unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena ipata sauti himbasana yesu yuhaja tena njnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 19 kutokea hapa mkoani morogoro msikilizaji ungana nami kupitia rock fm lakini vile vile kupitia mingst fm mtandao wetu ni www rg msikilizaji kipindi hewani sera za ndoa na moja kwa moja ninaamini ya kwamba tutaweza kubarikiwa sana katika kipindi hiki kumbuka tutakuwa na waimbaji wa heavenly e kutokea dares salaam na wao watakuja kwetu na wimbo unaosema ndoa na wimbo wa pili tutakuwa na kwaya ya vijana ya dovya wao watakuja kwako na wimbo unaosema tuna makao ungana nawe mchungaji nzota na namada inayosema ujenzi wa nyumba imara ni ujenzi gani huu ni kusia kwamba usipange kukosa kumtegea sikio basi hawapaa entravela wanakwambia ndoa unazungumzia maisha ya ndoa maisha ya ndoa yanahitaji uvumiliwa pekee sana katika limwengo leo wanadamu tumemwasi mungu ndio mana ndoa nyingi zimetengana lakini leo natikadinejuwe kwamba ndoa sioshake bali ni hagano takatifu basi naiyeshemiwe You're the queen of the sea. You're familia. I am I a asst etkusema utba sauvfu Milwau, no asi a chate, eva, eh, la lira cano, cana efu, masera, no a eva, eh, isha. wapo waliojaribu lakini wakashindwa kudumu katika maisha ndoko ba anaishi katika maisha ayo lakini kila siku machozi wanatoka hawana mana na wengine wamekua kitika tukwanjila pimi yoyoni mwao kuna majela waende kuwananga lakini yesu anasema kwamba ndi yaliwaunganisha mwingine siwatenganishe iyeshimioe eh? fiyoshati aleluya babaamandawatoto ato, hagano tumelikunja wanawake wenge Sega mungo are no sema, papa, papa, papa, toto, agar no tumeribunja, wana wengi wanao meweni, sega mungo are no sema, no ani agano, catafu, masera, irejimimim, no asi, achati, etiko sema, ota ebogi shao. what i give back is for the people who are not as rich as me on the day i think that ni need to Na moja kwa moja karibu kuweza kumtegea sikio mchungaji prego nzota na ujumbe unaosema ujenzi wa nyumba imara huyu hapa mtegee sikio mpendwa msikilizaji tunaendelea na somo zuri katika kipindi cha za ndoa Mimi ni tanda na tupo katika mada naosema kwamba ujenzi wa nyumba imara na tupo na mchungaji mchungaji nzota nzota na na kitabu cha wafilipi ule wa pili in inaongeleaje misingi ya ya kuta na pala nyumba ya ndoa furaha ya yangu ili muwe na nia moja wenye mapenzi mamoja wenye roho mmoja mkinia mamoja uh, kwenye nyumba ya ndoa ina mambo yanayoijenga hapa anaeleza kwenye hili fungu kuwa na nia moja mapenzi mamoja roho moja kwa wahiyo katika hali ya pekee nipende tu kushauriana na wenzangu wengi tunaokuwa pamoja na hasa ukizingatia kwenye agano la kale kwenye mwanzo mbili ishirina nne anaeleza vizuri kwamba mtu atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe nao watakuwa mwili mmoja mm. sasa kuwa mwili mmoja kuna maana nyingi lakini mojawapo ni hii kwamba muwe na nia moja mapenzi mamoja na roho moja nyumba yoyote wengi wasiojua wanafikiri nyumba ni ule ukuta na jengo na paa lakini kumbe ndoa njema ni wewe mme na mke mweze kuwa kwenye nia moja mapenzi mamoja na roho moja asante sana kwa ufanuzi ua mchungaji sasa mdomo wako unawezaje kuwa simenti na tofali ambalo linaimarisha nyumba yako ay inaimarisha uh, ndoa yako hiyo maana leo tunazungumzia ujenzi wa nyumba imara ambayo ndiyo ndoa hasa karibu huu mdomo unatakiwa uzungumze vizuri uzungumze maneno laini uzungumze maneno ya kutia moyo na nyumba ambayo ni nzuri sana inajengwa na wanandoa ambao wanaongea kwa lugha tamu lugha ya kufurahishana lugha ya kuheshimiana alafu huu mdomo pia unatakiwa utumike kwenye kucheka pamoja muweze kuwa na mambo ambayo wazungu wanaita hobi mambo ambayo mkielezana mtazungumza na kufurahi na mara nyingi kama mna mambo ambayo yanafanana ambayo mnashirikiana na kuzungumza basi utakuta huu mdomo utakuwa na faida halafu kuna swala lingine la mdomo ambalo ni muhimu kula pamoja kuomba pamoja lazima katika hali ya pekee huu mdomo utumike vizuri kukaribishana vizuri kuwa mezani na pia kuombeana baraka kwa hiyo kama