nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimba sana yesu yuwaja tena njnakuj tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ujambo mpendwo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventist ulimwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 19 kutokea morogoro mpendwo msikilizaji napenda ni kukumbusha tu ya kwamba unaweza kunipata kupitia morning star fm bila kusahau rock fm mtandao wetu ni www ungana nami kibaga mwaipaja kama msimamizi wa matangazo leo na moja kwa moja msikilizaji katika kipindi cha kwanza ambacho ni kipindi cha muziki na namziki hapa tutakuwa nayene mwana wa tanda akija kwako na kwaya mwisenge na hii ni sehemu ya pili tuna shukuru kwa wema wake wakemokozi ametulinda amekuwa mwema kwa muda huu woteshangamoto gani ambazo mnakumbana nazo napokua mkifanya kazi ya uimbaji kazi pia ya uinjilisti na vitu vingine ni changamoto zipi kwa jina naitwa ziripa daudi ni katibu katika kwaya ya mwisenge changamoto ambazo kama kwaya tunazipitia ni changamoto mbalimbali lakini moja kubwa ni waimbaji wengi kutokuwa na makazi maalum tunakuwa na waimbaji ambao tuna nao wanasajiliwa lakini kwa ajili ya utafutaji wa maisha wanakuwa wakihama na wengine wakienda mashuleni kwa hiyo ndizo changamoto ambazo huwa tunakumbana nazo lakini kitu kingine pia ni kuhama eneo moja kwenda eneo jingine kwa ajili ya utafutaji na kingine ni waimbaji kutopata kujishughulisha na swala zima la kutafuta kipato kwa hiyo kwaya inakuwa na mambo mengi yanayohitaji pesa na kubwa zaidi huwa tunapopata mahitaji kama safari tunahitaji pesa au kutafuta unifomu tunahitaji pesa kwa hiyo waimbaji wengi wanakuwa hawana chanzo cha kuwapatia pesa ili kukidhi mahitaji hayo na inapelekea wengine kuona kama ni mzigo na kurudi nyuma kwa waspani, lakini tunawatia moyo na na kuendelea pamoja nao naam ni mipango gani auendelea ueo uh, amojaaaante ndugu mtangazaji kwa majina anaitwa daniel selemani ni mawasiliano wa kwaya kanisa mwisenge uh, mipango ambayo kwaya inayo katika kipindi hiki ni kuanzisha mradi ambao utaiwezesha angalau kuwa na kujipatia kipato tokana na huo mradi ambao tunafikiria kuufanya mara nyingi kwa inakuwa kama tegemezi kwamba michango inapotokea kila mtu ashike mfukoni mwake mwimbaji kama safari nahitajika kuchangia nauli kwa hiyo mwimbaji anapaswa aingie mfukoni mwake kwa ajili ya kuchangia nauli tumekuja na mpango wa kuanzisha mradi wa kwaya ambao utatuwezesha kutusaidia katika mambo hayo madogo madogo yanayohitaji fedha tuna shukulu kwa wema wake mokozii ametulinda amekuwa mwema kwa muda huu wote Should ma go katika sikuya leo twa msukuru s weawak tust你iwaaa satasukuru opnalos wtu weawak Sote ni wa ajabu. Sana wa kwa sasa bado hatujaweka mradi rasmi lakini mwanzoni tulikuwa na mradi wa kuuza cd na dvd lakini kutokana na teknolojia inavyokuwa mradi ule inaonekana kwamba unakufa kutokana na kwamba nyimbo nyingi tunaziweka youtube kwa hiyo mtu au msikilizaji anaingia youtube anatafuta nyimbo anayoipenda ana download na uh, wa kununua cd au kusikiliza dvd unakuwa haupo tena kwa wasikilizaji wetu au wateja wetu kwa sasa. Kwayo, tundo, mana, kwa sasa ndio maana aaaa tunao mkakati wa kubuni mradi ambao utatuwezesha sasa kupata kipato nje ya hiyo miradi ambao tulikuwa tumeizoea hapo awali ya cd na dd mradi ambao tulikuwa tunaufikiria mpaka sasa ni mradi wa utengenezaji wa sabuni ya mche pamoja na sabuni ya unga ndio mradi ambao tumeweka mkakati kwa ajili ya kuuanzisha na mwalimu wa kwaya hii ya nyimbo ambazo mnaimba hasa mnazitoa wapi kiukweli kwa habari ya nyimbo tunashukuru sana kwa kwaya yetu mungu kwak sana katika miaka yote toka tumeanza tumekua