unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti hibasana yesu yiwaja tena na kuja ana. So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena na karibu mpendo wa msikilizaji wa redo adventista ulimwenguni awr inayokutangazia kutoka hapa mkoani morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 mpendo wa msikilizaji kumbuka unatupata kupitia morning fm na kwa mtandao wetu wa www hi leo mpendo msikilizaji kumbuka utwa kwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja ni kukaribishe sana tuweze kuwa pamoja mwanzo mpaka mwisho na hii leo ambao wamepata nafasi ya kuweza kutufungulia matangazo yetu ni waimbaji wa sakina kwaya kutokea kule arusha na hii ni kwaya ya vijana na hivyo basi wimbo wao unasema kuna siku asikunema tutu tayona mara ta bururi upande wa amani tuta iina emilele atamilele na siku nema tutu tayona mara ta bururi upande wa amani tuta iina emilele atamilele sina sote sitakoma Uzuni zetu wewe sisi isha, tutapomona wamu, wa mungu tutaishi na milele shida zote zitapomwa uzuri zetu wewe sisi she not let me She zote hot as it up on my Uzulizetu, to tap Wanawamu to take she nae. She does hot as I'm going to take Sote zita koma uzunise tu weli zita isha tutapumona mwanawa mungu tutai shina elimele shida sote zita koma uzunise tu weli zita isha tutapumona. asante sana kwaya vijana sakina kutokea kule arusha na wimbo huo uliokuwa unakwenda kwa jina la kuna siku ambao naamini ya kwamba umemwandaa msikilizaji kwa ajili ya kuweza kubarikiwa katika kipindi hiki cha mafundisho makuu na hi leo tunaye mchungaji methuthela masunga anakuambia mungu ni kinga yako tafadhali mtegesikia rafiki mpendwa msikilizaji wa vipindi hivi vizuri katika redio ya yaaw tunakushukuru sana kwa sababu bwana amekupatia nafasi ya kuketi kando kando ya redio yako kwa ajili ya kubalikiwa na ujumbe ambao kwa namna ya pekee ameweza kuuandaa kwa ajili ya maisha yako masaa haya ninakushukuru kwa uaminifu wako wa kuendelea kusikiliza vipindi hivi waalike na marafiki zako waalike na majirani redio hii ni mbaraka na mungu ameileta kwako kwa sababu maalum bwana aweze kubariki sana masaa haya unazungumza na mimi rafiki yako mchungaji imetusaela masunga ambaye nimekuwa nawe katika vipindi mbalimbali kwaajili ya kujifunza mambo makuu ambayo kwayo mioyo yetu inasogezwa karibu na msalaba na kabla hatujakwenda mbali sana yafumbe macho yako tena tupate kuomba mtakatifu mungu unayeketi mali pasili juu mbinguni katika zamu hii tena ninakushukuru kwa sababu mimi na msikilizaji pamoja na wote tulioko hapa studio umetupa nafasi ya kuangalia maneno yako weka tumaini kwenye mioyo yetu tusogeze karibu na msalaba wako mungu nimekuomba wewe peke yako nikiamini unaweza katika jina la yesu kristo amen lafiki mpendwa msikilizaji masaa haya mali popote ulipo yawezekana ni katika biashara yako inawezekana unatembea barabalani lakini inawezekana umekaa kwenye gali yako lakini mungu ametuma ujumbe huu masaa haya usikie ujumbe wa bwana na ujumbe mbao bwana ameutuma masaa haya umejengeka na kichwa kinachosema yaomungu ni, ni kinga yako watu mahali mbalimbali wamekuwa na kinga za aina nyingi hasa mambo mabaya yanapowakuta nimeshuhudia wengine wakitegemea miti fulani mikubwa na kwa