mdomo utatumika kwa njia hizi utakuwa umefanikiwa lakini kinyume chake kuna wengine ambao wanatumia mdomo kubomoa nyumba Yawe, unakuta kwamba ana usengenyaji ana maneno ya kukatisha tamaa alafu hamwombei mwenzake jema alafu ni mkali basi hapo mdomo umetumika vibaya na kwa kweli midomo mingi imeangusha familia nyingi sana Asante sana mchungaji kwa huo na je yako tunazungumzia zima la ujenzi mikono yako yawezaje ya kuwa madirisha ya kuleta hewa safi ili kuweza kufanikisha nyumba hii itwayo ndoa mikono kwa wastn inatakiwa itumike vizuri kuna mwingine unakuta kwamba uh, katika mambo ya ndoa wanasema anamchukulia mkewe kama eh, mama mkwe lakini mke ni wakwako. kwa hiyo unatakiwa saa fulani umshike mkono saa fulani mmeketi umshike begani na mara nyingi wataalamu wa ndoa wanasema mguso unaonyesha ukaribu na kujali e, kuna watu unakuta kwamba mikono yao haijazoea kutumika kujenga nyumba yao upendo wao nakuta mtu anakuja karibu anamgusa mtu bege, mtu bega anataka kitu tayari anakasirika na anamgusamtbeganatak kwa nini umeanza eh? e, ueanzatasa kwamba katika hali ya pekee ile mikono yake imezoea kwa hiyo inapokuja mtu anastuka hakikisha kwamba mikono yako inakuwa mikono ya baraka na labda tu nieleze kisa kimoja kizuri kuna rafiki yangu alinifundisha juu ya malezi ya ndoa mpaka leo sahau alieleza vizuri kwamba alikuwa kijijini alafu mkewe akaumwa na ni ni ni saa kuna kitu kinaanza hapa hapa hapa hapa vibaya basi basi yule rafiki yangu mama ni wapi akasema nasaa tusia sema alipo kwa ule mkono wa upendo akashangaa mama amepata usingizi mnono akalala mpaka asubuhi hakuwa na haja tena ya kumpeleka wapi hospitali kwa lugha za ndoa ni kwamba mkono wa umpendaye nao ni tiba hata mtu akawa mahali ambapo pana shida e, pana mateso lakini akasikia sauti ya mpenzi wake ikiita kwamba fulani basi unakuta kwamba anasahau shida yake anamkumbuka rafiki kwa waio katika hali ya pekee mkono wako lazima uwe na hali ya mguso wa furaha alafu mkono pia kuna jambo ambalo ndio nataka tuende ndani zaidi kwamba kule kwenye kijiji chetu zamani walikuwa nasema kwamba mtu ambaye anafaa kuoa anapimwa kwa mkono wake kama kiganja chako ni laini sana kama mtoto aliyezaliwa clinic basi huwe hufai kuoa lakini kama mkono wako una ugumu ugumu ugumu unaonyesha kuwa ulishapambana kidogo kwenye kupasua kuni kukata magogo mkono unasugu, basi una thamani kwa hiyo pamoja na kuwa unajenga nyumba lazima mkono wako uwe nasugu unachimba mashimo unapanda mimea ya maana yani unachapa kazi na wakati ambapo labda mavuno hayakutokea basi unaweza kufanya kazi hata za kupasua mawe kwa hivyo mkono wako una afya ulishe familia kwa hivyo katika hali ya pekee ili nyumba na familia iendelee lazima mkono wa bwana mwenye nyumba uweze kuonyesha kuwa ni mkono unaofaa halafu kuna kitu kingine cha mkono mkono wa mwenye nyumba unatakiwa uje na zawadi e, ukarimu e, jamani baba amekuja basi baba anapokelewa ule mkono ni mkono uletao mambo mazuri kwa hiyo katika hali ya pekee napenda kuatia moyo kwamba nyumba inajengwa pia kwa mkono asante sana tumeona mikono jinsi inavyofanya kazi kuweza kujenga nyumba ambayo ndiyo ndoa uh, upendo huu sasa so unaweza nyumbani tunazungumzia upendo sasa unaweza ukairishwaje nyumbani okay hapa kwenye kudhihirishwa ndio mahali ambapo kuna shida watu wengi sana wanasema mimi nakupenda lakini iko moyoni lakini katika hali ya pekee wanasema kwamba ule upendo wako lazima uweke kwenye maneno na vitendo mtu ausome kwa lugha ambayo haitatatanisha lakini mtu mwingine anasema nakupenda lakini akija amenuna tu anasema nimechoka amelala kwenye kochi amelala pale ameenda pale sasa hujui kwamba hivi kweli hv mtu amechoka au nini lazima uweke maneno yako kwa uwazi kwa hiyo kama ni upendo mweleze mtu kwa nini unampenda na mara nyingi ili somo napenda niwaeleze tu wasikilizaji kwamba katika utafiti hakuna msichana aliye mbaya duniani wote ni wazuri nitawaambia siku moja nibahatisha kuwa mahali fulani kijijini na nkakuta nasafiri mahali fulani sasa tukiwa kwenye darasa tulijua kwamba Uh, kuna dada