unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena karibu tena mpendwa wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita 19 kutokea hapa mkoani morogoro msikilizaji endelea kuwa pamoja nami kupitia morning star fm bila kusahau rock fm hii leo utaendelea kwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikukaribishe sana tuweze kuwa pamoja tubarikiwe sote katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu kumbuka mtandao wetu ni www .org. basi hii leo studio tunao waimbaji wa kwaya kibada watakuja kwako na wimbo unaosema upendo wa mungu na katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa, wa celestio kutoka pale ilala watatubariki na wimbo unaosema anakuja upesi basi msikilizaji wategesikio waimbaji wa kwaya kibada na jina la wimbo upendo wa mungu upendo wa munguni mkuu hakuna lugha ya kuwelezea gunapita myota zote na hata vilini vilefusana I will be able to get to the sesewenienabe nicainbasifazake bungu milele zoze akudazalidea zoteziwe karatasitina iwekalamu kila mwanadamu na awe mwandishi kuandika pendo hili, hakika wino wote ungalikwisha Muli i pengo hiri, We the msikilizaji katika kipindi hiki cha biblia a kujibu hileo takwa naye ndogo nuel tanda pamoja naye mchungaji andrew haule wakijibu swali kuhusiana na ubatizo hii ni sehemu ya kwanza wategesikio na mpendo wa msikilizaji ni kukaribishe tena katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu ni kipindi ambacho naweza ukapata majibu mbalimbali kupitia maswali ambayo ameweza kuuliza na kutoka katika biblia yako au kitabu kile kitakatifu Mimi ni na na katika leo katika siku leo kipindi kipindi hiki hiki kizuri cha biblia kujibu naye mchungaji Haule, ambapo atajibu uh, swali lako ambalo umeweza kuuliza kupitia kipindi hiki. Na leo hapa tuna swali ambalo umeweza kuuliza msikilizaji msikilizaji ambalo linahusiana na ubatizo ambaye ameuliza pendmsikilizaji kwamba ubatizo una maana gani kwa hiyo tutaweza kujifunza mambo mbalimbali kuhusiana hasa na swala zima la ubatizo kwa hiyo usitoke katika redio yako ili uweze kuelewa mambo mengi sana kuhusiana na ubatizo maswali anahusiana na swala la ubatizo karibu sana mchungaji haule katika kipindi biblia ya ya kujibu labda la, tunakosema kwamba ubatizo ubatizo maana maana gani kusema, tu ubatizo. nini hasa maana, ubatizo karibu Sanja sana ndugu mtangazaji tanda kwa kunipatia fursa nzuri kama hii ili niweze kujibu swali la msikilizaji ambalo uh, linamsumbua na sio yeye tu ninaamini limekuwa likiwasumbua watu wengi naam no. na watu wanajiuliza anajiuliza kwanini abatizwe nini amemwamini yesu na siingie kanisani bila kubatizwa uh, akawa muumini lakini basi eh, swali hilo ni zuri na ninaamini kwamba kwa, kwa neema ya mwenyezi mungu tutaweza kulijibu na ninatanguliza kwanza maombi ili tuweze kuomba kabla il kujibu baba yetu na mungu wetu msikilizaji ameuliza swali linalohusiana na ubatizo na wewe mungu una majibu na ninaamini kwamba wewe ndi uliopanga mpango huu na una makusudi kwa ajili ya watu wabatizwe wa kuamini wewe. asante kwa kuwa bwana utamfundisha na nautaelewesha msikilizaji kwa ajili ya jibu litakalotolewa kwa njia ya mtakatifu ni katika jina takatifu la mpenda yesu Christo, Amen. msikilizaji kama nilivyotangulia kusema swali hili ni la maana sana hasa kwa mtu yyote ambaye anaamua kujitoa kwa yesu kristo kumfanya kama ni bwana na mwokozi wake na ubatizo kwa kweli una maana nyingi. nyingi neno lenyewe tu tunaposema e, ubatizo uh, una maana nyingi lakini zote zinalenga jambo moja tu jambo la kwanza kabisa ni ni kumkiri yesu kama bwana mwokozi wa maisha yako hili linapaswa lifanyike kabla mtu hujabatizwa maana ikiwa hujakiri kwamba yesu ni bwana na mwokozi wa maisha yako bado hujafikia tendo fulani yaani hujaanza huja hatua za kuweza kumwamini yesu kristo na nipende tu kusema kwamba jambo hili la kukiri kumkiri yesu kama bwana na mwokozi wako sio jambo tu ambalo linaanza kiholela kwamba labda unasema tu bwana mi nimemkiri yesu kama bwana na amozi wangu linahitaji linahitaji tafakari Linaitaji kwanza mtu mtu mtu kujiuliza kwa kwa kwa nini nini unamwamini yesu yesu yesu kristo kristo kristo hiyo ni ni tendo tendo