unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana yamakelele yesu yuwaja tena nipata sauti limba sana yesu yuhaja tena nakuj nakuja yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, nja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili iikutangazia kupitia masafa mafupi ya mitabendi 19 kutokea morogoro tanzania kumbuka unaweza kunipata kupitia morning star fm na vilevile vile kupitia rock fm endelea kwa pamoja nami kwa njia ya mtandao wa www hii leo ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja ni kusii tuwe sote mwanzo mpaka mwisho wa kipindi kizuri hiki cha watoto wetu awali ya yote ni kukumbusha kwamba hii leo kwa njia ya wa waimbaji tutakuwa na waimbaji wa kwaya waimbaji wa, wa heritai shule hii na watakuja kwako na wwimbo wunaosema mwimbieni bwana mbali na wasema, Mbalina, hapo tutaendelea kubaki nao waimbaji wa heritage school ambapo hapa watakuja kwako na wimbo unaosema heri niende mbinguni basi kabla yayote kumbuka kipindi hawa ni watoto wetu na hii leo tutazungumzia kujitambua tutakuwa si naye sali zungo hapa tunajikumbusha tu kilichojiri hapo nyuma kwamba watoto wetu wanajitambuaje sisi kama wazazi tuana nafasi gani kuwasaidia kuweza kujitambua msikilizaji wimbo ni mwimbieni bwana ambao unaletwa kwako na shule yaheri ambayo naamini ya kwamba itakubariki kupitia ujumbe huu basi tafadhali wategesikiwe pasi moja kwa moja ni katika kipindi hiki cha watoto wetu kujitambua ndio mada na huyu yapasi ya eli izungu akiwa nami kibaga mwaipaja nmpendwa msikilizaji ni wasaa mwingine tena ambapo tunakuwa sote katika kipindi kizuri cha watoto wetu nikumbushe tu ya kwamba utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja ni kusitwe sambamba mwanzo mpaka mwisho au wengi wanavyopenda kuwaita vijana wadogo na hileo studioni niko naye mgeni ambaye atapata wasaa kuweza kujitambulisha kisha tuendelee kusikia je utafahamu kupitia mambo gani kwamba mtoto huyu au kijana huyu mdogo ameweza kujitambua huyu hapa mgeni wangu ambaye namleta kwako apate kujitambulisha kisha tuendelee na kipindi chetu hiki cha watoto wetu katika siku hii ya leo karibu sana asante kwa majina anaitwa siaeli william izungu huyo ndio mgeni wangu ambaye nitakuwa naye hapa studio na yeye natamani tusikie kutoka kwake tunaposema kwamba huyu kijana mdogo amejitambua pengine ni mambo gani anaopelekea tutambue kwa kijana huyu mdogo kwamba kwa mambo anayoyafanya kwa kweli ameweza kujitambua huyu hapa akitujuza zaidi asante katika malezi ya mtoto hasa kijana mdogo anaanzia katika umri wa utoto mambo yale ya mtoto anaokua amefundishwa na kuelekezwa akiwa mdogo aa niomtoto anaedlakuajfunz afana mazoeaata anaoendelea kukua tukisema vijana wadogo a tunazungumzia kwa upande wa msichana lakini pia vilvile mvulana pengine tufahamu tu kwamba ni mambo gani ambayo yakifanyika kwa huyu binti ataonyesha kwamba hapa tayari amejitambua kwa sababu tunajua kwamba akiwa katika zile rika ndogo anaweza kafanya chochote na isiwe changamoto lakini sasa kupitia katika ukuaji wake huo ikifikia wakati fulani kwamba sasa anaona baadhi ya vitu pengine kwake sio sawa ni vitu