ambayo tulifikiri sura yake sio nzuri sana lakini tulivyosafiri moja nakuta kuna mtu ananifuata sasa mbona kila enda, unanifuata kuna shida gani sikufuati naenda huko huko unakoenda ananifuataayumbajiranianaaibnttulifikiri sio mzuri kwa kwaa ni mnene sana ni mweusi amepanda mrefu E, nasua pale tuazoea watu mbamba mbamba upe, upe. sasa vipi akasema oho kuna njaa kwa hiyo napenda kuwa na mwanamke ambaye afya hata hali ya uchumi kiyumba kidogo bado ni bonge mwingine naye ameoa lakini kama kama vijana tukiwa Ivi huyu huyu mtu mtu kwa nini akapenda mtu kama huyu. lakini mne kila mtu ana sababu yake nzuri kwa nini anampenda mtu fulani jamani mbona kaupenda kamwanamke embambadoobmb kdogoakabebabeba nafurahia hata siku ya kufunga ndoa likabeba sasa kila mtu ana mambo yake sasa jambo ambalo nasiitiza hapa ni kwamba ili kujenga familia yako vizuri lazima ule upendo uudhihirishe ingawa weu ubaba mkubwa katoto kadogo kape sifa zote kwamba nilikuchagua wewe vile ndikosa lakini nliamua wewe kajitukafupikafupi kepesikepesi a mzeewangu mmoalia kwa hiyo wakati huko kwenye shughuli shambani mama watoto pitia hapa ameweka ndoo kichwani basi unachukua tu kikombe unachota maji kutoka kichwani mwake anaendelea na safransa lakini kama ningeoa ngongoti basi yule ingebidi naomba maji afanye nini ninge kidogo na kidogo maji yote kwenye ndoo kwa hiyo katika hali ya pekee kila mtu ana namna ya kusifia yule aliyempata kwa hiyo nipende kusitiza kwamba katika kujenga familia nzuri lazima ujue kushukuru na kusifia yule uliye naye alafu anasema unapomsifia msifie waziwazi na njia moja wapo sifu wengine ni kwenye maombi unapoomba sema vizuri nashukuru mungu kwa kunipa mwanamke huyu mzuri amenijali hili na hili na hili na yeye anasikia na mara nyingi watu wanapojua kwamba wanapendeka inakuwa vizuri nilisoma kitabu kimoja cha kiingereza nikasikitika sana cha mambo ya ndoa nasema kuna dada mmoja alifikiri mme hampendi kwa vile kila akimpelekea chakula mme sasa mbali, marash mbali mbali. sasa marashi mwishoni siku moja akasema liwe sasa, leo lazima meeendi iaelekea akulaaaua m we baba kache, kakasana, light ungeniambia mbona umeumia muda mrefu bi lake ni rahisi tu wana, tulikuwa tunakula saa saa kamili kwa hiyo kusikiliza huna shida lakini miaka ilivyosogea chakula badala ya saa kumi na mbili kiaenda saa kui na mbili nanusu kikaenda saa moja nasasa jioni ya ndoa chakula kinakuja saa kasoro moja. kwa hiyo samblodaia chakula saa mbili kasolodakamoja basi natoka kwenye sehemu ya kulia chakula naenda kwenye sehemu ya kuangalia taarifa na uzingatie miaka ile ya zamani vyombo vya habari vilikuwa vikubwa kwa kwa hiyo lazima viwe kwenye sehemu yake hiyo katika hali ya pekee tupende kueleza tu kwamba upendo wa kweli lazima udhihirishwe utamke wazi kama umepewa maziwa yanywe na useme i want nausemenahitaji zaidi napenda sana maziwa basi mtu ajue Kini kuna mtu una atapewa leo maziwa anakunywa tu wala hasemi neno kesho kakangiwa chapati anazichapa wala hasemi neno mtu mtu hajui kwamba huyu mtu anapenda kipi Kunyine, anapewa viazi mbona leo hakuna chapati chapati hivi kweli unapenda anasema hey, sasa siku zote Zifiki, unakula kwa shingo upande kwa hivyo upendo wa kweli unatakiwa udhihirishe Na kufikia hapo tunafikia tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa kama utukuo na maswali maoni a u changamoto naomba niandikie kwa anwani hii hapa ifuatayoredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili a awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 Nane, nene nane, nene mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ijali ya afya yako na vilevile vile siri za ushindi naamini ya kwamba tutajifunza mengi katika kipindi hicho napotoka hapa studio basi tunao waimbaji wa kwa a vijana dovya kutokea salaam wanakuambia tuna makao kutane kesho mpendo a mskilizaji see I don't go, Penny Cuddle, go, Mockozi, Ali, Cupiria, Mamra, Kayoche, Ameka, Bibiwa, Uzi, Ogope, Pelita, Cupena, U U amini, ya na wezekana, uki Yeah. ya kohonya maliteseka majidi yaku kuamini kuamini