unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuhaja tena ipata sauti hibasana yesu yuhaja tena nakuj nakuja wthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya adventist ulimwenguni awr yunaotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 19 kutokea morogoro tanzania msikilizaji wangu ungana nami kupitia mningst fm lakini vile vile kupitia rock fm mtandao yetu ni www org leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja niweze kukaribisha sana tuwe pamoja kama msimamizi wa matangazo hii leo napenda kukaribisha kuweza kusikiliza nyimbo ambazo tutakuwa nazo hapa studio wimbo wa kwanza ni wimbo unaokwenda kwa jina la linda moyo ambao utawetwa kwako na kwa celestios kutoka pale dar daressalam ilala lakini pia tutakuwa na wimbo kutoka kwao kibada kwaya wakikwambia bwana hafura hii msikilizaji hizo ndio nyimbo ambazo utakuwa nazo katika kipindih kizuri cha vijana na maisha hapa mada hewani ni kujiamini binafsi na itaretwa kwako na jave nikasele ikiwa ni katika sehemu ya kwanza basi ni kurejeshe kuweza kuwategea sikio waimbaji wa, wa elestis kutoka kule dares salaam ambapo anakwambia linda moyo mwili chakula maji safi na kutunzwa uvarishwa nguo nzuri monekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jembowalilila muhimu linaloleta uzima linamoyo kuliko yote uyani ndayo zitokako cheni cheni za uzima heki ma o faa o naa heima waake waana cha kula mm-hmm. la mm-hmm. ina kazi di kote nda me tavunnauliopada iopana kazidi kutenda mema jelodea kosibure tavunna ulicopanda viopaa jakuja kiromi ceodeakosibuletavonaulichopana ichopana kazidi kutenda mema cegodeakosibure tavonnaulichopana ichopana maomi kila siku soma ng'eno mtafute bwana ك aneno mtafute bwana ilihupewa chakula majisafi na kutunzwa uvalishwa nguo nzuri huonekana maridadi lakini ajabo mefsaa kutunza moyo wako jambo lililo muhimu linalodata huzimna moyo kuliko yote uyani nayo zitokako chenicheni za ja uzima ekima ufauu na heshima Vyatoka kwa bwana naam na, kupitia ujumbe huo mzuri ni kukaribishe kuweza kutegea sikio kipindi kizuri cha vijana na maisha na mada hewani kujiamini binafsi huyu hapa javeni kasele na hii ni sehemu ya kwanza bari mpendo wa msikilizaji wa awr huko nami javin kasele na leo tutaenda kuongelea self yaani kwa kiswahili uwezo wa kujiamini uwezo binafsi wa mtu wa kujitegemea katika mambo mbalimbali uwezo binafsi wa mtu unatokana na ile imani ya kwamba mtu anaweza akafanikisha au kutekeleza jambo fulani takriban watu wote wana malengo ambayo wangependa kutimiza mambo ambayo wangependa kubadilisha hata hivyo watu wengi pia wanatambua kwamba kuweka mipango hii katika vitendo si rahisi si rahisi sana ila kuna watafiti wamefanya tafiti na kuangalia na kuleta tathmini ya mambo mbalimbali ambayo mtu mba anaweza akafanya kukuza hali ya uwezo wa ufanisi wa kibinafsi wa mtu mmoja wao ni bandura na bandura eh, amegundua kwamba hii uh, hi self efficacy ama uwezo binafsi wa mtu kujitegemea hii kitu ina nafasi kubwa au ina sehemu kubwa katika jinsi malengo kazi na changamoto zinavoshigrikiwa na mtu watu wenye hisia kali za za kujitegemea ama ufanisi wa ufanisi wa mtu binafsi watu wenye hisia kali huwa wanaunda hali ya kujitolea zaidi huyu e, mtu anakuwa na hali ya kujitolea zaidi kwa masilahi au shughuli zake binafsi au za mtu mwingine e, utamgunduaje pia utamgundua katika kutokatishwa tamaa na changamoto au vikwazo kazini shuleni majumbani huyu mtu pia utamjuaje huyu mtu ana uwezo mkubwa wa kuvumilia katika kazi yuko au ana uwezo wa kustahimili na kuendeleza shughuli anayofanya hata bila kuangalia vitu au changamoto anazokuwa anazipitia E, watu waliokuwa na hisia dhaifu ya kujitegemea au ufanisi katika kazi anakuwa anaepuka au anakimbia kazi zenye changamoto huyu mtu anaamini kwamba kazi