gani vinavyopekea tujue sasaama kwa, kwa umri huu huyu mtoto amejitambua jambo rahisi na jepesi hasa kulitambua kati ya vyote mm-hmm. ni namna ya mtoto anavyokuwa kipindi cha mwanzo unaweza ukamwogesha au mm-hmm. akaoga mwenyewe akawa huru kuvaa nguo mbele ya mtu yoyote lakini kuna umri unafika mtoto hataki kabisa mtu awepo akivaa mm-hmm. anasema nipisheni nivae najau anajifunika unajiuliza kwa nini ni? mtoto mdogo anasema hivi lakini unakuja kugundua kwamba huyu ameshaanza kujielewa kujitambua kwamba kuna mambo anatakiwa nifanye hadharani na kuna mambo mengine hayatakiwi watu wengine waone nikifanya mambo mengine ni katika kujali kuna muda unaona mtoto anakuambia mama pole na kazi mama pole na kazi mama pole umechoka mama nikusaidie nini unaona kabisa mtoto ameguswa na kitu fulani ambacho anatamani angekuwa na uwezo angekifanya badala yako na hiyo ni kwa upande wa watoto wote wawili na maana mtoto wa kiume na mtoto wa kike hata mtoto wa kiume kuna nyakati ambazo hatamani na yeye kuonwa maumbile yake hatamani mtu awepo akivaa hatamani mtu awepo mlango wa maliwato ukiwa wazi anatamani mlango urudishiwe na weye aweze kujihifadhi anatamani amsaidie mtu kufanya kitu kingine kama ni kazi kama ni jambo fulani au kwa wale watoto ambao wamelelewa na katika familia zenye mtoto zaidi ya mmoja anatamani amsaidie mzazi hata kumwangalia mdogo wake au kumtunza mdogo wake kwa mambo hayo nd anapelekaa kuonyesha kwamba kijana huyu mdogo ameweza kujitambua unahisi kwamba kwa nini mtoto aone haya anapovaa au kwa nini mtoto asikie kwamba anatamani kufanya kitu fulani kwa sababu pengine huyu anayekifanya haiko katika hali ya kwamba yuko vizuri kuweza kukifanya kwamba ni uwo utambuzi ambao anakuwa nao ndomana nampelekea kutambua hivi vyote kwa kitu kikubwa ni utambuzi ule mtoto anaokua nao kwa sababu kwa hali ya kawaida hata kama nyumbani kuna watu walio mzidi umri huwa mm-hmm. anaona wakienda wani, wakiwa wanavaa hawataki watu wengine wawepo mm-hmm. na ea, anaona kumbe hata mm napaswa kuwa najistiri hapa nilipofikia naweza nikajistiri nilipofikiaaezkajst maana wakati mwingine akiwa anataka kufanya hivyo vitu anahitaji na e, apewe hiyo heshima au anakwambia wakati mwingine mtoto mbona nikiingia chumbani kwako kwa na gonga naomba ukiingia chumbani kwangu ugonge <laughs> navaa mzazi mtoto anakwambia na mimi navaa naomba ugonge mlango wangu nikiwa navaa wewe una watoto najua unakumbuka ni kitu gani ambacho mtoto wako alikifanya na wewe kama mzazi ukatambua kwamba ah kwa kwambakwahiki alichokifanya wangu pengine hapa anaanza kujitambua jambo ambalo ninalikumbuka na huwa ninapenda kulikumbuka nina mtoto mdogo mm-hmm. mtoto mdogo ambaye dada yake ana umri wa miaka saba dada yake aliona mtoto amecheua <laughs> akaniambia mama mtoto amecheua nipe kitambani mfute atachafuka nguo zake na hapo alipokaa sio pazuri ngoja nikae naye hapa ukimaliza kazi zako utakuja kumchukua mm. kichwani nikafurahi sana nikasema kumbe mtoto wangu wa kafuraanm naweza nikamwacha na mdogo wake akakaa akamhudumia na akamsaidia vizuri na nikawa na amani kwa utambuzi huo ambao angalau sasa