unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa kiswahili ikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio wa shirika rofm kutoka jinibe pamoja na Morning star naredio kutoka jijini darussalam karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha sera za ndoa na utakuwa nami mjali wako fitanda nikiwa naye mchungaji pregodinzota ambapo utaweza kusikiliza somo ambayonasema kwamba mvuto wa maneno yetu maneno yetu yakoje ndani ya ndoa kwa hiyo kwenye maneno yetu lazima yakolee munyu au yawe malaini kiasi ya kukubalika halafu kunatakiwa hekima ya kujua jinsi umpasavyo kumjibu kila mtu lakini kwanza basi mpendwo wa msikilizaji wategesikiwa hawa ni vijana kutoka katika kanisa la wadventis wa sabato iombo wanasema kwamba hesabu baraka Zamaisha zikusonga po unapo naku kata tama he sa bumi barakamo jamo jam ta sante sana vijana kutoka katika kanisa la wa, wa sabato yombo moja kwa moja hiki ni kipindi cha sera za ndoa mvuto wa maneno yetu na mpendowa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha sera za ndoa na leo utaweza kusikiza mali ambanasema kwamba mvuto wa maneno yetu yanatakiwa yaweje mimi ni tanda na nipo naye mchungaji pregzo mchungaji pregzo uh, kitabu cha ucorintho mstaliwa sita inasemaje kuhusiana na mvuto wa maneno yetu wakolosai wa na ule mstari wa sita karibu sana mchungaji hapa kwenye wakolosai nne sita anasema maneno yenu yawe na neema siku zote yakikolea munyu lazima yakolee munyu au yawe malaini kiasi ya kukubalika alafu mtu na kwenye familia tuna ile bahati kwamba tuna walio wadogo tuna walio wakubwa na tuna, walio viongozi wa familia basi katika somo letu hili fupi ni kwamba tujifunze kutumia maneno yetu kwa jinsi ambavyo walio wakubwa hawataona wamedharauliwa na wala walio wadogo hawataona kuwa wamenyanyaswa na kama kwe tangulia, lazima kama kwenye lazima awataona wengine ni wadogo u, uweze kuwaheshimu tu nawambiaafahal naomba kitu fulani unie radhi waweza kumsadia hiki ili na wao waone wanaheshimika ile sauti ngumu ya kusema hapana hapa, utumie tu eh, kijana yohana karibu njo hapa kidogo alikuwa na shida basi eh, unakuta mtu anafurahi yeah asante sana hayo ni maneno yanatakiwao maneno mazuri matamu na kwa upole na tuje katika upande wa maneno tupo maneno yetu yanawezaje yakapalilia ndoa zetu karibu yale maneno yetu yanaweza kupalilia tunapenda kuwa pamoja nizungumze sana kwa wale ambao wana ndoa changa na inatakiwa endelee mpaka uzeni pamoja na kwamba una kazi nyingi tafuta muda hata kanusu saa ambako nakaita ni family time e basi ule wakati mnakuwa pamoja kuongea pamoja kuzungumza pamoja na mara nyingi wakina mama wana namna yao ya kupenda kupata hii wakati wa, au wasaawakuwa pamoja utakuta naweza kuambia baba watoto mwenzangu fulani kajifungua mtoto tukamuone sasa unaweza say, bwana mambo ya ya wanawake sitaki lakini kumbe luga ya kwake, ni kwamba wote na najisikia nitembee anu barabarani ama wakati mwingi nakuambia jamani ningeshukuru tukienda wote n hapana hiyo ni hali ya kuzungumza pamoja na wakati mwingi mnapokuwa mnazungumza pamoja na kunena pamoja basi wanasema kwamba mnajenga mahusiano alafu kuna kitu kizuri wanaita mnapokuwa pamoja usingoje jambo, kumbuka tu kwamba wanasema nashukuru kuwa na, na mwanamke kama wewe mm-hmm. aaaaatoo nafkiri na ni, yani ya e, ni wakati wa kuomba dua ya mwisho e, yaani nikaanza kuona tayari macho yanarudi vizuri vizuri vizuri ubarikiwe kwa ukarimu wako unakuta hiyo inaitwa nini shukurani na wakati unaona nashukuru kwa kunipatia binti binti yenu una basi unakuta ni ni mambo mazuri wakati fulani fulani na zangu mahali unajua mnine unana wakeahali sasa siku moja nimeenda kwenye makambi mazuri ma kati likua kia kuna mama msabato mmoja pale ni ndugu zetu ambia mama sanae kamekaa vizuri kwa kwa mchungaji kama kama panzi vile yani mtu kwenye harakati za kuruka sasa hmm. nikasema hiyo kumbe mama watoto kashantunza kiasi kwamba kasuti kangu kaubache lakikavaa sasa akashuki vizuri <laughs> kanaeleaelea juu So, kwa wkakeli nipabinti mzuri entunz vya zamani sut ni amaw wadogo zangu kwa hiyo uwe na ule moyo wa yale maneno yako yaweze