ambalo ambalo ambalo moyoni moyoni sio tu kwamba hivyo hivyo likiwa litakuwa rahisi hata kuondoka lakini na na kutafakari na kuona anamwamini uh, hilo ni jambo kubwa sana Mbalo linaweza likadumu moyone. lakini tftlikaa uh, hivyo tu kama wewe umemwamini yesu kristo ninaamini kwamba pia kutakuwa na mambo ambayo unaona kwamba unataka umkabizi yesu kristo jambo la kwanza ni ungamo la dhambi kwa sababu huwezi tu ukasema wewe umemkiri yesu kristo na kuwa mfuasi wa yesu kristo wakati wewe ni mdhambi ambaye hupendi kuungama ambaye hujali zambi zako lakini basi kwa mtu yoyote ambaye amemkiri yesu kama bwana na mokozi wake jambo la kwanza lakwanza ni, napenda nikuambie msikilizaji ni kwanza ni kugundua dhambi ulizonazo hakuna mtu ambaye hajui kwamba yeye ni mdhambi katika eneo lipi kila mtu anajua kwamba mimi ni mdhambi labda ni mwizi labda ni, ni, ni, ni mchoyo labda ni mwasherati labda ni mlevi labda mambo kama hayo unapaswa kuyafahamu na kama ndivyo hivyo basi ni mizigo ambayo sasa inabidi uipeleke kwa bwana wetu yesu kristo na utaipelekaje sasa huwezi kupeleka hivi hivi ni lazima kwanza utambue lakini jambo la pili lazima uone ubaya wa hilo jambo yani ulijutie kuona kwamba ili tendo kumbe nilikuwa nalifanya kwa kweli halifai na nimewaumiza wengi ama nimemtendea vibaya mwenyezi mungu na kadhalika na kadhalika na kuona jinsi ambavyo hiyo dhambi kwa kweli haifai sio tamu unajua kuna wengine wanaita wana, wana dhambi ni tamu nataka nikwambie pale utakapoona ubaya wa dhambi ndipo utakapoweza kuwa na moyo wa kuweza kumwambia yesu kwamba nisamehe kwa sababu sikujua nilitendalo naomba unisamehe na hapo ndipo napotaka na kusema kwamba kuna kujutia maana mtu usikurupuke tu naenda kuungamadhambi hata ubaya wa dhambi hujaiona ni lazima uone ubaya wake na ndipo sasa utaondoka unaenda sasa kwa yesu kristo na kumwambia uni na unajua katika kujuta hata wengine huwa wanalia machozi unamwona mtu analia machozi analia kabisa, analia kumbe, analia kabisa kumbe anajuta kuona jinsi ambavyo amemkosea mwenyezi mungu mwenyezimungu lakinibasi mwishowe anatubwa anakiri kwamba mungu nisamehe katika kosa fulani nime nilikuwa na mazoea mabaya nilikuwa na tabia hii naomba unisamee na hilo unaungama kwa dhati kabisa litoke moyoni uone kabisa unamwambia mungu kwamba sitamani kurudia tena jambo hili ninaungama kwa sababu wewe mungu una uwezo wa kunisamee na baada ya hapo mtu unakuwa uko huru na sasa kama umekwisha kuwa huru na ume- umekwisha ungama dhambi zako ni, ni, ni, ni vizuri tendo hilo lionekane hadharani mpendoa um, msikilizaji tendo hilo linabidi ulithibitishe hadharani kwa kubatizwa maana umeshaungama na na tayari roho mtakatifu amefanya kazi ndani yako na sasa una, una sasa unatamani kubatizwa na kubatizwa huwezi kufanya tena kwa siri ila unakwenda hadharani ili watu wajue kwamba huyu kweli amempokea yesu wale watu waliozoea kuona kwamba we ni mlevi watu waliozoea kwamba mlei ni mwasharati wale watu waliozoea kwamba ni mungo. sasa unawathibitishia hadharani kwamba mimi hiyo tabia nimefanyaje nimeiacha nimemkiri bwana na mokozi wangu na unajua kuna watu wengine hata huwa wanabeza mongo huyo ana awapi anawapi awapi lakini wewe unakuwa umesimama imara kwamba hilo ninaliweza kwa uweza wa yesu kristo na ye ndo anayekuwezesha sio wewe maana yesu anasema bila mimi ninyi hamwezi kufanya neno lolote kwa hiyo kwa dhambi yoyote ambayo ulikuwa umeizoea yesu ana uwezo wa kukuondolea na yeye mwenyewe ndio anaweza sasa kukubariki na kukutia nguvu na unawaonyesha watu hadharani na labda tukiendelea hapo kwa nini ubatizwe kwenye maji mengi yani usibatizwe tena unabatizwa kwenye maji mengi unazamishwa ndani sio kwenye kikombe au sio kwenye maji machache kwanini asa ubatize kwenye maji mengi asante sana kuuliza swali zuri na hili ni swali ambalo mara nyingi watu wamekuwa wakijiuliza na na na hata watu wengine wamekuwa ni waongo yaani wanasema akubatizwa tu ukishaamini imetosha umebatizwa mm-hmm. lakini bado kuna ushahidi katika biblia unayoonyesha kwamba lazima kuna tendo lingine la ziada ulifanye ili kuthibitishia ulimwengu lakini pia ni, ni mbaraka ambayo mungu ameuweka kwa ajili ya ubatizo wa kuzamishwa