na waalimu tofauti ofauiakibawataueazikta ni nyimbo ambazo zina namna tofauti na mahadhi tofauti tofauti ii inatokana na walimu wetu kuwa na utunzi tofauti kama unaweza kuelewa walimu wakwaa mara nyingi anapokuwa natunga mmoja uimbaji unakua inamoja akiikiska nyimbo zakwasenge aaat ni nyimbo hmm. gani hasa ambazo mnakumbuka uh, ya kwamba zimetungwa na baadhi ya walimu wa mwisenge Uh, tuna nyimbo uh, kama naja kwako bwana ni wimbo ambao sana katika mitandao ya kijamii pamoja na wasikilizaji wasawengi uenda umetungwa na mwalimu tumaini magina wimbo kama uumba um, ni wibo ambao watu wengi utaupata lakini kuna nyimbo wanafahamuttunamwalimuaiban wanawali kumi Mba ooetungwa na mwalaaa aoanmo aanga atna nymo aaen naa kwao uuian wana, mana zake kama mchemooro kama nzizi katika nchikavu anatumainia ambele zake kama mchemororo lamazizi katika nchi kavu ana tumaini alitharauliwa na kukataliwa mtu wa huzuni nyingi na pia watu vomficha nuso zao hakuhesabiwa kuwa kitu amechukua masikitiko yetu amejitrik utesanayemungu yae aveya sadiki abari tulio ileto na mkono wake bwana amefunduli wanani mana alikuamelezake kama mchemororo kama mzizi katika nchikavu anatuma Kadiki, abari tulio ileta, nam konoa kibwana, amefunno lewalani, mana ali kuamele zake kama, unche mororo, kama unzizikati kanchikavu, hana tumma ini, sisi sote kama kono tumepotea, sote tumegeu. kila mtu kageukia njia zake kajitwika ovu yetu yote aihaewa lakii kanenekea awna msikilizaji bila shaka kwa wale wapendwa wa, wa habari uh, za nyimbo nyimbo mzikimziki mziki hivi kupitia kipindi hiki naamini ya kwamba mtakuwa amebarikiwa sana sana sana lakini basi ni katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha maneno yaletayo faraja hapa tutakuwa naye mwinji listi laurent daniel ambapo atakuja kwako na mada unayosema mwanadamu katika maktaba leo tutakwenda kujifunza somo la kipekee sana somo ambalo nimelipatia kichwa cha somo kinachosema mwanadamu aliyeingia katika maktaba ya maisha sikiliza majibu aliyokuja nayo ya yakusaidie hata wewe bwana yesu asifiwe sana leo tutakwenda kumtazama mtu ambaye wenda unamfahamu lakini hujawahi kuikaza akili yako kujifunza ma- kwa mapana zaidi ili kuweza kumfahamu mtu huyu lakini leo tutaenda kumwangalia kwa mapana japo hatutommaliza maana visa vyake ni vyaajabu sana na mwanadamu huyu sio mwingine jina lake ni sulemani haleluya nisikilize kwa makini rafiki yangu huyu sulemani mtoto wa daudi eh, akiwa amepewa madalaka ya kuongoza taifa la israeli siku moja mungu alimtokea usiku akamwambia unataka nikupe nini huyu sulemani yeye akatazama akatazama akasema mungu mimi naomba unipe hekima ya kuwaongoza watu nakumbuka somo letu hili limejengeka katika kitabu kile cha wafalume sura ile ya saba wafalume wa kwanza mstari wa kwanza hadi wa nne limejengeka katika kitabu cha wafalume sura ya nne mstari ule ishirini na tisa mstari wa therathii na moja lakini pia somo limejengeka katika kitabu hicho hicho cha wafarume wa kwanza sura ya yab hapo ndipo somo hili limejengeka na kitabu cha mhubi sura ya yapil na mhubi kminab sasa sulemani huyu siku moja bwana alipomtokea neno la bwana linasema mungu akamwambia nikupe nini biblia inasmasuleman akasema nipe hekima ya kuwaongoza watu na umaarufu wa sulemani ndipo hapo ulipoanzia kila mmoja na mahali alipoanzia kumtambulisha kumtambulisha katika maisha mpaka akawa aka maarufu ndivyo ilivyokuana kwa sulemani na katika mji ule e, walikuwepo madada e, tunawaita madada poa makahaba kwa lugha hiyo iliyoandikwa hiyoandi wadada walikuwa wame, wamejifungua watoto kila mmoja na siku moja wakiwa wamelala walikuwa tu chumba kimoja mmoja akamlalia mtoto