nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuaja tena ipata sauti himba sana yesu yuhaja tena najnakuja swhii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena hi ni idhaa ya kiswahili ili kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio shirika rock fm kutoka jijini mbea pamoja nam radio kutoka jijini dar es salaam ni tena katika matangazo yetu ambapo utakuwa na kipindi kizuli cha muziki naana muziki pamoja na maneno ya letayo faraja na mpendo msikilizaji katika kipindi cha muziki na una muziki utakuwa nami mjali wako mtangazaji wako fnritanda ambapo nilipata fursa pekee ya kuonana na kwaya ya wadventista wa, wa sabato mwisenge inayotokea musoma walikozisikia kelele zaujio wala harusi usiku kule na wotekwa pamoja waliamka kumlaki wakizitengeneza zile ta zao watano tano kati yao Siyo kuwa na I mean, faleta, lakini ii tia sikuupata fusa ekee yaku n kwa a isenge katia kanisa la s li wale wasoma oh, na wana osikiya habari za bwana yesu bwana o oh, mtafuta kwa abibi kakuri somaneno la mungu na kuri isi ha tatu Ita weza kuwa yumnisha Wamejenga juya mwamba Uliyo imara Wata ishi kanjia Ila ieda Wanineno unitaa Kitu wangwa zayo Tusome neno lake ke mungu Na kuyashika aliyosema. kungo ja bwanayesu sipolisomaneno nakuyashikayote vivetupasa kulisomaneno lake kwa, kwa maombi tukikesha hadi yesu arudi wala hatuwezi ungo ja bwana yesusipolisomaneno Pasa am maneno lake kwa a man who is tukikesha Hadi Yesu arudi Wala who is a bwana who is a man who is a man who is pasa man who is a man Uh, nashukuru ndugu mtangazaji mimi inaitwa dijeskin katonda bageni ni kati ya walimu tulio katika koa ya mwisenge um, kutoka kule musoma uh, kwa hii imekuwa na miaka mingi kwa sasa toka mwaka elfumojamia9is na, na tano. ikianzishwa kutoka katika kanisa la mwisenge na imekuwa na waimbaji tofauti tofauti mpaka kipindi hiki cha leo na katika kipindi chote hicho kwa imefanya mambo mengi kwa namna fulani ambayo tunaweza tukayataja ambayo amebariki watu katika sehemu na maeneo mbalimbali ni kwa tumesafiri sehemu nyingi nyingi na mwaka kwanzimwaka tulitoa albamu yetu ya kwanza ya udi um, tulifanyia kazio kule nairobi na baada ya mwaka moja tulifata albamu zingine mbili nazo tulizitoa kule kule nairobi na mwaka elumoa9 uh, na 98 na tulifanya albm zingine za udi tukiwa pale msoma mpaka sasa tumeweza kufanikiwa na kufanikiwanal aainpiatau za lakini uh, kwa mda wamiakayottumefaya az nyinga katika maeneo mbalimbali mbali, nchini tanzania na nje ya nchi uh, kwa makusudi na lengo la kuweza kupeleka injili katika maeneo hayo na tnamshukuru mungu kwamba nyimbo zetu zinapokelewa vizuri na mungu ametubarik katika kazi hiabmka uh, elumoja mia, mia tisa na tisini na 9isinna nane tulibadilishwa na kuwa kwaya ya kanisa jina ambalo limedunu mpaka leo katika kanisa letu la mwisenge kwahio hii imekua kwaaya vijana katia vpid fulani na ya kanisa asa wao sasa inajulikana kama mwisenge chaciwafa ambyo mksh kupatan mphsasaupita in asante sana ndugu mtangazaji kwa jina naitwa elias makoro ni mwenyekiti wa kwaya ya kanisa laasabato mwisenge msoma tanzania tangu kwaya hii anzishwe kuna mafanikio mbalimbali mbali ambayo yameweza kupatikana kianzataja machache moja kle dani a nje ya nciyatanzania fnokaa hii meisha fanya ngilisti katika nchi ya kenya vile vile, kwa ya hii, tumeweza kuongeza waimbaji kukua kwa imeendelea kukua kutoka waimbaji wachache na sasa tunaendelea ku, kuongeza idadi ya waimbaji na shughuli mbali mbalimbali ambazo zimeweza si kufanikiwa ni katika nia tumeweza ku, ku, kuleta washiriki wengi kanisani kupitia nyimbo zinazoimbwa na kwaya hii kwa hiyo ndugu mtangazaji yapo mafanikio mengi siwezi kayataja kwa wakati mmoja labda kwa vipindi vijavyo tunaweza kuendelea