maana yake ni nini imani inaweza ikawa ni wazo juu ya jambo fulani ukawa na wazo katika katikaako katika kicho chako unawaza juu ya kitu fulani na uka, na uka, ukawa, unaliamini sasa ili wazo linaweza ikawa pia au itikadi itikadi juu ya kitu fulani sasa itikadi unapokuja kwenye suala la imani ni itikadi yenye msimamo mathubuti inaweza ikawa ni itikadi juu ya siasa itikadi juu ya dini kwa hiyo imani inaweza ikawa ni itikadi na kama nilivyotangulia kusema ya kwamba pia imani kinyume chake ni mashaka sasa biblia imeandika sana juu ya imani imeandika katika kitabu cha waibrania sura ya 11j tunaita ni sura ya imani kwa sababu imeelezea juu ya imani ibraa inasema mstari wa kwanza inasema basi imani ni kuwa kuwa na na na na na hakika mambo mambo mambo mambo yatarajiwayo ni ni bayana ya, mambo ya kwa hiyo hiyo una ambayo unayatarajia yaani la kitu fulani, kitu fulani fulani kwamba kwamba nitafanya unaamini jambo litafanikiwa ni imani na inapokuja ya kwamba hicho kitu haujakiona lakini bado unashawishika ya kwamba kitafanikiwa hiyo ni imani kwa hiyo kuwa na msimamo mathubuti juu ya kitu fulani hiyo ni imani na imani biblia inasema ni karama ukisoma katika waefeso waefeso sura ya pili na mstari wa nane inaonekana ya kwamba imani ni karama na hatuipati tu hivi hivi ni karama kutoka kwa mungu anasema kwa maana mmeokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu ni kipawa cha mungu kwa hiyo imani ni kipawa ambacho tunapata kutoka kwa mungu asante sana munguameeleza kwamba imani kinyume chake ni mashaka Ndiyo. hapa mchungaji hebu tuweke vizuri kwa kina na, na, na tuweze tofauti tueke vizui ya, ya, ya mashaka na, na, na imani unapozungumzia juu ya mashaka unaweza ukawa umeambiwa jambo fulani ya kwamba kuna kitu fulani kitatokea na wewe ukatilia mashaka sasa unapotilia mashaka ina maana ya kwamba hauna imani auamini yani jambo hilo kwa hiyo hapo moja kwa moja ina maana ya kwamba itikadi yako si mahubuti si madhubuti katika hilo swala ambalo umeambiwa kwa hiyo unapotilia mashaka imani pia inaondoka kwa mfano yesu bwana wetu yesu kristo alikuwa na wanafunzi wake kumi na, na wawili katika kuwatokea mmojawapo hakuwepo anaitwa tomaso na tomaso anapokuja kuambiwa bwana amefufuka anasema mpaka nione makovu na niguse nimguse bwana wangu na hatimaye bwana anamtokea tena tomaso na kumwambia kwa nini una mashaka haukuamini kile ulichoambiwa kwa hiyo hiyo inaonyesha yote kwamba tomaso hakuamini ya kwamba yesu amefufuka kwa hiyo alipoingiza mashaka hakuwa na imani na yesu amesistiza juu ya swala la imani ukisoma hata katika luka kumi na nane na mstari ule wa nane anasema nawaambia atawapatia haki upesi wala walakini atapokuja mwana wa adamu je ataiona imani duniani kwa hiyo amesistizia imani anataka anaporudi aikute imani na ndio maana yesu amesema anakwenda anarudi je kama unaamini atarudi basi hiyo ni imani ni kwa nini imani ni jambo la msingi sana katika eh, swala zima la mambo ya kiroo imani ni swala la msingi kwa sababu uwezi ukaenda mbele katika maswala ya kiroho wakati haujui lolote kwa hiyo unatakiwa kwanza uweze kuwa na ilo wazo na unapokuwa na ilo wazo ndio unakwenda mbele kwamba unaamini hicho kitu kipo sasa kama unaamini kipo unasonga mbele lakini kama auamini na imani inakuwa haipo kama una mashaka imani haiwezi ikawepo kwa hiyo sasa katika maswala ya kiroho maswala ya kidini imani ni jambo kubwa sana katika uokovu wetu tumekusha kuona