kuwatia moyo wengine na unakuta kwamba kweli unapokuwa na mwenzako ukampa maneno mengi ya sifa na shukurani utakuwa na furahi kuna maneno mengine wengi katika mila zetu hatupendi kuyasema unakuta mtu ameolewa ye yeah, hajui ni mzuri lakini kumbe unatakiwa uwe na muda wa kumweleza ni mzuri e, wakati mwingine mtu anapoteza muda mwingi unajua harusi ile ilikuwa nzuri yule binti mzuri basi e, lakini akili zako haziko kwenye naotea mdaiua arusi mkeo tu kwamba lakini ulivyomwona zurai kiw il ao basi lazima umweleze mambo ambayo yanamfanya yeye yeah, yeah, awe mzuri kuliko wale hmm. na unakuta kwamba mambo yapo likuwa nacheka wakati fulani na mke wangu vizuri kwamba mke wangu unajua shuleni sana kosa langu ni ni ni moja tu pua pua pua ya kutosha pua kama tarumbeta kwa chafya naonekana kwamba mtu mwenye fujo lakini kumbe yangu kubwa kasema mungu wa wakati naoa nipate mwanamke mwenye kapua kadogo ambako hata akipiga chafya inakuwa tu nkama kamatabasamu tu haistui mtoto alau kitu kingine nilichochukia nkiwa mwanafunzi kuna rafiki yangu alikuwa uaa alikuwa na kichogo alikuwa na kisogo kimeenda mbali kama gari moshi kwa hiyo mvua mgongoni so, so, jamani na, mikiwa, na, na, mwa, na kichogo Sana, mambia, mama je huyo bibi moshikwao muaea kama ama weweaau kkisogokake ka kamenoka vizuri kakapendeza kama kwa kwa kweli hayuko hivyo mambo mazuri hiyo mm-hmm. pata jambo fulani maneno yako ya kumfanya kakendea aabuta mwenzi wako afurahie asante sana pasa nimefurahi hapo kwenye kale kamtori nilivokunywa kale kamtori <laughs> macho kamtorimacho <yangu. laughs> <laughs> vipi katika upande wa mikono yetu pia inawezaje nawezai ndoa okay hapa ndipo ambapo napenda tujikite sana kwamba wakati mwingine unaweza useme mtu na kupenda nakupend mm-hmm. lakini wenye akili fupi kupenda ni ni neno la mdomoni kumbe tendo kwa hiyo unakuta kwamba kuna rafiki yetu alipompenda mkewe akaambiwa akambiataumika kwa miaka saba. lakini kwa alipopewa mwingine akasema hapana nataka yule yule mii nampenda yule yule raheli huyu sio wangu hmm. ambtumika miaka mingine kwa hiyo katika hali ya pekee lazima mikono yako ionyeshe kuwa unampenda labda anafanya kazi kwenye bustani nednae mke wako unayempenda sana so, unaona kitu kinachomsumbua pale bustanini nana fu ile aridhi na nguvu zake ni aba basi unaweza umwambie hebu tulia kidogo basi urarue ile ardhi vizuri basi unakuta anapanda vimaua vyake kwa raha yan mikono yako iwe ishiriki kwenye kumwongezea furaha lakini kuna watu wengi utakuta kwamba kile kitu ambacho an, anatakiwa kufanya mke hawezi kumpa msaada badala yake ni maneno makavu halafu kuna kitu kizuri pia kwenye mikono yetu anasema mikono yetu iweze kujitawala hata kama umekasirishwa eh, basi ujue kutoa neno lilo zuri kuna mwalimu wangu alinifundisha alikuwa anasema kwamba ukikuta mwanafunzi kakukasirisha sana nauka ofisini na mako basi kamata meza kwa eh, sio, kwa kwa nguvu sio vile unampiga kofi utakuwa umeua bila kamaai ujue kugusa meza yaani kwa lugha rahisi ni kwamba mambo yote na mikono yako iweze kuonyesha kua kwa kweli huualieko mm-hmm. unampenda halafu mikono kwenye kitu kilichotolewa kama mama kapika chakula kitamu kile mpaka afurahi akini wengine unakuta kwamba hasa wanaume wengi asubuhi mama kanda chapati zake vizuri kakamua ngombe kuna maziwa e, katafuta maiai kaweka pembeni liamka tangu saa kumi na moja sasa ile saa napokwambia karibu mezani sasamaanrkndokaanaa na haraka kwa hiyo mikono haikuleta baraka kwa kwa yule yule mama Takiva uketi unamwangalia unamfurahia hata ukiondoka pale unamkumbuka na kwa watu wengi wasiotumia mikono yao kwa busara nyumbani kuta ofisini utnafisini ofisini kanapita kascana kakorofikorofi e, wanaita mama lishe tu mm. anasema na, nauza makongoro basi anakula makongoro chakula ambacho hakina viwango baada sikia, ya siku chache nasikia mtendakazi fulani anaumwa sana e, apelekwe baadaye unasikia mambo mambo si ametutoka mwenzetu lakini kumbe asili yake ni ile ya kutojali kumheshimu mama kula nyumbani kuongea vizuri na mama nyumbani anaondoka tu kijeshi kijeshi kwa hiyo katika hali ya pekee ni watie moyo kwamba maneno yetu