kushirikiana nanyi kwa ajili ya kuendelea kutoa mafanikio ambayo tumetoa kwa ujumla kwaya yetu ni kwaya ambayo inaendelea kukua siku hadi siku asante sana ni nani alia sadiki habari tulio ileto na mkono wake bwana I'm the fun no one, mana arikua melaza kama mchemo kama kazika tikan chikabu anatum maini. I'm the alia saliki abar to leo wakewana. maana alikuwa mbele zake kama mchemororo kama mzizi katika nchi kavu anatumaini alitharauliwa na kukataliwa mtu wa huzuni nyingi na pia watu vomvicha nuswo zao akuhesabiwa kuwa kitu amechukua masikitiko yetu, yetu. amejitwika huzunize aiwa na kutesanayemungu ni hagi aliya sadiki habari tulioileta na mkono wake bwana amefunduli wa nani maana alikuwa mbele zake kama mche mororo manzizi katika nchikavu anatumaini ni nanli aliya sadiki habari tuliyoileta na mkono wake bwana amefunnuli wa nani maana alikuomelezakekama mchemonoro mamzizi katika nchi kavu hala tumaini Sisi sote kama kondo tumepotea sote tumegeukia kila mtu kageukia njia zake kajitwika maovu yetu yote alihahewa lakini kanyenyekea akufunua kindo chake kanyama Thank I have a to Mara Mchikavu, ini. ni ani alia sadiki habari ileta na mkono wake bwana amefunuliwa nani maana alikuwa mbere zake kama nchemoororo kama mzizi katika nchikavu anatumaini ya kwa wanamoni mbalimbali changamoto swali basi tujuu za kupitia anwani hapa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 75 18 Nenane, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika maneno ya taifa raja na hapa utaweza kumsikiliza amwinjiristi laurenti daniel anakuja na somo ambayoosema kwamba baraka yageuka kuwa laana na somo letu la leo lina kichwa cha somo kinachosema baraka yageuka kuwa laana baraka yageuka kuwa laana rafiki yangu unayenisikia duniani watu wengi katika maisha haya tumekuwa na juhudi na katika juhudi hizo mara nyingi tumejikuta katika juhudi tunazozifanya za utafutaji baada tu ya kufanikiwa kuna mambo yanabadilika baraka yageuka kuwa lna na swala hili mungu amelikazia na kulizungumzia sana katika bibiliya nisikilize kwa makini rafiki yangu naye nisikia mungu wetu wa mbinguni amezungumza katika bibiliya na kutueleza ya kwamba tunapaswa kuzingatia maelekezo yake tunapaswa kuwa makini sana na swala hili ambalo tutakwenda kujifunza siku ya leo baraka yageuka kuwa sumu baraka kugeuka kuwa sumu watu wengi kabla ya kufanikiwa huwa wanakuwaga na juhudi nyingi katika habari za mungu utamkuta mtu kabla hajapata kazi utamkuta mtu kabla hajaajiriwa utamkuta mtu kabla hajapata kibarua ana juhudi nyingi za kuhudhuria ibada hata katikati ya juma siku ya jumaa tano ana juhudi nyingi za kuhudhuria ibada siku ya ijumaa kwenye ufunguzi wa sabato ana juhudi nyingi kukaa miguni pa yesu siku ya sabato mm, au siku ya ibada iliyopo katikati ya juma lakini kama somo linavyosema baraka yageuka kuwa sumu mara nyingi watu wanapofanikiwa huwa wanamsahau mungu wanamsahau mungu wanamsahau mungu na mungu kwa kuliona hili rafiki yangu naenisikia amelikazia na kulizungumza kwa mapana na kwa kina zaidi na ninakusihi sasa twende pamoja nami e, tukaangalie jinsi ambavyo mungu anazungumzia ninaamini kwamba kuna nainisikiriza mm, leo tu alikuwa kutafuta kazi kuna ambaye ananisikiliza kesho ana plani kwenda kutafuta kazi kuna ambaye ananisikiriza wiki ijayo ana plani kwenda kutafuta kazi lakini usikiliza kwa makini wengi baraka imegeuka kuwa sumu katika kitabu cha kumbukumbu la kumbukumbulatrati sura ya nane, na mstari ule wa moja, hadi ne, mungu anasema hayo anasema jihadhari usije ukamsahau bwana mungu wako kwa kutozishika amri zake na hukumu zake na sheria zake ninazokuamulu leo angaliya utakapokuwa umekula na kushiba na kujenga nyumba nzuli na kukaa ndani yake na makundi yako ya ng'ombe na kondoo yatakapoongezeka