alikuonyesha kama mzazi pengine kulifanya kwamba kwa basi kwa umri wao ambao ambao wanapaswa kufundishwa vitu fulani wanavipata bila kuvikosa maana najua kuna watoto wengine wana li hua wa uyo mtoto wako uliyemsema lakini hawezi kufanya vitu hivyo kwanini kunakuwa na tofauti hizi tofauti moja labda niseme ni, ni tunapowafundisha kitu cha ja kwanza tunapowafundisha tupende kuwasikiliza wanataka nini kwa sababu kufanya hivi tunatakiwa kufua nguo namna hii ka sau mfnshakufan unufan ski kil anachotak numsaidie kupitia kile anachokitaka e, utampata kiurahisi zaidi kulikoni ukaamua wewe mwenyewe kufanya tu moja kwa moja kile ambacho umekipanga wewe kukifanya kusema kwamba wazazi wazazi wengi nafasi watoto watoto wetu uh, kutuonyesha kile walichonacho maana pengine wanafanya kwa sababu hatukuwasaidia unajua sisi nimekuja kugundua tunatamani wafanye ktak mm-hmm. lakini watoto na wao wana uwezo wa kufanya vitu fulani kwao inakuwa ni vizuri tukawasikiliza na pia wakati mwingine kuwauliza maswali wewe hichi unakionaje wewe hichi unataka tukifanyeje mm-hmm. ukimpatia nafasi ya kumsikiliza unakuwa umepata zaidi na hata unapotaka kumsaidia inakuwa ni rahisi wewe kuona ni njia gani uitumie katika kumsaidia wewe kama mzazi pia umetuambia baadhi ya njia ambazo zinatuonyesha namna gani kijana huyu mdogo ameweza kujitambua pengine unahisi kwamba wale ambao wana umri mkubwa wakati mwingine lakini bado ni watoto wanafanya vitu ambavyo haviashirii kwamba wanajitambua kuna makosa yote ambayo yametendeka mpaka wao kupitia katika hali hiyo kuna uwezekano kuna makosa yametendeka mahali fulani kwa sababu ya sisi wazazi kutokuwa makini katika kuwasaidia wakiwa wadogo kwa sababu kile mtoto unachomsaidia akiwa mdogo anapoendelea anakuwa kwa kile aki dogo chochote kwake usitegemea mm-hmm. akifikia ukubwani atafanya <laughs> kitu fulani Kukumbe, sisi ndo wa sisi wa kuwasaidia watoto wetu kuwasaidia watoto wetu na unamwambiaje msikilizaji kwamba huu kupitia watoto wetu tukizungumzia uh, namna ambavyo unaweza kumtambua kijana mdogo uh, kama wazazi kubwa, na na sehemu kubwa ya kufanya kupanda kwa watoto wetu na ili uvune kitu kizuri kutoka kwa mtoto wako ni lazima umepanda kitu kizuri kwa usisi, kama wazazi tujitahidi kufanya kwa sehemu yetu na zaidi tusiishie tu kusema nimefanya kwa sehemu yangu fanya kwa sehemu yako na zaidi ili uweze kumpata mbegu njema ambayo unatamani unatamani unatamani mtoto wako wako wako akiwa akiwa mkubwa kama ninajua, kama kama nilivyosema wewe wewe una watoto watoto watoto ninajua wafikie hatua fulani mzazi mzazi utafurahia katika mazingira mazuri labda sasa tusemee kwa upande wafanye vitu gani ambavyo utatambua kwamba kwamba hivi kwa hawa, kiakili wamejitambua na wanaweza kusaidia watu wengine ambao pengine hawajitambui wafanye vitu gani kitu cha kwanza oaawa washiرiki kufanya kwa upande wa nyumbani vile shughuli shughuliz za nyumbani tunazozifanya na wao nawawazifay ikiwa ni pamoja na mambo ya ibada wafanye kama vile tunavyofanya ninatamani wawe watu ambao wanawasaidia watu wengine kwa sababu kama ataweza kufanya shughuli za nyumbani nyumbani