hiyo wanapeleka haja zao katika miti hiyo na unajua wengine wametenga wanyama ng'ombe wengine mbwa wengine wametenga mpaka aina fulani hivi ya kuku wengine wamebagua mpaka rangi za kuku zote hizo zimekuwa ni kinga lakini masaa haya msikilizaji ujumbe ambao bwana anauleta kwako anasema mungu ni kinga yako huyu si mungu mwingine bali ni yule mungu wa mbinguni katika bibiliya takatifu kitabu cha mambo ya nyakati ya pili walaka wa pili baluwa ya pili ya mambo ya nyakati mambo ya nyakati ya pili sula ya thelatsini na mbili wa wasaba na ule msitali wa saba, saba. bibiliya inasema yuweni hodari na moyo mkuu msiogope wala msifadhayike kwa sababu ya mfalume wa ashuru wala kwa majeshi yote waliyo pamoja naye kwa maana yupo mkuu pamoja naswi kuliko aliye pamoja naye fungu la nane kwake upo mkono wa mwili ila kwetu yuko bwana mungu wetu kutusaidiya na kutupiganiya mapigano yetu na watu wakayategemea maneno ya hezekia mfalme wa yuda sikia rafiki yangu msikilizaji unisikilize kwa makini maana najua utanielewa mfalme wa ashuru mfalme senekeribu alikuwa ni mfalme aliyetisha alikuwa amepigana vita nyingi na kushinda lakini alikuwa na uzoefu mkubwa sana wa vita mfalme huyu mfalme katili mfalme wa ashuru alikuwa ni mfalume maarufu na ambaye ameteka maeneo maarufu kwa muda mrefu hata israeli pamoja na yuda mala kadhaa walitishiwa walitishiwa kwa sababu ya uwepo wa mfalume huyu hezekia akiwa kijana mdogo ambaye amepewa jukumu hili la kuwaongoza yuda kuwaongoza kundi la mungu akiwa amepewa jukumu hili kutoka kwa baba yake yaliyekuwa naitwa mfalume ahazi hezekia mara gafula ufalume ambao amekabidhiwa kuuongoza ukatishiwa kijana mdogo anapata vitisho vikubwa mara kadhaa shetani ameleta vitisho vikubwa hasa kutoka kwa watu ambao tumefikiria kwamba wanaweza kuwa na nguvu kuliko sisi shetani ametutisha ametumia watu ametumia magonjwa ametumia changamoto nyingi zikaonekana mbele yetu zikatutisha na mara kadhaa tukakata tamaa tukakata tamaa na unajua hezekia naye akatishwa barua ikaandikwa kwenye ufalme wa yuda barua iliyomtokana mungu wa mbinguni barua ambayo ilikuwa ina maneno ya kuonyesha ya kwamba hezekia pamoja na mungu wa mbinguni anaye mtumaini hawawezi kuwaokoa mungu hawezi kumwokoa hezekia katika mikono ya maadui unajua ni jambo ambalo lilimtisha hezekia hezekia akaumia kwa ajili ya vitisho vile hezekia akaumia na unajua hezekia hakuogopa japokuwa aliumia kwa yale maneno hakutikisika sikia nikuambie mungu amenituma nikupe ujumbe huu hapo lipokaa hapo liposimama inawezekana umelala mungu ana ujumbe huu ya kwamba hatupaswi kuwaogopa maadui hatupaswi kuwogopa maadui na unajua maadui ni wengi wamekuja kama majirani wamekuja kwa mfano wa wafanyakazi wenzako wanaweza kuwa ni wafanyakazi wenzako wametengeneza vitisho dhidi yako wametengeneza figisu watu wanasema figisu wametengeneza vitu ambavyo vinakujengea wakati mwingine vinakunyima amani vitu ambavyo vinahitaji kukuharibia kazi usiogope usiogope inawezekana ni bosi wako hapo kazini anakutengenezea tu figisu ili ufukuzwe kazi sikiani kwambie usiogope inawezekana ni muuza duka wa jirani ameona jinsi unavyofanikiwa na kwa hivyo amekuendea kwa waganga wa kienyeji na wachawi mambo yako yaharibike usiogope inawezekana ni