wake na kwa sababu mtoto yule alikuwa kichanga kidogo alipomlalia akafariki dunia na alipofariki fariki eh, kisa kinaeleza kusema kwamba huyu ambaye amemlalia mtoto wake akafanya haraka sana usiku ule ule akambadilisha yule mtoto aliye fariki akapeleka kwa yule mama mwenye mtoto mzima halafu yeye akachukua yule mtoto mzima akamchukua akalala naye asubuhi yule mama anaangalia mbona mtoto huyu amefariki halafu anapomtazama sio wake anamwambia rafiki mnamtoaaa mbona mtoto wanauo ni wako amefariki yule mwenzake akasema bwana eh? ni mwanao mwana aemlaa amefariki basi wakavutana huyu sio wangu huyu ni wako. Uu, wangu, huyu ni wako wako huyu sio wangu huyo basi kesi ile ikaenda hadi kwa kiongozi mkubwa wa nchi ambaye wakati huo sasa ndio sulemani amepokea eh, nafasi kutoka kwa baba yake daudi sikiliza sulemani alipofikishiwa ile kesi asa unajua hapa ndipo napata hekima ya majaji Hey, wanaamua kesi wakiwa wamewasikiliza wale wote wawili mshitaki na mshitakiwa sulemani akatulia na ameomba hekima na mungu akasema nitakupa vyote utajiri hekima na kila kitu nitakupatia sulemani akiwa ametulia anawasikiriza wanakuja akawasikiriza mmoja anasema huyu sio mwanangu na huyu anasema huyo ndiyo mwanaye mimi kwangu ni huyu mzima wakati amewasikiriza kila mmoja anavutia kwake basi alichokifanya mtumishi huyu bibilia inaeleza kisa hichi na kusema sulemani baada ya kuona wote kila mmoja anakataa mtoto aliyefariki sio sio wake wake huyu huyu anasema huyu anasema aliyefaik syo ah. basi anasmasyo akaamua kusema naomba mniletee panga mniletee e, panga nifanye uamuzi hapa tunakata vipande viwili huyo mtoto ambaye ni mzima na baada ya kumkata vipande viwili kila mmoja atachukua kipande ili kumaliza ugomvi huu oh, mama yule ambaye ni mtoto wake ndiye alikuwa hai aliposikia swara hilo mfarume aliposema akatwe vipande viwili akasema no mfarume naomba huyu mtoto asikatwe aachiwe huyu mama ambaye ndiye anadai kwamba ni wakwake usikate usimkate mfarume yule mama ambaye mtoto wake ndiye alifariki afo akabadilisha akasema hapana mfarume ni afadhali ukate vipande viwili kila mmoja akose Oh, mfalme akagundua kwamba huyu anayedai hivi hana uchungu huyu mtoto sio wa kwake basi akasema mchukueni huyo mtoto mpeni huyu mama aliyesema mtoto asiuawe sifa ile ikaenea nchi nzima na hapo ndipo umaarufu wa suleman ulipoanzia rafiki yangu na sasa nisikilize kwa makini mpenzi msikilizaji sulemani sifa zikaenea akaanza kutawara akapata mafanikio katika utawala wake sasa sulemani alikuwa na hekima sulemani alikuwa na busara sulemani akiwa na yote hayo akatafakari akasema katika maisha nimekuwa nikiona wanadamu wanahangaika na mambo mengi sana sasa akasema moyo wangu na mimi nataka niwelekeze niweze kuona haya mambo ambayo mh, wanadamu wamekuwa wakihangaika kwayo nataka niweze kuelekeza na mimi moyo nione kuna nini huko <laughs> sulemani bibilia inanieleza akasema nitaanza na wanawake ambayo imekuwa ni jambo gunzo sana hali kwenye ndoa hatakikulizika na, na, na, na, na, na mwenzi wake ambaye hajaingia kwenye ndoa anavuruga mabinti huko imekuwa ni shida sulemani akasema mimi nitaanzia hapo sikiriza mtu wa mungu huyu mfarume huyu akasema naanza na wana wake twende katika kitabu cha wafarume sura ile ya kumi na moja mstari wa kwanza hadi watatu wake wafalume wa kwanza sura ya kumi na moja mstari ule wa kumi na tatu bibilia yangu inaniambia hivi fika hapo katika kitabu cha wafalume wa kwanza sura ya kumi na moja mstari wakwanza, wa kwanza hadi watatu neno la bwana linasema hivi wafalume wa kwanza sura ya kumi na moja mstari wa kwanza hadi wa watatu neno linasema mfaume sulemani akawapenda wanawake wengi wageni