na fedha yako na dhahabu yako eh, itakapoongezeka na kila kitu ulicho nacho kitakapoongezeka basi hapo moyo wako usinuke ukamsahau bwana mungu wako aliyekutowa katika nchi ya misiri katika nyumba ya utumwa huyu alikuwa ni musa anawapa usia akiwa ameagizwa na mungu anawapa waisraeli mungu akizungumza wa kupitia musa na musa akiwasilisha ujumbe kwa wana wa israeli anaona mungu mwenyewe kwamba vitu ambavyo vimekuwa vikiwatoa kwenye leli ya kwenda mbinguni watu wengi imekuwa ni mafanikio na ndiyo maana akataja vitu kadha wa kadha ambavyo wewe msikilizaji wangu unayenisikia kati ya hivyo huenda kuna kimoja ambacho kimefanya baraka ikageuka kuwa sumu ameanza akazungumza angalia utakapojenga eh, utakapoongezeka pesa zikaongezeka ukafungua miradi anasema angalia usije ukamsahau bwana mungu wako kuna wengine walikuwa na muda wa ibada kama nilivyosema kabla hawajapata mali na baada ya kupata mali wamekuwa sina muda pesa zimechukua muda utafutaji umechukua muda kuna wengine walikuwa wajajiliwa katika ofisi hiyo lakini baada tu ya kuajiliwa muda wa ibada hawana wanasema mwajili bosi anahitaji niwepo kazini siku zote baraka yageuka kuwa sumu lakini kuna wengine ambao ananisikia sasa hivi unanisikia sasa hivi ambaye kabla kabla hujapata mifugo hiyo ulionayo ulikuwa na muda mwingi wa kwenda kwa ibada lakini sasa mifugo umeipata lakini unasema sina muda hata wa kuimba mwingine alikuwa ni mwimbaji mwingine alikuwa ni muhubiri anasema sina muda na nini kimemkamata shuguli nini kimemshika mafanikio kama somo linavyosema baraka yageuka kuwa sumu tafakali rafiki yangu nayinisikia ni wapi umekwama tafakali kabla hujapata hicho ambacho leo unadai kwamba hakikupi nafasi ya kuhudhuria ibada hakikupi nafasi ya kufanya kazi ya mungu tafakali kabla hujawa na hicho kitu ulikuwa unafanya kazi ya mungu kwa uzuli lakini baada ya kukipata sasa unadai kwamba kimekuzuwia fahamu ikiwa kimekuzuwia fahamu ni baraka imegeuka kuwa kuarana na mungu anasema katika kitabu hichi kwamba angalia nitarudia katika kitabu hiki anasema jihadhari usije ukamsahau bwana mungu wako torati hadi kwa kutozishika amri zake na hukumu zake na sheria zake ninazokuamuru leo mstari mm, wa 12 angalia utakapokuwa umekula na kushiba na kujenga nyumba nzuli na kukaa ndani yake na makundi yako ya ng'ombe na kondoo yatakapoongezeka na fedha yako na dhahabu yako itakapoongezeka na kila kitu ulicho nacho kitakapoongezeka basi mstari wa kumi na nne anasema basi hapo moyo wako usiinuke ukamsahau bwana mungu wako hivyo rafiki yangu nayenisikia kama kweli ulikuwa unafanya kazi ya mungu unaimba kanisani unamtumikia mungu kwa ile talanta mungu aliyokupatia ya kuimba lakini kazi uliyoipata inakuzuia kuta kufanya iyo huduma fahamu ya kwamba hiyo baraka mungu aliyokupatia kazi hiyo ni sumu lakini huenda kwa namna mmoja au nyingine ulikuwa ni mtu wa ibada lakini baada ya kupata kazi huna muda tena wa ibada hata katikati ya juma huna muda wa ibada mwisho wa juma huna muda wa ibada hata siku ya sabato kama hivyo ndivyo ilivyo hiyo ni sumu na katika kitabu kile cha mithali sula iltheath mwandishi wa kitabu cha mithali baada ya kuwona mafanikio yamekuwa ni chanzo cha wengi kumuwacha mungu yeye aliomba maneno haya kwa mungu mithai sura ile ya thelathini twende pamoja mstari wa saba hadi wa tisa mwandishi wa kitabu cha mithari anasema hivi hii sura ya ishirini kitabu cha tano anasema hivi mstai wa saba mambo haya mawili nimekuomba usininyime matatu kabla sijafa unihondolee ubatili na uwongo usinipe umasikini wala utajiri unilishe chakula kilicho kadili yangu nisije nikashiba nikakukana nikasema bwana ninani wala nisiwe masikini sana nikaiba na kulitaja bule jina la mungu wangu huyu ni mwandishi wa kitabu cha mithari yeye