wachawi na waganga wameweka mitego dhidi yako wamefanya njama dhidi yako hao ni maadui wamekutengenezea mabaya mungu amenituma masaa haya kukwambia ya kwamba yeye peke yake ndiyo kinga yako ezekia alipopokea ujumbe huo barua hiyo alichoamua kukifanya hezekia aliipeleka ile barua katika madhabahu hekaruni hezekia akaenda ameishika ile barua alipofika madhabahuni hezekia akasujudu hezekia akaomba hezekia akaomba kwa mungu wa mbinguni ya kwamba mungu jina lako limetukanwa mungu yamekuja matusi mengi yanayoniaibisha mimi na ufalume ulionipa pamoja na jina lako ingilia kati hezekia akaomba ili bwana ajitwalie utukufu siknkwambie inawezekana hata wewe rafiki yangu msikilizaji ziko barua nyingi ambazo shetani ameziandika kwenye maisha yako barua za kukutishia maisha barua za magonjwa mm? barua za kuondoka kundok, kwa amani ameandika barua nyingi na hapo lipokaa shetani amekuondolea amani mawazo yamekuwa mengi hauna furaha na sikia na wakati mwingine hata amediriki kulitukana jina la mungu majirani wamekwambia ya kwamba mungu niye mtumaini hana kitu usiogope masaa haya chukua barua yako ipeleke kwa mungu kwa njia ya maombi ipeleke kwa mungu kwa njia ya maombi yuko mungu mbinguni ambaye yeye anajibu maombi hezekia alipoona mambo ni magumu wala hakubaki kulalamika hezekia alipoona mambo ni magumu wala hakubaki kunong'ona nong'ona kuwaambia watu wengine hezekia alichoamua kufanya ni kukimbilia kwa bwana msikilizaji inawezekana umekuwa ukiambiwa sana hili neno ya kwamba ukiwa una changamoto omba lakini mara zote ulipojawa na hofu hujalielewa neno hili changamoto inapozidi hata kama inaonekana inakuzidi uwezo hata kama kwa macho ya kibinadamu inaonekana kuwa ni changamoto isiyobebeka mungu amenituma nikwambie masaa haya kabisa ya kwamba ipeleke kwa bwana ipeleke kwa bwana na unajua unapopeleka changamoto kwa bwana ukweli ni kwamba huyu bwana hatakuacha huyu bwana hatakuacha peke yako kwa sababu anakutazama wewe ni mtoto wake na anajua amekuweka hapo kwa sababu maalum na kwa hiyo hezekia alipopeleka changamoto yake kwa bwana ninampenda huyu mungu alipopeleka changamoto yake kwa bwana alipopeleka ile barua ya matusi alipoipeleka ndipo bwana akamjibu akamwambia ya kwamba ushindi utapatikana kwako moyo wa hezekia ukawa na amani sikia rafiki nikwambie sio kwamba mungu hakuiona ile barua tangu inaandikwa na yule mfalme wala sio kwamba mungu hakujua hezekia amepewa ile barua mungu alijua kabisa ya kwamba kuna barua na inamtokana mungu mwenyewe lakini mungu hakufanya lolote mpaka hezekia alipoipeleka madhabahuni hakufanya lolote mungu mpaka hezekia alipoomba sikiani kwambie hiyo changamoto unayopitia ni kweli mungu anaifahamu anaijua kabisa lakini kuna jambo la ziada laziada anatamani ulifanye unaniuliza mchungaji ni jambo gani hilo anahitaji uonyeshe utegemezi ya kwamba wewe peke yako hauwezi ya kwamba waganga wa kienyeji hawawezi kuwa kinga ya kwamba baba mama ndugu marafiki hawawezi kuwa mbadala wa jambo hilo anahitaji ufikishe barua hiyo katika magoti hapo nyumbani kwako mali popote ambapo una changamoto imekuijia mungu anatamani uifikishe kwake kwa njia ya maombi mungu anajua ya kwamba hauna kazi na unatafuta kazi mungu anajua ya kwamba ndoa yako ina changamoto