na hali ngumu ya maisha iko nje ya uwezo wake huyu mtu anazingatia zaidi makosa anayofanya namna anavyokwama kwenye vitu mbalimbali mbali. anapoteza hali ya kujiamini haraka katika uwezo alionao nao binafsi mpendwo wa msikilizaji waiwr kuna uwezekano mkubwa kabisa wa kuikuza hali ya kujiamini katika kutekeleza jambo fulani au mambo mbalimbali mbali unawezaje je ufanisi wa mtu binafsi unawezaje kukua e, sawa sawa tunaweza kuikuza kwanza kabisa e, huwa inaanza kuboreshwa kwanzia utotoni He, wazazi namna wanavyomlea mtoto inabidi wazingatie sana hili inabidi wamjengee mtoto uwezo wa wakujamini kwanzia utotoni mwake kwanzia mimba inatungwa msemeshe mwanao vizuri mwambie mwanangu ukitoka utakuwa mtu fulani utakuwa unaweza kutekeleza mambo fulani mnenee maneno mazuri kwa sababu mtoto mtoto anasikiliza kwanzia, eh, kwenye utungaji wa mimba mtoto anasikia kila kitu ambacho mzazi anakuwa anamnenea kwa hiyo sasa hii hali ya kukuza e, ufanisi kubwa katika kazi inaanzia utotoni hata hivyo ukuaji wake hauishii wakati wa utoto peke yake hata ujana hata utuzima e, unaweza ukaendelea kukuza hii hali kadiri unavyozidi kupata ujuzi na uzoefu na uelewa mpya wa mambo mbalimbali basi self efficacy ya mtu taratibu inaendelea kukuzwa bandura aliainisha aina nne za namna ya kukuza ufanisi au utekelezaji mzuri wa kazi au uwezo wa kujiamini katika kutekeleza mambo mbalimbali kwanza kabisa alisema kwamba aina ya kwanza au njia ya kwanza ya kukuza u, uh, ufanisi wa mtu binafsi ni kwa uzoefu wa umahiri uzoefu wa umahiri kutekeleza jukumu na kufanikiwa eh, hu- huimarisha hali yetu ya kujitegemea hata hivyo kushindwa kushughulika ipasavyo na kazi kunaweza kudhoofisha uwezo wa kujitegemea eh, ama self amafi kadiri unavyozidi kufanya kazi lakini eh, ili tulichukulie kwa uzito wake kadiri unavyoendelea kupata umahiri katika hiyo kazi au kufanya hiyo kazi kwa bidii basi unazidi kukuza self ama ufanisi wa mtu binafsi katika mambo mbalimbali au shughuli za kimaisha mfano mtu anapenda kuimba na kwa kweli akiimba anajisikia raha anajisikia vizuri lakini sasa huyu mtu anashindwa kuimba mbele za watu kwa sababu ya hofu labda u kwa sababu ya mambo mbalimbali basi huyu mtu angependa awe kama zuchu au awe, awe kama dimond au awe, awe kama enjobenad mwanamziki gospel mkubwa anatamani awe kama hawa na sinach eh, wanamziki wa huko nigeria wa gospel anatamani angekuwa mtu wa namna hiyo aweze kusimama kwenye steji na kuimba umahiri kabisa anaanzaje anaanzaje au anawezaje basi asiwe na mashaka anaweza anaweza kabisa ila hii hali inaanza taratibu hali ya kujitegemea na kusema kwamba ninaweza kufanya jambo fulani ni kuanza taratibu unaanza kuimba kanisani unaweza ukaimba kwaya unaweza ukaenda ukaimba sehemu za kujitolea eh? unatafuta uwanja au unatafuta hata hao watu watano unasema leo ningependa niwaimbie unaweza ukaiba hata nyumbani kwa familia ukasema jamani leo jamani wazee naomba mniskilize na jambo fulani nataka niwaimbie hii kitu sio kwamba tu inakusaidia wewe hata jamii nayokuzunguka inaweza kafurahishwa na hii jambo la wewe kuwaimbia kwa sababu kipaji zote siku zote kipaji sio cha mtu binafsi bali ni kwa ajili ya wale waliomzunguka mti hauwezi ukala matunda yake mwenyewe yaani watu ndo wanakula matunda ya mti sasa sisi ni kama mbegu ni kama mti h sasa wewe kama wewe hauwezi ukala matunda yako mwenyewe ni lazima majirani ndugu marafiki wala hilo tunda ambalo wewe unalizaisha kwa kuimba kwako kwa kufanya kazi kwa bidii kwa hiyo ni muhimu kwako wewe msikilizaji kama una kipaji kama una sehemu unajua kabisa hapa sijajiamini sana basi aanza kujenga umahiri taratibu taratibu tafuta sehemu ya kufanyia eh, uzoefu pata uzoefu wa hiko kitu ambacho ungependa kukifanya baadaye hata sasa hivi taratibu kwa saa utaitwa na kuombwa