pamoja na binti yake farao wanawake wama, wamoabi na waamoni na waedomi na wasidoni na wawaedomi na wa, wasidoni na wa, waedomi wa wawahiti na wamataifa bwana aliyowaambia wana waisraeli msiingie kwao wala msiingie kwe- wasiingie kwenu kwa kuwa ha- hakika wataigeuza mioyo yenu kuifuata miungu yao sulemani akaambatana aka nao kwa kuwapenda akawa na wake mia saba binti za kifarume na masuria mia tano nao wakeze wakamgeuza moyo sikiliza wake mia saba binti za kifarume masuria mia tatu sio mia tano mia tatu mia saba jumlisha mia tatu ni ngapi buku sulemani yaani kama ni binti wanawake ana mnene ana mwembamba ana mrefu ana mfupi mweupe maji ya kunde mzungu muhindi mwarabu akachanganya akajadi misiri akaoa akasema apana wafupi akila rafiki sulemani huyu sasa kuna mtu ambaye amekwama eti kwa binti mmoja kimama kimoja wewe rafiki sulemani akasema mimi nataka wenye kutembea matambo makubwa nataka wanaotembea kidogo kidogo nataka natakaanautembea wanene rafiki akajaribu yote hayo sulemani mlefu mfupi mnene mwembamba huyu sulemani mwenye usompana mso mwembamba kila aina ya mwanamke unae mfahamu mwenye tabasamu wa kununa yote hayo usulemani ali achahoi akajaribu wote hao rafiki unainiskia sulemani akaona mbona sioni hapa akaenda wa wakwanza wapili watatu wanne watano wa sita yananishinda kuesabu mia saba akafika bwana akasema mbona bado mianan mianane mia na moja akafika elfu moja wana wake sulemani rafiki unanisiki sulemani anasema bado hakuona mahali ambapo moyo wake sasa ulisema imetosha akasema labda bado bado huyu huyu huyu aise akasema huenda watu mbona wanapenda kula ngoja ni jaribu kwenye chakula sikiliza bibilia inavyosema huyu mwanaume aliyeingia kwenye maktaba kuna wengine chakula kimewafanya kugombana na marafiki majirani ndugu chakula sulemani akasema mimi nahitaji kuanza ni jaribu chakula hapa kuna nini hapa kitabu cha wafarume wa kwanza sura yanne sulemani mwanaume aliyeingia katika maktaba majibu aliyokuja nayo ni yapi kitabu cha wafarume wa kwanza sura ya nne mstari wa ishiina mbili hadi ishiina tatu bibilia inasema mstari wa ishiina mbili hadi ishiina tatu na vyakula vya sulemani vya siku moja vilikuwa kori thelathini za unga mzuri na kori s zangano mm. narudia na vyakula vya sulemani vya siku moja vilikuwa koli thelathini koli ni pipa rafiki yani pipa therathini za unga mzuli na koli sitini zangano mm. pipa stini na ngombe kumi walionona ebwali na ngombe ishirini za malisho yani wa kawaida kawaida na kondoo mia pamoja na ayara hawa ni wanyama wa polini na paa na kurungu na ko, na kuku walionona yani suleman rafiki yangu hivi umesikia chakula chake cha siku moja hivi unajua kuwalisha wanawake buku ni ni mchezo akafanya sherehe sherehea yani acha mimi niburudisha nione hapa wanadamu wanapoku n yani inaerekia mpaka mtu anamkosea mungu kuna nini huko umesikia anasema ng'ombe walionona mapipa mangapi umeambiwa ya chakula kwako unakula anini hk sma g'ombe kmi maaika ikulu kwa suremani? Hey, suremani hapo napo hakuona moyo kulizika sueman hakuona moyo kulizika mkizaji na hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha maneno yaletayo faraja kumbuka kama utokaa na suali lako lolote unaokutatiza no usisite kuniandikia kua nuani hii hapa ifuatayo redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi kesho ni watoto wetu naamini ya kwamba tutaungana sote kubarikiwa katika kipindi hiki kumbuka alekwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr tuna kesho panapo majali wa ya mwenyezi mungu wakati huu ni wamashaka wahitajiwenana yk imeshika imara mwamb wamb ni yesu ni yesu wamba usiyotikizika iki chana ngayo imeshikana imarambanini wakati ni