anajua mungu anajua ya kwamba uchumi wako unayumba mungu anajua ya kwamba unapigwa vita hata hapo kazini anaijua hiyo changamoto lakini kuna neno la ziada anataka ufanye uonyeshe utegemezi uwe tayari kuonyesha ya kwamba unatamani akusaidie sikia rafiki yangu msikilizaji huyu mungu unapomwendea kwa maombi anafanya hezekia alipoenda kwa maombi bibilia inaweka rekodi ya kwamba katika usiku huo huo bwana alifanya jambo la pekee na kumpatia ushindi hezekia na jeshi lake sio kwa ujanja wa hezeka mungu alichokifanya alituma majeshi ya mbinguni malaika akasambaratisha jeshi lote la washuru wakawawa mara moja na siku hiyo walikufa watu laki moj na heman na tano wakawa wamekufa farme akakimbia alipokimbia akaenda kuabudu miungu mingine huko nako mungu akatuma malaika akamfyeka akammaliza adui akawa ameshindwa rafiki yangu ujumbe ambao nataka nikuachie masaa haya vita unayopigana hapo kazini vita unayopigana kwenye ndoa yako vita unayopigana hapo kwenye biashara yako vita ambayo unapigana sio ya kwako najua kuna wakati umepambana mwenyewe najua kuna wakati um- umetaka kupambana kwa juhudi zako na mara nyingi uliishia kushindwa hakuna ushindi ambao utaupata kwa ujanja wako na hata kama kuna wakati utadhani umeshinda sikia ni kuambia ushindi huo hauna faida nakupa siri ya pekee mungu ndiye kinga yako somo ambalo mungu amelituma kwako masaa haya ya kwamba hakuna namna ambayo unaweza ukafanikiwa pasipo kumshirikisha mungu mungu ndiye kinga yako mungu ndiye uwezo wako mungu ndiye ngao yako mungu ndiye nuru yako mungu ndiye tumaini lako najua unasema mchungaji mbona nimekaa sana kwa muda mrefu nimeliombea jambo hili sikianikuambie hata hezekia alipoomba hakujibiwa hapo hapo ilisubiliwa mpaka usiku endelea kuomba katika wakati usiodhani bwana anafanya unajua hezekia alipoomba aliamini mungu atajibo hata wewe unapoomba amini ya kwamba mungu atakuondoa kwenye mtihani unaopitia unaopitia nalewezekana maadui wamejitukuza inawezekana wameota mizizi inawezekana hata wamekwsha kushangilia mahali ya kwamba wamekushinda inawezekana changamoto unayopitia imekuwa mpaka na mizizi mirefu imeota sikia nikuambie huyu mungu ninayekuambia ya kwamba ni kinga yako ndiye mwenye uwezo ndiye mwenye nguvu ndiye anayekushindia na nakupenda kuliko unavyojipenda mwenyewe changamoto yoyote ni barua ambayo shetani ameiandika kwako ichukue ipeleke kwa bwana unapoipeleka kwa bwana amini ya kwamba atakutendea kuwa mvumilivu usilalamike usilaumu kwa lolote usionyeshe ya kwamba eti mungu ameshindwa hajawahi kushindwa na ni mungu asiyeshindwa hawezi kushindwa bwana kubariki ninajua utamwamini ninajua utamtegemea ninajua utajitoa kikamilifu kwamtumaini hata kama ulikuwa umemwacha ukaenda mbali kiasi gani bado ninakwambia yeye ndiye kinga yako hajakuacha najua kuna wakati watu wamesema mungu amekuacha hajakuacha ndio maana unakula unalala unaamka ndio maana hata kama uko sipitarini umelala lakini bado ameshikilia uhai wako ni mungu wapekee asiyeshindwa bwana kubariki ninatamani umkabidhi maisha yako bwana awe nawe bwana akufundishe kumwamini na kumtegemea unapopeleka barua zako madhabahuni kwa njia ya maombi tegemea majibu ya ushindi kutoka kwa bwana mungu akubariki sana mungu akulinde neno moja