kutekeleza jambo ssahivi kikuzetaratib ksababu ujusiuaasttwombwaeejambo flani ka yes. uh, msikilizaji kitu cha pili ambacho mtu am, uh, uh, anaweza kakifanya kukuza hali yake ya, ya kujamini kutekeleza mambo fulani fulani kitu cha pili kinaitwa eh, au tunasema inaitwa kuigiza waliofanikiwa kwenye jamii ya kwanza ni uzoefu na umahiri nadhani pia katika kuelezea uzoefu na umahiri nikatoa mifano ya kina zuchu kina kinadmond ambao hawa unaweza ukawaigiza namna gani walivyofanikiwa kwenye jamii unaweza ukatathmini na kuangalia je wao walifanya vitu gani ukiachana tu kupata uzoefu alifanya nini cha ziada ambacho yeye kimempelekea afikie hapo alipo namimi ningependa nikifanye ili na niweze kujiamini zaidi katika kukifanya eh, watu wengine wakifanya kazi kwa ufanisi ufanisi ni sababu nyingine ya kukuza eh, ufanisi wa mtu binafsi na kujitegemea. Eh, mtu binafsi kujitegemea ii anasema niwezekujamini ningetamani e baba bora basi angalia tafuta kwenye jamii yako baba bora ni mtu aina gani na ni mtu gani katika jamii yangu naweza nikasema huyu ni baba bora eh? kwa hiyo hivi vitu tuvichukulie kwa mapana zaidi kwani inajengwa taratibu sio kitu cha siku moja sikumoja eh? kwani mbegu pia inachukua muda mpaka ichipue iwe iwe mchicha mpaka iwe, kitu kikubwa yani, inachukua muda kidogo lakini uh, ute imani taratibu tutafika E, uskate tamaa bado unaweza ukakuza kipaji ama maono ulionayo e, tuseme kwamba ukiona watu wanaofanana na wewe wakifaulu e, kwa jitihada endelevu wanazozifanya inaweza ikakupa amani ikakupa imani kwamba na wewe unaweza e? watazamaji wanaokukuona pia E, na wao wanaweza wakasema kwamba kama huyu ameweza na alianza tu juzi basi na mimi naweza anaweza na namimi kukuigiza ukugiana taratibu hujui nani anayekuona binadamu wengine sio lazima kusifie ndo aweze kusema kwamba uko vizuri mwingine anakuangalia chini chini anajaribu kutathmini huyu anaelekea wapi sasa kwa faida ya wale ambao pia wanakuangalia wewe mpendo wa msikilizaji usikate tamaa igiza watu ambao unaona wanafanya kile ambacho wewe ungekipenda ukifanye usiangalie madhaifu angalia yale mazuri ambayo mtu anayafanya basi huyafanyie kazi uyaigize katika maisha yako nao utafanikiwa na kukuza self eefia yako ya kujiamini kwamba na mimi ni mtu fulani ninafanya kazi fulani na mimi ni mtu fulani ni mwimbaji mzuri sana kanisani kwangu taratibu tutafika mpendo wa msikilizaji aina ya tatu ni ushawishi wa maneno kuna watu ambao mpaka eh, kipaji chake kikuwe na na kikue kitu kikubwa kichupue kama mti unavyozaa matunda ni mpaka ashawishiwe Ehe, bandura huyu mtafiti alidai kuwa watu wanaweza kushawishiwa kuamini kwa kwamba wana ujuzi na uwezo wa kufanikiwa fikiria wakati ambapo mtu alisema eh, kitu chanya na, na kukutia moyo Eh, ambacho kilikusaidia kufikia lengo kumbukia hiyo si siku moyoni nadhani ulijisikia kama moyo na waka, hevi, kama moyo unawaka hivi ulijiskiasmmoyonaakaama amani na nujmb ninaweza maneno yanayotia moyo kutoka kwa watu kuwasaidia watu kushinda hali ya kutojiamini na badala yake kuzingatia kutoa juhudi zao zote kwa kazi nayowakabii kitu cha nne ni mwitikio wa kimwili mwitikio wa kimwili unaweza ukakuza hali yako ya kuhamini au uwezo wako binafsi wa kutekeleza jambo fulani mihemko hali ya hisia mwitikio wa kimwili na viwango vya mfadha wiko, mfadhaiko e, inaweza kuathiri jinsi mtu anavyohisi kwamba ana uwezo binafsi katika kutekeleza jambo fulani sasa kwa mtu ambaye anaweza akapata mwitikio wa kimwili wa hofu labda akaona mwili unatetemeka akaona labda anatokwa na jasho labda meno anang'atang'ata hivi anaweza kasema ah! yani kama kuongea mbele za watu ndio hivi nilitetemeka mimi si yani sisifanyi tena hasa huyu mtu kikweli atakuwa anajikwamisha katika mambo mbalimbali kwani vile vitu vinavyotuogopesha sana samtaim au