ataweza kumsaidia mtu mwingine kufanya shughuli za nyumbani. kama ataweza kusoma neno la la mungu mungu ataweza kumsaidia mtu mwingine kusoma neno na pia mungu kwa hiyo anuewaomimi kama mzazi natamani sana mtoto wangu ashiriki katika kazi za nyumbani ashiriki katika huduma zote unazozifanya pale nyumbani pamoja na kanisani kwa sababu tunawalea nyumbani lakini kanisani pia wanalelewa mm. tukishirikiana sote kwa pamoja wazazi na wahudumu wa kiroho pia na washuleni pia, watoto watafikia mahali fulani ambapo tunatamani wazazi wengi watoto wniwata una mtoto wa kike na pia je kujitambua kwa kwa mtoto huyu kuweza kuwa msaada watu wengine a mot wn an atam n waza wengin am moto wakike nnaaa mtoto wa kike lakini f aones tamu fulani kwa mzazi nakua kama sio wajibu wake kwa sababu tu ni wa kiume lakini kimsingi angeeza kuwa msaada kwa kuwafundisha na wengine kujitambua kupitia yeye hilo nazungumzaj kwa upande wa mtoto wa pili huyu ambaye ni wa kiume wakiume tunajua wanafanya na wakijitambua wanasada kutambua watu wengine Nicole. lakini vipi kwa upande huu mwingine hasa msikilizaji mwngin asa pengine ana changamoto hii hiimbao tunaizungumzia kwa upande wangu mimi katika malezi ya wa watoto wangu hawa nilionao hakuna kitu ninatenganisha kati yao yaok okay. hakuna ninachomwambia wewe fanya hiki wewe fanya hiki ili kwamba ionekane hii ni ya kiume hii ni ya kiki hapana kama nikusaidia kufuta wote kwa sababu hakuna kazi kazi kazi ya ya ya mtoto mtoto mtoto mtoto wa wa kike na na na kiume hiyo hiyo hiyo itamsaidia hata atakapokuwa mkubwa kuona kuona kwamba ah, kumbe naweza kuingia kuingia jikoni jikoni jikoni jikoni nikapika lakini lakini kama udogoni nikimwambia kaa tukiwa mtu itamfanya aone ni dada tu na mama, tu mama tukikaa hebu hebu nisaidie kuleta karoti niletee nyanya hiyo inamsaidia mtoto kujenga kwenye akili kwamba hizi kazi tunapaswa tushiriki wote hatupasi kutengwa na hiyo itaweza kuwasaidia kumsaidia yeye kuwasaidia hata watoto wengine kuwasaidia hata vijana wengine kwa sababu kwa malezi yaliokuepo nyuma mm. ni kwamba kuna kazi za dada kuna kazi za baba kuna mm. kazi za mama lakini tukiangalia kwa hali ya, ya kawaida ya maisha mm. hakuna kazi ya mtu fulani tunapaswa tusaidiane aa tu a maana tusaidiandiomaan kama mzazi niko kazini kuhakikisha watoto wangu wanafanya mambo yote yeah. mm. Kama mm. Kama baba, pia. Msaidia, baba pia na ananisaidia yeah, na watoto wanaona baba akinisaidia aki mm. na wao wanasema ah, kumbe mama tunaweza mbona babakisaidia awa uh-huh. wanamam unaza tukasadianamnaa nakusadiasatunazatuakusaidia okay. Mm-hmm. lakini hiyo kwa mtoto wa kiume huoni kwamba wakati mwingine kwa kufanya hivyo pengine hata kuingia jikoni yee yeah, akiwa kama mtu aliyejitambua kutoa msaada keza kukampelekea hisi kwamba labda e, sio wajibu wake kwa sababu tayari pengine kuna dada nafasi kama kama mtoto mtoto wa wa kiume kiume mm. natakiwa nifanye abc hivi lakini lakini ukija kwa ingine, kwa upande mwingine mm. kwamba kwamba kwamba hutenganishi kazi mtu akitaka kutoa msaada atoe tu tu anajitambua ni afanye mm. hii sasa ninaiona namna kile