la kweli na la hakika usimtegemee mchungaji wako usinitegemee mimi ninayehubiri hapa usimtegemee yoyote mtegemee bwana pekee awezaye kukuokoa na kukusaidia bwana awe nawe katika jina la yesu kristo amina inajua unaweza kuwa unahitaji maombi ninajua unaweza kuwa unahitaji msaada zaidi ushauri ninajua unaweza kuwa unahitaji kupata sapoti ya namna yoyote kumsogelea mungu ninakutajia namba za simu 729 na na namba nyingine ni 79 35, mungu akubariki sana mungu akutie nguvu sana ninapokwenda kukuombea ninakusii kwa neema ya bwana ukausogelee msalaba tuombe baba yetu na mungu neke timali passiri juu mbinguni tupate wapi mungu mwema kama wewe watu wamekimbia kwa waganga wa kienyeji wameaibishwa wamekimbia kwa wakuu wa nchi wameaibishwa wameweka kinga za ajabu lakini zimeshindwa lakini leo umetutuma ya kwamba tuelewe ya kwamba wewe ndiwe kinga yetu yaweke maneno haya kwenye akili zetu utusaidie mwokozi wetu utupiganie mfalme inawezekana msikilizaji alikuwa amekata tamaa amekata tamaa kabisa kwa hiyo changamoto na mara kadhaa hata alitamani hata kunywa sumu apotee duniani lakini mkumbushe ya kwamba wewe ndiwe kinga yake ninakushukuru mungu kwa wema wako kuwa pamoja nasi sote ututie nguvu utuongoze tusaidie kujenga tumaini lako tum- matumaini yetu kwako mungu sio kwangu mimi masunga ametusela naye ubili sio kwa mchungaji yeyote mwingine sio kwa mtu yeyote lakini tujenge tumaini katika damu yako katika jina lako lenye ushindi ninakushukuru bwana kwa wema wako kuwa nasi tena hadi hapo wakati mwingine kwa jina la yesu kristo amen ni kushukuru sana mchungaji masunga kwa ajili ya ujumbe huo mzuri ambao umetubariki kwa siku hii ya leo ya kwamba mungu ndio kinga yetu na hivyo basi msikilizaji kama una maswali maoni au changamoto unaweza kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania agmaipaja na hii ni awr kumbuka kesho ni muziki na namziki lakini vile vile maneno yalitoa faraja ni kusii usipange kukosa msikilizaji napokuacha waimbaji hawa paakurunzi za kwaya kutokia kule rwanda wanakwambia yote yametimia yote yametimia yuhaca dalili alizotoa zote simeonekana boweniwa wataki kusikia wameyafumba macho wasioni lakini wenye macho ya roho wao wanaona ivi kwanini utakekuwamini wafumbia macho ya tendeka kama huyaoni meifunika dunia furuguzi sizo za kawaida na mengine menye yalo tabiriwa yatimia hachakupuzi ya ndugu kwannikila jamboli mewe limewekwa wasi dunia ya wakamoto mauwaji ya kutisha hizo ndizo habari ndugu onazana kusikia alisema mkiona haya mjuwe siku ikaribu hachakupuzia ndugu kwandikira combolimewekwa wazi dunia ya wakamoto mauwaji ya kutisha hizo mdizo habari ndugu kona sana kusikia adisema mkiwa nahayomjuwe siku ikaribu haki kayasuyu karibu hiyo ndia habari wotepa paswakujianda awale wasiyotaka kusikia wanakerwa nda habari hizi kamwesitanyama nitasema na wasikie watu wengi wanapohubiriwa habari ya kuja kwa yesu kusema ni vitisho dunia imekuwata mukwao tamambaya imewatawala kwakuwawengikatika vurugu vizaupata hachakupuzi ya ndugu kwannikila cabolimewekwa wazi si dunia ya yawakamoto mauwaji ya kutisha hisondizo habari ndugu onazona kusikia alisema mkiwana haya mjuwe siku ikaribu hachakupozia ndogo kwandikila combolimewe kwa wazi dunia ya wakamu