muda mwingine ni muhimu kuvifanya zaidi kwa sababu unaendelea kujenga umahiri unaendelea kukuza uwezo wako binafsi wa kujiamini kujamini e au siku moja taratibu E, wote tumeanza kwa kutetemeka wote tumeanza kwa kuogopa lakini kwa kuendelea kusimama kwenye steji na kusema kwamba mimi nitaimba mimi nitaongea mbele za watu mimi nitafanya kazi kwa bidii na nitafanikiwa japokuwa mwitikio wangu wa kimwili unaweza ukawa unasema hapana hapana hapana na kawaida ya ubongo wa binadamu ni kumfanya mtu awe awe afungwe kwenye boksa ile fulani yani kwamba mawazo yanakua na mji anamwambea kwamba usifanye unaweza ukaanguka usifanye unaez maneno haya yapo akili yetu inatulinda dhidi ya mambo mabaya ubongo upo kwa jili ya kutulinda dhidi ya matukio mabaya kwao ni kawaida kwa ubongo wako au ubongo wetu kutwambia kwamba tusifanye jambo fulani kwani mara ya mwisho mwhitikio wa kihisia ulikuwa umekufadhaisha kwa hiyo wewe unaweza ukasema sawa nilifadhaika kidogo lakini nitaendelea kujaribu ili nienze kuendelea kupata umahiri au uzoefu katika kazi wale ambao wenye mtazamo chanya juu ya mambo mbalimbali eh, hao ndio wanaweza kutafsiri wakatafsiri hisia zao vizuri wanazozipata kwenye mwili na kuzifanyia kazi ndio inawezekana kabisa kukuza ufanisi wa mtu binafsi katika mambo mbalimbali Uh, sehemu mtu ambaye anaweza akafanya vizuri ni kama vile shuleni kazini katika kukuza urafiki yes kas, kabisa kukuza urafiki unahitaji uwezo wa kujiamini wa mtu binafsi kuongea na mtu na kumfahamu kujua anapoishi kujua wazazi wake kujenga ile, ile ile hali ya urafiki na mtu pia inahitaji kujiamini inahitaji kujiamini kwamba ndio ninaweza nikawa na marafiki ndio ninaweza kuishi peke yangu lakini bado binadamu sisi ni watu wa jamii tunahitaji kujuana tunahitaji kufahmiana tunahitaji kusaidiana tunahitaji kushirikishana na ukasema namshirikisha na, na, na, na mtu kama hauna eh, ile hali ya kujiamini kwa hiyo inabidi an yani nia jitihada ya kila mtanzania kuku ni, ni muhimu sana akuze hali ya kujiamini na uwezo au ufanisi katika kazi ni muhimu kila mtu uh, afanye hivyo basi baadhi ni mifano ya ya, ya, ya hii self efficacy au uwezo wa mtu binafsi kutekeleza jambo fulani mfano wa kwanza mtu ambaye anajitaid anajitahidi, eh, anajitahidi kudhibiti ugonjwa wa muda mrefu mfano kansa E, anaweza akawa anajiamini kwamba atapona na kurudi katika afya yake ya zamani kuna wengine wakiugua ni kama vile hawajaugua kwa kweli anatabasamu anaendelea ana nasema mi nitaenda kazini nitaenda kazini hivyo hivyo ingawa anahitaji muda wa wakpumzika labda anahitaji kukaa katika kuboresha afya yake lakini iya ana hali ya kujaamini kwamba sawa anapitia changamoto ya kiafya lakini aimaanishi changamoto ya kiafya inikwamishe hapa nilipo nishinde kutekeleza mambo balimbali madogo madogo katika jamii yangu ni muhimu kila mwanajamii atekeleze shughuli zake hata kama anapitia changamoto anaweza akapumzika lakini baada ya nguvu zake kurejea baada ya saikolojia yake kukaa sawa anaruhusiwa kuendelea kutekeleza eh, mambo mbalimbali mbali. kama ipasavyo asante sana msikilizaji kuweza kututegea sikio katika kipindi hiki cha vijana na maisha naamini ya kwamba umejifunza mengi kupitia kipindi hiki basi usikose mwendelezo wa kipindi hiki katika sehemu ya pili kumbuka ulikuwa nami msimamizi wa matangazo kibaga mwaipaja kama utukaona maswali maoni ya changamoto anwani hii hapa ya kuendelea ya kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni sera za ndoa mwana ndoa mwenzangu usipange kukosa naamini ya kwamba tutajifunza mengi kupitia kipindi hicho cha sera za ndoa na potoka hapa kibada kwaya wanakwambia bwana hafurahii njio ujumbe ambao nakuacha nao hii leo kutoka hapa studio tafadhali endelea kutegea sikio vipindi vinavyoendelea kutoka studio wow. 流你在爱里为界孤才我