kwenye maji mengi labda niseme tu watu wengi wanatumia sana neno ubatizo wanatumia neno ubatizo hata kama amebatizwa siu kwa kuluka bendera ama amenyonyezwa maji au amefanyaje wanasema amebatizwa lakini neno lenyewe hili uh, lina maana tofauti unajua neno ubatizo limetokana na neno ambalo linaitwa kwa kiunani linasema baptizo baptizo maana yake ni kuzamisha, ni kuzamisha au kutosa ndani ya maji mpendwa msikilizaji kwa hiyo sasa e, watu wanaenda tofauti anasema nakubatiza wakati ananyonyeza anasema nakubatiza wakati anakwambia uruke bendera nakubatiza wakati labda ametamka tu nimekubatiza kumbe neno lenyewe ubatizo lazima ulijue lina li asiri gani lina asili ya kuzamishwa na lilikuwa limesemwa huko tangu zamani na ndio maana yohana alikuwa anaitwa yohana mbatizaji maanake alikuwa anazamisha na watu wote walikuwa wakienda katika mto yordan wakimfuata yohana wakienda ukisoma kile kitabu cha matayo pale utakuta kwamba watu walikuwa wakimfuata yohana wale wote anasema tubuni mbatizwe na watu wengi sana walibatizwa kwa yohana mbatizaji na hilo lilionyesha kwamba ubatizo ni wa kuzamisha na neno lenyewe ni kama nilivyotangulia kusema kwa kiunani kuzamisha kinyume cha hapo unaenda kinyume hata neno lenyewe yaani kama utabatizwa kinyume ya hapo enyewem unaenda na manae utafute neno lingine nafikiri labda tutafute neno lingine kwa wale ambao wanabatiza mm, kinyume ya, ya, ya kuzamisha watafute tu neno lingine ambalo litakuwa linaendana na neno lenyewe lakini neno lenyewe la asili uh, ninaamini wasomi wenzangu ambao wamesoma wame uh, mambo ya kale mambo ya ya, ya kiebrania mambo ya ya, ya ya mambo tofauti wataona neno lenyewe tafsiri yake linamaanisha ku, ku, ku, ni, ku, ni kuzamisha kwa hiyo kama tuki sawa sawa na mungu anavyopenda au biblia anavyosema nafikiri tutawatendea watu haki unajua kuna wengine hata hivyo wanabatizwa kwa kunyunyizwa maji hata bila kujua maana wao elimu ya biblia si hawaijui kwa hiyo mara nyingi wanabatizwa tu kwa sababu e, mchungaji au padri amesema hapa ninakubatiza mara nyingine mwingine anasema basi ukisharuka moto hapo basi umebatizwa na kwa sababu ya kutokuelewa kuelewa bibilia ina maana gani na neno lenyewe lina maana gani mtu anafurahi anatoka hapo akijua kwamba mimi nimebatizwa lakini ninataka nikukumbushe ni, ni mpendwa msikilizaji kwamba pamoja na yohana mbatizaji kubatiza watu wengine na yesu mwenyewe ambaye ndio bwana na mokozi wetu alibatizwa katika ule mto wa yordan kwenye maji mengi na hili linathibitika hata kama tukisoma leo katika bibilia katika kile kitabu cha maamatayo tatu fungu lile la, la, la kumi na sita anasema naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini neno lenyewe linamaana kwamba alikuwa ameingia ndani ya maji na sasa amekwishabatizwa anapanda kutoka majini kwa hiyo narudia tena kusoma sehemu hiyo anasema naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunukia akamwona roho roho wa mungu akishuka kama huwa akija juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayopendezwa naye kwa hiyo pamoja na kwamba e, e, ubatizo ni kuzamisha lakini hata yesu mwenyewe bado alifanya kielelezo yaani alibatizwa kwenye maji mengi kwenye mto yordan kama ilivyokuwa kanuni na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kwa hii leo kama utakuwa na maswali maoni au changamoto anwani hapa ya paa yakuniandikia redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi msikilizaji wimbo unaotufungia matangazo kama idhaa ya kiswahili ya redio adventisto ulimwenguni ni wimbo kutoka kwaocelestio wa ambapo wanakwambia anakuja upesi barikiwa tukutane kesho panapo panapomajalio akishuka juma winguni na jeshi malaika na utukufu mwingi tutasimamajesiku ile parapanaitaka polia wafu watafufuliwa kila jitalitamona mfalme wawafalme akishuka jumma winguni na jeshi la malahika na utukufu mwingi tutasimamajesiku ilnakujkuj jujiandae turekebishe njia zetu na tuyanyoshe mapito yetu anakujana Anakuja. To Come on Yote ala <Spranlaming> tabiriwa, love <droveanda> to say anakuja tama a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's make a promise. Let's meko a promise. let us make a promise let us make a Cool.