alichofundishwa hata mm. anapokuja kujitambua hata tenga tenga kwamba mm-hmm. nilifundishwa hichi na na najitambua upande huu yes. lakini mtoto mtoto mtoto mtoto yale aliyokuwa amefundishwa hata hata hata bagua hata ataendelea kufanya kama alifundishwa kupika hawezi akamfikia mahali aseme hizo kazi za dada ni ni ni kitu ambacho kile tunachomlisha akiwa akiwa mdogo tunacho mtoto mdogo tunachomfundisha akijitambua mm-hmm. inaendelea kumsaidia tofauti ambaye ameanza kufundishwa wakati ule wa kujitambua mbona hii naletewa, hii inaletewa nini niingie jikoni mbona siku zote nilikuwa tt lakini kama alianza kufundishwa tangu akiwa mdogo mm-hmm. itamsaidia kuendelea nayo neno moja kwa msikilizaji ambaye nautegea sikio muda huu nataka kumwambia nini nataka kumwambia kwamba sisi wazazi ni hazina kubwa kwa watoto wetu okay. nikiwa na maana ya kwamba tuna kazi kubwa ya kuwafundisha watoto wangali wadogo kwa sababu ule umri ukishapita akijitambua ni ngumu sana kumfundisha kitu kipya lakini hapa kwenye miaka hii ya chini tulionayo tuna nafasi kubwa ya kuwajaza vitu vingi vizuri na wakawa watoto wazuri na vijana wazuri na watu wazima wazuri ubarikiwe sana sia amina msikilizaji naye katika kipindi kizuri Chau, watoto wetu ya kwamba katika tulikuwa tukizungumzia mambo gani tukizugumzia kupelekea naezakupelekeakumfahamu mtoto huyu amejitambua tumeeleza mengi hakubagua kwamba huyu ni mtoto mtoto wa kiume, mtoto wa kiume ni kike alichokisema cha msingi ni kwamba wewe mzazi una nafasi kubwa ya kumjenga mtoto kuweza kujitambua na kufanya mambo yote ambayo anapaswa kuyafanya na akiwa kijana ambaye mbanajitambua bila kujali jinsia kwamba huyu ni gani basi yote ni ni kwa utukufu wa mungu na ya kwamba umeendelea kubarikiwa Mimi, nikei, na huyu hapa nilikuwa naye hatuna atnoaziada tukutane katika kipindi kikindikijace zaji hiyo ntotamati ya kipindi hiki cha watoto wetu hii leo kama utakuwa na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuniandikiaredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni vijana na maisha nikushukuru sana kuchagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki endelea kubarikiwa nao waimbaji wa shule ya heritej wakikwambia heri niende mbinguni basi mungu akubariki tukutane kesho panapo majalio i ya nyauka eri ni mgunini kaishi nesu ya dunia hayapita <muchas> wala si yakulumu eri njende ni kaishi nesu ya dunia hayapita wala si yakulumu so I moon, the bitawala siya, kunod mungo, hey, hey, in gende, mikuni, kahi, shi, nes, suya, yeah, nudi, bitawala siya, kunod mungo, in gende, mikuni, kahi, shi, suya, nudi, bitawala siya, kunod mungo, in suya, yeah, yeah. so to nia finam sa aga amani, tu tapa to leave it for the mi to mai pa kee د uaكe ttpcفraجa أmaن لفد mيوn جنهل safari ya dhiki tutakutana mbinguni mbele zake ni amani siku hiyo furaha totasujudu na kusifu jina hili cumai peke limebaki kwa kiesutudu I am sada ku ke faraja amani tulihi hati bi ayani Tumai pekeli mebaki pok Yesus tu dunia ainam sada Adi biyoni jina hili tumai peke li mebaki kwa keyesu tudur dunia aina msada kwa ke tutapata faraja amani tuliifadi biyoni jina hili