matamu na na huduma zetu ziwe tamu tunapohudumiwa tuonyeshe kupenda kuna mmoja alitumia lugha rahisi anasema kuna wanaopendwa lakini hawapendeki hakikisha kwamba hu yule anayependwa lakini hapendeki mm-hmm. yeah hiyo ni mikono yetu katika upande wa mvuto wa maneno yetu sasa tuje katika upande wa kicheko je kicheko ni ruksa au ni marufuku katika wanandoa wengine utakuta wacheki kabisa ni marumbano hiyo ikoje mchungaji hapo nafurahi sana kwamba kwa kweli tunalotakiwa ni tucheke lakini sasa kuna wengine kwamba akichekeshwa tu anaona amedharauliwa lakini kuambie vizuri kwamba katika furaha ya ndoa ni kuweza kuwa na kicheko Mm. na hivyo vicheko lazima viweze kujengwa vizuri na vifurahishe na mara nyingi utakuta kwamba watu wanaocheka pamoja hawana muda wa kununa na kukosa heshima na hekima kwa hiyo katika hali ya pekee badala ya kutumia muda wako mwingi kwenye ugomvi na hasira tafuta jambo moja au mazuri la kumchekesha mwenzako na unapomchekesha na kumfurahisha basi unakuwa umefaidi sana uh, labda tu niwape kisa kimoja ambacho kilichekesha uh, ilikuwa ni hesabu gumu sana uh, kisa kinachochekesha alisema kwamba kulikuwa na baba mmoja alikuwa tajiri mambo mazuri kuwa na mtumwa wake na mwanawe sasa siku ilipofika amezeeka sana akatoa sheria rahisi au kanuni ya mirathi akasema jamani E, niko mbioni kuaga dunia lakini mali yangu na sheria hizi tu kwamba mwanangu mpendwa sana nitapenda bwnda apate kitu kimoja hapa nyumbani mwangu lakini vingine vyote apewe mtumwa wangu kwa hilo, katika kisa kile mt kwamba mtoto alikuwa anaitwa akasikitika kwamba kwa nini mi ndiye mtoto halali wa huyu baba wa kipari lakini nashangaa si naahidiwa mali moja, moja. alafu mwingine kijana kijanae uh, huyu mwingine mali zote, zote zote zote zote zote zote ni zangu hiyo mambo si mabaya sasa uk akaenda kidogo kwa wazee wazee baba anasema nichague mali moja zingine nimwachie huyu wake kweli hii ni sawa mbiwa hiyo ni sawa baba alivyofanya lakini sasa kambie mtoto yani kwamba nataa akili yako itoke kwenye socks ije kwenye socks ije kichwani kichwani maana kwenye kwenye nini kwamba kwamba uweze kujua vitu vyote baba yako ni kipi kimoja ukikichagua utakuwa unapata mali zote kwa hiyo buni, kwamba, nikichukua hiki nitapata zote kama ukichukua hicho utapata chote ndio vizuri basi ule lukio akafurahi aka sikumoja kwamba kamwambia mzee nimeshapata siku ile ya shughuri kikwesha huko anaringa kaambiaeagae mtumwa anasema nimeambiwa kijana meambiaiachuka mali mirathi lakkwesha mtumwa anatabasamu kwamba vitu vyote vitakuwa vya kwake Mm. lukio kata ametulia tu anangoja ya mambo yafike sa mambo yalipofika anaambiwa sasa mtoto wa marehemu aliambiwa na baba yake achague mali moja zingine zote amwachie mtumwa mm. aya kijana unachagua nini kijana akasema namchagua mtumwa wa baba yangu kwa hiyo kikwesha akachaguliwa na yule mtoto kama propeti kama mali na akaambiwa chukua sasa hapakuwa na uwezekano tena wa huyu kikwesha kudai chochote kwa vile ni mtumwa na ule mtoto amekuwa na nakili timamu ya kuchagua yule mtumwa mtumwa mtumwa na mtuma, mchagua, mtuma, na na akishamchagua ni mali yu, mali mali mali mali kwa kwa hiyo hiyo haiwezi haiwezi kuchagua zingine zingine kurithishwa hako kakisa ul tulipokuwa nmtmakishamchaguwamtuma mal mal weaguaweuaalnatuoaaamwaafurah sa jamani hivi hili nalo lipo kwa hiyo mara nyingi unatakiwa ukiwa kwenye familia uweze kuwafanya wacheke na wale wanaopenda kucheka utakuta kwamba visa vidogo vidogo unapovileta vinaleta raha bwana atubariki kwa jina lake yesu amina amina yauwezekana kawa na maoni mbalimbali changamoto swali basi unaweza kutujuza kupitia anwani hapo ifuatayo redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745 184882 18, 18, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanolitanda ninakutakia baraka za bwana na nakuacha nao hawa ni agape international kutoka kule nyamongo wanasema kwamba je wewe ni nani Blue, blue, blue, blue, blue, blue, I shy of be mgona masa yako likielelezo w uliweng wote onekan wako wanje bibi na watu nani? Na lezo, wa onekana bpna wajuanamku itanani w sauti yamgnis yaklikielleoa i to be you