baada ya kuona mafanikio yamewatoa wengi kwenye mstari wa kumwabudu mungu lakini akaona tena hata nikikosa pia jamani takuwa ombaomba anaomba mungu naomba unipatie kitu ambacho kitaniweka bado kwenye ule mstari chini ya mbawa zako yani nisiondoke katika wigo wako kwa hiyo tunaona jinsi ambavyo mafanikio yamekuwa ni chanzo kikubwa cha kuwaondoa watu katika leli kwa safari hii ya kwenda mbinguni baraka yageuka kuwa sumu kwa kweli hata mungu katika kitabu cha ufunuo sura ile ya ufunuo sura ile ya pili anaagiza na kukumbusha kuhusiana na swala hili akisema kitabu cha ufunuo sura ile ya pili na mstari ule wanne hadi watano mungu mwenyewe anatueleza anaona kabla hatujafanikiwa tulikuwa na muda mwingi wa ibada kabla hatujafanikiwa tulikuwa na muda mwingi wa kazi yake kabla ya kufanikiwa tulijitoa sana kwa kazi yake lakini baada ya mafanikio wakati mwingine tunamuwacha anatukumbusha na kusema hivi katika kitabu cha ufunuo sura ile ya tatu msikilizaji ufunuo mbili mstari ule wa nne inasema neno la mungu linasema lakini nina neno juu yako ya kwamba umeuwacha upendo wako wa kwanza basi kumbuka ni wapi uliko anguka ukatubu ukayafanye matendo ya kwanza lakini usipofanya hivyo naja kwako nami nitakiondoa kinala chako katika mahali pake usipotubu tunamuona mungu mwenyewe kwa upendwa napotutazama napokutazama E, anaona kabisa kabisa kuna moja ya sehemu ambayo ulizifanya ulikunazitenda katika kipindi ulipompokea yesu kipindi ambacho ulikuwa bado hujafanikiwa lakini kwa namna moja au nyingine safari hii ilivyokuwa ikiendelea ukajikuta unaacha baadhi ya huduma mbalimbali mbali. mungu anasema kumbuka ni wapi ulikoanguka ukatubu na hivyo rafiki yangu nayeni sikiya ikiwa huduma yoyote uliifanya hapo kabla ya mafanikio na leo mwenyewe unapojitazama unaona katika mafanikio ulionayo kuna hukitu ambacho umekiacha mungu anasema kumbuka ni wapi ulikoanguka huenda siyo hivyo rafiki yangu kwa namna mmoja au nyingine huwenda ulikuwa ni mwimbaji kabla hujaajiliwa katika ofisi furani katika kiwanda furani katika duka furani katika migodi furani katika huduma mbalimbali kilimo na kazi mbalimbali mbali ofisi shule na kadhalika ulikuwa unafanya na kujitowa kufanya kazi ya mungu lakini baada y tu ya kupewa izo huduma ukaacha kazi ya mungu na kudai kwamba nikobize nataka nikueleze mungu anasema kumbuka ni wapi ulikwanguka na usipofanya hivyo fahamu ya kwamba hiyo baraka mungu aliyokupatia kazi hiyo baraka mungu aliyokupa mafanikio imekuwa sumu ya kuhuwa kile ambacho mungu anahitaji ukifanye na hivyo nimalize kwa maneno haya kama mwandishi wa kitabu cha ufunua alivyosema kumbuka ni wapi utubu ndilo agizo la mungu na kwa kweli mungu wetu kwa miaka mingi kuanzia katika taifa la israeli hadi kizazi na kizazi amekuwa ni mungu wa huruma sana amekuwa akifanya kila juhudi na njia kwa ajili ya kumwokoa mtu mmoja na sauti hii unayoisikia hapo ulipo rafiki yangu unayinisikiya imekuja kwa wakati tafakali sana watu wengi ambao nimekuwa nikijifunza na watu wengi ambao katika sehemu mbalimbali nilizozipita nilipokuwa nikiongea nawo na kuwauliza maswali mbalimbali anasema mbali. mimi nilikuwa mwimbaji mimi nilikuwa na dhuliaaa uh, anas- sina muda kwa sasa hii kazi imeniziwila rafiki nataka nikueleze jitahidi baraka isije ikageuka kuwa sumu bali baraka inapaswa iendelee kuwa baraka ubarikiwe katika shughuli unazozifanya lakini uwende ubarikiwe pia kwa habari za mungu mungu akubaliki unapoanza mianzo mipya na kuanza kutafakari kwa mapana zaidi wapi ambapo umekwama ili uweze kuanza mianzo mipya kama neno linavyosema kumbuka ulikuanguka. mungu ulikuangukauua mimi ni tanda na asante sana kwa kutenga muda wako kuendelea kutengea sikio idhaaya kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni