unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu mpendo msikilizaji hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaa y kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza wkutupata kupitia tovuti ya wwwawrorg karibu tena katika matangazo yetu na unaweza ukatusikiliza kupitia redio ya shirika rock fm kutoka jijini mbeya pamoja na morning star radio kutoka jijini darus salam na mpendwa msikilizaji karibu tena katika matangazo yetu na leo tutakuwa na kipindi kizuri cha watoto wetu ambapo tutakuwa na kisa kizuri sana kuhusiana na uwizi wizi sio mzuri na hapa atakuwa mchungaji josefu chengula akieleza kisa hicho lakini kwanza basi amwategea um, sikio haini kwaya inaitwa rafiki wa yesu kutoka drc wanasema kwamba achieni watoto waje kwangu What are you talking about, you نkulean yesut waلدنi watto yesوar e. wawen busara tok minguri wamufann yesu wakti hote mاtedoya oyafuraisa wawe ikasiرan Awawe, itacira ne. Tu siro, so de shawa, whata, ta, bori, sawa pega, whata, ti, whata, te, doya, oya, fura li awawe, itacira ne. asante sana rafiki wa yesu kutoka drc basi moja kwa moja mpende wa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuli hiki cha watoto wetu huyu hapa mchuga joseph chengula bwana yesu asifiwe napenda nitumie nafasi hii kukukaribisha sana katika kipindi hiki kipindi hiki kizuri cha kujifunza kipindi hiki kizuri cha kutafakari neno lako lenye uzima kipindi hiki kizuri chenye mibaraka tele katika maisha yote baba yetu aliye mwema yuko pamoja nasi kutulinda na kutuongoza katika maisha yetu ya kila siku leo somo letu ambalo tutatafakari linasema kisa cha wizi kisa cha wizi tuombe baba yetu mungu wetu wa mbinguni ni wasaa mzuri ambao tumeupata baba tunajiweka mikononi mwako baba tunaomba uwezo wako kimbingu uwe pamoja nasi baba wa mbinguni asande kwa rehema zako baba wa mbinguni asande kwa sababu na baba wa mbinguni asande kwa wingi wa fadhili na rehema zako mpendwa msikilizaji ambaye tupo pamoja naye kwa wakati huu tunahitaji kujifunza neno lako lenye uzima baba tunaomba uwe mwalimu wetu na kiongozi wetu kwa jina la yesu amina jambo ambalo napenda tukumbuke katika siku ya yaleo nikipenda kukukaribisha sana katika kipindi hiki somo letu linasema kisa cha wizi kulikuwa na vijana wawili hawa vijana wawili walikuwa wanafanya kazi ya kuiba kazi ambayo walikuwa wakifanya kazi ya kuiba walikuwa na iba mbuzi za watu wanaenda huku na huku wanaiba mbuzi za watu wanaenda huku na huku na kuiba mbuzi za watu na kuendelea kula vitoweo na kwa sababu ya jambo hili la pekee ambalo walikuwa wakilifanya ambalo waliliona mbele zao ni jambo jema katika kule kuiba siku moja walipokuwa wanaiba walikamatwa na walipokuwa wamekamatwa wakawekwa alama wakawekwa alama kwenye paji za nyuso zao maandishi walioandika hawakuandika kama kalamu inavyoandika walitumia nafasi ya kuchoma kisu kwenye moto mkali wakachoma kile kisu kikawa chekundu chekundu kabisa halafu wakaandika hapa kwa kutumia hicho kisu kilichochomwa wakaandika mm wakaandika mwizi wa mbuzi manayake mwizi wa mbuzi mm sasa wakasema kwa sababu hawa watu wanaiba sana sehemu mbalimbali tukiandika mm itakuwa ni rahisi kabisa itakuwa ni rahisi kabisa kuwatambua kwamba hawa sio watu wazuri hawa ni wezi kwao kila mtu akiwaona hapa kwenye uso pameandikwa mwizi wa mbuzi kila mtu anayemwona pameandikwa mm sasa siku moja habari njema ilipohubiriwa mahali fulani ilipohubiriwa na wale wezi wa mbuzi mmoja wapo alihudhuria katika yale masomo alipokuwa amehudhuria na kujifunza yale masomo mhubiri yule akafundisha watu watowe maisha yao kumpokea yesu na kuwacha ule wizi na kuacha zile tabia mbalimbali mbali, zilizo mbaya wakasalimisha mmoja yule akasalimisha maisha yake kwa yesu kwamba sitaki kuiba tena mimi nataka kumpokea yesu awe bwana na mwokozi wa maisha yangu mpendo wanayenisikiliza naomba twende pamoja na kisa hiki vizuri hadithi hii nzuri lakini huyu kijana ambaye aliamua kutokuwa mwizi tena akakubali kusalimisha maisha yake kwa yesu na kusema sitaiba tena na kwamba mimi nitakuwa na maisha mapya jambo la pekee ambalo huyu kijana alilolifanya akaamua kubatizwa akaamua kusalimisha maisha yake kwa yesu kwa njia ya ubatizo akabatizwa katika maji mengi alipobatizwa katika yale maji mengi ndipo maandishi yale hayakuondoka hayawezi kuondoka yale maandishi maandishi yale yakaendelea kubaki lakini baadaye wakamwangalia yule kijana wakasema kwa kweli hata kama maneno yameandikwa mwizi wa mbuzi lakini amebadilika wakasema sasa itakuwaje maandishi haya bado yapo yameandikwa yao mwizi wa mbuzi mbuzi jina jina jina tu aitwe aitwe aitwe tofauti na la la kwanza la mwizi sasa jina, haitwe, emu, mbifu, sasa mwalimu mwalimu ni zile zile mbili bztutafanatadn yule kijana alipokuwa anatembea baadala ya kumwita mwizi wakasema mwalimu mwinjilisti habari za leo kwa sababu amebadilika kwa sababu si mwizi tena tabia zilisema jinsi alivyo na maisha yake yakawa mazuri hali yake ikawa nzuri sasa huyu kijana akabadilika akabadilika ndani ya maisha yake akawa sio mwizi tena akawa na maisha mazuri maisha yale yasiyo na wizi kama ilivyokuwa pale mwanza habari njema ambayo tunaikuta katika sehemu hii ni hii mtu akiamua kusalimisha maisha yake kama wewe ni mtoto kama wewe ni kijana kama wewe ni mtu mzima popote unaponisikiliza unapoamua kusalimisha maisha yako kwa yesu yesu anatubadilisha kama alivyombadilisha yule kijana ambaye yeye alikuwa anaiba tu anaiba tu lakini akaamua kubadilika na mungu akambadilisha basi hiyo ikawa ni habari njema kwake maisha yake yakawa ni maisha mapya watu walipomuona wakawona sio yule wa siku zote wa kuiba wakasema sasa huyu amekuwa mtu wa mungu kweli kweli lakini tunaposoma sasa katika marko sura ya kumi mstari wa kumina tisa somo letu linasema kisa cha wizi marko sura ya k mstai wakumina tisa neno la mungu linasema ili ni la yesu mwenyewe yesu alisema wazijua amri usiuwe usizini usiibe usishuhudie uongo usidanganye waheshimu baba yako na mama yako wazijua hizo amri hapa tumeona zimetajwa amri nyingi usiuwe usizini usiibe usishuhudie uongo usidanganye waheshimu baba yako na mama yako tunapoangalia habari ya kikikisa cha wizi tumeona hawa vijana wawili mmoja alikubali kusalimisha maisha yake kwa yesu lakini mwingine alikataa kusalimisha maisha yake kwa yesu akaendelea na ule wizi somo letu la leo linatukumbusha kisa hiki cha wizi kwamba wizi ni mbaya wizi haufai kuna wanafunzi wewe mpendwa unayinisikiliza inawezekana huko shuleni kuna wengine wanafanya kazi za kuiba kalamu za wenzao wanaiba madaftari ya wenzao wanaiba vitu vya wenzao na kusababisha madhara makubwa sasa somo la leo linapotukumbusha habari ya wizi ulivyo mbaya linatukumbusha namna tunavyotakiwa kubadilika maana yesu alisema una, kama unazijua amri wizi umekatazwa usiibe kama unazijua amri amri inasema usishuhudie uongo usidanganye umepata wapi hiki anasema amenipa fulani kumbe ameiba huo ni udanganyifu ambao mungu anakataa anakataza habari ya wizi katika maisha yetu ya kila siku ewe mpendwa unayenisikiliza neno la mungu linatukumbusha kwamba tusiibe kitu cha mtu unaweza ukaiba pesa za watu unaweza ukaiba nguo ya mtu unaweza ukaiba chochote cha mtu habari njema ni kurudisha kile kitu ulichoiba kama uliiba kitu fulani au ni mahindi uliiba au ni chakula uliiba bila kupewa unatakiwa kuungama kwa kile kitu kwa muhusika usipofanya hivyo neno la mungu linasema usiibe neno la mungu linasema usidanganye neno la mungu linasema usishuhudie uongo hayo yote ni machukizo kwa mungu wa mbinguni habari inayotoka katika kitabu cha kutoka sura ya 20, ule mstari wa 15 anasema usiibe ni fungu fupi tu usiibe tumeona wale vijana waliiba lakini mmoja kasema tena siibi tena sasa hivi namgeukia mungu wa mbinguni kula bila kufanya kazi huo ni wizi unaiba jasho la mtu kula bila kufanya kazi ni wizi ambayo unatakiwa utubu na kubadilika mara nyingi unapokuwepo kwa wazazi wazazi wanatuagiza wanatutuma kazi mbalimbali mbali. na wewe unadharau zile kazi ulizotumwa alafu unarudi unakula chakula huo ni wizi hata paulo katika biblia neno la mungu anasema sikumlemea mtu alikuwa mhubiri wa njiri anasema sikumlemea mtu kwa sababu nilihubiri mchana usiku nilifanya kazi alifanya kazi ya kutengeneza mahema anafanya kazi anapata pesa huku anaendelea kuhubiri esauedeb lakini wewe kijana wewe mtoto ambaye upo nyumbani lakini wazazi wanatamani waone unafanya kazi lakini unakataa zile kazi kuzifanya huo ni wizi na unatakiwa kutubu unatakiwa kuacha kwa sababu ukiendeleza wizi huwezi kupokea baraka kutoka kwa mungu kutowasikiliza wazazi ni wizi unanyang'anya haki ya mzazi unanyang'anya ile haki ya baba na mama kama wazazi wako kwa jambo la muhimu linalotakiwa usiibe chochote hata pale nyumbani hujapewa unachukua tu ni afadhali useme mama naomba kitu fulani baba naomba kitu fulani unapewa kile kitu na kumepewa katika mibaraka lakini ukianza wizi unakosa mibaraka mibaraka itapatikana kwako kwa sababu ya kuwa mwaminifu kutoiba kuto vitu vya watu kwa kutoiba vitu vya watu utabarikiwa hebu uwe sawa na yule kijana aliyekuwa anaiba mbuzi za watu ameandikwa mm lakini baadaye akabadilika akaacha njia hizo mbaya Kuliko yule mwingine ambaye alibaki na na kuendelea na wizi u amejifunza ameelewa ninasoma katika kitabu kizuri kinaitwa tumaini la vizazi vyote mkononi mwangu mahali popote wanjilisti wanatembea na vitabu hivi unaweza ukajipatiya nakala yako kitabu kinaitwa tumaini la vizazi vyote sehemu ya kwanza ule ukurasa wa napenda tusome maneno machache kuhusu kazi ambazo yesu alizifanya na yesu alifanyaje duniani katika ukurasa wa hamsini na mbili wa kitabu cha tumaini la vizazi vyote paragrafu ya pili anasema ni kristo peke yake ndiye aliyeishi duniani tena kwa miaka karibu thelathini aliishi miongoni mwa wenye dhambi wa nazareti bila kutenda dhambi jambo hili ni kanusho kubwa kwa wenye udhuru wa kutenda dhambi wakisingizia mahali kazi mali au bahati majaribu umasikini ufukara ndiyo nidhamu iliyohitajika ili kukuza usafi na uthabiti yesu aliishi katika nyumba ya wakulima na kwa furaha na imani akifanya sehemu yake katika kubeba mzigo wa familia alikuwa amri huyu yesuh alikuwa amri jeshi amri jeshi huko mbinguni alikuwa ni amri jeshi huko mbinguni na malaika walikuwa wakifanya mapenzi yake na sasa alikuwa mtumishi mtiifu kazini huyu ni yesu alikuwa mtiifu kazini alifanya kazi lakini asema alifanya kazi kwa mikono yake pamoja na yusufu katika mavazi rahisi ya mfanyakazi wa kawaida alipita katika barabara za mji mdogo akienda