kwamba imani ni kuwa na hakika ya mambo ya tarajiwayo sasa tuje katika swala jingine je imani na matendo ni vitu ambavyo vinaenda pamoja Eboni! Eboni! posema unaamini juu ya kitu fulani lazima pia uonyeshe matendo ya dhahiri ya kwamba unaamini juu ya hicho kitu kwa mfano utaposema ya kwamba mimi ni mkristo lazima watu waone ukristo kuna kisa kimoja ambacho ni maarufu sana cha mwindi mmoja aliyeitwa mahatima gandi gandi alienda kuishi uingereza na alipofika kule alitaka kujifunza habari za kristo na uingereza nyakati hizo za miaka ya arobaini kulikuwa na ubaguzi mkubwa wa rangi gandi alipofika makanisani akaenda kwenye kanisa la kwanza akaambiwa ondoka hii siyo sehemu ya wahindi tafuta sehemu yao matokeo yake hakupata nafasi ya kujifunza juu ya kristo lakini alipata nafasi ya kusoma habari za kristo na hatimaye alivyorudi india ndipo wale wazungu wakapeleka ujumbe kule india habari za yesu na walipofika akawauliza nyinyi mna ubili habari za yule yesu aliandikwa kwenye biblia wakamwambia ndiyo akasema kama mngeishi kama jinsi ilivyoandikwa habari za huyo mtu basi india yote na ulimwengu wote wangekuwa wafuasi wa huyo mtu lakini watu hawaishi kama yule bwana wao alivyoishi hii ina maana gani ya kwamba wale wazungu walijiona wao ni watu bora kwa hiyo ubora wao ukawazuia wasi onyeshe imani imani isidhiirike kupitia matendo yao kwa hiyo uwezi ukavitenganisha uka hivyo vitu viwili imani na matendo na ndiyo maana katika kitabu cha yakobo kitabu cha yakobo waraka wa yakobo kwa watu wote sura ya mstari wa anasema ndugu yangu yafaa nini mtu akisema ya kwamba anayo imani lakini hana matendo je ile imani yaweza kumwokoa na nitaluka hadi mstari wa kumi na saba anasema vivyo hivyo na imani isipokuwa na matendo imekufa nafsini mwake na ndiyo maana wale wazungu hawakufanikiwa kupeleka injili india kwa wakati huo lakini sasa hivi juhudi zinafanyika injili inakubalika india na watu wanampokea kristo kwa sababu wanaona imani na matendo kwa hiyo haviwezi vikahepukika hivyo vitu viwili imani na matendo vinakwenda pamoja asante kuna haja yote ya kusadiki kitu ambacho hakipo ya tunapokuja sasa katika maswara ya kiroho ndipo hapo sasa kuna haja ya kusadiki kwa sababu unapoambiwa mungu yupo alafu wewe unakataa hicho kitu utakuja kuulizwa baba wa taifa mwalimu nyerere aliwahi kusema ya kwamba ni bora uweze kuamini ya kwamba mungu yupo alafu ukifika huko usimkute wala hautakuwa na kitu ambacho umepoteza lakini ukasema ya kwamba hayupo alafu ukaenda ukamkuta akasema ya kwamba usija ukajilaumu kwa hiyo ndivyo ilivyo kwamba unapoambiwa kwamba mungu yupo na kama mungu yupo kikubwa ndipo hapo sasa unatakiwa kusadiki na kusadiki ndio huko imani ina inaendana na hiko kusadiki kwaio unaposadiki unathibitisha kile ambacho kimezungumzwa kimeandikwa na uzuri ni kwamba katika dunia yetu tumepewa kitabu kitakatifu biblia ya kwamba ni kitabu ambacho kinafunua juu ya mungu ambaye yupo kwa hiyo kusadiki kuna nafasi ya kusadiki katika masuala ya kiroho kwamba unapoambiwa mungu yupo yesu alikufa kwa ajili yetu ni maswala mnyeti yanayoshughulika na umilele wetu kwa hiyo tunatakiwa tusadiki lakini pia sio kusadiki kila jambo kusadiki kila jambo kwa mfano sasa hivi kumekuwa na masuala ambayo yamekuwepo yakiingia katika ulimwengu wetu wa leo sasa hivi watu wameamua kuingia na kuvaa kuoana wanaume kwa wanaume wanawake kwa wanawake wakiulizwa wanasema ya kwamba ndio tumeumbwa hivyo tulivyo sasa hiyo watu wanataka wasadikishe wengine kwamba wameumbwa hivyo lakini sivyo mungu alivyowaumba watu na sio mpango wa mungu uwe hivyo kwa hiyo huwezi ukasadiki katika kila jambo na kitu kingine nadharia nyingi zimekuja zinasema ya kwamba tulikuwa manyani sasa huwezi ukasadiki ya kwamba ulikuwa nyani je kuna mtu yoyote ambaye ana uthibitisho wa kusema ya kwamba aliwahi kuambiwa na babu yake ya kwamba babu yako nyani aliwahi kutuachia wosia huu ukifuatilia utakuta kwamba hakuna mtu hata mmoja ambaye alipata wosia toka kwa babu nyani hiyo hatukuwai kuwa manyani tuliumbwa kwa sura na mfano wa mungu kwa hiyo katika swala la kusadiki sio kila kitu nasadiki lakini unapofika masuala nyeti ya uokovu hapo ndipo inatakiwa tuweze kuthibitisha imani yetu kwa kusadiki swala la asante sana imani ni, ni kuwa na hakika ya mambo ya tarijiwayo na tunajifunza mambo mengi sana katika maandiko matakatifu ambayo yamekwisha ya kupita huko nyuma vipi hili ni vitu gani hasa ambavyo vinachangia mtu anakuwa na, na, na ile hali ya kuamini nini hasa kinafanya mwanadamu anakuwa na hali ya, ya kuamini unapoangalia masuala ambayo yamepita kuna vielelezo ambavyo vimeachwa kwa hiyo kama kuna vielelezo ambavyo vimeachwa katika nyakati zilizopita wenzetu waliacha vielelezo mbalimbali kwa hiyo inapofika swala la imani pia tunaweza tukaamini na ni rahisi zaidi kwa sisi kuamini juu ya mambo yaliyopita kwa sababu tayari yamewekwa kwenye historia lakini sasa inapofika katika swala la kuamini mambo yanayokuja mambo tarajiwayo hiyo hapo ndipo napokuja swala gumu sana lakini kuna kitu kimoja mimi nimejifunza ya kwamba kama amesema mungu mimi nitaamini lakini kama hajasema mungu hapo ndipo tuna nafasi pia ya kuweza kujadiliana zaidi kwa hiyo inapokuja kwamba imani ni kuwa na hakika na mambo yatarajiwayo tunaamini ya kwamba mungu wetu mungu ambaye tunamwamini si mungu kigeugeu na yeye amejidhirisha katika kitabu cha malak sura ya tatu anasema yeye si kigeugeu kwa hiyo kama mungu si kigeugeu huwezi ukaingiwa na mashaka kwa sababu ana matarajio mazuri kwetu sisi katika yeremia 29 anasema ya kwamba mawazo anayotuwazia sisi ni mawazo mazuri mawazo ambayo sio kama mwanadamu ambayo anamwazia mwenzake ni mawazo mazuri na mawazo yenye kujenga zaidi kwa hiyo nina haki ya kuweza kuamini na ukisoma katika hibrania sura ya anasema lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza kumpendeza nani kumpendeza mungu kwa hakika maana mtu amwendeai mungu lazima aamini kwamba mungu yupo na kwamba huwapa thawabu wale wamtafutao kwa hiyo kumbe unakuta dini nyingi wanaposhughulika na swala la imani wengine pia wanatafuta thawabu na thawabu tunaipata thawabu ni, ni mibaraka kwa hiyo ili uweze kupata mibaraka toka kwa mungu swala la imani ni nyeti sana ili uweze kumpendeza mungu imani ni kitu nyeti sana kwa hiyo hauwezi ukampendeza mungu kama hauna imani kwamba mungu yupo ukiamini mungu yupo unampendezesha yeye na pia kuna unamwendea hatimae utapata kile ambacho mungu anawapatia waja wake zima la imani nini maana ya imani uweze kubarikiwainawezekana kwaona moni balibali changamoto swali tujuze kupitia anwani yapo ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania asante kwa kuwa nasi na kutenga muda wako kuendelea kutikia sikiwa idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventisa ulimwenguni uweze kubarikiwa mimi ni falme tanda tukutane tena katika siku ya kesho