na kurudi katika kazi yake ya hali ya chini 53 ya pili chinikraem katika maisha yake yote duniani yesu daima alikuwa anafanya kazi kwa bidii alitarajia mambo makuu kwa hiyo alijaribu mambo makuu piya baada ya kuingia katika huduma yake alisema imenipasa kufanya kazi zake aiyeipeleka wakati kungali mchana yesu hakuwepo. yesu hakukwepa kazi yoyote au wajibu kama watu wengine wafanyavyo leo huku wakiita kuwa wafuasi wake kwa kuwa huepuka wajibu huu watu wengi ni dhaifu hapa tunajifunza jambo ile la muhimu kwamba yesu alipenda kazi alipenda kufanya kazi na ndio maana yesu katika kukuwa kwake hakuna mahali alipoendelea kufanya wizi hakuna kitu alichoiba kwa hiyo basi kufanya kazi kutatusaidia tusiibe ya watu kufanya kazi tusiwe kwenye makundi makundi makundi makundi ya watu ambao wanasema naenda kupoteza muda wanaosema ngoja twende kushanti wapi wapi na wapi na wapi lakini jambo la muhimu linalotakiwa ni kufanya kazi tena sio kufanya kazi tu ni kufanya kazi kwa bidii itatusaidia kuwemo kwenye makundi ya kuiba vitu vya watu na hiyo itatusaidia kuwa na miaka mingi ya kuishi kwa sababu sisi kama tutakuwa sio wezi basi tutakuwa na usalama katika maisha yetu ya kila siku kumbuka bibi asema usiibe kumbuka kula bila kufanya kazi huo ni wizi je umesikiliza wazazi kazi wanazokutuma uzifanye na umetii na kama hujatii unama badilika na hatimaye ufanye kama wazazi m wazazi wanakuwa na furaha kubwa kuona watoto wao wanafanya vile ambavyo wameagizwa na wazazi wao ndiyo furaha yao kubwa katika maisha yote ya kila siku kwa hiyo ndivyo ambavyo na sisi tukiendelea kufanya kile ambacho mwenyezi mungu anataka tufanye ndivyo tutakavyoendelea kubarikiwa siku kwa siku siku kwa katika maisha yetu ya kila mwenyezi mwenyezi mungu akubariki. Mwenyezi mungu akubariki awe pamoja ewe ewe ewe kijana mtoto ndvo msikilizaji mahali popote ulipo kisa chetu hadithi yetu inasema wizi wizi ni mbaya sana wizi umesababisha watu wengi wakojea wizi umesababisha watu wengi wamekufa wizi umesababisha majeraha mengi ya watu kwa watu kwa sababu ya kuiba mungu atusaidie mungu atupe nguvu mungu atupe neema yake mungu atubadilishe mungu atupe ushindi wangapo wanasema mungu nisaidie katika maisha yangu nisiibe kitu cha mtu bali niendelee kufanya kazi ili nijipatie kipato nisiibe na mzazi anaponituma nifanye kazi kama nia yako puna mkono mwenyezi mungu akubariki mahali ulipo mungu ameona wa mkono wako na kwa sababu hiyo atazidi kukubariki hebu uwe kama yule kijana mmoja aliyekuwa ameandikwa mm mwizi wa mbuzi akabadilika baadaye akaitwa mwalimu mwinjiristi na mungu atakubadilisha kwa maamuzi yako mazuri ya kukubali kutembea na mungu katika maisha yako b mungu akubariki tuombe baba na mungu wetu wa mbinguni asante kwa kuwa pamoja nasi katika siku ya leo asante kwa ajili ya msikilizaji wangu baba umetukumbusha juu ya wizi ulio mbaya mungu wa mbinguni tusaidie tuwe kama yule kijana aliyebadilika akasema ataba anakugeukia wewe akasalimisha maisha yake kwa kubatizwa naomba bwana bwana utusaidie yako pamoja nasi tusaidie buwana, tubariki tutie nguvu tuongoze katika yote ambayo tutaendelea kutenda tuwapo hapa duniani asante kwa sababu utakuwa pamoja nasi kwa jina la yesu amen inawezekana kawa na maoni mbalimbali changamoto swali unaweza kutujuza kupitia anuali hapa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili atawr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi na kuacha nao hawo ni kibadesti kwayo unasema kwamba kama leo You do all- So